Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cái miếng tròn tròn có 6 lỗ phải không cụ. Làm bằng đồng chắc là được chứ gì? Đồng dầy khoảng bao nhiêu ly cụ nhỉ. Lấy thanh đồng ở trong các tủ điện cao thế chắc là ngon.
Em nghĩ dầy khoảng 2mm là được, mà cũng chả cần cầu kỳ thế đâu, em bắt vào mấy cái chốt của ắc quy thoải mái mà.

Anthq

Xe tăng
Oánh dấu chờ lịch off :)

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Bộ Kit này ngon nhỉ.

@pbinh979: cụ làm thế nào cũng được với cái miếng đồng. miễn sao có 6-7 cái lỗ là OK.

pbinh979

Xe tăng
Ok. Nếu xin được vài mẩu đồng thừa ra từ cầu dao tủ điện thì ngon. Nếu có nhiều thì em xin share cho các cụ dùng.

lamgico

Xe buýt
HIx hôm qua các cụ ọp ẹp mà chẳng thấy nói gì :(

oto_dream

Xe buýt
Ok. Nếu xin được vài mẩu đồng thừa ra từ cầu dao tủ điện thì ngon. Nếu có nhiều thì em xin share cho các cụ dùng.
Lên chợ giời mua cụ ạ. Thanh đồng trong tủ điện bán rất nhiều, xong cụ ra hàng sắt thuê khoan mấy lỗ là ngon. Nhưng nó ở dạng thanh chứ không tròn như cụ Vịt giời thiệu. Nhưng tiếp xúc thì tuyệt vời :)

oto_dream

Xe buýt
Em không nhớ xe cụ LAMGICO là xe nào. Em chỉ chạy 3 xe.

1. Xe cụ Pbinh979. Xe lTZ
2. Xe cụ Vịt.
3. Xe LAC, màu xám của cụ nào đó biển 31F.
Thế thì cụ chưa chạy xe cụ lamgico rồi,xe cụ ấy cũng là Ls màu đen như của cụ,nhưng chạy đc gần 2 vạn
em có chạy cả xe của cụ va cụ lamgico , e thấy xe cụ lamgico êm ái hơn, hình như điều hòa cụ ấy mát hơn vì
xe cụ ấy bọc ghế da và dán kính cụ ah
31F là của e ạ. Xe của e để phơi nắng chạy từ nhà ra chỗ test xe ~2km nên điều hòa chưa kịp mát ạ. Nhưng e thề với cụ điều hòa của e lạnh run người đấy :D

silverhair117

Xe tăng
Các kụ sang bên HTX Ma Sấu bọn em giao lưu đủ món: Strusbar, Bugi, Lọc gió, bơm xăng và..... GND Kit đi cho xôm chợ.
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt-hoi-1/page30
Bên bọn em còn có cả món chui gầm nữa, và rất nhiều món cho các kụ khỏe nghịch và thích khám phá xe!
Mời các kụ :D

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm nay em khá bận vì phải đi họp và tiếp đối tác nên không đi bia bọt được, tối qua lại tổ chức 2/9 cho anh em nên tới giờ vẫn còn phê.
Lọc gió K&N khả năng chiều mai bọn em nhận được hàng, 2/9 này đi về quê test phát cho sướng.
Khi cụ bật khóa điện mà có tiếng xè xè là tiếng bơm xăng chạy, nói chung là nếu để nguyên chìa khóa điện ở chế độ ON trong thời gian lâu thì hại bơm xăng.
Cái miếng đồng là cái hình tròn tròn như thế này này, mục đích là tạo nhiều điểm để cho các dây mát bắt vào thôi, tự chế cũng được:

Cho em hỏi cụ cái,
Em thấy cái dây mát tổng nó chạy qua một cái vòng cảm biến, thế thì mấy cái dây độ của mình làm có cần phải luồn qua cái vòng cảm biến đó không hả cụ, nếu luồn qua thì không vừa,

Chỉnh sửa cuối:

ChinhKOCanChuan

Xe buýt

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cuộn cảm đó là nó chỉ lọc nhiễu tín hiệu đầu vào thôi cụ ạ. Cuộn cảm đó nó được tính toán để chỉ cho những khoảng tần số nào đó đi qua thôi, cao quá thì kô được. Do vậy ở đầu dây (-) này thì ko cần thiết vì đằng nào nó cũng thải ra, lắp thêm đôi khi nó lại là 1 sự cản trở kô cần thiết.

Cho em hỏi cụ cái,
Em thấy cái dây mát tổng nó chạy qua một cái vòng cảm biến, thế thì mấy cái dây độ của mình làm có cần phải luồn qua cái vòng cảm biến đó không hả cụ, nếu luồn qua thì không vừa,

silverhair117

Xe tăng
Ặc e tưởng lộn gầm cả xe lên chứ ạ.
Bọn em mời thiệt tình những anh em OF cùng máu mà kụ lại chơi chữ thì phải. HTX nhà em vừa sắm một bộ kích bàn và con kê đủ chơi cho xe 3 tones.
Kụ vitgia78 cũng đã từng giao lưu cùng xóm em rồi, toàn hội cờ lê mỏ lết cả, có lẽ Ma Sấu vừa cỏ vừa kũ nên bọn em cũng mạnh dạn phá hơn =)).

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Bọn em mời thiệt tình những anh em OF cùng máu mà kụ lại chơi chữ thì phải. HTX nhà em vừa sắm một bộ kích bàn và con kê đủ chơi cho xe 3 tones.
Kụ vitgia78 cũng đã từng giao lưu cùng xóm em rồi, toàn hội cờ lê mỏ lết cả, có lẽ Ma Sấu vừa cỏ vừa kũ nên bọn em cũng mạnh dạn phá hơn =)).
Cái hội này toàn phá xe chứ độ cái giề :))

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
HIhihi, thì cụ biết FUN rồi còn gì, mọi người đâu có chui gầm đâu, hihihi, FUN cụ nhé. Em cũng xem bên cụ rồi. Hôm nào OFF cho em ké học hỏi thêm.

lamgico

Xe buýt
Cái này thì sao nhỉ :-/

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em thích cái trước hơn, nó có hội tụ cả nhiều yếu tố của cả OF và của Cruze Club. Cái này em ngại lại bị "nhái" thì kô hay, lại phải đi giải thích.
Chuẩn đấy cụ, với lại cái màu em nghĩ nên tươi hơn chút thì đẹp. Quả logo này mà làm bằng nhôm thì đẹp nhể :D

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi em làm theo các bác 2 bước :
- Reset cơ chế Drive-By-Wire
- Nối thêm dây đất (Ground)
Em thấy cảm giác sau :
- Em không biết lắm về lag hay điếc, nhưng xe em bây giờ thấy nhẹ bẫng, chân ga nhậy, đặc biệt khi mình nhấc chân ga ra, xe vẫn có cái đà chạy rất êm giống như chạy số sàn. Trước đây mỗi lần em buông chân ga xe nó hạy bị gìm lại, mình tưởng xe mình đời thấp hộp số ít bước nên cảm giác sang số nó thế ,
- Cái đồng hồ báo nhiên liệu tức thời : Km/L có vẻ khả quan hơn, cái này chưa kiểm chứng được, phải đợi thêm thời gian.
Mai em đi Cửa Lò, khi về sẽ có báo cáo kết quả đường dài,
Cảm ơn các bác, còn cái vụ lọc gió không thấy bác nào cho em cái địa chỉ để em chuyển tiền đặt mua,

lamgico

Xe buýt
Xuất bản thêm cái nữa theo ý kiến đóng góp của cụ Vịt và cụ COCC.

Em k phải dân Design nên chỉ làm đc thế thôi. cũng vì muốn hội có cái logo nên cố vậy. :D

Chỉnh sửa cuối: