Lancer Gala - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

ina

Xe điện
Chào các bác em là thành viên mới
em có con gala 2003 xe di còn ngon máy êm, nhưng em có cảm giác vô lăng hơi nặng, mang đi kiểm tra thợ bảo dòng xe này no thế
vô lăng hơi nặng nhưng đi an toàn, xe các bác có vậy không.
Tay lái của Gala đúng là nặng hơn các dóng xe khác, nhất là khi "vê" 1 tay. Tuy nhiên, với cảm giác "dẻo dẻo" của dòng Mít thì lại thấy có vẻ an toàn hơn, chính xác hơn. Đó là cảm nhận cá nhân thôi nhé. Nhưng cũng nói thêm, xe của bác đời 2003 thì cũng nên đi kiểm tra xem. Có thể dầu trợ lực bị cạn đó bác.

tytum

Xe buýt
tay lái đã nặng mà xe còn ồn nữa các cụ ạ, dòng này chắc đều phải mang đi làm chống ồn hết các cụ nhỉ

conco4mat

Xe tăng
Ồn hơn xe nào bác?

samsungl2400

Xe tải
Các bác cho em hỏi xe gala các bác đi thay dầu là bao nhiêu lít, xe em gala 2003 thay dầu thợ máy bảo là 2,5 lít nêu đổ hơn là cao hơn cây thăm dầu.
Nhà bác vào hãng đi đang có đợt kiểm tra miễn phí và giám giá 20% đấy!

blackmorning

Xe tải
E có thấy ồn tí nào đâu nhỉ? Trộm vía, có hôm em ngồi trong xe, gấu ở ngoài nói sa sả nhưng em cũng khỏi cần phải nghe vì tiếng ko lọt nổi ah :D
tay lái đã nặng mà xe còn ồn nữa các cụ ạ, dòng này chắc đều phải mang đi làm chống ồn hết các cụ nhỉ

conco4mat

Xe tăng
E có thấy ồn tí nào đâu nhỉ? Trộm vía, có hôm em ngồi trong xe, gấu ở ngoài nói sa sả nhưng em cũng khỏi cần phải nghe vì tiếng ko lọt nổi ah :D
Đồng cảnh ngộ quá.
Theo thăm dò của SG; trong 20 người mua xe năm rồi ở SG, chỉ có một người là do bàn bạc với vợ khi quyết định mua xe Mit, còn lại 19 người toàn là vợ quyết định ráo (vợ dắt đi xem các loại xe rồi quyết đinh). Không biết ở HN như thế nào? :))

Chỉnh sửa cuối:

supernoob

Xe hơi
Về độ cách âm với xung quanh thì tốt nhưng cách âm sàn hơi kém, đi mới thấy ồn, xe em là như vậy các cụ có đồng quan điểm không

blackmorning

Xe tải
E không đồng quan điểm với cụ rồi. E đang đi lancer 2.0 và hoàn toàn hài lòng về cách âm ah. Ít nhất thì đường đá răm không thấy lạo xạo ở lốp như cerato và đi đường cao tốc thì không thấy bị quá ù ù như civic ah

Về độ cách âm với xung quanh thì tốt nhưng cách âm sàn hơi kém, đi mới thấy ồn, xe em là như vậy các cụ có đồng quan điểm không

duhd

Xe máy
Xe em hỏng buli

Xe em hôm T7 vừa qua vào HZ kiểm tra dây co-roa kêu két két mặc dù mới thay dây được 5000km. Nhìn bằng mắt thợ nói buli đảo, tháo buli cho vào máy tiện quay thì thấy đảo hơn 1 li. Vậy có phải thay buli không các cụ.

Và hôm đó xe em còn thay các cực đấu ắc quy nên có ngắt ra mấy phút, thế là sau đó đi thì khi dừng đèn đỏ máy bị tụt vòng tua và tắt máy, vậy có bình thường ko? bao lâu sau thì hết hiện tượng đó?

ina

Xe điện
Xe em hôm T7 vừa qua vào HZ kiểm tra dây co-roa kêu két két mặc dù mới thay dây được 5000km. Nhìn bằng mắt thợ nói buli đảo, tháo buli cho vào máy tiện quay thì thấy đảo hơn 1 li. Vậy có phải thay buli không các cụ.

Và hôm đó xe em còn thay các cực đấu ắc quy nên có ngắt ra mấy phút, thế là sau đó đi thì khi dừng đèn đỏ máy bị tụt vòng tua và tắt máy, vậy có bình thường ko? bao lâu sau thì hết hiện tượng đó?
Cụ chạy lại đến HZ hoặc điện cho chú Hà hỏi lại xem. Họ sẽ phải có trách nhiệm với cụ cho đến khi cụ hài lòng!

duhd

Xe máy
Đúng là xe Gala khi tháo ắc qui ra là đi 1-2 ngày sau sẽ bị chết máy khi dừng lại (kể cả về N,P or để D), nhưng sau 2 ngày đi lại bình thường. (Không phải là hỏng van không tải, mà do CU của xe cần thu thập lại các thông số để điều tiết cho chuẩn)
Em được
VMA auto & parts:

Báo giá như sau các cụ thấy thế nào?
ro tuyn lái trong giá 750.000vnd / cái - có hàng sẵn
ro tuyn lái ngoài : 420.000vnd / cái - có hàng sẵn
puley đầu trục cơ : 2.000.000vnd - đặt hàng 2 ngày

Chỉnh sửa cuối:

diepnh81

Xe tăng
E chuẩn bị đi bảo dưỡng 4 vạn tiếp như thay dầu, lọc dầu, lọc gió, lọc xăng, bu gi, thay nước làm mát, bảo dưỡng kim phun, bảo dưỡng gầm, bệ, bướm ga, em đang định ra gara bác vòi nhưng có 1 số lăn tăn vì vụ thay bu gi mà k0 chính hãng thì tèo bảng đồng hồ điện tử, thấy ghê ghê, với lọc xăng nó liền bắt máy k0 biết ok k0? đợt trước e ra Trung Thượng làm 1 loạt đợt 3.5 vạn mất >4tr, thế theo các cụ thì sao nhỉ, loại nào phải vào hãng, loại nào ra ngoài cũng được cụ nhỉ, e thì em quý cụ vòi nên muốn sang chứ nhà thì cách xa cụ ý quá, nhà em ở Hà Đông. Em ggi gala 1.6AT 2005

pdkhoajp

Xe điện
E chuẩn bị đi bảo dưỡng 4 vạn tiếp như thay dầu, lọc dầu, lọc gió, lọc xăng, bu gi, thay nước làm mát, bảo dưỡng kim phun, bảo dưỡng gầm, bệ, bướm ga, em đang định ra gara bác vòi nhưng có 1 số lăn tăn vì vụ thay bu gi mà k0 chính hãng thì tèo bảng đồng hồ điện tử, thấy ghê ghê, với lọc xăng nó liền bắt máy k0 biết ok k0? đợt trước e ra Trung Thượng làm 1 loạt đợt 3.5 vạn mất >4tr, thế theo các cụ thì sao nhỉ, loại nào phải vào hãng, loại nào ra ngoài cũng được cụ nhỉ, e thì em quý cụ vòi nên muốn sang chứ nhà thì cách xa cụ ý quá, nhà em ở Hà Đông. Em ggi gala 1.6AT 2005
Ở Hà Đông thì bác cứ ra chỗ bác Dương để được tư vấn trước rồi quyết sau là tiện nhất. Bác ấy chuyên về Mitsu, đồ đạc có thể lấy ở chính hãng (giá rẻ hơn hãng 1 chút) hoặc hàng Thái.

blackmorning

Xe tải
Cụ cho em xin cái số bác Dương được ko ah?

Ở Hà Đông thì bác cứ ra chỗ bác Dương để được tư vấn trước rồi quyết sau là tiện nhất. Bác ấy chuyên về Mitsu, đồ đạc có thể lấy ở chính hãng (giá rẻ hơn hãng 1 chút) hoặc hàng Thái.

DTK65

Xe tăng
Cụ này nói chuẩn đấy, em thấy dòng xe này gầm bệ chắc chắn, cách âm tốt, máy móc êm ái hơn hẳn các dòng xe khác..

diepnh81

Xe tăng
Cụ cho em xin cái số bác Dương được ko ah?
E trước cũng hay qua bác Dương nhưng vừa rồi có 1 vụ sửa điều hòa làm em k0 ưng lắm, phải nhờ đến bác vòi...nên giờ em chưa muốn qua bác ý

DTK65

Xe tăng
Có khi hôm nào em cũng phải mang vợ 2 nhà em sang nhà bác vòi để bác ấy chỉnh trang lại nhan sắc một chút, xe nhà em trộm vía chạy gần 10 vạn rùi mà vẫn ngon choét máy móc chả có vấn đề gì..

agriviet

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi:
- Gala nhà em thay hộp điều khiển quạt thì khi khởi động máy quạt không quay (chưa kiểm tra xem khi máy nóng) nhưng khi bật điều hòa lên thì cả 02 quạt cùng quay: như vậy có bình thường không ạ?
- Khi em đánh hết lái thì nghe tiếng cục cục nhẹ (trả lái một tý thì không nghe): đây là bệnh gì ạ?
Mong các cụ giúp đỡ!!!

CuTip

Xe tải
Các cụ cho em hỏi:
- Gala nhà em thay hộp điều khiển quạt thì khi khởi động máy quạt không quay (chưa kiểm tra xem khi máy nóng) nhưng khi bật điều hòa lên thì cả 02 quạt cùng quay: như vậy có bình thường không ạ?
- Khi em đánh hết lái thì nghe tiếng cục cục nhẹ (trả lái một tý thì không nghe): đây là bệnh gì ạ?
Mong các cụ giúp đỡ!!!
Quạt thế là chuẩn rồi. Kụ thay ở đâu và giá thế nào ợ.