Thảo luận lập hội SM3 đi các cụ ơi.....

vhoa.YZF

Xe hơi
Hi các cụ, có cụ nào biết cách chỉnh hành trình chân côn ko ạ,
côn e nhả hơi cao, trên 1/2 hành trình mới bắt. E đi thử xe khác thấy nhả 2/3 hành trình là xe bắt rồi.

E có vào gara hỏi nhưng ngta nói xe e ti bằng nhựa gì đó, ko siết ốc dc như toy, honda.
E mới thay lá côn, bi tê dc 2 tháng.

SM3PE

Xe buýt
Hi các cụ, có cụ nào biết cách chỉnh hành trình chân côn ko ạ,
côn e nhả hơi cao, trên 1/2 hành trình mới bắt. E đi thử xe khác thấy nhả 2/3 hành trình là xe bắt rồi.

E có vào gara hỏi nhưng ngta nói xe e ti bằng nhựa gì đó, ko siết ốc dc như toy, honda.
E mới thay lá côn, bi tê dc 2 tháng.
Nguyên bản chân côn SM3 nó cũng cao hơn các xe khác mà, hành trình chân côn dài lúc đầu đi hơi khó chịu nhưng đi nhiều sẽ quen. Hành trình côn dài nó hay ở chỗ có thể vê côn dễ dàng hơn và khi chuyển số sẽ mượt như là đi số vô cấp vậy, nhiều người ngồi xe em còn bảo không cảm nhận được là em sang số khi nào. Có cụ cũng đã tháo chân côn SM3 để hàn cắt cho hành trình ngắn giống Toy nhưng em đi thử không quen thấy khó chịu lắm.

zolahn

Xe điện
Nguyên bản chân côn SM3 nó cũng cao hơn các xe khác mà, hành trình chân côn dài lúc đầu đi hơi khó chịu nhưng đi nhiều sẽ quen. Hành trình côn dài nó hay ở chỗ có thể vê côn dễ dàng hơn và khi chuyển số sẽ mượt như là đi số vô cấp vậy, nhiều người ngồi xe em còn bảo không cảm nhận được là em sang số khi nào. Có cụ cũng đã tháo chân côn SM3 để hàn cắt cho hành trình ngắn giống Toy nhưng em đi thử không quen thấy khó chịu lắm.
Cụ cho e hỏi cách tháo pin ở cái chìa smartkey với

zolahn

Xe điện
theo cụ sm3pe chỉ e thì cụ nổ máy và để số ở N và đạp phanh rồi giữ nút khoá cửa khoảng 15s khi nó kêu tít tít thì thả ra là dc. E đã làm theo cụ sm3pe và thành công. Chúc cụ thành công.
E quote lại cái này cho các cụ khác biết :D

zolahn

Xe điện
Cụ đi vậy là OK rồi, nhưng theo em vẫn chưa tiết kiệm được tiền dầu động cơ và nhiên liệu. Xe cụ còn mới nên thay dầu tổng hợp toàn phần 5W30 (mobil1 chẳng hạn...) vừa nhẹ máy tiết kiệm xăng lại chậm lão hoá dầu, mỗi lần 4 chai 1qt bằng 3,78lit vừa đủ yêu cầu kỹ thuật (nếu làm hết can 4lit là dư dầu gây nóng máy) và thay luôn cả lọc xịn hết có 1,2triệu nếu thường chạy trong đô thị thì 1,2 đến 1,5 vạn (hoặc 1 năm) mới phải thay dầu còn chạy đường trường nhiều thì lâu hơn (theo quảng cáo của hãng là 16.000 mile = 25.479 km) .
Dầu mobile 1 cụ hay mua ở đâu vậy? cụ cho e xin địa chỉ với cái hình minh họa của nó nhé, thanks cụ

SM3PE

Xe buýt
Cụ cho e hỏi cách tháo pin ở cái chìa smartkey với
Có 2 loại chìa, loại chìa gập thì dùng đầu tu vít dẹt cắm vào khe chỗ lỗ móc đeo chìa khoá rồi xoay nhẹ tách 2 miếng vỏ ra, loại chìa dẹt thì ấn lẫy bên cạnh rồi rút chìa chìm bên trong ra sau đó cậy nắp pin hình tròn ra. Dầu Mobil 1 EP 5W-30 em mua ở 98 Nghĩa Tân kéo dài, nó là dầu tổng hợp toàn phần vỏ mầu vàng.

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Có 2 loại chìa, loại chìa gập thì dùng đầu tu vít dẹt cắm vào khe chỗ lỗ móc đeo chìa khoá rồi xoay nhẹ tách 2 miếng vỏ ra, loại chìa dẹt thì ấn lẫy bên cạnh rồi rút chìa chìm bên trong ra sau đó cậy nắp pin hình tròn ra. Dầu Mobil 1 EP 5W-30 em mua ở 98 Nghĩa Tân kéo dài, nó là dầu tổng hợp toàn phần vỏ mầu vàng.
e bổ sung luôn sđt cụ bán dầu ấy cho tiện: 0972270506 mr Thịnh

vhoa.YZF

Xe hơi
Kính cụ 1 ly :D

zolahn

Xe điện
Cụ nói mời rượu em mà chẳng thấy cụ rót gì cả? :D nói vậy thôi chứ em không uống được đâu, hôm trước em trả lời cách thay Pin chìa khoá còn bị rót vang đấy.
Ơ cụ nhầm ạ, e rót rượu mời cụ mà, cụ xem lại đê :P

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Đã uống rượu bia là không lái xe. các cụ đừng rót làm gì không lại khổ cụ ấy. :))=))

thief_fighter

Xe buýt
Các cụ cứ ra số 1 Đại Lộ Thăng Long là tha hồ rót :D

riêng em cứ phải rót chục chén cho cụ SM3PE :))

zolahn

Xe điện
Các cụ cho e hỏi cái dây curoa của xe thì đi bn km là phải thay ah? Tiện đây cụ nào biết chỗ bán cái bi tăng tổng của xe ko? Cũ cũng đc ah

SM3PE

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi cái dây curoa của xe thì đi bn km là phải thay ah? Tiện đây cụ nào biết chỗ bán cái bi tăng tổng của xe ko? Cũ cũng đc ah
Dây curoa khi nào bị trượt hoặc có vết rạn thì thay (tuỳ điều kiện sử dụng thì khoảng từ 8 đến 10 vạn), bi tăng tổng thì thay mới chứ cũ thì thay làm gì? Cụ hỏi bên Xe toàn cầu (chỗ gần đèn đỏ sau bến xe Mỹ đình) hoặc ra 276 Nguyễn Xiển.

zolahn

Xe điện
Dây curoa khi nào bị trượt hoặc có vết rạn thì thay (tuỳ điều kiện sử dụng thì khoảng từ 8 đến 10 vạn), bi tăng tổng thì thay mới chứ cũ thì thay làm gì? Cụ hỏi bên Xe toàn cầu (chỗ gần đèn đỏ sau bến xe Mỹ đình) hoặc ra 276 Nguyễn Xiển.
E vừa hỏi bên toàn cầu, 1t850k cả bi tăng và dây cụ ah :D , để mai ra làm 1 bộ về thay

zolahn

Xe điện
Cụ cho e hỏi xe e nó hiện câi lỗi check auto gear box nghĩa là bị làm sao nhỉ

SM3PE

Xe buýt
Cụ cho e hỏi xe e nó hiện câi lỗi check auto gear box nghĩa là bị làm sao nhỉ
Nó báo kiểm tra hộp số tự động, có phải cụ mới thay dây curoa tổng? Có thể trong quá trình tháo lắp quên cắm hoặc cắm sai hoặc làm lỏng một giắc cắm dây tín hiệu nào đấy liên quan đến bộ điều khiển hộp số tự động.

zolahn

Xe điện
Nó báo kiểm tra hộp số tự động, có phải cụ mới thay dây curoa tổng? Có thể trong quá trình tháo lắp quên cắm hoặc cắm sai hoặc làm lỏng một giắc cắm dây tín hiệu nào đấy liên quan đến bộ điều khiển hộp số tự động.
Ây dà, thế mà cụ Tài ở bên gara 276 nguyễn xiển bảo e phải thay cái motor khỉ gió j trong hộp số ý, giá tận 10 củ lận, e đang giật hết cả mình đây

SM3PE

Xe buýt
Ây dà, thế mà cụ Tài ở bên gara 276 nguyễn xiển bảo e phải thay cái motor khỉ gió j trong hộp số ý, giá tận 10 củ lận, e đang giật hết cả mình đây
Đang đi bình thường mà bị báo thế thì có khi phải thay thật, nhưng mà trường hợp của cụ vừa thay dây xong thì khả năng liên quan đến quá trình tháo lắp nhiều hơn. Em đã gặp trường hợp bên Toy MĐ tháo lắp máy xong cũng bị báo như vậy, sau khi nghe tư vấn xong họ kiểm tra lại một lượt các giắc cắm thì hết báo lỗi, nhưng vì làm một loạt nên cũng không thể biết chính xác là giắc nào.