Tin tức Land Cruiser 300 cho cụ nào hóng này

UrGrandpa

Xe hơi
Xe toy nói chung thì lái, phanh, tăng tốc ở đoạn dưới 60km/h kém xa so với bmw; cái này cụ không cần bàn cãi làm gì. Kể cả thông số nhìn có vẻ ngon hơn vì nó còn kém ở cái phần mềm đk động cơ và hộp số nữa. L300 chưa có chứ em chạy L200 vẫn đủ những điểm như vậy, thêm cái bị chúi đầu. Nhưng chạy L sướng là cách âm ngon, êm, trâu bò; qua ổ gà, mép cầu em chả phải đệm phanh bao giờ.
Em đang chạy f30 đây cụ.:D
Em chưa được chạy lc nhưng dưới 60 mà chúi đầu thì xe nào cũng còn do cách phanh nữa ạ.:D Em đã chạy sedan lexus thấy cái này nó làm cực kỳ tốt, phanh ở 90-100 nó cũng nhẹ nhàng như không, người trên xe cũng không bị chúi.:D Tất nhiên sedan lexus nó to lớn nên khoản đầm xe hơn hẳn f30.:D

Còn phần mềm đk động cơ hộp số thì tuỳ hãng chứ về điện tử hay phần mềm thì thằng nhật làm sao thua những thằng khác được? Tuỳ ý đồ mỗi hãng thôi. Thêm nữa là đang so 1 con xe khung gầm rời to lớn với con khung gầm liền nhỏ hơn nhiều cũng khó đấy nhỉ. Nhưng con land này nó đã hạ trọng tâm thấp xuống, nhẹ hơn 200kg, thêm công suất và sức kéo hơn hẳn thì chưa biết ai hơn đâu.

Các cụ cứ chạy xe turbo nó cho vòng tua cao (ở chế độ sport) với moment xoắn max ngay vòng tua thấp (như bmw) thì thấy sức kéo mạnh và độ nhạy khi đạp ga nên thấy thích, cái này cụ chạy thử san full dầu cũng vậy thôi. Rồi cụ nói phần mềm thằng san làm ngon???

Các cụ chạy ít thì thấy thích, nhưng cứ để vậy chạy lâu (đường dài) thì sẽ cảm thấy cả người lẫn xe đều hơi "mệt" hơn là xe máy lớn hút khí tự nhiên. Ai chạy nhiều rồi cũng hiểu thôi, chả phải do phần mềm hay cái gì hay hơn, mà do ý đồ của mỗi hãng thôi.

nguyendung4987

Xe tải
Em có suất giao tháng 9 nhé các cụ

Được gửi từ iPhone - Otofun

Sat xi

Xe buýt
Cụ chạy xe cảm giác xe nào cũng giống xe nào à. Em không phải anti toy nhé, nhà em cũng đang chạy một cái cam 3.5 vk đi, một cái f30 em chạy loanh quanh và L200 đi làm.
Cụ có video quay màn hình L300 khi đạp ga sát sàn không, em ngó cái.
Em đang chạy f30 đây cụ.:D
Em chưa được chạy lc nhưng dưới 60 mà chúi đầu thì xe nào cũng còn do cách phanh nữa ạ.:D Em đã chạy sedan lexus thấy cái này nó làm cực kỳ tốt, phanh ở 90-100 nó cũng nhẹ nhàng như không, người trên xe cũng không bị chúi.:D Tất nhiên sedan lexus nó to lớn nên khoản đầm xe hơn hẳn f30.:D

Còn phần mềm đk động cơ hộp số thì tuỳ hãng chứ về điện tử hay phần mềm thì thằng nhật làm sao thua những thằng khác được? Tuỳ ý đồ mỗi hãng thôi. Thêm nữa là đang so 1 con xe khung gầm rời to lớn với con khung gầm liền nhỏ hơn nhiều cũng khó đấy nhỉ. Nhưng con land này nó đã hạ trọng tâm thấp xuống, nhẹ hơn 200kg, thêm công suất và sức kéo hơn hẳn thì chưa biết ai hơn đâu.

Các cụ cứ chạy xe turbo nó cho vòng tua cao (ở chế độ sport) với moment xoắn max ngay vòng tua thấp (như bmw) thì thấy sức kéo mạnh và độ nhạy khi đạp ga nên thấy thích, cái này cụ chạy thử san full dầu cũng vậy thôi. Rồi cụ nói phần mềm thằng san làm ngon???

Các cụ chạy ít thì thấy thích, nhưng cứ để vậy chạy lâu (đường dài) thì sẽ cảm thấy cả người lẫn xe đều hơi "mệt" hơn là xe máy lớn hút khí tự nhiên. Ai chạy nhiều rồi cũng hiểu thôi, chả phải do phần mềm hay cái gì hay hơn, mà do ý đồ của mỗi hãng thôi.

longtech21

Xe tăng
Cụ chạy xe cảm giác xe nào cũng giống xe nào à. Em không phải anti toy nhé, nhà em cũng đang chạy một cái cam 3.5 vk đi, một cái f30 em chạy loanh quanh và L200 đi làm.
Bác cho hỏi F30 là xe gì thế? Có phải BMW 3 seri ko? Bác phán về L200 công nhận chuẩn mặc dù e chỉ thỉnh thoảng dc chạy.

Sat xi

Xe buýt
Dạ đúng vậy. Cái L200 còn một điểm em thấy rất hợp lý là việc chuyển chân ga phanh rất thoải mái; hành trình chân phanh ngắn, đạp xuống sàn chứ không phải ngửa lòng bàn chân đạp về phía trước như thường thấy ở sedan.
Bác cho hỏi F30 là xe gì thế? Có phải BMW 3 seri ko? Bác phán về L200 công nhận chuẩn mặc dù e chỉ thỉnh thoảng dc chạy.

UrGrandpa

Xe hơi
C
Em chưa được chạy con land nào cụ à, nhưng cũng kha khá xe rồi. Chạy cũng hơn 20 năm thôi. :D

RAVA

Xe ba gác
Giá này lại lạc 200-300 củ . Mời các cụ xơi , giá này là em chuyển sang BMW X5 M Sport đi cho sướng thằng người :)). Hôm nọ đi thử bên Long Biên phê quá , đúng là về độ lái sướng thì Lexus và Mec cũng không lại được BMW.
-Con X5 M Sport đắt hơn 500tr kia bác? Về cảm giác lái thì X5 có lẽ chỉ thua mỗi mấy con cuv ở pk trên như Cayenne…thôi chứ hơn bọn cùng pk như GLE, Q7 hay RX. Tuy vậy pk 2 con cuv (sav) X5 và suv L300 nó khác nhau hoàn toàn về pk và mục đích sd mà bác, ở mấy tp lớn thì hãy chạy X5, còn ở tỉnh thì ngoài X5 ra có khi vẫn phải có 1 con LX hay Land để dự phòng và đi cày. E đi tỉnh thấy xe cứu hộ toàn chở xe Đức, Anh…về HN chứ chưa bao giờ thấy nó chở Toy hay Lex cả đâu?:D:-"

Nhìn phiên bản 2022 hầm hố hơn hẳn, nội thất nhiều thứ hơn.
Mỗi tội bản Trung Đông bỏ mất cái Mụn (móc) đằng sau....!!

dangthanhluan

Xe máy
Con này có cam 360 ko các cụ nhỉ? Trên web hãng ko thấy đề cập.

z600

Xe buýt
land mới định giá 4,06 tỏi thì quả này vợt cơ số khách mua xe tầm 5 tỏi rồi
toy quả này chơi khô máu rồi
người mua land thì êu bgio nghĩ mua X5 mà người mua X5 sẽ lăn tăn mua land

UrGrandpa

Xe hơi
X5 mẽo giá 59k về vn hơn 4 tỷ. Con land mẽo giá nó 86k mà vn bán rẻ hơn. Vậy mà nhiều cụ so về giá vớ vẩn nhỉ. :D

Lucky

Xe tăng
X5 mẽo giá 59k về vn hơn 4 tỷ. Con land mẽo giá nó 86k mà vn bán rẻ hơn. Vậy mà nhiều cụ so về giá vớ vẩn nhỉ. :D
Cụ nhầm rồi. Land Mẽo nó là 5.7 full option giá còn ngang với Lx570 bên Mỹ. Nó khác con Land việt

UrGrandpa

Xe hơi
Cụ nhầm rồi. Land Mẽo nó là 5.7 full option giá còn ngang với Lx570 bên Mỹ. Nó khác con Land việt
Thì land việt 4.6 nó khác land mẽo 5.7, nhưng nếu mẽo bán 4.6 chắc cũng không rẻ hơn nhiều đâu, giá chắc cũng cỡ 80k.

Mà con land 2022 này nếu bán tại mẽo thì cũng 3.5 v6 turbo thôi, chắc khác land việt 2 cản trước sau với ít option. :D