Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

mini.mini

Xe máy
Hi các cụ, E mới ship bộ calang màu đen về lắp cho xe mà chưa biết nên qua đâu ạ. Các cụ chỉ giúp e vs, E ở bên bát trang nên gần hướng đó thì tốt quá...
Nhân tiện cho e hỏi chỗ Gara bác check ở phạm tuấn tài có sửa chưa hay lắp những đồ nhựa này ko ạ. E xin cảm ơn.
Có bác ạ. Bên phạm tuấn tài là xưởng sửa chữa, em đang vứt cái xe Sport ở đấy. Hôm nào bác sang vớ vẩn thấy em đang ngồi trà đá ở đấy thì vui.

ljnh4nh

Xe hơi
Có bác ạ. Bên phạm tuấn tài là xưởng sửa chữa, em đang vứt cái xe Sport ở đấy. Hôm nào bác sang vớ vẩn thấy em đang ngồi trà đá ở đấy thì vui.
Ngon :D, Có j e qua bác chỉ giáo thêm về xe cộ cho vui hehe...

Xe em rr evoque 2013, vừa thay nhớt reset đồng hồ, giờ nó không hiện cái km/h bằng thông số điện tử nữa, có bác chủ nào biết cách setting chỉ hộ em cái, em chạy toàn phải nhìn cái mph đuối quá :( :(

mini.mini

Xe máy
Bác gọi anh thợ này bảo anh ý chỉ cho. Em cũng bị một lần. Nhưng ngu quá nên quên rồi.:)) Chỉ thao tác trên màn hình thôi.
0981235555. Mr Đồng

congnong_2012

Xe hơi
Chào các cụ. Em đang có ý định chuyển sang RR tầm 2010-2011 cơ mà chưa biết gì nhiều về dòng này.
Các cụ chạy qua rồi tư vấn chút cho em với ạ.
1. Dòng xe này có vấn đề gì hay gặp phải ạ.
2. Em thấy có 2 bản xăng, dầu thì loại nào ổn hơn mà sao máy dầu cùng đời đắt hơn nhiều thế ạ.
3. Chi phí sửa chữa và nơi sửa chữa tại Hà Nội thì thế nào ạ.
4. Nếu mua xe thì test ở đâu ở HN thì đảm bảo tin được ạ.
5. ....... còn nhiều mà em chưa nghĩ ra. Các cụ có kinh nghiệm thì giúp em với.
Cám ơn các cụ nhiều!!!!

mini.mini

Xe máy
Bác định chạy Range Rover hay RR Sport ?
RR thì có RR Autobiogrphy ( bản Long, bản thường) , RR Vogue, RR HSE ( xe Mỹ).
Và Range Rover Sport.
1. Gặp phải thì cũng chẳng có gì cả. Nhưng đời 2010,11 thì cũng đc 7 năm rồi. Rồi xe cũng có bệnh. Nhưng chủ yếu là hay hết nước nếu k để ý để hết nhiều thì có khả năng bị làm lại máy, rồi cũng đến kỳ thay lốp.

2. Máy dầu hay máy xăng thì chạy tuỳ từng người. Nhưng đi máy dầu tiết kiệm hơn. Còn giá thì theo em được biết là do thời điểm đấy ở việt nam thuế cho dòng máy dầu cao thì đương nhiên giá sẽ phải cao thôi.

3. Chi phí sửa chữa thì bây h chủ yếu theo 2 kiểu: đồ tàu và đồ nhập Anh. Xưởng thì có nhiều ở hn lắm bác ạ. Còn đã dùng mấy đời này thì k nên vào hãng nữa.

4. Test máy thì đơn giản lắm bác ạ. Gọi thợ cắm mỗi cái máy test thôi. Mà lần nào xe em hỏng cũng thấy cắm máy đọc bệnh đó.

5. Ngoài ra em khuyên bác vài điều: xe bây h đi mua đời 2010,2011 bác nên cẩn thận và tìm hiểu kỹ vì salon bây h hay mông má lại xe, từ ghế da, rồi sơn si lại. Em khuyên bác cứ mang ra thợ kiểm tra cho, mất cỡ 100$ chắc vậy. Kiểm tra đúng xe, đúng nội thất, lịch sử sửa chữa.

Còn xe đi thì chất bác ạ. Em cũng đang chạy 1 em RR 2011, chịu khó bảo dưỡng thì em ý ngon lành lắm.

congnong_2012

Xe hơi
Bác định chạy Range Rover hay RR Sport ?
RR thì có RR Autobiogrphy ( bản Long, bản thường) , RR Vogue, RR HSE ( xe Mỹ).
Và Range Rover Sport.
1. Gặp phải thì cũng chẳng có gì cả. Nhưng đời 2010,11 thì cũng đc 7 năm rồi. Rồi xe cũng có bệnh. Nhưng chủ yếu là hay hết nước nếu k để ý để hết nhiều thì có khả năng bị làm lại máy, rồi cũng đến kỳ thay lốp.

2. Máy dầu hay máy xăng thì chạy tuỳ từng người. Nhưng đi máy dầu tiết kiệm hơn. Còn giá thì theo em được biết là do thời điểm đấy ở việt nam thuế cho dòng máy dầu cao thì đương nhiên giá sẽ phải cao thôi.

3. Chi phí sửa chữa thì bây h chủ yếu theo 2 kiểu: đồ tàu và đồ nhập Anh. Xưởng thì có nhiều ở hn lắm bác ạ. Còn đã dùng mấy đời này thì k nên vào hãng nữa.

4. Test máy thì đơn giản lắm bác ạ. Gọi thợ cắm mỗi cái máy test thôi. Mà lần nào xe em hỏng cũng thấy cắm máy đọc bệnh đó.

5. Ngoài ra em khuyên bác vài điều: xe bây h đi mua đời 2010,2011 bác nên cẩn thận và tìm hiểu kỹ vì salon bây h hay mông má lại xe, từ ghế da, rồi sơn si lại. Em khuyên bác cứ mang ra thợ kiểm tra cho, mất cỡ 100$ chắc vậy. Kiểm tra đúng xe, đúng nội thất, lịch sử sửa chữa.

Còn xe đi thì chất bác ạ. Em cũng đang chạy 1 em RR 2011, chịu khó bảo dưỡng thì em ý ngon lành lắm.
Cụ đang chạy loại nào ạ. Theo cụ thì bản nào là hợp lý. E thấy hầu như bản nào cũng giống nhau khó phân biệt quá.
Cụ cho em xin số mai em gọi nhờ cụ tư vấn trực tiếp dc chứ ạ.
Cám ơn cụ!

mini.mini

Xe máy
Cụ đang chạy loại nào ạ. Theo cụ thì bản nào là hợp lý. E thấy hầu như bản nào cũng giống nhau khó phân biệt quá.
Cụ cho em xin số mai em gọi nhờ cụ tư vấn trực tiếp dc chứ ạ.
Cám ơn cụ!
Em trả lời riêng cụ rồi đó

blackcat0312

Xe máy
Xe em là RR HSE 2015 diesel td6 mua ở châu Âu nên phần bản đồ lại là của châu Âu, có cách nào chỉnh bản đồ thành VN ko hả các bác ?

mini.mini

Xe máy
Xe em là RR HSE 2015 diesel td6 mua ở châu Âu nên phần bản đồ lại là của châu Âu, có cách nào chỉnh bản đồ thành VN ko hả các bác ?
Bác à, bác cần thiết dùng map ạ ? Nếu không thì em khuyên bác đừng can thiệp bác ạ. Vì nếu chỉnh đc map là phải chỉnh thêm toàn bộ đầu dây, các thiết bị điện tử đi kèm như loa, hệ thống âm thanh, rồi main nữa. Như thế thì tốn kém lắm bác ạ. K cứ dùng iphone chỉ đường cho nhanh. :)

blackcat0312

Xe máy
Mình cũng ko dùng mấy nhưng tưởng chỉnh đơn giản thì mình hỏi thử thôi ý mà :D. Tks bác nhé. Ah cho mình hỏi thêm là bảo dưỡng định kỳ nên đem ra hãng nhỉ, giờ ko cần membership để vào nên chắc tiền check rồi thay dầu cũng ko đăt hơn so với ở ngoài nhiều . Chắc vẫn đem ra chính hãng để họ có máy móc gì đó check cho chính xác xong nếu có vấn đề gì thì đem ra Phạm Tấn Tài hay Âu Cơ nhỉ ?

mini.mini

Xe máy
Mình cũng ko dùng mấy nhưng tưởng chỉnh đơn giản thì mình hỏi thử thôi ý mà :D. Tks bác nhé. Ah cho mình hỏi thêm là bảo dưỡng định kỳ nên đem ra hãng nhỉ, giờ ko cần membership để vào nên chắc tiền check rồi thay dầu cũng ko đăt hơn so với ở ngoài nhiều . Chắc vẫn đem ra chính hãng để họ có máy móc gì đó check cho chính xác xong nếu có vấn đề gì thì đem ra Phạm Tấn Tài hay Âu Cơ nhỉ ?
Lâu lắm rồi em cũng k vào hãng. Nhưng cái chỗ em hay sửa phj tuấn tài có máy test mà. Vào hãng là mất 1000$ thì phải. Xe bác còn bảo hành thì vào hãng, k còn thì ra ngoài rẻ hơn bác ạ. Bác cứ thử qua chỗ em giới thiệu, mình đc quyền lựa chọn mà. Em cũng phải vạ vật mấy xưởng thì mới tìm đc chỗ ưng đấy.

RAVA

Xe ba gác
-Các bác cho e hỏi là các mẫu như Velar, Discovery hay Discovery Sport thì nó là loại máy ngang cầu trc như con Evoque đúng ko ợ? E thì chỉ khoái nó máy dọc cầu sau như con RR hay RR Sport thôi!

workshop

Xe buýt
Xe em mới bị cái lỗi này. Có cao nhân nào trên này giúp em với ạ:((

Xe em mới bị cái lỗi này. Có cao nhân nào trên này giúp em với ạ:((

Bệnh này không đoán qua hình ảnh được nhưng vẫn phải dùng máy để test cụ thể mới biết được ! LanD rover nhiều xưởng sửa được mà ! khó gì đâu. '
đây là ví dụ cũng mang tới lỗi này, bạn nên kiểm tra bằng máy chuyên dụng LanD rove

Chỉnh sửa cuối:

thanh_cars

Xe tải
N01t3 Đoàn Ngoại Giao, Xuân Tảo, Bắc Từ Liêm, HN
Website
giaxeoto.vn
-Các bác cho e hỏi là các mẫu như Range Rover Velar, Discovery hay Discovery Sport thì nó là loại máy ngang cầu trc như con Evoque đúng ko ợ? E thì chỉ khoái nó máy dọc cầu sau như con RR hay RR Sport thôi!
Cầu trước FWD thì nhất định là máy đặt ngang bác ạ

Chỉnh sửa cuối: