[Funland] Lao động duy nhất trong nhà - có phải đi Nghĩa Vụ Quân Sự ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xolabaque

Xe tăng
Rất chán cho tư duy chạy NVQS, thời gian bây giờ đi quá ngắn, tiền chạy hàng năm thì để đấy lên đơn vị chào hỏi chỉ huy cấp C, con em mình lại chả là vip, thích về lúc nào chả được, nhoằng cái là ra quân, yên tâm mà làm ăn, éo phải lo mỗi năm lại phải chạy chọt,

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Trong quân đội có cho quân nhân xài điện thoại không ạ? em hỏi thực vì không biết ạ :-/

Nếu họ vẫn cho xài thì có thể livestream khi gặp chuyện, vậy thì tỉ lệ hiểm nguy cũng thấp lại không quá lo

Còn nếu cấm xài thì nhọc đấy :T
Dùng bình thường! Tuy nhiên có giờ
Còn thực ra bậc làm cha mẹ phải sâu sát với con, để nắm rõ tình hình con đang gặp phải. Như trường hợp nhà bạn quân nhân kia và những quân nhân thiệt thòi khác, nếu sâu sát hơn chút chắc đã không gặp vấn đề đến mức như vậy. Nói k phải oai chứ e mà nghe con e bị bắt nạt trong lính e tìm mọi cách lên gặp tiểu đội trưởng của nó tìm giải pháp giải quyết luôn! Bây giờ mọi " con đường " đều có mà

Chekmate

Xe điện
Dùng bình thường! Tuy nhiên có giờ
Còn thực ra bậc làm cha mẹ phải sâu sát với con, để nắm rõ tình hình con đang gặp phải. Như trường hợp nhà bạn quân nhân kia và những quân nhân thiệt thòi khác, nếu sâu sát hơn chút chắc đã không gặp vấn đề đến mức như vậy. Nói k phải oai chứ e mà nghe con e bị bắt nạt trong lính e tìm mọi cách lên gặp tiểu đội trưởng của nó tìm giải pháp giải quyết luôn! Bây giờ mọi " con đường " đều có mà
Đợt đấy Covid nhà họ không đi được cụ ạ, Bắc Ninh tâm dịch mà.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Có qui định các đối tượng không kêu nghĩa vụ mà, chứng chỉ mà chưa làm nghĩa vụ thì vẫn có thể bị kêu. Cơ mà những ông đang đi làm hợp đồng dài hạn thì không bị thì phải, chủ yếu bắt các cháu học hết cấp 3 rồi lông bông chưa nghề ngỗng !
Vâng cụ, nếu lông bông thì đi nghĩa vụ cũng tốt mà , e chỉ nghe nói đi bộ đội là uống rượu và hút thuốc nên cứ lăn tăn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

antidau

Tháo bánh
cận thị giờ có phải đi nữa k cụ nhỉ? Trc cận là dc miễn ạ :D
Cận 1.5 độ là không phải đi mợ à
Dưới cơ sở chúng nó vẫn bảo phải đi nhưng lên đơn vị là được trả về. Lên đó chịu 2-3 đấm là được về thôi mợ b-)

Chỉnh sửa cuối:

Dxttb

Xe hơi
Đọc điều 41 của Luật nghĩa vụ quân sự 2015 thì thớt không trong diện được miễn nghĩa vụ, lý thuyết là vẫn phải đi.
N.ách n.uật thì khám nàm xao ko đáp ứng sk, dễ nhất là mắt loạn, tai điếc, huyết áp.

Chaytromchobatmeo

Xe đạp
Mình năm này 26T là lao động duy nhất cũng như con 1 trong nhà, thì có bị kêu đi NVQS ko các bác.
( Mấy năm trước thì nhà mih lo, mà bên kia mới đổi ô phường đội nên sợ năm sau bị kêu đi :(((
Lao động duy nhất còn phụ thuộc vào bố mẹ bác có ở vào độ tuổi nghỉ hưu hay mất sức lao động không, nhà có anh chị em nào khác không, theo em nghĩ trường hợp bác vẫn phải đi

Chaytromchobatmeo

Xe đạp
Trong quân đội có cho quân nhân xài điện thoại không ạ? em hỏi thực vì không biết ạ :-/

Nếu họ vẫn cho xài thì có thể livestream khi gặp chuyện, vậy thì tỉ lệ hiểm nguy cũng thấp lại không quá lo

Còn nếu cấm xài thì nhọc đấy :T
Cấm nhé bác xài lén thôi, thằng bạn em trong đó bị thu,mua mấy cái rồi

ACDELCO434

Xe điện
Thường hay gọi mấy ông lông bông không đi làm.
Tốt nghiệp Đại học họ cũng không gọi vì đi tuyển tân binh. Người tốt nghiệp Đại học là quân dự bị rồi. Nếu đi thì chế độ sẽ khác hoàn toàn với tân binh.

Chaytromchobatmeo

Xe đạp
Thường hay gọi mấy ông lông bông không đi làm.
Tốt nghiệp Đại học họ cũng không gọi vì đi tuyển tân binh. Người tốt nghiệp Đại học là quân dự bị rồi. Nếu đi thì chế độ sẽ khác hoàn toàn với tân binh.
Bác ở đâu chứ ở em mấy bác phường đội trưởng lại thích mấy anh có việc làm cơ vì có tóc để nắm,cứ tháng 8 là lại có lệnh kêu gọi cống nạp :v

minhvmu

Xe buýt
Dạ, cảm ơn cụ ạ
Cậu cả nhà mợ chắc cùng lắm đang học đại học?
Có một cách mà theo em rất hay như sau: theo quy định, hàng năm các trường đại học sẽ phải cử 1 số cháu sinh viên vừa tốt nghiệp đi một khoá Sĩ quan dự bị(3 hoặc 6 tháng, e k nhớ chính xác). Đi cái này lợi nhiều mặt: time siêu ngắn; tập luyện rất nhẹ nhàng so với đội đi NVQS + được quan tâm, chăm sóc động viên các kiểu vì là sĩ quan dự bị; kết thúc khoá đc cấp 1 khoản tiền nho nhỏ và chứng chỉ sĩ quan dự bị, yên tâm sẽ k bị gọi đi NVQS nữa + sau này không phải đi kiểu dân quan tự vệ hàng năm... Với những ưu điểm đó, nhiều gia đình có nhận thức đã linh hoạt xung phong ứng tuyển slot này cho con nhà mình. Mợ có thể tham khảo nhé.

Tốt nghiệp đại học, đi làm cơ quan nhà nước thì giấy gọi gửi về cơ quan.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cậu cả nhà mợ chắc cùng lắm đang học đại học?
Có một cách mà theo em rất hay như sau: theo quy định, hàng năm các trường đại học sẽ phải cử 1 số cháu sinh viên vừa tốt nghiệp đi một khoá Sĩ quan dự bị(3 hoặc 6 tháng, e k nhớ chính xác). Đi cái này lợi nhiều mặt: time siêu ngắn; tập luyện rất nhẹ nhàng so với đội đi NVQS + được quan tâm, chăm sóc động viên các kiểu vì là sĩ quan dự bị; kết thúc khoá đc cấp 1 khoản tiền nho nhỏ và chứng chỉ sĩ quan dự bị, yên tâm sẽ k bị gọi đi NVQS nữa + sau này không phải đi kiểu dân quan tự vệ hàng năm... Với những ưu điểm đó, nhiều gia đình có nhận thức đã linh hoạt xung phong ứng tuyển slot này cho con nhà mình. Mợ có thể tham khảo nhé.
cảm ơn cụ nhiều, cái này hay cụ nhỉ, biết đâu lại đc vào sỹ quan chính thức :D

Dungha

Xe điện
Rất chán cho tư duy chạy NVQS, thời gian bây giờ đi quá ngắn, tiền chạy hàng năm thì để đấy lên đơn vị chào hỏi chỉ huy cấp C, con em mình lại chả là vip, thích về lúc nào chả được, nhoằng cái là ra quân, yên tâm mà làm ăn, éo phải lo mỗi năm lại phải chạy chọt,
Đang đi làm đi nvqs xong mất mợ nó việc. Chỗ mình ngồi thằng khác noa nhảy vào. Lông bông đi chả sao. 27 tuổi công việc đang ổn con 1 tuổi nó gọi đi méo ai muốn đi.

meotamthe

Xe cút kít
Nếu đang đi làm hay đi học thì miễn, nếu là nơi nương tựa duy nhất của người già trong nhà thì miễn. khi nào có Tổng động viên mới triệu tập hết

ACDELCO434

Xe điện
Bác ở đâu chứ ở em mấy bác phường đội trưởng lại thích mấy anh có việc làm cơ vì có tóc để nắm,cứ tháng 8 là lại có lệnh kêu gọi cống nạp :v
Em ở HN Cụ ơi. Xưa tốt nghiệp Đại học, xung phong đi quân dự bị 6 tháng mà bị loại. Em vẫn tiếc mãi.
Bác đang đi làm mà bị gọi đi thì cứ đi khám bình thường. Kiểu gì cũng bị đuổi về, có qua khám sức khỏe cũng không bị được đi đâu nếu bác đã tốt nghiệp Đại học (tất nhiên có chứng chỉ Quân sự).
Ở Phường hay có cái trò nhẽ ra chỉ tiêu có 10 người thì họ sẽ gọi cỡ 100 hoặc hơn. Lý do tại sao thì Cụ tự tìm hiểu nhé. :))

nguyenvu171

Xe buýt
mắt tốt đào tạo vào đội bắn tỉa.
mắt cận thị đào tao vào đội giáp lá cà
F1 nhà em cũng đang lo đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng