Lào - Chuyến đi không thể nào quên

Em ngồi sẵn trên mạng đợi cụ gần 10 ngày nay về chuyến đi Lào của các cụ rồi ạ. Mời cụ tiếp đi cho hot.
Cụ có biết là bao nhiêu thớt lập ra phục vụ cho các cụ rồi đấy nhá.. :))

Tuần sau em đi Lào, hóng thêm bài của cụ để lấy kinh nghiệm Lào :)
Tuần sau đi Lào thì hết dịp lễ hội rồi cụ nhé. Tuy nhiên có thể khám phá nhiều hơn mà không bị làm phiền bởi sự ồn ào của đám đông khách du lịch.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hanoi84

Xe tăng
Em hóng ạ. Sân bay viên chăn thì chỉ nên mua rượu vang thôi ợ.

Không gian phía ngoài chờ đón khách sau khi lấy hành lý xong.

Khi ra đến ngoài đã thấy vợ chồng cụ đang học đứng chờ sẵn ở ngoài. Lát nữa các cụ sẽ biết mặt cụ đang học.
Chỗ này rất buồn cười là em bị cái ấn tượng của Bee line nên vào mua cái thẻ 3G, nhưng ở đây bán thẻ 3G giá 50k kip Lào nhưng chưa có tiền trong đó. Muốn có nạp thêm tiền. Em chưa hiểu như nào nhưng tạm thời không mua định lát lên xe hỏi kỹ vợ chồng cụ đang học xem dư lào.

minhmo

Xe cút kít
Cụ có biết là bao nhiêu thớt lập ra phục vụ cho các cụ rồi đấy nhá.. :))
Nhiều, nhiều, nhưng chưa thớt nào chi tiết về tết Lào cả, vì các cụ truyền trực tiếp đủ thứ: đi, ăn, nhậu, ái, chiến đấu loạn đả, lễ tết... nên có thể chưa sâu lắm. Thấy cụ mở thớt này là em hy vọng một cái nhìn đầy đủ nhất về cái tết của Lào. Em hóng tiếp.

Chỉnh sửa cuối:
Em hóng ạ. Sân bay viên chăn thì chỉ nên mua rượu vang thôi ợ.
Xời sao cụ ko nói sớm, từ hôm sang em không ngày nào không uống bia Lào, nhưng vang Lào thì chưa thử tí Lào luôn, em thề.. :D

Nhiều, nhiều, nhưng chưa thớt nào chi tiết về tết Lào cả, vì các cụ truyền trực tiếp đủ thứ: đi, ăn, nhậu, ái, chiến đấu loạn đả, lễ tết... nên có thể chưa sâu lắm. Thấy cụ mở thớt này là em hy vọng một cái nhìn đầy đủ nhất về cái tết của Lào. Em hóng tiếp.
Vậy cụ yên tâm đi vì em đang để dành những cái tinh túy, sâu xa lên trong thớt này hòng phục vụ các cụ cho chu đáo.

Ra khỏi sân bay còn cố đặt hành lý xuống ngoái lại chụp phát nữa xem nó bé như thế nào.. hix.. bé thật.

Nhưng em thích cách đỗ xe dư lày, chứ không loạn cào cào như Nội Bài.

xeRAV4

Xe tăng
Chờ các cụ mãi,mời cụ 1 ly vì hàng mới về nóng bỏng tay (b)

Được vợ chồng nhà cụ đang học ra đón rồi đưa thẳng về khách sạn Lã Ông Đào nghỉ ngơi. KS này cụ Piaggio đặt trên mạng, giá thành thì cũng được nhưng đến lúc nhận phòng thì em giật mình, không ngờ thảm thế. Ở Lào có 2 cái đặc sản, đó là đừng tin vào sao và đừng tin vào wifi. Cụ nào đi Lào sẽ hiểu rõ hơn. Phần hình ảnh của ks này thì lát em up để theo timeline.
Check-in xong, em phi ngay ra cửa hàng tạp hóa gần đấy mua cái unitel 3G theo sự giới thiệu của cụ đang học. Nhưng thế nào lại gặp ngay hai vợ chồng nhà chủ tiệm không biết nói tiếng anh. Em mua cái 3G cho ipad nên em í chịu không kích hoạt được. Nhìn đồng hồ thấy gần 8h30 em đành phải ngậm ngùi trả tiền đi về ks ko các cụ khác đang chờ. Đành để hôm sau khắc phục vậy.
Nhận được thông tin về nhà hàng Nam Phụ gần bờ sông có vẻ ngon, bọn em hành quân ra đấy. Nhưng sau một hồi đi lòng vòng thì bọn em quyết định ngồi nhà hàng bên cạnh có cái view đẹp hơn và có vẻ đông khách hơn. Nhà hàng này còn có cả cờ búa liềm treo ở ngoài. 3 tầng rất đẹp.

Ngồi bên phải là cụ đang học.

ABC&XYZ

Xe tải
Cụ chủ không lên tầng 3 ở sân bay ăn tự chọn à? ngon và rẻ lắm! chủ nhà hàng thế đầu 7x người Việt, nhân viên toàn gái Lào xinh lém!

kentdju

Xe điện
Em hóng cả thớt bên kia của cụ Cồ rồi nhưng không chi tiết lắm, hy vọng thớt này cụ sẽ tả chi tiết hơn.

Chờ các cụ mãi,mời cụ 1 ly vì hàng mới về nóng bỏng tay (b)
Em chờ mãi chưa thấy ly đấy đâu cả.. :P
Máy ảnh của cụ xin quá. chụp cái gì em cũng thấy đẹp hết
Hihi, cảm ơn cụ.
Cụ chủ không lên tầng 3 ở sân bay ăn tự chọn à? ngon và rẻ lắm! chủ nhà hàng thế đầu 7x người Việt, nhân viên toàn gái Lào xinh lém!
Ôi em ko biết thông tin này, lúc về bọn em lại về từ sân bay Luang prabang nên ko có cơ hội khám phá.
em vẫn đang hóng bài của cụ Chủ :)
Cụ yên tâm em viết liên tục mà.
Em hóng cả thớt bên kia của cụ Cồ rồi nhưng không chi tiết lắm, hy vọng thớt này cụ sẽ tả chi tiết hơn.
Thớt này sẽ kỹ và cụ thể, chi tiết mọi hoạt động của đoàn.

Cứ có tí ái là cụ nào cũng mắt long lanh nhể..

Làm kiểu ảnh nghệ thuật theo ý cụ Hải Cận.
Các cụ lưu ý ảnh nào ko có chữ ký thì bản quyền thuộc về cụ Hải Cận và cụ Piaggio. Trân trọng kính báo.. :D

Thớt trước cũng có một cái ảnh về cô bé này nhưng ảnh này net và rõ hơn. Hình như em chụp thì phải, lúc này đã làm mấy chai bia lào rồi nên đang phê.

Ăn nhậu xong, theo yêu cầu của mấy anh em, cụ đang học lại đưa cả đoàn đi thăm Vientian buổi đêm. Tiện đường về ghé vào quán Bar uống thêm chai bia cho vui.
Lần đầu tiên em vào quán Bar Lào ạ, ở đây không được chụp ảnh nên để em kể bằng mồm cho các cụ nghe.
Quán bar nhìn bề ngoài cũng không có gì đặc sắc, được cái chiều ngang rộng. Phía sau thấy có khoảng chục em đi dép tông lào đứng túm tụm cười nói vui vẻ lắm.
Vừa bước chân vào cửa có cậu em tươi cười ôm chầm một cái vào thắt lưng, tưởng thân thiết lắm ai dè tay cậu ta làm một vòng quanh người để kiểm tra vũ khí, sau đó là: mời bác vào.
Bước vào trong thì cảnh tượng trông thật điêu tàn, xung quanh khu vực sân khấu bàn ghế để ngổn ngang. Chỉ khoảng 20 bàn ở giữa là có khách. Khách thì 98% là teen, còn 2% mãn teen rơi vào nhóm của em. Trang phục ở trong này thì khỏi bàn, quần lửng đầu gối và tông lào là đặc sản, con gái thì quần đùi có, thời trang công sở có, tả phế lù. Dưới sàn thì nhiều giấy ăn và rác.. Túm lại em khuyên các cụ lần sau có sang đừng đi bar nhé. :P

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Sang hôm sau tỉnh dậy, việc đầu tiên là ra ngoài ngắm nghía tí xem cái khách sạn mình ở nó thế nào.

Bọn em làm 2 phòng tầng 2 thế này. Phòng bên trong có 2 giường, nói là nhà nghỉ thì đúng hơn. Cứ vào phòng kể cả đóng hay mở cửa thì đều mất wifi, cứ phải đứng ở hành lang mới có. Chuối thế chứ.