Chi hội Lancer IO Club - Thông tin chi hội

quanngo12

Xe tải
Sau một hồi tham khảo các club khác cháu tóm lại mấy nhận xét để các cụ tham khảo.
- Chủ yếu là bọn chúng off xa đi tỉnh Ba Vì, Lạng Sơn lung tung chưởng cái này mình chưa làm được nhưng sẽ phải tổ chức trong tương lai gần.
- Bọn chúng thường oánh chén ở số 2 Lê Văn Lương sau đó kéo nhau ra Mỹ Đình xếp hàng chụp ảnh và test xe ( cái này cháu thấy hay phết nếu cụ nào có máy ảnh ngon mang đi bắn vài phát thì tuyệt ).
- Đôi khi bọn chúng tụ tập ở ngoại thành Hà Nội tại mấy cái hồ câu hoặc khu du lịch sinh thái vừa chén vừa bình xe hay phết.
- Hoặc là chọn chỗ cafe rộng rãi bọn chúng vừa uống cafe vừa ngó xe .
Đó là mấy phương án cháu nghiên cứu xin các cụ cho ý kiến hoặc đưa ra ý kiến khác.

Linh_piano

Xe điện
Vụ số 2 Lê Văn Lương sau đó ra Mỹ Đình chụp choạch có vẻ ok đấy ợ.
Máy ảnh thì để em xách cái 40D ra bắn vài phát cho khí thế.
Các cụ khác cho ý kiến đê.

Mustang1253m

Xe buýt
Số 2 LVL là quán gì thế các cụ, em chưa ngồi đó bao giờ

Mà cụ Inter định mổ xẻ gì thế, chia sẻ cho ae với. Em cũng thích mổ xẻ nhưng đầu óc u tối không có tí ý tưởng nào.

Pisces

Xe máy
Một chỗ nữa để các cụ tham khảo. Quán Thế giới nghiêng ở ngay cạnh SVĐ Mỹ Đình (Đi qua SVĐ khoảng 200m về phía đường Lê Đức Thọ) Đồ ăn ngon, chỗ ngồi lịch sự, không xô bồ.

interceptor

Xe điện
Nếu tụ tập ở quán Thế giới Nghiêng thì ở ngay gần nhà em rồi (Nhà em ở khu chung cư cty 789 BTTM mà).
@cụ Mus: Gọi là mổ xẻ, thực ra em gắn thêm Spoiler sau đuôi, gắn Hood trên capo, làm bodykit, độ lại pô thể thao (chia từ 1 ống ra 2 ống, xong rồi lại gộp 2 ống đó vào làm 1, giống pô của Lamborghini Murcielago ạ, cộng với thay hẳn bầu pô khác để có tiếng nổ của xe thể thao), và dán Carbon một số chi tiết (hood, gương, trần, calang, ...). Nói chung, miêu tả lời thì khó hình dung lắm, để khi nào em mổ xẻ xong sẽ mang vợ 2 đi cho cụ ngó xem! (b)

interceptor

Xe điện
À, quên một công đoạn không thể thiếu, đó là dán Decal, và Airbrush.
Nhà cháu cung Taurus nên định sẽ Airbrush một hình Taurus Tribal vào cánh cửa xe bên lái cho nó ngầu ạ.
Thêm nữa là sẽ sơn lại rim và củ phanh. Em quyết định không đổi rim lên 18" (xe em 1.8 nên vành có 16", không phải 18" như các cụ IO 2.0) và giữ nguyên vành nguyên bản của xe, chỉ sơn lại màu khác.
Hình dung của các cụ thế nào ợ? Em cũng mới chỉ nghĩ ý tưởng được đến thế thôi ạ.
Hiện giờ đã đặt cụ Kingpin một em Spoiler V3 của EvoX chất liệu carbon, cộng với Pô và bầu pô thể thao. Chắc dăm ngày nữa là tiến hành mổ xẻ ạ! (b)

Pisces

Xe máy
Nếu tụ tập ở quán Thế giới Nghiêng thì ở ngay gần nhà em rồi (Nhà em ở khu chung cư cty 789 BTTM mà).
@cụ Mus: Gọi là mổ xẻ, thực ra em gắn thêm Spoiler sau đuôi, gắn Hood trên capo, làm bodykit, độ lại pô thể thao (chia từ 1 ống ra 2 ống, xong rồi lại gộp 2 ống đó vào làm 1, giống pô của Lamborghini Murcielago ạ, cộng với thay hẳn bầu pô khác để có tiếng nổ của xe thể thao), và dán Carbon một số chi tiết (hood, gương, trần, calang, ...). Nói chung, miêu tả lời thì khó hình dung lắm, để khi nào em mổ xẻ xong sẽ mang vợ 2 đi cho cụ ngó xem! (b)
Vậy cụ và em là hàng xóm rồi. Em cũng ở 789. Cụ tuning trước, em se bắt chước cho an toàn. :) . Em cũng thấy để nguyên mâm 16 la OK, cho dỡ xóc. Em khoái cái vụ pô thể thao.

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
@Pisces: Xe của cụ giống hệt em, màu đỏ, biển 30X - 1057 đúng không ạ? Ngày nào về em cũng ngó thấy xe cụ.
Em ở A914, hôm nào cụ rảnh thì qua nhà em chơi, cà phê cà pháo ạ!
Tiện thể các cụ cho em hỏi tí, cái "hiển thị tốc độ trên kính lái" của em đang trục trặc, hôm thì chạy bình thường, hôm thì cứ 0 km/h, chập chà chập chờn. Các cụ có biết nó bị bệnh gì không ạ, và mang xe đến đâu fix bây giờ ạ? (Em cứ quen nhìn tốc độ trên này, giờ phải ngó xuống đồng hồ trên táp lô khó chịu quá ạ)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Tặng mấy bác đi Fortis IO

Front Bumper Evolution X Type FRP

Side Skirt Evolution X Type FRP
Rear Bumper Evolution X Type FRP

Rear Trunk Cover Evolution X Type FRP

Rear Spoiler Evlution X Type FRP

Carbon Fiber

interceptor

Xe điện
Thôi rồi Lượm ơi, đúng là bodykit cho IO độ lên EVO X. Bác nào ship hàng được từ TW về không ạ? :102: :'(
Trang YSCAR.COM.TW toàn hàng độ bodykit của đủ các loại ạ! Giờ phải làm sao bây giờ?

quanngo12

Xe tải
Toàn đồ của EX thôi cụ ợ, cụ cứ tưởng bở.

Farmer37

Xe đạp
Chác các bác!
Tết nhất bận rộn với lại chuyển thớt nên e bị lạc đường.hehe
Năm mới chúc cả nhà mạnh khoẻ, gặp nhiều may mắn.
Thứ 7 này e sẽ cố gắng sắp xếp lich để tham gia cùng với hội ta.

interceptor

Xe điện
Toàn đồ của EX thôi cụ ợ, cụ cứ tưởng bở.
Không phải đâu cụ ơi, đúng là bodykit cho Fortis đấy cụ ạ. Cụ nhìn cái ảnh này là sẽ thấy ngay:

Đây là Front bumper lắp cho Fortis đấy ạ. Cụ cứ để ý các viền nối từng mảng với nhau, của EX khác cơ cụ ạ. Mà trong site sycar.com.tw nó cũng nói đây là bodykit của Fortis ạ.

Các cụ cuối cùng đã chốt địa điểm họp ở đâu chưa ạ?

xe_rac

Xe buýt
Nó chả phải là của Io mà nó cũng chả phải là của ex nhà cụ quần ngố đâu ạ em nó là của evo đấy ạ
trong mấy cái hình cụ zippo gửi có mỗi cái lip là của Io thôi các cụ ạ,em đang lên phương án làm mấy cái cho Io nhà mình nếu thành công thì em phọt lên đây không thì em qui ẩn giang hồ ạ

quanngo12

Xe tải
Nó chả phải là của Io mà nó cũng chả phải là của ex nhà cụ quần ngố đâu ạ em nó là của evo đấy ạ
trong mấy cái hình cụ zippo gửi có mỗi cái lip là của Io thôi các cụ ạ,em đang lên phương án làm mấy cái cho Io nhà mình nếu thành công thì em phọt lên đây không thì em qui ẩn giang hồ ạ
Cụ nhầm rồi mắt của evo và EX giống nhau, nhìn trong ảnh thì là mắt của IO. Mà em thấy IO nó đẹp theo kiểu riêng của nó các cụ độ giống evo với EX làm gì thế thì thà mua luôn EX cho xong. Hay là các cụ kết EX của em rồi ha ha. Làm phát ảnh cho các cụ thèm hehe:

xe_rac

Xe buýt
Hic thế sao cụ không mua luôn evo x cho đỡ phải độ:77::77:,cháu thèm thì cháu thèm 911 turbo cơ vừa phong trần vừa lãng tử:^) thôi tình hình là off như nào hả các cụ linh

interceptor

Xe điện
Em thì chả thích cái mặt của EX ạ, em vẫn thích mặt của IO hơn, nhưng vẫn mê cái rear bumper của EVO10 các cụ ạ, nó xì pọt thế kia cơ mà.
Em chỉ định bổ xung vài chi tiết nhỏ cho front bumper và sideskirt thôi, còn đâu giữ nguyên, chỉ có cái rearbumper của IO là không thích nên chắc sẽ làm lại.
Còn spoiler V3 của EVO10 thì quá mê rồi các cụ nhỉ! (b)
Thế hôm nay T5 rồi mà vẫn chưa chốt được thời gian và địa điểm họp ạ? :102: