Lắp chắn nắng cho camry 2013 ở đâu ạ !!!

dhphuoc

Xe máy
Tình hình là sắp hè rồi mà em vẫn chưa kiếm được cái chắn nắng nào ưng ý để F1 ngồi sau. Mấy loại tấm cắt sẵn rồi dùng mút dính vào kính thì chỉ được vài lần là đang đi nó rơi luôn vào mặt F1 nhà e đang ngủ :( . Còn làm rèm vải kéo như xe khách thì diêm dúa quá. E mới lắp 4 tấm dạng rèm kéo (1 thanh cuộn dính ở táp cửa, đầu kia móc vào kính kéo lên xuống) mất 700K mà vẫn ko ưng ý, trông nó cứ kiểu gì ấy. Em lọ mọ tìm hết Tây Ta thì thấy bên Tây nó có cái này:

http://lasershade.com/

Bác nào biết ở HN có chỗ nào làm chắn nắng kiểu kiểu trên hoặc khác nhưng ngon 1 tí thì bảo e với ạ :D

jeepdo

Xe hơi
E củng đú theo chủ thớt 1 bộ. Nếu hàng ok

dhphuoc

Xe máy
Hôm nay buồn buồn ngồi lọ mọ liên lạc với các bạn Tây đó thì được dẫn dắt đến đại lí ở Châu Á là ở Sing, báo giá cả 5 tấm đang giảm giá là 280sgd ~ 4tr7, có vẻ hơi chát nhưng máu quá rồi .

Có điều e mới đi xe nên ko rõ lắm, con cảmy VN 2013 là giống 2012 các bác nhỉ ? Mà Camry Sing với VN ko biết có khác nhau ko ? Em google thì y hệt, chỉ khác tay lái nghịch

hunglt

Xe hơi
Phương án Ngon, Bổ, Rẻ, Đẹp là: Cụ mua tấm cách nhiệt Cát tường về, tự cắt theo đúng ô kính của xe. Khi dùng thì hạ kính xuống 1 tý, đặt nó vào rồi kéo kính lên.

raklei

Xe điện
cái tấm chắn nắng của tây đấy chỉ dùng ở tây nắng nhè nhẹ thôi chứ cái nắng gắt nhà mình chả có tác dụng đâu cụ ợ, đừng mua phí tiền.

Gừng

Xe container
cụ mua cái tấm theo xe vios đi, 1.7 củ thì phải

dhphuoc

Xe máy
Phương án Ngon, Bổ, Rẻ, Đẹp là: Cụ mua tấm cách nhiệt Cát tường về, tự cắt theo đúng ô kính của xe. Khi dùng thì hạ kính xuống 1 tý, đặt nó vào rồi kéo kính lên.
Em cũng tính đến nước tự chế theo kiểu như bác nói rồi, còn định làm khung thép xung quanh cơ nhưng khổ quá hoa tay thì ít mà phá thì nhanh nên ko biết làm. Còn kẹp theo kính như bác nói thì e bị 1 lần dính mút cao su kẹp chắn nắng vào tính, ko để ý kéo kính xuống rồi kéo lên thế nào nó làm 1 đường kẻ ở tấm dán kính, giờ vấn ghê ghê ạ.

cái tấm chắn nắng của tây đấy chỉ dùng ở tây nắng nhè nhẹ thôi chứ cái nắng gắt nhà mình chả có tác dụng đâu cụ ợ, đừng mua phí tiền.
nghe cụ nói xong em cũng chùn rồi đấy, nhưng cái này bọn Malai với Sing nó cũng nhập về dùng thì có được coi là dùng được ko nhỉ ? bực cái kiểu ko được sờ nắn trước khi mua thế cơ chứ :(

cụ mua cái tấm theo xe vios đi, 1.7 củ thì phải
Cụ có hình ko ạ, hôm trước đi bảo dưỡng trong hãng e cũng trình bày nỗi khổ nhưng họ cũng chỉ nói là có mấy cái tấm chắn nắng dùng mút dính vào kính nhưng cũng bèo bèo mấy chục K thôi, cái 1.7 củ này là ntn thế ạ ??

Chỉnh sửa cuối:

Truonghd

Xe tải
Lúc trước sao cụ k mua luôn bản Q thì đâu ra nổi này:)

Gừng

Xe container
Em cũng tính đến nước tự chế theo kiểu như bác nói rồi, còn định làm khung thép xung quanh cơ nhưng khổ quá hoa tay thì ít mà phá thì nhanh nên ko biết làm. Còn kẹp theo kính như bác nói thì e bị 1 lần dính mút cao su kẹp chắn nắng vào tính, ko để ý kéo kính xuống rồi kéo lên thế nào nó làm 1 đường kẻ ở tấm dán kính, giờ vấn ghê ghê ạ.

nghe cụ nói xong em cũng chùn rồi đấy, nhưng cái này bọn Malai với Sing nó cũng nhập về dùng thì có được coi là dùng được ko nhỉ ? bực cái kiểu ko được sờ nắn trước khi mua thế cơ chứ :(

Cụ có hình ko ạ, hôm trước đi bảo dưỡng trong hãng e cũng trình bày nỗi khổ nhưng họ cũng chỉ nói là có mấy cái tấm chắn nắng dùng mút dính vào kính nhưng cũng bèo bèo mấy chục K thôi, cái 1.7 củ này là ntn thế ạ ??

camry, vios, altis dunhf chung, giá 1.7 củ, nhà e còn 1 bộ lắp vừa in

Truonghd

Xe tải
ngày trc ông bạn e cũng mua G, e bẩu sao ko mua Q đi, ông bẩu điéu cần, đến hôm đi hoà bình giữa mùa hè lúc đấy mới nghệt cái mặt ra
Đúng là lúc tư vấn thì bảo hơn cả 100t nên ai cũng suy nghĩ, nhưng lên Q thì nó có những cái sướng của nó, nhất là cái mản cửa 2 bên và màn che phía sau, thêm cái chỉnh nhiệt độ 3 vùng, có màn hình DVD, và ghế sau chỉnh đựoc chút xíu, cũng đáng để bỏ ra chứ [-X

dhphuoc

Xe máy
camry, vios, altis dunhf chung, giá 1.7 củ, nhà e còn 1 bộ lắp vừa in
Cụ có ảnh thực tế ko cho e xin với ạ

ngày trc ông bạn e cũng mua G, e bẩu sao ko mua Q đi, ông bẩu điéu cần, đến hôm đi hoà bình giữa mùa hè lúc đấy mới nghệt cái mặt ra
Mặt e giờ cũng nghệt ra như thế đấy ạ, toyota nó hiểm là ko thể lắp option của Q cho G trừ khi độ :(

Đúng là lúc tư vấn thì bảo hơn cả 100t nên ai cũng suy nghĩ, nhưng lên Q thì nó có những cái sướng của nó, nhất là cái mản cửa 2 bên và màn che phía sau, thêm cái chỉnh nhiệt độ 3 vùng, có màn hình DVD, và ghế sau chỉnh đựoc chút xíu, cũng đáng để bỏ ra chứ [-X
Option còn nhiều cái chìm nữa cơ cụ ạ, có cả hạ kính bằng remote mà G ko setup được. Nhưng có 1 cái duy nhất dở là màn hình theo Q kém hơn màn hình lắp thêm của G :) chẳng lẽ đã mua Q lại còn đi thay màn hình (e đang nói lắp trong hãng, chứ lắp ngoài 1 cái mấy ảnh lại kêu mất bảo hành)

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container

Mặt e giờ cũng nghệt ra như thế đấy ạ, toyota nó hiểm là ko thể lắp option của Q cho G trừ khi độ :(

Option còn nhiều cái chìm nữa cơ cụ ạ, có cả hạ kính bằng remote mà G ko setup được. Nhưng có 1 cái duy nhất dở là màn hình theo Q kém hơn màn hình lắp thêm của G :) chẳng lẽ đã mua Q lại còn đi thay màn hình (e đang nói lắp trong hãng, chứ lắp ngoài 1 cái mấy ảnh lại kêu mất bảo hành)
hồi trước e mua của bọn Thanh bình mất 1.7 củ
nó là loại rèm cho xe Toi nên vừa in, cuộn trong sắt hộp rất chắc chắn, dán vào tapi cửa bằng keo 2 mặt 3M, lúc o cần thì tháo ra ko để lại vết đục phá
e để bên bà già e, để hôm nào sang thăm cụ thì e lấy chụp ảnh cho ạ

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cái dán của Cụ có phải có 1 ống cuộn nằm dưới rồi kéo lưới lên móc vào kính phải không ạ? Thế thì nó thù lù 1 đống trông cứ ntn ấy ạ, mà làm gì đến 1,7 củ nhể? Trước e nhớ mua trong Metro rẻ bèo mà, tất nhiên là k phải vừa in với Cam nhưng cũng k hụt mấy. Tấm sau thì dễ rồi, các Cụ ra Chợ Giời làm phát ống lưới kéo có móc 2 đầu dán vào kính là đẹp, đâu như 300k nếu e k nhớ nhầm, ở đằng sau thì cái thanh ống trông cũng k đến nỗi xấu vì nó khuất. 2 bên kính xe thì e vẫn phải dùng tạm tấm hít phản quang + phim cách nhiệt, trước khi dán thì các Cụ cho tí nước vào miếng hít nhựa sẽ chặt hơn.
Cái bán ở Sing trông hay phết, mà thấy show là cản được ~ 70% các tia gây nhiệt, Sing Mã nắng còn hơn mình ấy chứ. Để đầu tháng e đi Sing vào test thử xem dư nào.

Gừng

Xe container
Cái dán của Cụ có phải có 1 ống cuộn nằm dưới rồi kéo lưới lên móc vào kính phải không ạ? Thế thì nó thù lù 1 đống trông cứ ntn ấy ạ, mà làm gì đến 1,7 củ nhể? Trước e nhớ mua trong Metro rẻ bèo mà, tất nhiên là k phải vừa in với Cam nhưng cũng k hụt mấy. Tấm sau thì dễ rồi, các Cụ ra Chợ Giời làm phát ống lưới kéo có móc 2 đầu dán vào kính là đẹp, đâu như 300k nếu e k nhớ nhầm, ở đằng sau thì cái thanh ống trông cũng k đến nỗi xấu vì nó khuất. 2 bên kính xe thì e vẫn phải dùng tạm tấm hít phản quang + phim cách nhiệt, trước khi dán thì các Cụ cho tí nước vào miếng hít nhựa sẽ chặt hơn.
Cái bán ở Sing trông hay phết, mà thấy show là cản được ~ 70% các tia gây nhiệt, Sing Mã nắng còn hơn mình ấy chứ. Để đầu tháng e đi Sing vào test thử xem dư nào.

đúng cụ ạ
nhưng nó làm chắc chắn và vừa vặn nên ngoài tính thẩm mỹ hơi cá sấu thì nó dùng rất ổn, cái metro thì giống nhưng dùng vài bữa là hỏng, còn cái này dùng bền cực, lò xo dẻo,
còn nếu cụ muốn đẹp thì cụ mua bảo hiểm xong tương viên gạch nửa vào 2 cánh sau, sau đó kêu bảo hiểm giám định bồi dưỡng thêm tí tiền nưa làm 2 cái cánh cửa Cam 2.5Q là có quả dẻm mới ngay

Tran Nam Hai

Xe tăng
đúng cụ ạ
nhưng nó làm chắc chắn và vừa vặn nên ngoài tính thẩm mỹ hơi cá sấu thì nó dùng rất ổn, cái metro thì giống nhưng dùng vài bữa là hỏng, còn cái này dùng bền cực, lò xo dẻo,
còn nếu cụ muốn đẹp thì cụ mua bảo hiểm xong tương viên gạch nửa vào 2 cánh sau, sau đó kêu bảo hiểm giám định bồi dưỡng thêm tí tiền nưa làm 2 cái cánh cửa Cam 2.5Q là có quả dẻm mới ngay
Cái của Cụ e ngợi rằng nó cũng chỉ là tấm lưới đen, khả năng cản nhiệt còn kém tấm phản quang mấy chục k của e, hì hì.

Truonghd

Xe tải

Hạ kính bằng Remot là sao bác, là lúc cửa thì 2 kính đóng vô đúng k, nếu vậy thì ra làm có 5xi
Lúc mua e cũng phân vân, nhưng vì 2 cái màn và cái màn sau nên e quyết định mua Q đó, chứ mấy cái kia e cubgx k thích, còn DVD chẳng lẽ tháo ra bỏ, hãng nói cáo đó 50T, e nói bán lại 30T mà k ai mua, buồn=((

buffalo

Xe tăng
Em toàn ra chợ giời cái gì cũng có, ngon lại còn hạt rẻ :D

dhphuoc

Xe máy
Nếu đi Sing mà cụ có cần địa chỉ với liên lạc của đội bên đó thì ới e, e gửi cho, e đang thương lượng nốt vài thứ + bắt nó đo xem có thực sự vừa xe ko để còn quất, nhưng e nếu có mua chắc phải chờ thèng bẹn hè nó về :(

đúng cụ ạ
E mới ra Thanh Bình tuần trước, hình như ko còn, thế là e lắp cái loại 165K 1 cánh rồi tự cắt cho vừa cánh ấy, ko khác gì bộ kia, chỉ thêm khoản cắt rèm thôi. Nói chung dùng tạm thôi ạ, vì nhìn ko thỏa mãn lắm. Bảo hiểm e có chân trong nhưng vụ bác nói thì ko thể đâu, vì bảo hiểm nó chỉ cấp tiền, còn vào hãng nó ko cho lắp cánh Q vào G đâu ạ - 1 hình thức bảo vệ thương hiệu Q

Cái của Cụ e ngợi rằng nó cũng chỉ là tấm lưới đen, khả năng cản nhiệt còn kém tấm phản quang mấy chục k của e, hì hì.
E thì lại ko khoái phản quang lắm, đi trời nắng nhìn xe mình nó lấp lánh như kiểu UFO ấy hehhe

Hạ kính bằng Remot là sao bác, là lúc cửa thì 2 kính đóng vô đúng k, nếu vậy thì ra làm có 5xi
Lúc mua e cũng phân vân, nhưng vì 2 cái màn và cái màn sau nên e quyết định mua Q đó, chứ mấy cái kia e cubgx k thích, còn DVD chẳng lẽ tháo ra bỏ, hãng nói cáo đó 50T, e nói bán lại 30T mà k ai mua, buồn=((
Cái hạ kính là khi cụ giữ chặt nút khóa cửa 3s thì tất cả cửa kính là chưa đóng hết sẽ tự động lên (dùng khi khóa xe mà quên chưa lên kính), giữ mở khóa để mở tất cả cửa kính (dành cho mùa hè trước khi lên xe thì có thể mở ra trước). Hồi mua e chỉ mới soi E với G, ko nghĩ đến Q, giờ mới tiếc ạ. DVD của Q thì củ chuối thật, e nghĩ nếu biết trước thì khi chưa lấy xe mình bắt hãng đổi bù sang loại kia được

Em toàn ra chợ giời cái gì cũng có, ngon lại còn hạt rẻ :D
ở các đại lý lơn có mà cụ
E tìm mỏi mắt mà chưa có loại nào ok ạ, hay tại e đòi hỏi cao quá :(