[Funland] Lật mặt 3 anh hùng “giả cầy” trong Thủy Hử

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em hơi tây tây 1 chút gọi là góp vui. Từ hồi bé tí, đọc lần đầu tiên, em đã ghét nhất Tống Giang. Lâm Giáo Đầu, em đồng suy nghĩ, hạng tầm thường. Hồi đó em mê nhất "vô danh tiểu tốt" Yến Thanh, mê "cụ" Lỗ Trí Thâm. Mà giờ, với em, Thủy Hử mãi chỉ là Truyện .

traiHNcodon

Xe tăng
Chiến thuật "biển người" chứ có gì đâu. Nhà nước Trung lẫn Việt toàn khuyến khích dân đẻ nhiều, hậu quả cho đến tận bây giờ. Muốn đánh giá thì phải có con số chính xác, chứ ko dựa vào hồi kí!
hAHA Lại cho rằng chiên thuật biển người, thế không đọc hồi ký thì đọc của bọn nào hay tài liệu của vnch mới là chuẩn

omerta77

Xe điện
Cũng một thời thích những nhân vật này và sống theo kiểu quân tử Tàu.
Giờ lớn rồi mới thấy vớ vẩn.

lenhaque

Xe tăng
Ngày bé e xem phim ghét nhất ông này,
chả quyết đoán gì. Giống giống Lưu Bị.
Tự ấu tằng công kinh sử,
Trưởng thành diệc hữu quyền mưu.
Kháp tự mãnh hổ ngọa hoang khâu,
Tiềm phục trảo nha nhẫn thụ.
Bất hạnh thích văn song giáp,
Na kham phối tại Giang Châu.
Tha niên nhược đắc báo oan cừu,
Huyết nhiễm Tầm Dương giang khẩu.
Khẩu khí ghê gớm thế này cơ mà cụ, đâu phải loại nhu nhược không quyết đoán.

Payroll

Xe điện
Thủy hử là 1 trong 4 tác phẩm kinh điển của trung hoa. Mỗi lần bóc được 1 lớp vỏ hành lại thấy cay mắt. Em đọc giải mã thủy hử mới thấy mình nông cạn chưa thấy nhữn sâu xa của người tàu

TSTA

Xe container
Tống Giang là đỉnh của đỉnh tiểu nhân sao không thấy nhắc tới nhỉ. Trong truyện rất nhiều chi tiết tương tự như thế này:

Trên Lương Sơn Bạc anh em khẩn khoản tháo gông ra ngồi nhậu thì nhất quyết không chịu, bẩu là phải tuân phép tắc triều đình.
Đến tối ngủ bến Tầm Dương mấy thằng sai nha bảo tháo gông ra ngủ cho sướng thì tháo ngay.
Rõ ràng là chỉ làm màu vì có đông người nên thể hiện. Đến tối đi ngủ chả có ai thì tháo gông ra ngay.
TG đỉnh cao của làm màu.
Nhưng biết sao đc vì Anh em kia xác định đi theo như 1 định mệnh từ trc rồi. Cái gì của TG cũng trở lên ok hết.