[Funland] Lật lại vụ Venza điên - tx phát điên theo (Chợ Hôm - Phố Huế)

Emesco

Xe điện
Lỗi do thảm dày
Thảm dày do sợi
Sợi kém do hóa dầu
Ngoài thảm dày còn do thép kém
Thép kém do quặng
Ngoài thép và sợi thảm còn do khí hậu
Khí hậu ẩm, ngấm vào làm thảm dày lên
Ẩm là do địa lý
Địa lý là bởi thượng đế
Bố khỉ
Ko có bằng lái xe lại đổ cho chim

114hangbong

Xe cút kít
Cùng thời gian này trong saigon có vụ anh bác sỹ đi Toy cũng kiên quyết đổ cho lỗi chân ga. Anh ấy hình như cũng đi gần chục năm, thực tế được vài năm thì ra.
Em post cái đã, để gg hầu các cụ sau.

Vụ này Toy hỗ trợ cơ quan điều tra thấy xe không việc gì nên tay này nhận án rất nghiêm khắc. Ông Chánh án vụ này mẹ bán xôi bị một thằng đi ô tô đâm chết nên ông quyết làm cho ra lẽ. Dạo trước hay thấy đổ lỗi cho chân ga nhưng sau vụ này cũng nhạt không thấy ai đổ lỗi nữa cho đến thớt này lại xới ra.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái lỗi thảm chắc chỉ xảy ra khi người ta đạp lún hết ga để cái pedal bị dính xuống dưới thảm không nhả ra được.
Nhưng 1 người lái xe lại đạp lún hết ga ở chỗ ngã tư xảy ra tai nạn này (chỗ ấy là đầu chợ Hôm)?

hbthang

Xe tăng
em ứ tin vào lời mợ này kể. 1 đứa con gái mới lớn, lại còn ko có bằng lái, lái cái xe to đùng gần 2 tỷ khác gì điều khiển 1 cỗ máy giết ngưòi. đây cũng là 1 bài học cho các cụ các mợ. chỉ vì 1 sai lầm nhỏ cũng có thể dẫn đến hậu quả rất lớn

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Tâm thần do sảy thai và lo kinh tế trả nợ, chưa thấy bảo do ám ảnh việc làm chết 1 người đi đường, nghe chừng chưa lấy đc nước mắt quan tòa và CĐM.
Chân dung c ấy đây:
Trẻ quá cc nhỉ.
Báo với chả chí. Viết như này mà cũng có cụ tin là nó bị lỗi chân ga. Có biết lái xe đâu mà trèo lên xe lái. Con người sống toàn đổ vạ cho người khác, ko thấy lỗi của mình thì cũng nên đừng sống nữa cho phí cuộc đời.

vuonganh

Xe buýt
Bạn nhà báo không hiểu động cơ gì mà tương bài viết này lên báo nhỉ?

Vụ này chắc em kia không bằng leo lên xe, dừng đèn đỏ thấy xe trôi thì cuống quá đạp ga chứ lỗi đếch gì? Mà đến giờ em nó vẫn chưa thi hành án ạ? :(

thuyht119

Xe tải
May quá, kiếm mãi mới ra cái lý do để bào chữa cho con điên này. Dám leo lên lái oto trong khi chưa có bằng thì khác gì ra đường để giết người.

Xolabaque

Xe tăng
Tình tiết này nếu xe đứng tên vợ thì chồng thoát tội ( vì xe của cô ấy cơ mà ) . Còn xe đứng tên chồng thì dĩ nhiên phải bị xét xử vì đưa xe cho người không có bằng lái ...
Chưa có gplx thì đăng ký kiểu gì cụ ơi, chắc chắn xe đó không thể là của cô vợ được.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này em nghiêng về việc " theo đóm ăn tàn", tức là thấy xe toy có lỗi này liền vin vào đó để đổ lỗi. Còn lỗi thật hay không chỉ người trong cuộc mới thấy.

1. Lỗi kẹt chân ga xảy ra khi xe đi với tốc độ cao khiến chân ga mắc vào thảm trải sàn không điều khiển được. Đây đang đi trong phố ở tốc độ thấp mà tự nhiên xe lồng lên thì đổi cho kẹt chân ga là hơi vô lý. Chỉ có thể là đạp nhầm chân ga- chân phanh.

2. Lỗi kẹt chân ga này có trước khi tai nạn xảy ra. Chủ xe không tìm hiểu lỗi xe mình, vẫn để lưu thông trên đường gây tai nạn thì trách ai? Đáng nhẽ ra phải đưa xe đi kiểm tra xử lý triệt để vấn đề rồi mới lưu thông , nhưng không làm.

3. Toy Việt họ không có trách nhiệm xử lý vấn đề về " xe ngoài luồng" là đúng, trừ khi có văn bản chỉ đạo từ hãng mẹ.

4. Chủ xe không bằng lái, cái này thì chịu rồi.

5. Ông chồng chém gió kinh quá. 2 tỷ năm 2013 mua được 2 căn nhà ở HN. Nhà nào thế????

Milan AC

Xe tải
Định chơi trò Ve sầu thoát sác, chắc giả điên thôi
Có 2 tỷ mua xe cho vợ đi Chợ sống ảo chắc còn nhiều đất bán lắm

RangeroverAutobio

[Tịch thu bằng lái]
Bố khỉ thằng lều báo, nó viết em lái xe bị thần kinh. Đâu? thần kinh đâu? chụp ảnh quay fim xác minh cho xem nào hay ngồi bốc phét?

BinhminhSG

Xe buýt
Báo với chả chí. Viết như này mà cũng có cụ tin là nó bị lỗi chân ga. Có biết lái xe đâu mà trèo lên xe lái. Con người sống toàn đổ vạ cho người khác, ko thấy lỗi của mình thì cũng nên đừng sống nữa cho phí cuộc đời.
Nó dùng tiền chạy án không được thì quay sang mua bọn "10 điểm 3 môn" thôi.

Xolabaque

Xe tăng
Mua xe không cần bằng cụ nhé ( vì có thể thuê hoặc nhờ người lái ) , lái xe mới cần bằng ...
Em nhớ là thời điểm đó không có gplx thì không thể đăng ký được cụ ơi, có thời còn không thể sở hữu cùng lúc 2 cái xe máy cơ mà, không hiểu tư duy hồi đó của bên xxx có vấn đề gì.

New car 2023

Xe điện
Bạn nhà báo không hiểu động cơ gì mà tương bài viết này lên báo nhỉ?

Vụ này chắc em kia không bằng leo lên xe, dừng đèn đỏ thấy xe trôi thì cuống quá đạp ga chứ lỗi đếch gì? Mà đến giờ em nó vẫn chưa thi hành án ạ? :(
Tụi nhà báo chả rảnh vậy đâu bác.
Tôi dự đoán như này:
8 năm qua, chị bệnh nhân nằm viện điều trị tích cực đến 7 năm dưỡi, bác ạ. Vất vả lắm.
Lâu lâu lại có 1 thằng đểu nào đó hỏi: Sao rồi, đi trả án nhá.
Thế là lại đánh rơi gói bánh bao thuốc.

Thế nên, ai đó quyết định làm 1 lần cho xong.
Kiểu này thì sợ là lại giống vụ anh Sào Nam, thì phí cả công sức của anh và chị.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ là thời điểm đó không có gplx thì không thể đăng ký được cụ ơi, có thời còn không thể sở hữu cùng lúc 2 cái xe máy cơ mà, không hiểu tư duy hồi đó của bên xxx có vấn đề gì.
Xe này họ mua salon nên có thể mua theo kiểu giấy viết tay hoặc ủy quyền cho cô vợ ( trên đăng ký vẫn tên chủ cũ ) . Và tài sản đó đương nhiên thuộc sở hữu của cô vợ . Còn nếu xe đứng tên chồng thì chồng sẽ bị xét xử vì đưa xe cho người không có bằng...còn nếu chồng không bị xét xử thì là tòa bỏ lọt ...

formen

Xe lăn