[Funland] Lấy vợ lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình

Bastion.P

Xe container
Tình tiền luôn xong hành, 2 cô mà phân vân về tình thì xét thêm yếu tố về tiền. Cô nào giàu hơn hoặc có khả năng kiếm tiền giỏi hơn, hoặc đảm đang chịu khó hơn thì múc cô đấy.

Dễ ẹc (e nói thế thôi, trước e bị vợ cưới chứ e ko có cơ hội so sánh gì cả).

Kính các cụ, Em có cậu em năm nay 27 đầu năm yêu một cô thấy nó kể khá sâu, sau khi đề cập tới hôn nhân cô ấy có vẻ không muốn và nói rõ cảm giác cậu ấy có tính gia trưởng, lùm xùm ở nhà hơn 1 tháng thì cuối cùng dùng lại mà phụ huynh 2 bên cũng tiếc nhau lắm.
Sau khi dừng lại tầm 2 tháng, cậu ấy mở lòng cho một cô gái thích cậu ấy, hiện tại nó bảo yêu nhau đc gần 1 tháng rồi (nghe và cảm giác thì cậu ấy chưa dành nhiều tình cảm lắm) , mấy hôm nữa thì dẫn về nhà chơi gặp bố mẹ. Đùng cái sáng nay ngồi ăn sáng nó nói chuyện với em, hôm qua cô bé người yêu cũ sau một thời gian lại liên lạc lại, có ý định quay lại các thứ, tự dưng cậu ấy bị sao nhãng và suy nghĩ.
Cá nhân em thì có nói với cậu ấy " cái gì đứt rồi thì đứt hẳn, nên có trách nhiệm với cô gái hiện tại, người ta cố gắng bao lâu giờ bắt đầu được yêu thì ông vì cô gái cũ mà phũ người ta nó sai lắm" . Nhưng mà chính mình đặt vào vị trí nó, cảm giác cũng rất khó mà lý trí đc, sự việc cũng mới qua vài tháng, không rõ mình khuyên đúng hay sai, thấy nó vẫn mờ mịt quá.
Chủ đề tuy cũ nhưng mà nhiều tranh cãi, với các cụ đã va vào hôn nhân nhiều năm, chọn người mình yêu hay chọn người yêu mình cho chuyến đi dài sau này ạ

barrios5116

Xe tải
Kính các cụ, Em có cậu em năm nay 27 đầu năm yêu một cô thấy nó kể khá sâu, sau khi đề cập tới hôn nhân cô ấy có vẻ không muốn và nói rõ cảm giác cậu ấy có tính gia trưởng, lùm xùm ở nhà hơn 1 tháng thì cuối cùng dùng lại mà phụ huynh 2 bên cũng tiếc nhau lắm.
Sau khi dừng lại tầm 2 tháng, cậu ấy mở lòng cho một cô gái thích cậu ấy, hiện tại nó bảo yêu nhau đc gần 1 tháng rồi (nghe và cảm giác thì cậu ấy chưa dành nhiều tình cảm lắm) , mấy hôm nữa thì dẫn về nhà chơi gặp bố mẹ. Đùng cái sáng nay ngồi ăn sáng nó nói chuyện với em, hôm qua cô bé người yêu cũ sau một thời gian lại liên lạc lại, có ý định quay lại các thứ, tự dưng cậu ấy bị sao nhãng và suy nghĩ.
Cá nhân em thì có nói với cậu ấy " cái gì đứt rồi thì đứt hẳn, nên có trách nhiệm với cô gái hiện tại, người ta cố gắng bao lâu giờ bắt đầu được yêu thì ông vì cô gái cũ mà phũ người ta nó sai lắm" . Nhưng mà chính mình đặt vào vị trí nó, cảm giác cũng rất khó mà lý trí đc, sự việc cũng mới qua vài tháng, không rõ mình khuyên đúng hay sai, thấy nó vẫn mờ mịt quá.
Chủ đề tuy cũ nhưng mà nhiều tranh cãi, với các cụ đã va vào hôn nhân nhiều năm, chọn người mình yêu hay chọn người yêu mình cho chuyến đi dài sau này ạ
Chịch người mình yêu phê hơn, và người yêu mình phê hơn khi chịch mình
Nếu còn phân vân, thì nên chọn người cũ hơn --- vì dù sao cũng đã gắn bó, hiểu nhau hơn

Còn nếu yêu người mới thì đã ko phân vân như vậy

TUCSON9389

Xe điện
yêu thương là thứ mê muội và đôi khi rất ngu si, chuyện vc còn là duyên nợ.

Nhạc

Xe container
Duy trì hôn nhân chủ yếu do hành xử và quan điểm, nhận thức với cs. Yêu hay ko yêu thì rồi cũng chán nhau cả hehe

CuongNguyenPhuc71

Xe container
yêu thương là thứ mê muội và đôi khi rất ngu si, chuyện vc còn là duyên nợ.
Kụ chuẩn! Có 2 loại tình cảm cho mối quan hệ vợ chồng nhé! 1 loại silly love như kụ nói. Nghĩa là dựa vào cảm xúc vốn dĩ là cái không chắc chắn. 2 loại na ná như tình đồng chí nhưng bền lâu, dựa trên cùng quan điểm sống

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thế nên có chuyện vk-ck vẫn còn tình cảm mà quan điểm sống khác vẫn tan vỡ dư thường!

TUCSON9389

Xe điện
ẫn ko thể chốt, tất cả là thiên định, duyên số, hai bên đồng lòng gia đình hai bên cũng hợp ý. Nhưng gặp được người mà mình yêu thật lòng cũng là may mắn, dù ko thể chugn đôi. À mà em ko phải người cảm tính nên các bác chưa chắc học theo em được, bởi em đã yêu là chỉ yêu người tốt, có trí tuệ đạo đức dám làm dám chịu chứ ko ưng mấy kẻ lãng đãng viển vông. Mà đã là người tốt thì họ yêu mình hay mình yêubhoj cũng ko thành vấn đề, đi với nhau chắc sẽ bền lâu thôi
cái đoạn này cũng hên xui lắm. cứ tưởng có học nhưng lại ko có văn hóa đâu cụ ạ.

TUCSON9389

Xe điện
Kụ chuẩn! Có 2 loại tình cảm cho mối quan hệ vợ chồng nhé! 1 loại silly love như kụ nói. Nghĩa là dựa vào cảm xúc vốn dĩ là cái không chắc chắn. 2 loại na ná như tình đồng chí nhưng bền lâu, dựa trên cùng quan điểm sống
đúng là cảm xúc nó sẽ thay đổi nhiều phết, lúc lên voi lúc xuống chó. cuộc sống đời thực va phải cơm áo gạo tiền thì cảm xúc còn nhanh tụt nữa. thanh niên mới lớn thì hay va phải cảm xúc này. còn cái loại na ná như cụ nói thì nó mới bền lâu, mới có chung thủy được

chẳng có tên

Xe tăng

Dân Tổ

Xe container
Chịu ạ :D

27 rồi chứ có phải 17 đâu mà cụ phải lo ;))

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Chắc chả ai như em, chọn công ty đơn giản vì gần chỗ đối tượng đang tán. Vào công ty thì thấy đối tượng của mình tuổi tôm mà đòi so với cô kế toán kia. Ngoảnh đi 1 cái đã cưới cô kế toán chục năm, đẻ 2 đứa.

Chỉnh sửa cuối:

Gun512

[Tịch thu bằng lái]

cha biet chi

Xe điện
Cụ quyết định lấy ai rồi.cô còn lại gủi em nhé.

beckhama

Xe đạp
Chắc chả ai như em, chọn công ty đơn giản vì gần chỗ đối tượng đang tán. Vào công ty thì thấy đối tượng của mình tuổi tôm mà đòi so với cô kế toán kia. Ngoảnh đi 1 cái đã cưới cô kế toán chục năm, đẻ 2 đứa.
nhất cụ rồi :D

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em là em chọn lấy người yêu mình. Chứ lấy người mình yêu thì thỉnh thoảng lại dở chứng, mè nheo, chiều theo cũng đến mệt. Lấy em nào nó yêu mình thì đc cung phụng như ông vua con vẫn thích hơn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em là em chọn lấy người yêu mình. Chứ lấy người mình yêu thì thỉnh thoảng lại dở chứng, mè nheo, chiều theo cũng đến mệt. Lấy em nào nó yêu mình thì đc cung phụng như ông vua con vẫn thích hơn.
Kụ cứ thế mà chơi sở thích flycam cho sướng thằng người

xemay_oto89

Xe điện
Đàn ông mà lực tốt , kiếm ăn tốt thì lấy người mình yêu , còn ông nào lom dom hơn thì chọn người yêu mình cảm giác yên tâm hơn

nguyentoan.uct

Xe điện
Ngày trước có ông anh khuyên, yêu có thể hết mình nhưng lấy bắt buộc phải lấy người yêu mình, có yêu mình thì ngta mới yêu bố mẹ mình, tốt với gia đình mình được