Lang thang Thượng Hải

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chuột bạch

Xe container
Em có đến BK mấy lần, nhưng toàn đi làm nên chẳng chụp choạch gì
Và em cũng chưa được hưởng tuyết lạnh ở BK hay bão cát ở đó bao giờ mới chán chứ hehe

http://www.weather.com.cn/weather/101010100.shtml

Trước khi đi cụ vào trang này xem, xem cả tuần cũng được mà, thấy hình trời xanh tím chụp choạch là phê rồi hehe (Em để sẵn cho cụ Bắc Kinh rồi đó)

Ô nhiễm là chuyện thường ngày ở TP lớn rồi, nhưng nói về độ sạch thì lại khác đấy, ở HK mặc sơ mi trắng đi bộ 2 ngày vẫn trắng phau, bên Khựa thì chắc 1 ngày là bẩn, còn Vịt thì đi 3-4 tiếng là thấy ám màu hehe

Em lang thang bên HK cả gần 1 tuần mà đôi dép tông nhà em nó vẫn cứ trắng phau phau ý ;)) Về Khựa này đi 2 ngày là phải đem đi cọ
Thks cụ, Bắc kinh cũng chênh lệnh nhiệt độ ghê nhỉ ? 32 - 21 là ghê răng roài, em tính đi Bắc kinh, buổi đêm đi kiếm dê - thịt xiên của mấy ông Duy Ngô Nhĩ nướng , nghe tây đồn rất ngon :)

Trời mù nên ảnh kém màu quá x-(

chuotlang

Xe lừa
thật là tuyệt, bài của cụ bài nào cũng đẹp cũng hay=D> xem mà thấy tủi thân em quá, chả đi đâu được, dưng mà cũng mời cụ chén rượu thêm công lực đi đường, có nhiều bài hay, ảnh đẹp cho anh em thưởng thức:D
Em còn nhớ cụ mà ;)

Chắc cụ bận ở nhà canh cô con gái yêu quý vì lắm ông nhăm nhe xin làm Rể nên mới ko đi được đâu ;)

Em khuyên cụ nên đầu tư thời gian, đi 1 chuyến Indo-Bali và 1 chuyến Tây Tạng & Cửu Trại Câu trước khi lên chức Bố vợ hehe
Cụ đi mấy nơi em vote này rồi thì khỏi lăn tăn những chỗ em đã đi

Đó cũng là ước mơ của em trong 1-2 năm nay đấy [-(

chuotlang

Xe lừa
Thks cụ, Bắc kinh cũng chênh lệnh nhiệt độ ghê nhỉ ? 32 - 21 là ghê răng roài, em tính đi Bắc kinh, buổi đêm đi kiếm dê - thịt xiên của mấy ông Duy Ngô Nhĩ nướng , nghe tây đồn rất ngon :)

Trời mù nên ảnh kém màu quá x-(
Cụ thích mùi vị của bọn Hồi đấy à ;)

Chẳng cần đâu, cụ qua cuối Hàng Chuối, có cái quán ăn đêm của thằng em em nó mở, đồ nướng và lẩu lung tung, chỗ đối diện KS gì MaLay nó hay ở ý, gần đoạn Tăng Bạt Hổ, đi xuôi từ Trần Hưng Đạo về là bên tay phải

Bảo nó nướng cho kiểu đó vì nó có gia vị hehe. Em gửi cho nó 1 bọc to lắm, chắc chưa dùng hết đâu. Vì mùi nay ko phải ở VN ai cũng thích

Chuột bạch

Xe container
Cụ thích mùi vị của bọn Hồi đấy à ;)

Chẳng cần đâu, cụ qua cuối Hàng Chuối, có cái quán ăn đêm của thằng em em nó mở, đồ nướng và lẩu lung tung, chỗ đối diện KS gì MaLay nó hay ở ý, gần đoạn Tăng Bạt Hổ, đi xuôi từ Trần Hưng Đạo về là bên tay phải

Bảo nó nướng cho kiểu đó vì nó có gia vị hehe. Em gửi cho nó 1 bọc to lắm, chắc chưa dùng hết đâu. Vì mùi nay ko phải ở VN ai cũng thích
Em ở Nam roài, ra HN đâu có được ra đường ăn :-s em ăn thịt kiểu này 1 lần ở Lạc dương hay Thành đô gì đó, thấy cũng hay hay thôi

Tiếp ảnh đi cụ ui ~o)

letung

Xe tải
Cái này là Tô Châu bác à, hehe bác xem truyện tranh mà ko đọc lời bình hả? Phê bình nhé
He, nhầm tý- Phê bình nhận ngay :). Cảnh đẹp thật đấy, em thích phong cảnh tự nhiên chứ ít thích nhà cửa hiện đại.

Chỉnh sửa cuối:

cumina

Xe tải
ảnh cụ chụp đẹp như trong trong phim, năm 64 - 67 ông bà già nhà em hoc bên Thiều Quan chả biết ở tỉnh nào bên đó, giờ các cụ cứ ước được quay lại nơi cũ mà k có đk, còn em Tq từ năm 1993--1997 toàn loanh quanh Phòng thành, Kỳ xá, Mậu lẻng, 1 lần đi tp Quảng Châu, tp to đùng có dòng sông ở giữa tp nhưng hồi đó chả có máy để mà chụp, tiếc quá cụ ah!

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ đã post bài. Ảnh cụ chụp đẹp quá.

Wakeup

Xe điện
Em không biết vote gì cho bác chuotlang bi giờ đây.
Hết bài Quảng Châu, Cambodia, Hongkong,... giờ lại đến Shenzen.
Mất thì giờ của em quá, bài nào cũng dài, cũng phải xem hết, chả làm được việc gì. X_X
Thôi thì vote + cho bác 1 chai to rồi hôm nào bác copy hết ảnh vào thẻ USB rồi gửi cho em xem cũng được :D :D :D

chuotlang

Xe lừa
Em không biết vote gì cho bác chuotlang bi giờ đây.
Hết bài Quảng Châu, Cambodia, Hongkong,... giờ lại đến Shenzen.
Mất thì giờ của em quá, bài nào cũng dài, cũng phải xem hết, chả làm được việc gì. X_X
Thôi thì vote + cho bác 1 chai to rồi hôm nào bác copy hết ảnh vào thẻ USB rồi gửi cho em xem cũng được :D :D :D
hehe cái này là Shanghai .. not Shenzhen

Thâm Quyến để em viết sau nhé

Không cẩn thận là vào nồi

chuotlang

Xe lừa

Tạo dáng đứng 1 chân

Tô Châu trời càng lúc càng mù

chuotlang

Xe lừa
ảnh cụ chụp đẹp như trong trong phim, năm 64 - 67 ông bà già nhà em hoc bên Thiều Quan chả biết ở tỉnh nào bên đó, giờ các cụ cứ ước được quay lại nơi cũ mà k có đk, còn em Tq từ năm 1993--1997 toàn loanh quanh Phòng thành, Kỳ xá, Mậu lẻng, 1 lần đi tp Quảng Châu, tp to đùng có dòng sông ở giữa tp nhưng hồi đó chả có máy để mà chụp, tiếc quá cụ ah!
Thiều Quan là ở Bắc Quảng Đông

Nhà cụ loanh quanh Phòng Thành làm gì vậy, buôn lậu hử ;))

chuotlang

Xe lừa

Tân Nương về nhà chồng ;)

Đến đây thì 1 người trong hội lên cơn đau Gút, chân bắt đầu ko lết được nên kế hoạch đi những nơi còn lại bị hủy bỏ.
Ra cửa trở về KS ...

chuotlang

Xe lừa

Trên đường về rẽ qua ngắm tháp nghiêng

Góc nhìn này thì nó thẳng, nhưng nghe nói tháp nghiêng này nghiêng hơn cả Tháp Nghiêng của Ý
Muốn thấy độ nghiêng của nó phải xem mặt bên, tóm lại phải leo lên, ... giải tán ;)

chuotlang

Xe lừa

Nghỉ ngơi tại KS chút chuẩn bị đi ăn tối

Ăn no rượu say rồi lại đi hát hò chút cho Hả rượu

thietkeinan

Xe buýt
E ghét Chột vì chụp Ảnh đẹp hơn e :((

Trạng thái
Thớt đang đóng