Lập thớt khoe vợ 2 Mondeo 2.5 Apec mới cưới

Trạng thái
Thớt đang đóng

tone

Xe tải
Mondeo máy to và nóng nên hay bị chảy dầu cụ nhỉ

chauchau

OF vì cộng đồng
Nếu có phải thay bugi, cụ cứ chính hãng mà thay nhé, đừng thay lung tung. Nói chung phần điện của xe này không nên can thiệp gì.

Võ Hải Đông

Xe đạp
Con Mondeo 2.5 đời cũ này đi đường trường kiểu Hanoi - Da Nang thì khoảng 9-11l/100km, đi trong phố HN thì 15-18l/100km. Các cụ đi Mondeo đời cũ thì không nên lăn tăn về xăng và sửa chữa, bảo dưỡng vì cái xe này nó nhiều chức năng phụ trợ đi kèm nên xác xuất bị hỏng vặt đương nhiên là cao hơn các loại xe khác.
Không biết Bác đi kiểu gì chứ em đi từ 2006 đến nay chẳng hỏng vặt gì cả ngoài mấy việc thay dầu, buji. Nói chung là đã đi ô tô thì nên theo dõi và kiểm tra định kỳ thay ngay những cái đến thời điểm cần thay nếu có thể như cao áp, buji, lọc, bơm xăng...

thanh_hoi

Xe điện
Em khoe ké tí, xe em đắt hơn xe cụ chủ mấy chục.

Chỉnh sửa cuối:

anhbac.Mondeo

Xe buýt
@thanh_hoi: Xe cụ nhìn cứng ngắc luôn :-bd
Với góc nhìn như tấm cuối thì xe em không thể thấy được pô xe, xe em cũng 2 vạch nhá ! chẳng hiểu, chẳng lẽ đời sau nó cải tiến chổ này sao ta ?@#$%

Chỉnh sửa cuối:

tung_pvn

Xe tải
@anhbac : Xe em cũng giống xe cụ Bắc, chả thấy đâu, hay xe cụ thanh_hoi là Apec nên nó thế nhể.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com

cubinthoi

Xe hơi
Con Mondeo 2.5 đời cũ này đi đường trường kiểu Hanoi - Da Nang thì khoảng 9-11l/100km, đi trong phố HN thì 15-18l/100km. Các cụ đi Mondeo đời cũ thì không nên lăn tăn về xăng và sửa chữa, bảo dưỡng vì cái xe này nó nhiều chức năng phụ trợ đi kèm nên xác xuất bị hỏng vặt đương nhiên là cao hơn các loại xe khác.
Em đi Pháp Vân- Cầu Giẽ có 7.8l thôi cụ ạ, chân cụ to quá

Dream viêt

Xe máy
Em đi Pháp Vân- Cầu Giẽ có 7.8l thôi cụ ạ, chân cụ to quá
Hehe hôm nay em mới ló mặt được lên diễn đàn, nói thật đầu tiên lấy xe em cũng nghĩ ít nhất là trung bình > 15l/100 cây chuối trong nội thành và khoảng >10l/100 cây chuối nếu đi đường trường, nhưng quả thật khi đã đi được 2 tháng và mục sở thị 2 lần đi Thái Bình (Pháp vân - cầu ghẽ) và đi Hải Dương (Quốc lộ 5) thì em kính báo là khoảng 7,8 - 8,3l/100 Cây chuối (Cái này là em ko thèm nhìn đồng hồ báo mà đo bằng cách rất thủ công là em đổ đầy bình xăng, sau đó thi khoảng 350Km khi về đến HN em lại đổ đầy bình sau đó lấy số tiền/số km/giá xăng và em ra con số này)
Còn đi trong HN (em đi làm) thì con số TB 13 - 14L/100 củ chuối (nói chắc ứ cụ nào tin nhưng em có 2 lý do)
1 - Như đầu thớt em đã nói, xe em có hiện tượng hụt ga, và cần phải thay bugi và dây cao áp nhưng em chưa thay nên chân ga của em rất nhẹ nhàng và chỉ đạp miết nhé chứ ko giám to chân :D (Kể cả trong phố hay đi cao tốc em đều thế)
2 - Một phát hiện nữa là nếu đi số D thì em nghĩ chắc ko có con số này vì nguyên từ vấn tốc thấp đến khoảng 20km/h (có nghĩa là chuyển từ số 1 sang số 2) thì vòng tua máy đã lên đến 2000/p hoặc hơn nếu chân to, còn em đã tập di số menual (số tay) từ đợt đầu mới lấy xe thì vòng tua máy chưa bao giờ quá 1500/p và thường chỉ ở tầm 1100/p đều chân ga, đây là lý do thứ 2 em có được con số khả quan khi đi trong nội thành HN.

Kết luận: Nói thật đi như em cũng chưa phải là sướng lắm vì cứ ngồi lên xe là tâm trí phải để ý đến chân ga và số tay (+ or - ngay trên volang), nhưng thôi đây là cách em khắc phục cho cái "Túi" của em (em phòng bệnh viêm màng túi thôi), và mơ về ngày mai "Xõa đi" xăng cộ không phải nghĩ.

Còn vụ điều hòa thì hôm thứ 6 vừa rồi cũng nghe theo các cụ ra cụ Nguyên - Điện Lạnh, kết quả thật đáng buồn, các cụ ấy phán lốc điều hòa kém, áp lực tao ra không đủ nên xe phải đi một quãng đường mới tạo đủ áp lực, kết luận là không sửa và phải thay khi nó hỏng (khi nào nó hỏng thì em không biết nhưng cứ như mấy hôm nóng cuối hè thì bật gió to hết cỡ, để 17 độ nhưng mát đúng 2 ghế trước, ghế sau kêu như vạc, còn ngày mát mẻ thì vừa bật đã lạnh run chả cần phải đi một quãng) giá thay loại xịn cho Mondeo 2.5 cùng một vài thứ linh tinh + Công thay là 16,5 củ trong đó Ford Thang Long báo (32 củ) Ford Hà Nội báo (29,2 củ). Thôi kệ em lại cứ để đi tính sau, khi nào hỏng hẳn rồi em thay

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

pandakiss

Xe buýt
Xe củ cụ ít cũng được 8-9 tuổi rồi đó ạ, nhưng mà vẫn bóng bẩy lắm ạ!

Dream viêt

Xe máy
Bớt đẹp rồi các cụ ạ :D em là lái mới mà nhưng keke em vừa thay vài thứ chủ đạo theo sự tư vấn của cụ Modeo Apec giờ thì ngon choét.

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
apec thì cũng đa số 2005 ế 2 năm rồi bán cho chính phủ, dùng mấy tháng thì thanh lý. khác gì đâu.

khoa246

Xe tải
Em thấy vơ 2 cụ ngoài nhìn nuột nà, nhưng bên trong chỗ kín ấy( côn, ga ý) lắm đất quá.

tongxiang85

Xe máy
Đồng hồ hiển thị mức tiêu hao nhiên liệu có đáng tin

Em mới lấy 1 em Apec. Chạy rất húng trong nội thành đồng hồ vẫn chỉ 11L, chạy ra đường 5 thì chỉ báo có 9l. Xe em mua một đời chủ, đồng hồ 90k ông chủ cũ là giám đốc sở nên chắc cũng chả hơi đâu di tua.
Cơ mà em thấy lượng tiêu thụ nhiên liệu khác với các cụ trên này chia sẻ quá! Đang "hoang mang style" ko biết đồng hồ hiển thị mức tiêu hao đó cá đáng tin ko? Nếu đáng tin thì em yêu Mon quá ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Em thì mới chạy mondeo nhưng chả bao giờ em tin vào chỉ số tính nhiên liệu của xe.

CỤ cư tính như thế này cho em.

Đổ 500k, đi được bao nhiêu km , mức tính nhiên liệu chỉ để tham khảo trên từng cung đương,

Đường trường cụ còn có đoạn vượt xe, mà vượt xe Contener khác với vượt xe con và xe tải nhá.

Vậy hãy tin vào bàn chân vàng của mềnh hề hề. Ko nói Phét em chạy giờ toàn 9.5 lít HN bắc giang, đường cao tốc ( đồng hồ báo thế còn em chả tin)

Em mới lấy 1 em Apec. Chạy rất húng trong nội thành đồng hồ vẫn chỉ 11L, chạy ra đường 5 thì chỉ báo có 9l. Xe em mua một đời chủ, đồng hồ 90k ông chủ cũ là giám đốc sở nên chắc cũng chả hơi đâu di tua.
Cơ mà em thấy lượng tiêu thụ nhiên liệu khác với các cụ trên này chia sẻ quá! Đang "hoang mang style" ko biết đồng hồ hiển thị mức tiêu hao đó cá đáng tin ko? Nếu đáng tin thì em yêu Mon quá ạ :))

LaVaKafe

Xe đạp
Theo ngu ý của em,
Lắp động cơ Ecoboost (khoảng 2.0 thôi) vào Mondeo 2005, form giữ nguyên,
Thêm full bi-xenon 4 bóng (kiểu BMW) tự động + daylight gầm. Đèn đuôi led ống kiểu audi,
Nội thất giữ nguyên, thêm dàn lạnh phía sau. (nếu ngon thì thêm matxa 4 ghế)
Camera de tích hợp vào gương chiếu hậu,
Nút Start/Stop + khóa thông mjnh không cần chìa,
Mâm tiêu chuẩn 17'' + lốp runflat,
Và quan trọng nhất là Giá: dưới 1 tỷ.
Bảo hành 5 năm không giới hạn km,
Ôi,
"nếu nó không bóp chết các em bim, mẹt, toy & hàn xẻn... em xin đi đầu xuống đất"

XuanThang1979

Xe hơi
ford mondeo 2.5 apec thì đỉnh rồi, giá đầu tư thì lại phủ lý. e trải nghiệm mông này từ 2009 rồi ạ, cảm xúc khi nhớ lại vẫn thích.

Chỉnh sửa cuối:

hotien70

Xe tải
Em đã đi 2 vạch, thằng bạn kết quá, đã để lại cho nó cách đây 6 tháng
Sau đó em tìm xe dòng sedan trong tầm 4-7 trăm thì không thấy em nào bằng mông 2 vạch cả
Rồi, em lại cưới 2 vạch một lần nữa các cụ ạ, khi nào sang tên xong em khoe với các cụ

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
các cụ cho e hỏi chỗ nào độ lại cái volang bọc gỗ như này ak. giá cả thế nào. e thấy có cụ trong sg làm đẹp quá

Huyện Hinh

Xe hơi
Chẹp. Em chả biết, chỉ biết số khung số máy của em nằm trong danh sách 142 xe thanh lý đợt APEC, và xe em đồng hồ trắng. Xe cụ V-A-K trên này cũng là APEC xịn, cũng đồng hồ trắng. Cái đen trắng kia chỉ là đồn thôi cụ ạ. Các xe nó khác nhau mà.
Ví dụ như xe cụ vô lăng có ốp gỗ không? Nhiều xe trong dàn APEC có ốp, và cũng nhiều xe không ốp. Và cũng nhiều xe không phải là APEC cũng có ốp gố, và loại không ốp cũng có.

Quên mất, xe em có số thứ tự 142 nhé. Em đang đi sang tên, đợi có đăng ký em post ảnh lên cho cụ coi. Mà cụ có thể PM hỏi cụ V-A-K trên này ạ, xe cụ í APEC xịn đấy.
Cụ cho em xin cái list số khung số máy của lô xe apec thanh lý được không ạ?? Em cũng đang tìm dòng này và rất ưu tiên cho Apec ,cụ cho em làm phao đi thi với

Trạng thái
Thớt đang đóng