[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chả cần phải lắp, mỗi lần uống xong là em tự biết mình ở ngưỡng nào dồi. Toàn kịch khung hết, chỉ có điều là có lên xe đi về hay đi bỏ xe đi taxi về hoặc đợi/canh bao lâu để về không thôi :))

Porsche 911

Xe container
Xin phép cccm lập topic thấy hữu ích,

Chả là có nói chuyện với cậu em về ý tưởng như trên, em thấy cũng hay và hiệu quả, chỉ có cái là bánh mì cho các xxx sẽ giảm tương đối.

Mời cccm chém về topic này, nếu xét về mặt hạn chế tình trạng lạm dụng đồ uống có cồn :D
Tại sao phải lắp hả bác? Mục đích để làm gì khi công sở cấm uống rượu, bia trong giờ làm việc.
Hay ý bác là uống đâu đó, uống ngoài giờ rồi về cơ quan đo nồng độ cồn trước khi về nhà à.

motthoidongbim

Xe điện

Chả là có nói chuyện với cậu em về ý tưởng như trên, em thấy cũng hay và hiệu quả, chỉ có cái là bánh mì cho các xxx sẽ giảm tương đối.

Mời cccm chém về topic này, nếu xét về mặt hạn chế tình trạng lạm dụng đồ uống có cồn :D
Chi phí ai chi trả cụ? Còn lắp được thì ủng hộ luôn. Em ủng hộ việc có nồng độ cồn thì đừng lái xe tham gia giao thông. Thằng đâm dek lao vào cột điện hay xuống sông mà toàn oan cho người khác.
Từ ngày có NĐ này em đỡ phải từ chối rượu bia. Mấy bố uống dc, vào mâm cứ như mình là nhất ý.

ate1987

Xe tăng
Cty em cũng muốn mua cái để anh em thổi trước khi đi oto cho yên tâm.
Sợ uống từ hôm trước đến hôm sau thổi vẫn lên .
Mà chưa biết mua loại nào cho đảm bảo mà giá cả hợp lý :D

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Sao cơ quan, cty phải đầu tư máy cho các ông nhỉ?

phuongmit

Xe cút kít
K sử dụng rượu bia trong giờ làm việc ở công sở nó là quy định rồi, đặt thêm cái máy để làm gì :))

TNLak

Xe điện
Chi phí ai chi trả cụ? Còn lắp được thì ủng hộ luôn. Em ủng hộ việc có nồng độ cồn thì đừng lái xe tham gia giao thông. Thằng đâm dek lao vào cột điện hay xuống sông mà toàn oan cho người khác.
Từ ngày có NĐ này em đỡ phải từ chối rượu bia. Mấy bố uống dc, vào mâm cứ như mình là nhất ý.
Cụ cứ tính xem cần bao nhiêu máy thì có chi phí ngay, xem có tốn ko, đâu có gì khó :D

Chỉnh sửa cuối:

TNLak

Xe điện
Mục đích làm gì cụ?! Chả hiểu ý tưởng này làm gì!
Còn trong điều lệ lao động tập thể, dn đều có những nguyên tắc tối thiểu này rồi.
Cụ phiếu thuận/trống, hay trắng :D

ancopxkaia

Xe hơi

Ý tưởng của cụ rất hay.
Cơ mà cho em hỏi tác dụng của ý tưởng này là gì cụ ơi? Cái này để xử phạt nhân viên và cấm nhân viên uống rượu bia thôi chứ nhỉ. Còn bánh mì cho xxx thì liên quan gì, ai có rượu trong người tự họ biết rồi, cần gì phải đo trước khi ra đường, cho nên giảm bánh mì cho xxx em nghĩ ko liên quan gì cả :-??

onano69

Xe container
Vấn đề này đã làm rồi thớt nhé ;)) ở khối UB một số huyện đã lắp máy lọc riệu và đo độ rượu từ lâu rồi :))

cantona

Xì hơi lốp
Lãng phí tiền của. Đơn giản nhất là tăng giá bia rượu lên. Ví dụ bia rẻ gần nhất là Hà nội nhập 10500đ/lon thì yêu cầu tăng lên 30k. Các loại khác cứ tăng gấp 3. Bia hơi bán 50k/cốc. Bia tươi cứ 200k trở lên. Đảm bảo là giảm cực nhanh người dùng bia rượu. Nhưng ngành nộp cho ngân sách nhiều như bia rượu mà làm thế thì khác gì tự làm rơi ví. Nó cũng như hút thuốc gây suy tim mạch, nguy cơ ung thư mà vẫn phải bán. Mà giá thuốc lá ở ta chắc rẻ so với các nước tiên tiến nhiều. Ngành thuốc đóng ngân sách cũng tốt nữa. Ai uống thì tự chịu thôi, em thấy năm nay tầng lớp bình dân nhiều người kiêng được khoản bia rượu no say.

phuongmit

Xe cút kít
Lãng phí tiền của. Đơn giản nhất là tăng giá bia rượu lên. Ví dụ bia rẻ gần nhất là Hà nội nhập 10500đ/lon thì yêu cầu tăng lên 30k. Các loại khác cứ tăng gấp 3. Bia hơi bán 50k/cốc. Bia tươi cứ 200k trở lên. Đảm bảo là giảm cực nhanh người dùng bia rượu. Nhưng ngành nộp cho ngân sách nhiều như bia rượu mà làm thế thì khác gì tự làm rơi ví. Nó cũng như hút thuốc gây suy tim mạch, nguy cơ ung thư mà vẫn phải bán. Mà giá thuốc lá ở ta chắc rẻ so với các nước tiên tiến nhiều. Ngành thuốc đóng ngân sách cũng tốt nữa. Ai uống thì tự chịu thôi, em thấy năm nay tầng lớp bình dân nhiều người kiêng được khoản bia rượu no say.
Nâng giá bia như cụ nói thì họ quay sang rượu nếp, rượu quê ngay. Uống gì mà chả phê, tiền cao quá uống rượu 40-50k/lít thì thất thu ngân sách ngay và luôn :))

Hự.

Xe điện
cần gì phải lắp máy ở trụ sở cơ quan, cứ mua cho giám đốc hay thủ trưởng 1 cái máy cầm tay. Thỉnh thoảng đảo qua xem anh em làm việc thế nào. Thấy ông nào nghi nghi thì bắt thổi thử. Lên vạch là rút ví nộp tiền vào quỹ công đoàn.

Xe bọ xít

Xe container

Ông nào uống rồi thì tự biết, cần gì phải đo

Tiểungưnhi88

Xe điện
Tốn tiền ngân sách. Cụ thử bào cơ quan nhà nước đầu rượu làm um lên xem như thế nào.

cantona

Xì hơi lốp
Nâng giá bia như cụ nói thì họ quay sang rượu nếp, rượu quê ngay. Uống gì mà chả phê, tiền cao quá uống rượu 40-50k/lít thì thất thu ngân sách ngay và luôn :))
Cấm nấu rượu tự phát như ngày xưa cụ ạ :D

The Tank

Xe điện
cần gì phải lắp máy ở trụ sở cơ quan, cứ mua cho giám đốc hay thủ trưởng 1 cái máy cầm tay. Thỉnh thoảng đảo qua xem anh em làm việc thế nào. Thấy ông nào nghi nghi thì bắt thổi thử. Lên vạch là rút ví nộp tiền vào quỹ công đoàn.
Nó điên lên bảo Thủ trưởng/Gđ thổi xem thì lại vỡ mồm! :))

TieuFu

Xe container

Thế thì không xong ! Mấy ông GĐ, trưởng phòng mồm không có hơi cồn thì cả công ty đói đới ! Ta nó khác tây !