[Funland] Lấy lại tiền nạp vào TK VETC bị sai như nào?

PhiCong

Xe buýt
E nạp thẳng trên phần mềm VETC sau khi dán thẻ mà?
Em nạp không được sau phải có hỗ trợ của VETC mới hồi lại được tiền, mà nạp qua phần mềm mất hơn 5.000 đồng tiền phí đấy, trong khi nạp thẳng vào TK của Công ty thì không mất.

lamly

Xe tải
Klq, các cụ cho em hỏi dán nhãn không dừng chỗ nào HN ạ?
Cụ đến Tòa nhà VPI, 167 Trung Kính, Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. Hoặc tòa nhà An BÌnh Phạm Văn Đồng, Hà Nội. Họ làm thủ tục nhanh lắm ạ. Tốt nhất cụ gọi đường dây nóng, nhân viên chăm sóc khách hàng sẽ cho số của cậu nhân viên dán thẻ. Bây giờ có dịch vụ dán tại nhà, tại cơ quan rồi ạ.

PhiCong

Xe buýt
Em vừa gọi đường dây nóng nhưng đều báo: hiện tại tất cả các nhân viên đều bận... Haizzz

PhiCong

Xe buýt
Báo cáo các cụ em đã xử lý được trường hợp này, em đã liên lạc được với nhân viên dán thẻ, nhờ người ta hỗ trợ thì tiền đã về đúng TK VETC. Cảm ơn các cụ đã quan tâm.

lanvietorchids

Xe hơi
Tiền nó trong tài khoản VETC chứ ko gắn liền với cái thẻ. Lúc cụ bán xe thì cụ vào tài khoản và chuyển cái trạng thái eTag là xong, hoặc cụ cẩn thận thì xé cái tem trên xe đi. Lúc có xe mới thì cụ gắn thẻ VETC mới với cái tk của cụ là lại tiếp tục xài tiền trong đó.
Hình như VETC chưa có cho lấy lại tiền, thế nên mỗi lần em chỉ nạp 200k cho chắc.
Không bóc ra dán xe khác được nhé Cụ. Cụ vào app chọn xe nếu có nhiều xe, chọn dừng hoat động, khi mua xe mới Cụ ra dán thẻ, thông báo cho nhân viên TK cũ, họ sẽ kích hoạt trên xe mới.

atoxet

Xe buýt
Không bóc ra dán xe khác được nhé Cụ. Cụ vào app chọn xe nếu có nhiều xe, chọn dừng hoat động, khi mua xe mới Cụ ra dán thẻ, thông báo cho nhân viên TK cũ, họ sẽ kích hoạt trên xe mới.
Vâng, em biết là ko bóc ra dán xe khác đc vì trên hệ thống của vetc thì tem gắn với xe. Ý em là bóc vứt đi.

Minhnd

Xe điện
Cháu nhập sai biển số 2 lần. Sau khi gọi lên tổng đài thì đều được hỗ trợ lấy lại tiền nhanh chóng. 👍

timeout

Xe điện
Các cụ nào biết thủ tục đổi chủ thẻ VETC ko nhỉ. Em đăng ký vào tk của em cả xe cũ lẫn mới, giờ muốn tách ra cho trả lại cho chủ mới thì tính thế nào ạ.

toimuondie

Xe container
Các cụ nào biết thủ tục đổi chủ thẻ VETC ko nhỉ. Em đăng ký vào tk của em cả xe cũ lẫn mới, giờ muốn tách ra cho trả lại cho chủ mới thì tính thế nào ạ.
Cụ và ông chủ xe cũ của cụ lên Trung Kinh thôi. Cụ ký hủy HĐ còn ông kia ký HĐ mới.

hungmic

Xe điện
Em ở Hà Nội, đợt cuối tháng 11 em có tạo tài khoản VETC để dán thẻ thu phí tự động cho xe. Đi xuống Ngọc Hồi để dán thì chỗ đó báo không còn làm nữa. Sau đó em có việc đi Hưng Yên nên qua trạm thu phí đường 5 cũ, sau một hồi hỏi thăm được 1 bạn nhân viên của VETC (em đoán thế) hỗ trợ dán thẻ và hướng dẫn nạp tiền từ ipay vào TK của Công ty TNHH thu phí tự động VETC thành công. Trước đó em có nạp qua hướng dẫn của phần mềm cài trên điện thoại mà tiền không vào TK VETC của em. Bạn ấy cũng hỗ trợ gửi thông tin khoản tiền bị ách lại của em lên chăm sóc khách hàng của VETC và sau đó khoản này được hoàn lại.

Hôm nay, em nạp thêm tiền vào tài khoản VETC theo cách hướng dẫn của bạn kia nhưng tiền không đến tài khoản, khả năng là em làm chưa đúng. Em đã gọi theo số hotline 19006010 bấm số 0 nhưng cũng không liên lạc được với nhân viên nào. Các cụ có biết cách nào liên lệ với nhân viên VETC để khoản tiền kia của em vào đúng TK của em được không ạ? Em xin cảm ơn.
Cụ cứ gọi số tổng đài của họ, đợi 1 chút, chiều nay cháu vừa lấy lại được tiền , họ xác minh cũng nhanh, cụ đưa đủ những thứ họ yêu cầu như trường hợp của cháu chưa đến 30 phút được hoàn lại tiền ( cháu nộp nhầm số xe , thừa mất 1 số của biển số xe :) )

PhiCong

Xe buýt
Cụ cứ gọi số tổng đài của họ, đợi 1 chút, chiều nay cháu vừa lấy lại được tiền , họ xác minh cũng nhanh, cụ đưa đủ những thứ họ yêu cầu như trường hợp của cháu chưa đến 30 phút được hoàn lại tiền ( cháu nộp nhầm số xe , thừa mất 1 số của biển số xe :) )
Cảm ơn cụ, cũng là một kinh nghiệm hay. Em gọi số tổng đài đến 4 lần không được thế nên xoay cách khác rồi ạ. Tiền đã vào được đúng tk VETC rồi cụ.

HUYXL7

Xe hơi
KLQ, em hỏi các cụ là nên dán ở kính hay dán ở đèn pha thì tốt nhỉ?. Xe em dán kính chống nóng rồi nên các bạn báo không dán được bên trong kính xe?

hungmic

Xe điện
Cảm ơn cụ, cũng là một kinh nghiệm hay. Em gọi số tổng đài đến 4 lần không được thế nên xoay cách khác rồi ạ. Tiền đã vào được đúng tk VETC rồi cụ.
Chúc mừng cụ :) , cháu hôm nay gọi vu vơ thôi, vì ko nạp nhiều, xem số hotline đấy là chính, hóa ra là hotline thật, nhưng bắt máy hơi lâu :)) :)) :)) chẳng bù mấy ông bank nước ngoài

PhiCong

Xe buýt
KLQ, em hỏi các cụ là nên dán ở kính hay dán ở đèn pha thì tốt nhỉ?. Xe em dán kính chống nóng rồi nên các bạn báo không dán được bên trong kính xe?
EM dán ở kính, chưa nghe nói dán ở đèn pha bao giờ cả. Cái này mới em lắng nghe học tập.

minhmo

Xe cút kít
EM dán ở kính, chưa nghe nói dán ở đèn pha bao giờ cả. Cái này mới em lắng nghe học tập.
Em đi dán, em dịch vụ tư vấn dán ở đèn pha sẽ vừa tầm máy quét nên nhạy hơn. Tem không sợ bị ảnh hưởng vì thời tiết mưa nắng.
Em chốt, dán ở kính xe phía trong cho nó bền. :D

HUYXL7

Xe hơi
Em đi dán, em dịch vụ tư vấn dán ở đèn pha sẽ vừa tầm máy quét nên nhạy hơn. Tem không sợ bị ảnh hưởng vì thời tiết mưa nắng.
Em chốt, dán ở kính xe phía trong cho nó bền. :D
Film cách nhiệt có ảnh hưởng đến độ nhạy máy quét không cụ?. Thấy mấy bạn dịch vụ bảo film cách nhiệt bình thường có kim loại nên ảnh hưởng máy quét

PhiCong

Xe buýt
Miếng Nylon có hình ziczac đó cụ. Có nhiều loại, chắc cụ nghĩ phải là miếng dán có mầu xanh?
Thế hả, em tưởng miếng đó là thông số của cái đèn pha nhà sản xuất người ta dán vào. Đúng là em mới thấy cái tem màu xanh thôi.