Lancer Gala - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

Lancerdo_son

Xe buýt
Xử lý xong tiếng hú

Xe em Gala 1.6 vốn đang 60km/h thả chân ga ra có tiếng ú..ú ....nhẹ. CN vừa rồi đi thay dầu máy, tiện nhờ chú thợ quen kiểm tra. Thực hiện ý kiến của bác Gala2.0, kiểm tra bi moay ơ trước, còn ngon! Tiếp, bi máy phát, giở ra quay thử, re..t re..t, xạo..xạo. OK thay 2 vòng bi máy phát. 210.000đ/vòng. Nhớ tới bác diep81 vừa bị chết bi lốc lạnh dẫn đến thay cả lốc vì không có biến trở và tụ bán lẻ, kiểm tra tiếp bi lốc lạnh. Lại lạo xạo lạo xạo....Thay bi lốc lạnh 300.000 đ
Chạy thử nào. Hết hú. Ngon roài.
Đai cam và bi tăng bi tỳ, lọc gió đã thay theo định kỳ, bu gi, các loại dầu phanh, trợ lực lái, dầu hộp số đã được thay mới. Em nó lại trơn ướt.
Lãnh tụ đã dạy "không sợ khó, không ngại khổ. Chỉ sợ khô"X_X

lancer5104

Đi bộ
.
bac thu goi cho sdt nay xem ,ngay xua vo hai cua em cung bi chet moto bu ga, trong hang bao gia >7cu cau nay su ly cho minh het<2 cu thoi xien con lai uong bia nhoe .sdt 0912738449 thu goi xem cau ta co the su ly cho cu duoc k?
Tui gọi số đt này từ hôm qua dến giờ ko đc, pác còn địa chỉ nao ko

Thanggb

Đi bộ
Kính thưa các kụ, em là em cũng ko có nhiều kinh nghiệm và trình độ đâu ợ (ko phải khiêm tốn đâu ợ) chỉ phải cái tính hay tìm tòi, mày mò. yahoo của em là "tho_arch" rất mong được trao đổi kinh nghiệm với các kụ
Hehe,cái giảm sóc của cụ còn chảy dầu không ạ?

blackmorning

Xe tải
Có 1 vấn đề là từ hôm em đi bảo dưỡng ở gara Hz về thì cái quạt gió thốc xuống chân không thấy hoạt động nữa. Hik, e có nhờ chú Hà chủ gara tháo và lắp lại quạt gió nên sợ bị quên chi tiết nào đó. Cụ nào biết món này tư vấn em với ah? Liệu có phải do tháo lắp hay do quạt bị làm sao vậy các cụ ơi????

ina

Xe điện
Xoay núm chỉnh thốc xuống chân và cụp cửa gió xuống chưa bác? Nếu có gì cứ chạy vào Hz, họ sẽ phải có trách nhiệm. Hoặc chức năng đảo gió của bác có vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

blackmorning

Xe tải
Dạ, em xoay đủ kiểu rồi ah. Hik, chắc là lúc tháo ra bảo dưỡng có vấn đề gì rồi. Để mai em alo cậu Hà xem thế nào

Xoay núm chỉnh thốc xuống chân và cụp cửa gió xuống chưa bác? Nếu có gì cứ chạy vào Hz, họ sẽ phải có trách nhiệm. Hoặc chức năng đảo gió của bác có vấn đề.

duhd

Xe máy
Xe bác chạy được mấy vạn rồi mà hỏng nhiều bi vậy?
Để em biết còn kiểm tra xe em.

Xe em Gala 1.6 vốn đang 60km/h thả chân ga ra có tiếng ú..ú ....nhẹ. CN vừa rồi đi thay dầu máy, tiện nhờ chú thợ quen kiểm tra. Thực hiện ý kiến của bác Gala2.0, kiểm tra bi moay ơ trước, còn ngon! Tiếp, bi máy phát, giở ra quay thử, re..t re..t, xạo..xạo. OK thay 2 vòng bi máy phát. 210.000đ/vòng. Nhớ tới bác diep81 vừa bị chết bi lốc lạnh dẫn đến thay cả lốc vì không có biến trở và tụ bán lẻ, kiểm tra tiếp bi lốc lạnh. Lại lạo xạo lạo xạo....Thay bi lốc lạnh 300.000 đ
Chạy thử nào. Hết hú. Ngon roài.
Đai cam và bi tăng bi tỳ, lọc gió đã thay theo định kỳ, bu gi, các loại dầu phanh, trợ lực lái, dầu hộp số đã được thay mới. Em nó lại trơn ướt.
Lãnh tụ đã dạy "không sợ khó, không ngại khổ. Chỉ sợ khô"X_X

Lancerdo_son

Xe buýt
Xe bác chạy được mấy vạn rồi mà hỏng nhiều bi vậy?
Để em biết còn kiểm tra xe em.
Xe em chạy 6 vạn 7. Mấy cái bi ấy không chết, chỉ hoạt động kém thôi. Tiện 1 công đi thay dầu thì thay luôn. Thuộc loại vật tư thay thế định kỳ, rẻ ý mà. Nhưng nếu nó chết thì lan sang các bộ phận quan trọng khác. Máy phát thì kéo theo bơm nước, khả năng nằm đường là rất cao. Bi lốc lạnh thì cụ Diep81 bị rồi. Đặc biệt là đai cam, đã thay thì phải thay cả bi tăng, bi tỳ. Nhiều cụ bảo đai cam xe em còn chạy êm ru, việc gì phải thay. Nhưng đai cam thì 5 phút trước nó còn êm ru, 5 phút sau là phựt. Đặc biệt là nếu phớt kém để rò dầu vào thì nhanh phựt hơn. Còn phựt thì dẫn đến thế nào chắc cụ biết roài. Cứ kiểm tra cẩn thận là hơn, mất chút thời gian và tiền công cho thợ.

phuonghx

Xe tải
Các cụ giúp em vụ này với: xe em chạy 7,8 vạn km, mấy hôm có tiếng kêu u u rất khó chịu khi chạy tốc độ 60-80km/h, kêu to nhất ở tốc độ 70km/h. Em đã thử về N cho trôi, vòng tua <1.000 nhưng vẫn bị. E dự có mấy nguyên nhân:
- bi mayo ( đã kiểm tra, ko sao)
- cân bằng động lốp ( em chưa kiểm tra)
- ngoài ra còn nguyên nhân nào nữa ạ? có cụ nào bị như vậy không và hướng xử lý thế nào ạ? các cụ tư vấn giúp em với. tks các cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

lukhanot

Xe đạp
Mấy hôm nay sướng âm ỉ vụ xe cộ. Chả là sau cho xe vào gara nằm 3 ngày sau khi lấy ra đi thử thì hoàn toàn khác biệt, con La già chạy bốc kinh, vựot cứ ầm ầm, xăng đang ăn 10,5l (đường trường) xuống còn có 7l. Mà có sửa chữa gì to tát đâu ợ, chú thợ chạy thử rồi về cân chỉnh thôi, rà supáp, chỉnh xung, bảo dưỡng lau chùi thôi. Quan trọng là chú thợ sau khi chạy thử biết được xe cần làm gì.

lukhanot

Xe đạp
Quan trọng là kụ phải nghe chuẩn tiếng u u phát ra từ đâu (em dự là do hộp số).

Các cụ giúp em vụ này với: xe em chạy 7,8 vạn km, mấy hôm có tiếng kêu u u rất khó chịu khi chạy tốc độ 60-80km/h, kêu to nhất ở tốc độ 70km/h. Em đã thử về N cho trôi, vòng tua <1.000 nhưng vẫn bị. E dự có mấy nguyên nhân:
- bi mayo ( đã kiểm tra, ko sao)
- cân bằng động lốp ( em chưa kiểm tra)
- ngoài ra còn nguyên nhân nào nữa ạ? có cụ nào bị như vậy không và hướng xử lý thế nào ạ? các cụ tư vấn giúp em với. tks các cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Quan trọng là kụ phải nghe chuẩn tiếng u u phát ra từ đâu (em dự là do hộp số).
Jolie kêu như thế này thường là hư bạc đạn láp.
Bác thử kiểm tra kỹ lại bạc đạn - ổ bi xem sao.

Chim trời

Xe hơi
Xe em cũng u hú

Xe em cũng bị kêu u huuuu nhẹ khi chạy khoảng >50km/k mà nhả ga. Nếu không nhả ga thì No vấn đề.
Các kụ làm ơn bắt bệnh qua OF giúp em phát.
Đa tạ.

CuTip

Xe tải
Xe em cũng bị kêu u huuuu nhẹ khi chạy khoảng >50km/k mà nhả ga. Nếu không nhả ga thì No vấn đề.
Các kụ làm ơn bắt bệnh qua OF giúp em phát.
Đa tạ.
Nguyên nhân là do hỏng cao su chân hộp số. Kụ đi thay đi, hết tiếng u hu nhớ mời em beer nhá. :D

blackmorning

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, lancer gala 2.0, chạy 6 vạn thì nên đi làm bảo dưỡng những cái gì ah?

Chim trời

Xe hơi
Nguyên nhân là do hỏng cao su chân hộp số. Kụ đi thay đi, hết tiếng u hu nhớ mời em beer nhá. :D
Em thay roài kụ ah. Nhưng không hết. Theo em đc bit thì cao su chân hộp số mà hỏng chỉ làm tăng rung và giật thôi. Nhiều người cũng bảo vậy và nhiều người thấy đúng.

ina

Xe điện
Em thay roài kụ ah. Nhưng không hết. Theo em đc bit thì cao su chân hộp số mà hỏng chỉ làm tăng rung và giật thôi. Nhiều người cũng bảo vậy và nhiều người thấy đúng.
Bác thử bớt chút thời gian qua chú Hà gara HZ khám thử xem. Có bệnh vái tứ phương bác ạ. Để thế đi khó chịu lắm.

Chim trời

Xe hơi
Bác thử bớt chút thời gian qua chú Hà gara HZ khám thử xem. Có bệnh vái tứ phương bác ạ. Để thế đi khó chịu lắm.
Vầng, mấy lần em định sang đó nhưng luấn quấn bận công chuyện mãi k đi dc.
Để mấy hôm nữa xong việc em sang. Dạo này nghe tiếng hú có vẻ to hơn chut rồi. Hy vọng bác sĩ khám ra bịnh.

lancegala

Đi bộ
Chào các bác em là thành viên mới
em có con gala 2003 xe di còn ngon máy êm, nhưng em có cảm giác vô lăng hơi nặng, mang đi kiểm tra thợ bảo dòng xe này no thế
vô lăng hơi nặng nhưng đi an toàn, xe các bác có vậy không.

lancegala

Đi bộ
thay dau gala

Các bác cho em hỏi xe gala các bác đi thay dầu là bao nhiêu lít, xe em gala 2003 thay dầu thợ máy bảo là 2,5 lít nêu đổ hơn là cao hơn cây thăm dầu.