Láng đĩa phanh không cần tháo đĩa bằng máy Hunter OCL430

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Điều gì quan trọng nhất để chiếc xe của các bác hoạt động an toàn, theo em đó là hệ thống lái và hệ thống phanh. Vậy đã có một lúc nào các bác kiểm tra quan sát hệ thống phanh của xe mình chưa? Sau một thời gian vận hành,với những lỗi do chất lượng má phanh gây ra, với điều kiện môi trường không được sạch sẽ thì sau khi đi đường trời mưa, cát và các chất bẩn sẽ len lỏi vào phần tiếp xúc giữa má phanh và đĩa làm cho đĩa phanh có hiện tượng xước, tạo rãnh...và phanh hoạt động kém hiệu quả,đạp phanh gây tiếng kêu và phanh trơ lì, không ăn như lúc mới

Trước kia, để xử lý hiện tượng này thì các gara thường phải tháo rời đĩa ra khỏi xe để đem đi tiện lại. Việc làm như vậy sẽ gây tốn phí thời gian tháo lắp, mang đi mang về...sẽ có thể gây hỏng moay ơ đối với một số loại xe và điều quan trọng nhất là hai bề mặt của đĩa sẽ không phẳng tuyệt đối do máy tiện chỉ tiện được từng mặt một.
Nhân dịp khai trương chuyển về địa điểm mới, em xin giới thiệu với cả nhà một công nghệ láng đĩa phanh tiên tiến nhất thế giới đã có mặt tại Hunter Tire Service Nguyễn Khánh Toàn:

Thiết bị Hunter OCL430 này là một đột phá của công nghệ láng đĩa phanh ôtô đó là không cần tháo đĩa phanh khỏi xe. Trong lúc kỹ thuật viên tháo bánh xe làm cân bằng động thì đồng thời có thể đưa máy láng đĩa luôn nên rất tiết kiệm thời gian, máy láng cả hai mặt đĩa mà không sinh nhiệt, khống chế độ mài mòn sao cho nhỏ nhất. Sau khi láng xong thì kỹ thuật viên sử dụng dung dịch bảo dưỡng phanh loại tôt nhất của 3M để loại bỏ các chất cặn bẩn còn bám vào bề mặt đĩa và làm vệ sinh các ắc phanh đảm bảo sau khi hoàn tất công đoạn láng đĩa thì hệ thống phanh sẽ hoàn hảo hơn trước nhiều.

Một điều rất quan trọng nữa là má phanh xe của các bác phải là má phanh xịn chính hãng và tôt nhất là nên thay mới sau khi láng đĩa
Cuối cùng em xin chúc tất cả mọi ofer luôn lái xe an toàn trên mọi nẻo đường nhé(b)

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
cái tiết mục láng đĩa này là dở hơi biết bơi nhất trong các hạng mục sửa chữa bảo dưỡng. nếu như hệ thống lái tốt, ko vấn đề gì thì đĩa phanh bị xước chủ yếu do 2 nguyên nhân là má phanh quá mòn hoặc đĩa phanh quá mòn.
nếu má phanh hoặc đĩa phanh quá mòn thì phải thay, thay xong tự khắc mặt đĩa phanh nó sẽ láng bóng. chả phải đi láng đĩa làm quái gì.
còn nếu ko thay, mà đem đĩa phanh đi láng thì đi vài bữa nó lại xước tiếp thôi,chả có tác dụng quái gì.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Đây không phải chợ nên bác đừng hỏi khó em nhé:D mod thịt em chít đấy:((
Vấn đề em chỉ muốn chia sẻ một công nghệ mới với các cụ nhà mềnh thui:))

HaiNQ1983

Xe buýt
cái tiết mục láng đĩa này là dở hơi biết bơi nhất trong các hạng mục sửa chữa bảo dưỡng. nếu như hệ thống lái tốt, ko vấn đề gì thì đĩa phanh bị xước chủ yếu do 2 nguyên nhân là má phanh quá mòn hoặc đĩa phanh quá mòn.
nếu má phanh hoặc đĩa phanh quá mòn thì phải thay, thay xong tự khắc mặt đĩa phanh nó sẽ láng bóng. chả phải đi láng đĩa làm quái gì.
còn nếu ko thay, mà đem đĩa phanh đi láng thì đi vài bữa nó lại xước tiếp thôi,chả có tác dụng quái gì.
Nếu thế Hãng Toy chém 1 củ/1 đĩa thì thay đĩa phanh còn hơn à cụ

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Nó chỉ đúng với đĩa phanh không bị xước thôi cụ ơi. Khi đĩa bị xước nham nhở thì thay má mới vào vẫn không thể ngon được vì bề mặt tiếp xúc giữa má và đĩa không được phẳng như lúc đầu nữa.Và nếu đĩa bị xước thì thay mới nó chỉ phù hợp với các cụ có điều kiện thôi ạ. Nói như cụ thì chắc trên đời không có cái máy tiện phanh đâu ạ:))

Chỉnh sửa cuối:

doanhlilama691

Xe điện
Nói như cụ thì quá chuẫn ròi còn giề, các trung tâm sửa chữa và dv chắc đõng cửa hết, tất cả đều thay mới là ok, nhg, nhg điều kịn ở mềnh chưa đc thế đâu ợ, mua đc caidls xe bãi về (cả ô tô hoăc xe máy) đấy là cả tài sản lớn roài, cái j hỏng or gần hỏng mà cũng thay thì toi cụ ợ.

raklei

Xe điện
Nếu thế Hãng Toy chém 1 củ/1 đĩa thì thay đĩa phanh còn hơn à cụ
nếu đĩa cụ còn dầy, cụ giữ đĩa lại, thay má phanh mới vào, cái má mới nó sẽ láng đĩa bóng ngay chả cần phải đi láng làm gì.
nếu đĩa cụ mỏng quá, thì bắt buộc phải thay đĩa, láng đĩa lúc đấy chả có tác dụng, Toy nó chém bao nhiêu cũng phải chịu.

raklei

Xe điện
Nói như cụ thì quá chuẫn ròi còn giề, các trung tâm sửa chữa và dv chắc đõng cửa hết, tất cả đều thay mới là ok, nhg, nhg điều kịn ở mềnh chưa đc thế đâu ợ, mua đc caidls xe bãi về (cả ô tô hoăc xe máy) đấy là cả tài sản lớn roài, cái j hỏng or gần hỏng mà cũng thay thì toi cụ ợ.
e thấy các cụ nhà mình nhiều cái buồn cười, bỏ một đống tiền lắp mấy cái đầu đĩa TQ, đèn xanh đỏ tím vàng thì ko tiếc nhưng thay những cái rất quan trọng thì lại lăn tăn. cách đây mấy chục năm e còn nhớ có bà đi xe đạp bị đâm ngã ra đang lồm ngồm bò trên đường mà miệng vẫn chửi chúng mày đâm hỏng hết xe tao rồi.
còn cái đĩa phanh thì như e nói ko phải thích là thay hay tiếc tiền thì ko thay, mà nó có yêu cầu kỹ thuật của nó; khi ko đạt yêu cầu KT thì phải thay, thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Máy láng đĩa phanh Hunter cho phép kiểm soát được độ mài mòn của đĩa phanh và thường khống chế ở 0,1mm mỗi mặt nên sau khi láng độ dầy giảm không đáng kể ( tuy nhiên đối với những mặt đĩa tạo rãnh sâu thì phải láng dày hơn để tạo bề mặt phẳng mới

Libor

Xe điện
Vụ này hay à nha! Mai em đến kiểm tra cái máy của cụ nhá! :)) Tiện cùng lúc cả 2 mặt trên xe thế này là chuẩn nhất, chứ tháo ra cho lên máy tiện mà gặp ông thợ ẩu thì còn dở hơi hơn là không láng lại!

Tiện thể cụ giải ngố cho em phát là hôm trước em nhận đc 2 tin nhắn dư này thì em phải đến đâu để làm ợ? 2 cái là một hay dư nào ợ???? :P

Chỉnh sửa cuối:

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Vụ này hay à nha! Mai em đến kiểm tra cái máy của cụ nhá! :)) Tiện cùng lúc cả 2 mặt trên xe thế này là chuẩn nhất, chứ tháo ra cho lên máy tiện mà gặp ông thợ ẩu thì còn dở hơi hơn là không láng lại!

Tiện thể cụ giải ngố cho em phát là hôm trước em nhận đc 2 tin nhắn dư này thì em phải đến đâu để làm ợ? 2 cái là một hay dư nào ợ???? :P

Trước đây bên em hoạt động tại 112 Trường Chinh và bắt đầu từ 01/10/2013 bên em chuyển lên địa điểm mới tại Nguyễn Khánh Toàn và đây là địa chỉ duy nhất của bên em.
Sau khi bên em chuyển đi thì bên TGL có mua thiết bị Hunter bên em và BẮT ĐẦU làm dịch vụ căn chỉnh độ chụm tại Trường Chinh
Do vậy em cũng xin thông báo cho cả nhà được biết để tiện đi làm dịch vụ. Theo em thì các cụ cứ thấy ở đâu tiện thì vào đó làm thôi ạ. Em chỉ ĐÍNH CHÍNH lại ĐỊA CHỈ DUY NHẤT CỦA HUNTER TIRE SERVICE NGUYỄN KHÁNH TOÀN nhé các cụ:))
Cảm ơn các cụ đã tin dùng dịch vụ bên em thời gian qua và hân hạnh được phục vụ trong thời gian tiếp theo

quyetthang

Xe tăng
Hôm nay em được sử dụng cái máy láng đĩa Hunter của cụ ngon choét, láng xong đĩa phanh mịn như má em gái 18 :)) giá rổ rất ổn các cụ nhé. Tiếc đt em hết pin nên ko chụp choạch gì đc

hp650028

Xe buýt
Hôm nay em được sử dụng cái máy láng đĩa Hunter của cụ ngon choét, láng xong đĩa phanh mịn như má em gái 18 :)) giá rổ rất ổn các cụ nhé. Tiếc đt em hết pin nên ko chụp choạch gì đc
rổ giá cho công đoạn này thế nào bác và thời gian làm bao lâu vây?

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Kể từ hôm nay, trung tâm dịch vụ lốp Ô tô Hunter Tire Service bắt đầu mở cửa phục vụ tất cả các ngày trong tuần, bao gồm cả ngày Chủ Nhật.
Vậy em xin thông báo để các cụ các mợ được biết.
Xin chân thành cảm ơn các cụ các mợ đã tin dùng sản phẩm dịch vụ của bên em trong suốt thời gian qua và rất hân hạnh được phục vụ trong thời gian tiếp theo!

Chỉnh sửa cuối:

LeoTran

Xe máy
Đang có chương trình Giảm giá 50 % ktra độ chụm hả Bác Hunter. Bác cho em dăng ký sáng chủ nhật này qua ktra độ chụm nhé. Mà rổ giá thê nào vậy bác Hunter

Giahuy375

Xe tải
cụ cho e hoi,thời gian chỉnh độ chum và láng lại đĩa phanh thời gia mất khoảng bao lâu vậy,cụ pm cho e cái giá luôn nhé

bridge

Xe điện
Em cũng có nhu cầu giống cụ Giahuy375 nhé.
Cụ cho em biết nữa ợ ...

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Thời gian cân bằng động + chỉnh độ chụm + láng đĩa phanh hết khoảng 1,5 giờ các cụ nhé :D
Còn tiền thì em ứ nói được :)) ở đây