Lang thang Thượng Hải

Trạng thái
Thớt đang đóng

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
chưa thấy ái.. đẹp đâu cả nhưng mà ăn chơi ở t/h tốn thóc lắm, ngắm cảnh phố xá thì đẹp thôi rồi, ăn uống thì đắt lòi mà vưỡn thua xa gz!

chuotlang

Xe lừa
Thú thật em chẳng có công việc gì để hay lên Thượng Hải cả nên em chẳng biết mùa đông nó như thế nào.

Mùa đông thì em cũng hay đi Chiết Giang lắm, nhưng lại loanh quanh vùng Ôn Châu

chuotlang

Xe lừa
chưa thấy ái.. đẹp đâu cả nhưng mà ăn chơi ở t/h tốn thóc lắm, ngắm cảnh phố xá thì đẹp thôi rồi, ăn uống thì đắt lòi mà vưỡn thua xa gz!
Bài này chỉ có mấy em KTV thôi ;)

Anh sang bài Hongkong - Gia đình tự túc của em ý, toàn ... rau sạch hehe

chuotlang

Xe lừa
Như em đã lên kế hoạch:

1- Sáng đi thăm 1 ngôi chùa to và đẹp khủng khiếp ở trung tâm

2- Chiều đi trường quay Thượng Hải để xem phim trường chuyên đóng cảnh những năm 30

Anh bạn ko khoái về vụ chùa chiền nên dẹp luôn, nổi hứng tự nhiên đòi đi Tô Châu

Đành phải bắt taxi ra ga tàu express Hồng Kiều cho nhiều chuyến -- Ga này nối thông với sân bay Hồng Kiều

Tô Châu thì cứ 15 phút là có 1 chuyến nên khá tiện

chuotlang

Xe lừa

Thủ tục kiểm tra An ninh

Sảnh Ga Hồng Kiều cũng cỡ to bằng Ga nam Quảng Châu, nhưng kiến trúc mái trần có vẻ không đẹp bằng

pro8386

Xe tăng
Cụ này có nhiều bài ảnh đẹp quá.bài này ảnh cũng nghệ thuật phết :D.thank cụ nhé!

chuotlang

Xe lừa

Ra sớm 5 phút để chờ tàu, vì tàu chỉ dừng lại ga này có 2 phút

Tàu đến rất đúng giờ

chuotlang

Xe lừa

Lượt đi bọn em mua vé khoang hạng nhất, 4 ghế/hàng

Còn khoang hạng Vip thì để dành cho lượt về xem có khác gì ko, thấy 3 ghế và nội thất ốp gỗ kiểu du thuyền

Vé là chuyến ngắn nên cực rẻ, Vip và thường chẳng đắt hơn nhau bao nhiêu

giaophuong

Xe điện
Ảnh Chuột chụp quá đẹp,liệu chụp bằng Sony nex 5 có được một phần máy của Chuột k? K nói đén yếu tố người chụp,vì hay đi,ngại mang máy cồng kềnh lắm.

chuotlang

Xe lừa
Ảnh Chuột chụp quá đẹp,liệu chụp bằng Sony nex 5 có được một phần máy của Chuột k? K nói đén yếu tố người chụp,vì hay đi,ngại mang máy cồng kềnh lắm.
Cụ thích gọn nhẹ và chụp ban ngày thì Nex 5, LX5 đều đẹp, muốn chụp tối mà đẹp thì FujiX100 khỏi cần flash luốn ;)
Nhưng mà em thấy cụ chụp cho 3 em học trò như thế thì cần phải học thêm 10 ngày về kỹ năng làm chủ chiếc máy ảnh xong đã rồi hẵng đầu tư.
Chú ý chụp các em gái thì ko nên dùng flash cóc theo máy à, nó sẽ phản sáng bóng vào lớp trang điểm của các em ý nhìn ghê lắm

Lấy nét cụ học 5 phút là xong, nhưng đo sáng thì 5 tiếng chưa xong ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Về KS tại Tô Châu lấy phòng, bỏ lại hành lý ở KS tranh thủ thời gian đi chơi chút

Lang thang ra bến thuyền -- Đọc trộm sms người ta: Anh còn đòi chia tay là em nhảy sông tự tử đấy

chuotlang

Xe lừa

Thời tiết Tô Châu còn tệ hơn Thượng Hải, âm u như sắp muốn mưa

Thanh niên thì nằm trên cô đơn 1 mình -- Già thì ở dưới chim chuột hú hý ;)

chuotlang

Xe lừa

1 quán KTV ven sông

Alo, đêm nay em không về nhà đâu nhé

giaophuong

Xe điện
Cụ thích gọn nhẹ và chụp ban ngày thì Nex 5, LX5 đều đẹp, muốn chụp tối mà đẹp thì FujiX100 khỏi cần flash luốn ;)
Nhưng mà em thấy cụ chụp cho 3 em học trò như thế thì cần phải học thêm 10 ngày về kỹ năng làm chủ chiếc máy ảnh xong đã rồi hẵng đầu tư.
Chú ý chụp các em gái thì ko nên dùng flash cóc theo máy à, nó sẽ phản sáng bóng vào lớp trang điểm của các em ý nhìn ghê lắm

Lấy nét cụ học 5 phút là xong, nhưng đo sáng thì 5 tiếng chưa xong ;)
Thanks Chuột,học hành gì đâu,toàn máy nhét túi quần,rút ra là chụp liền ấy mà.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

Thủ tục kiểm tra An ninh

Sảnh Ga Hồng Kiều cũng cỡ to bằng Ga nam Quảng Châu, nhưng kiến trúc mái trần có vẻ không đẹp bằng
Sảnh Ga Hồng Kiều cũng cỡ to bằng Ga nam Quảng Châu, nhưng kiến trúc mái trần có vẻ không đẹp bằng[/QUOTE]
thì Hồng Kiều là nha ga cũ mà bây giờ chủ yếu bay nội địa còn đường bay quốc tế giờ chuyển hết sang nhà ga PuDong, ga Pudong thì đẹp và hoành tráng, năm ngoái xuống Wuxi nhưng ko nghĩ là nó có sân bay nên lại bay Thượng Hải sau nhảy taxi tượt xuống gặp đúng thằng ko biết đường trượt phát exit gần 30km.

hungmanh

Xe tải
cụ chuột đi nhiều nhỉ!!
em thấy cụ viết bài liên tục, mà bài nào cũng hay, ảnh lại rất đẹp nữa!

chuotlang

Xe lừa
thì Hồng Kiều là nha ga cũ mà bây giờ chủ yếu bay nội địa còn đường bay quốc tế giờ chuyển hết sang nhà ga PuDong, ga Pudong thì đẹp và hoành tráng, năm ngoái xuống Wuxi nhưng ko nghĩ là nó có sân bay nên lại bay Thượng Hải sau nhảy taxi tượt xuống gặp đúng thằng ko biết đường trượt phát exit gần 30km.
Đâu anh, ga Hông Kiều này là ga tàu express đấy, từ hồi nó làm hệ thống tàu 390km/h nó mới có.
Ga này ko có tàu chợ, ngoài ra còn ga Thượng Hải cũng có express
Lúc từ Tô Châu về bọn em tới ga TH đó.

Sân bay Vô tích có mà, nếu bay đến Tô Châu thì bay Vô Tích, nhảy taxi 50km là đến Tô Châu

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ừ đúng là anh nhầm cứ tưởng sân bay, cái này thì mới rồi, bọn tw thì vẫn gọi cái này là High speed rail kiểu nhà ga này thì đều thiết kế theo 1 phom giống nhau chỉ to nhỏ phụ thuộc vào từng tp, vít lên 390km thì đúng là kinh chắc ko lên đc đâu nó đề thế thôi chỉ 350km là kịch, đợt ấy anh sang xem mấy cái máy của hãng GE với toshiba nhà máy nó ở wuxi ở có 2 ngày té luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng