[Funland] Lấy vợ lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Kính các cụ, Em có cậu em năm nay 27 đầu năm yêu một cô thấy nó kể khá sâu, sau khi đề cập tới hôn nhân cô ấy có vẻ không muốn và nói rõ cảm giác cậu ấy có tính gia trưởng, lùm xùm ở nhà hơn 1 tháng thì cuối cùng dùng lại mà phụ huynh 2 bên cũng tiếc nhau lắm.
Sau khi dừng lại tầm 2 tháng, cậu ấy mở lòng cho một cô gái thích cậu ấy, hiện tại nó bảo yêu nhau đc gần 1 tháng rồi (nghe và cảm giác thì cậu ấy chưa dành nhiều tình cảm lắm) , mấy hôm nữa thì dẫn về nhà chơi gặp bố mẹ. Đùng cái sáng nay ngồi ăn sáng nó nói chuyện với em, hôm qua cô bé người yêu cũ sau một thời gian lại liên lạc lại, có ý định quay lại các thứ, tự dưng cậu ấy bị sao nhãng và suy nghĩ.
Cá nhân em thì có nói với cậu ấy " cái gì đứt rồi thì đứt hẳn, nên có trách nhiệm với cô gái hiện tại, người ta cố gắng bao lâu giờ bắt đầu được yêu thì ông vì cô gái cũ mà phũ người ta nó sai lắm" . Nhưng mà chính mình đặt vào vị trí nó, cảm giác cũng rất khó mà lý trí đc, sự việc cũng mới qua vài tháng, không rõ mình khuyên đúng hay sai, thấy nó vẫn mờ mịt quá.
Chủ đề tuy cũ nhưng mà nhiều tranh cãi, với các cụ đã va vào hôn nhân nhiều năm, chọn người mình yêu hay chọn người yêu mình cho chuyến đi dài sau này ạ

chip_m

Xe buýt
Không đủ dữ liệu để tranh luận xem nên chọn ai.
Vốn dĩ ko có câu trả lời chính xác, bản thân mình còn thay đổi mỗi ngày, nói gì đến người yêu hiện tại. Xác định chọn theo lý trí kết hợp với trái tim, và chơi trò xác suất.
Mấy câu này phải mang đi hỏi, em nói thật thấy rất củ chuối.

Chum mẻ

Xe hơi
Với em, đàn ông nên cưới người mình yêu, phụ nữ nên cưới người yêu mình... nhưng quan trọng nhất trong hôn nhân theo em vẫn là sự phù hợp về quan điểm sống, sự tương đồng về hoàn cảnh, tính cách... rốt cuộc, vẫn cứ phải điều chỉnh, xây dựng để có thể hòa hợp với nhau.

MiTa

Xe lăn
Càng ngày Em thấy Các Cụ thật rắc rối chả khác gì các Mợ cả ;))
Toàn chuyện của thằng bạn, thằng e lôi về. Chả cụ nào nhận của mình. Chuyen của ngta thì kệ cmn ngta quyết.

Huyqltt

Xe tăng
Yêu nhau là 1 chuyện. Lấy nhau lại là 1 chuyện khác. Nó là do duyên số. Khuyên bảo hay thế nào cũng ko nên. Cái này do ng trong cuộc quyết định. Tốt đẹp thì ko sao. Còn ko thì lại trách là do người nọ, người kia tham gia. Phức tạp. Cứ để cậu ấy tự quyết định, sau này ko kêu ca đc j hết.

Lão Long

Xe tăng
Lấy vợ như 1 canh bạc, khó có thể đoán trc dc việc tương lai. Thôi lấy ai thì lấy, cô gái k đc lấy rồi thì cũng đi lấy thằng khác, lo gì.

ttrunghaiau

Xe buýt

Fim

Xe điện
Kính các cụ, Em có cậu em năm nay 27 đầu năm yêu một cô thấy nó kể khá sâu, sau khi đề cập tới hôn nhân cô ấy có vẻ không muốn và nói rõ cảm giác cậu ấy có tính gia trưởng, lùm xùm ở nhà hơn 1 tháng thì cuối cùng dùng lại mà phụ huynh 2 bên cũng tiếc nhau lắm.
Sau khi dừng lại tầm 2 tháng, cậu ấy mở lòng cho một cô gái thích cậu ấy, hiện tại nó bảo yêu nhau đc gần 1 tháng rồi (nghe và cảm giác thì cậu ấy chưa dành nhiều tình cảm lắm) , mấy hôm nữa thì dẫn về nhà chơi gặp bố mẹ. Đùng cái sáng nay ngồi ăn sáng nó nói chuyện với em, hôm qua cô bé người yêu cũ sau một thời gian lại liên lạc lại, có ý định quay lại các thứ, tự dưng cậu ấy bị sao nhãng và suy nghĩ.
Cá nhân em thì có nói với cậu ấy " cái gì đứt rồi thì đứt hẳn, nên có trách nhiệm với cô gái hiện tại, người ta cố gắng bao lâu giờ bắt đầu được yêu thì ông vì cô gái cũ mà phũ người ta nó sai lắm" . Nhưng mà chính mình đặt vào vị trí nó, cảm giác cũng rất khó mà lý trí đc, sự việc cũng mới qua vài tháng, không rõ mình khuyên đúng hay sai, thấy nó vẫn mờ mịt quá.
Chủ đề tuy cũ nhưng mà nhiều tranh cãi, với các cụ đã va vào hôn nhân nhiều năm, chọn người mình yêu hay chọn người yêu mình cho chuyến đi dài sau này ạ
Chuyện cụ kể cũng na ná chuyện em hồi tầm đó tuổi, khuyên cụ or em cụ lấy em sau nhé.
Bỏ rồi thì thôi, gương đã nứt thì hàn gắn lại nó vỡ ra luôn đấy =))

Honghen2008

Xe container
Để một thời gian nữa lúc cuống lên hay lấy, lúc đấy mọi thứ không quan trọng nữa:))

dungnguyen49

Xe máy
mình yêu có thể nhiều nhưng chọn vợ thì phải chọn người yêu mình

Ỉn V

Xe buýt
Khi yêu thì cụ có thể chọn cô đầu hoặc cô thứ hai, cô đầu chắc mang đến cảm giác đc yêu thương cung phụng 1 người còn cô thứ hai là cảm giác an toàn, được chiều chuộng...Tuy nhiên kết hôn thì khác. Nó vừa có cảm xúc say mê, hấp dẫn nhau tự nhiên về giới tính mà vừa hoà hợp trong quan điểm, cuộc sống rồi thì bù trừ nhau điểm này điểm kia mới hạnh phúc được. Do vậy khuyên cụ nên dừng cô đầu yêu cô thứ hai để trải nghiệm sau đó có thể ctay tiếp cô thứ hai để cưới cô thứ ba một cách hữu duyên tình cờ 😃😃😃

f320

[Tịch thu bằng lái]
Lấy người bóp, khít, nhiều nước.

Yêu hay không yêu tính sau.

vandatAT

Xe container
Chịch người mình yêu phê hơn, và người yêu mình phê hơn khi chịch mình