Thảo luận Lắp thêm quạt cho Siena HL

rocknrollar

Xe hơi
Website
www.facebook.com

rocknrollar

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Vâng ạ. Để e lo thóc rồi đưa e nó đi spa
Côn 1.6 thì có 2 loại chất lượng khỏi phải bàn

1 loại hàng chính hãng nằm trong hộp Fiat
Loại còn lại là hàng của Valeo Pháp

Côn nên sắm loại tốt thay hàng chợ vào chạy không như ý, rước bực mình các cụ ạ.

rocknrollar

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đa phần đều vứt thứ đó đi rồi cụ nhỉ, nó toàn đem lại phiền phức thôi..
Em thấy nên đưa van hằng nhiệt về zin nếu hệ thống giải nhiệt còn hoàn động hoàn hảo.
Tháo van ra là sai lầm, đi ngược lại với thiết kế ban đầu

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em thấy nên đưa van hằng nhiệt về zin nếu hệ thống giải nhiệt còn hoàn động hoàn hảo.
Cụ chuyên fiat ợ

Bbphutho

Xe tải
Van hằng nhiệt cứ nên lắp , nó có tác dụng cả , cụ nào hỏng cháu nghĩ vào hãng lắp cho chắc ăn ko thì ship của cụ la phi dũng ý hàng chuẩn

nguyen nghiep

Xe container
Van hằng nhiệt cứ nên lắp , nó có tác dụng cả , cụ nào hỏng cháu nghĩ vào hãng lắp cho chắc ăn ko thì ship của cụ la phi dũng ý hàng chuẩn
Đa số thành cao thủ fiac là bắt đầu nghĩ chuyện... bán xe. Cụ Babet Ta nhỉ! :D

FiatDriver

Xe hơi
Em mới lắp van hằng nhiệt cho Siena 1.6 mua của cụ (van hiệu Vernet). Khoảng hơn 1 năm nay em chạy không có van này. Chạy được hơn tuần thì sơ bộ quan sát thấy thể hiện của kim nhiệt đồng hồ như sau
- Tối đa không bao giờ đến vạch giữa, kể cả khi đường đông phải đi số 1-2 một quãng dài. Cái này thì như trước khi lắp (lại) van hằng nhiệt vẫn thế.
- Từ nhà đến cơ quan em hay chạy trên đường trên cao khoảng 6-7 km (nút giao Khuất Duy Tiến-Nguyễn Trãi đến nút giao Xuân Thủy-Hồ Tùng Mậu). Tốc độ trên đoạn này từ 60-80 km/h. Không có van hằng nhiệt thì khi hết đoạn này kim nhiệt hay sát vạch min lắm. Tuy nhiên khi có van rồi thì kim nhiệt lại trên vạch min một ít khi chạy hết đoạn cao tốc. Có lẽ để đảm bảo nhiệt độ vận hành tối ưu của động cơ.

lttung

Xe buýt
Em mới lắp van hằng nhiệt cho Siena 1.6 mua của cụ (van hiệu Vernet). Khoảng hơn 1 năm nay em chạy không có van này. Chạy được hơn tuần thì sơ bộ quan sát thấy thể hiện của kim nhiệt đồng hồ như sau
- Tối đa không bao giờ đến vạch giữa, kể cả khi đường đông phải đi số 1-2 một quãng dài. Cái này thì như trước khi lắp (lại) van hằng nhiệt vẫn thế.
- Từ nhà đến cơ quan em hay chạy trên đường trên cao khoảng 6-7 km (nút giao Khuất Duy Tiến-Nguyễn Trãi đến nút giao Xuân Thủy-Hồ Tùng Mậu). Tốc độ trên đoạn này từ 60-80 km/h. Không có van hằng nhiệt thì khi hết đoạn này kim nhiệt hay sát vạch min lắm. Tuy nhiên khi có van rồi thì kim nhiệt lại trên vạch min một ít khi chạy hết đoạn cao tốc. Có lẽ để đảm bảo nhiệt độ vận hành tối ưu của động cơ.
Van này cụ mua hết bao nhiêu. Lắp có nhanh không

FiatDriver

Xe hơi
Bộ côn mới trông thế này, côn cũ thì trông thế nào nhỉ? Nó sẽ mòn cái gì?

Van này cụ mua hết bao nhiêu. Lắp có nhanh không
Em lắp ở Mekong.
Côn 1.6 thì có 2 loại chất lượng khỏi phải bàn

1 loại hàng chính hãng nằm trong hộp Fiat
Loại còn lại là hàng của Valeo Pháp

Côn nên sắm loại tốt thay hàng chợ vào chạy không như ý, rước bực mình các cụ ạ.

34chuavua

Đi bộ
Ben E bán phụ tung fiat Bác nào cần alo E 0904743397