Lào - Té nước và...

trahoa113

Xe tải
Người ta té nước sạch cả còn nếu bên mình mà có cái té nước này chắc các cháu teen toàn cho mình dính nước mắm và nước....ái

Tài Chột

Xe hơi
Bực mình té luôn cả xô nước vào serrver cho nó đỡ úp ảnh ăn chơi phè phỡn lên bác BL ơi.:102: :102: :102:
Mịa mình ở nhà thì cày cuốc khổ sở, bọn ni nó đi chơi rồi lại còn khoe chiến tích cho em chết thèm. Ức thật.:mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:

Tông đật
đấy à, sắp về chưa? hay là hội mình ném đá hội Tông Lào mất thớt cho bõ tức:21:

Chỉnh sửa cuối:

Em_Bes

Xe hơi
Khâm phục mấy bác thật. Ăn chơi thế này mới là sành điệu. Mà sao đất Lào hiền khô thế nhỉ , hay chỉ là giả bộ? Các bác đã khám phá con người các bạn Lào chưa vậy?

minhconTMD

Xe tải
:100: :100: MinhconTMD đâu ra lôi con về kìa. Ai lại để con chạy lông nhông ngoài đường thế kia. Lớn rồi chứ còn bé bỏng gì đâu. Chắc cũng sắp lấy vợ rồi ý nhỉ.:P :P :21:
Thôi kệ cho chúng nó nghịch, từ hôm 2 đứa nó đi em mệt quá, cứ phải đến nhà nó trông Ôsin

minhconTMD

Xe tải
Bực mình té luôn cả xô nước vào serrver cho nó đỡ úp ảnh ăn chơi phè phỡn lên bác BL ơi.:102: :102: :102:
Mịa mình ở nhà thì cày cuốc khổ sở, bọn ni nó đi chơi rồi lại còn khoe chiến tích cho em chết thèm. Ức thật.:mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:
Haha, vote bác, bác nói quá đúng.
Bọn này về ae làm quả tết té bia vào chúng nó

hachi

Xe tăng

chiu chiu cz

Xe điện
OF tổ chức một quả đi các cụ ơi. Lào té nước thì mình té cái khác. nhưng mở rộng toàn thể OF

Đây là phần áp chót .... những cảnh ở thành phố cuối cùng Pakse trước khi về VN và gắn logo otofun lên view point ở Km 63 trên đường từ Pakse đến cửa khẩu Bờ Y.

Ảnh điển hình cho những con đường ở Lào, thẳng và phẳng ... chạy luôn ổn định ở 120 km/h

Cây hoa đặc trưng của Lào - em ko biết tên, nhưng hình như Việt nam gọi là hoa bọ cạp thì phải. Tết Bun pimay, dân Lào ai cũng hái hoa buộc lên đầu xe ô tô, xe máy và trước cửa nhà để cầu may, lấy lộc.

Tết xong, xe cộ chật cứng người thế này. Chạy thoải mái ko sợ bị bắt ...

Đến sát cực nam của đất Lào thì vào thăm cái thác được mệnh danh to nhất Đông Dương ... có mấy bức ảnh thôi chứ tên thì dài em éo nhớ được.

Đây là cực nam của Lào, nơi tiếp giáp với Campuchia, đây là cửa khẩu giữa Lào với Campuchia. Xe Campuchia chạy sang Lào dễ dàng như VN sang Lào. Vừa qua, khi cắm mốc giới thì bạn Lào đã hữu nghị tặng bạn Campuchia 5km . Đây là cửa khẩu cũ, lúc làm xong đường cái cửa khẩu này sẽ tiến vào đất Lào thêm 5km nữa :D

UAZ sau một hồi chạy Mez E đểu chán quá nên tìm đến bản chất của mình

Hắn nhảy lên và té về VN trước ...

Trên đường từ Pakse (gọi tiếng Việt là Pác Sế ) về cửa khẩu Pờ Y . Đến km 63 là cái đỉnh núi có 1 cái nhà nghỉ chân, thường gọi là view point. Đây là cảnh chụp từ chỗ ấy .

Giangtroc tự nhiên hứng chí trèo lên xà nhà éo hiểu để làm giề ...

Hóa ra là muốn ghi dấu otofun trên đất Lào, vì người Việt hay sang Lào dễ bị mất logo nên đóng cả đinh vào cho đỡ mất :D

Hoàn thành trông nó như thế này

Đây là cái điểm mà logo otofun tọa lạc

Và đây là cả cái nhà nghỉ chân ở view point km 63 đường từ Pakse sang Bờ Y . Bác nào có dịp ghé qua thì nhớ update tình hình cái logo OF hộ em phát nhé . Chỉ cần chụp 1 phát cho anh em biết là đã đến đấy .

Trên đường về sát cửa khẩu thì gặp sự cố thế này . May mà ko táng vào

Gỗ của các bạn Lào tặng nhân dân VN anh em

1 ngày có cỡ khoảng 100 xe thế này ỳ ạch qua cửa khẩu Bờ Y .

Chỉnh sửa cuối:
Phần cuối cùng nhưng chưa phải là kết thúc. Đây là đoạn cuối của cuộc hành trình trên đất Lào. Cả đoàn đi tìm ngã ba Đông Dương, bây giờ có thêm cột mốc Đông Dương.

Cửa khẩu Bờ Y, mới xây to và đẹp gấp mấy lần Hữu Nghị

Hỏi biên phòng VN mới biết cái cột mốc nó ở sâu trong mấy cái đồi kia, xe 2 cầu mới vào được.

Chạy được khoảng 3km thì sedan phải bỏ lại ... cả đoàn định đi bộ khoảng 1km

Đây là đồi núi Tây Nguyên ... éo còn tí rừng nào. Bên bạn Lào thì vẫn xanh rì

Gặp mấy chú lâm tặc, hóa ra là còn 4km nữa đi bộ thì hơi phê. Nên thuê 2 xe máy đểu, mỗi cái 5 chục kẹp 3 vào cột mốc

Xe cực phò, éo có phanh trước ... máy gần như tụt hơi

Đường vào cũng không quá khó, cứ đoạn nào dốc là chỉ có 1 người với 1 xe lên được, 2 người còn lại phải đi bộ .

Đây cuối cùng là điểm chung của 3 nước Việt Nam - Lào - Campuchia.

Giangtroc đang phê

Chụp chung với 1 con chăn bò đi xe Ware và có cả điện thoại dđ .

Cột mốc này là 1 cái đồi rất tròn, có 1 con đường chạy vòng dưới chân đồi. Đỉnh đồi là 1 cái cột mốc hình tam giác, 3 cạnh quay về 3 nước. Cái đồi nằm ở vị trí khá cao so với cả khu nên phong cảnh nhìn rất phê .

Đường lên mới được xây dựng và khánh thành cách đây vài tháng.

Tông Lào Đông Dương đây ... :D

Chị em nhà Thắng Huyền bị bỏ bom ức chế quá nên tự thuê xe máy lên cột mốc ...

Bác Nô ơi, cả Việt Nam có 2 ngã ba biên giới và bác đã đi 1 cái rồi. Bác cố gắng đi nốt cái này nữa đi :)

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Bá cáo các bác cả đoàn đã về đến nhà an toàn :), đi tắm phát đã tối phọt ảnh hầu các bác sau :D

Hôm nay chặng cuối cùng là Đồng Hới - Hà nội, chạy đường Hồ Chí Minh, đường đẹp, tương đối vắng tuy nhiên không chạy nhanh được vì dân mình chạy ra đường rất vô tư, coi đường quốc lộ như sân nhà mình :D

Quãng đường hôm nay chạy: 611km, phía dưới là tổng quãng đường anh em chạy trong 6 ngày: 3637.8km (tính đến Ngã tư sở)

Chạy đường HCM sợ nhất cái này, bố cái bọn mất dạy, bác nào chạy đường này thì để ý nhá.

chauchau

OF vì cộng đồng
Xin chúc mừng. Bao giờ họp tổng kết nhỉ?

taodan

Xe đạp
Chúc mừng các bác có một chuyến đi tuyệt vời, chúc mựng

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
Hic, nhìn ảnh của các bác mà e thèm quá, hu hu. Chúc mừng các bác bình an về nhà