[Funland] Lấy vợ vụng, không biết nấu ăn

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ lấy vợ trẻ kém 25 tuổi là idol của các kụ ở đây dồi. Nhà kụ thì dễ thôi ạ. Kụ chuyển chế độ ăn nhiều rau và 2 món mặn là cùng. Món mặn kụ có thể mua sơ chế của các Bếp online. Còn rau và cơm thì quá dễ ai cũng làm được. Trong tuần săn khuyến mại để thưởng thức đỉnh cao ẩm thực mà cả nhà kụ không ai làm được đâu nhé. Đừng cố bắt chước thêm mệt vô thân. Thấy sáng rồi thì vodca cháu

cuong.kts

Xe máy
Khi mà bản thân các cụ nấu ăn dở, mà lại lấy phải cô vợ cũng ko biết nấu ăn thì các cụ tính sao?
Đừng nói thuê giúp việc về nấu nhé vì tuỳ hoàn cảnh và điều kiện. Ăn quán mãi cũng ko ổn.
E đứng về phía giải phóng hoàn toàn phụ nữ. Vợ nấu dở, chồng thích ăn ngon thì lao vào mà nấu. Nấu ăn ko hề dễ dàng

Phú Cửng

Xe tăng
Thời trai trẻ dong dỏng cao, ai cũng bảo nhìn thư sinh. Lấy vk nấu ăn ngon, trình bày đẹp, giờ chỉ cần ra chợ bỏ ra trăm khìn, mua cái đuôi, cắm vào đít, y lợn.
Ai thấu nỗi này.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thời trai trẻ dong dỏng cao, ai cũng bảo nhìn thư sinh. Lấy vk nấu ăn ngon, trình bày đẹp, giờ chỉ cần ra chợ bỏ ra trăm khìn, mua cái đuôi, cắm vào đít, y lợn.
Ai thấu nỗi này.
Trăm thói đời cười ra nước mắt... Hihi

Lucas_lee

Xe tăng
Hôm nọ thớt khoe người yêu kém 14 tuổi chân dài ngoan và ngon.
Giờ lại còn muốn em í nấu ăn ngon nữa.
Đúng là tham lam vô độ.
Em nhận đào tạo hộ nhé. Cho ở với em nửa năm là được.

skype0211

Xe tăng
E đứng về phía giải phóng hoàn toàn phụ nữ. Vợ nấu dở, chồng thích ăn ngon thì lao vào mà nấu. Nấu ăn ko hề dễ dàng
Thứ nhất, hoàn cảnh nhà chủ thớt chồng đã dở rồi, lao vào nấu cũng dở.
Thứ hai, chủ thớt không đòi hỏi phải ngon, không dở là được.
Thứ ba, giải phóng hoàn toàn cho phụ nữ thì phải giải phóng cho cả đàn ông.
Thứ tư, chủ thớt cần lời khuyên và giải pháp, không giúp được cách gì lại nói thành vấn đề giải phóng phụ nữ là không ổn, nam nữ bình đẳng.

Hai_75

Xe điện
Tư duy tích cực thì cá nhân em nghĩ trăm hay không bằng tay quen, thế nên nếu là em em sẽ trao đổi với mợ ấy là mợ ấy có muốn cải thiện trình độ nấu ăn không đã. Nếu mợ ấy muốn thì đầu tư cho mợ ấy đi học mấy khóa nấu ăn cơ bản là được thôi. Còn nếu mợ ấy thực sự không muốn thì... Cụ cũng nên xem lại xem có nên tìm mợ mới thay thế không? Chẳng lẽ lấy vợ về rồi, cả quãng đời còn lại, muốn ăn ngon thì chỉ đi ăn ngoài quán à.

Mr. Bonjames

Xe tải
Đàn ông ai mà chả thích vợ biết nấu nướng, cơ mà nó không biết và cũng không thích nấu thì làm thế nào. Em rơi vào hoàn cảnh này. Hồi mới lấy về, nhà có 2 vc, vợ nó cũng cố gắng nấu bữa tối mà nó loay hoay nấu mất 2 tiếng, ăn xong lại loay hoay dọn dẹp mất 1 tiếng nữa thế là 3 tiếng cho cái bữa tối rất đơn giản. Từ ngày có 2 đứa F1 nên phải thuê gv, vừa dọn dẹp, vừa trông trẻ, vừa nấu nướng... tất tật gv hết. Vợ em nó chọn gv biết nấu nướng tí nên bữa tối ko đến nỗi nào. Thôi thế cũng tạm vậy chứ biết làm sao :)

pisces_hn

Xe container
Phụ nữ hay đàn ông, không biết nấu ăn do ở nhà không ai cho làm thì ok. Còn khi đã có gia đình vài năm mà k biết nấu thì là do thái độ sống không tốt với bạn đời của mình thôi. Trường hợp nếu cả 2 không thích nấu và chỉ đi ăn ngoài thì em không nói.

sakai_yo

Xe lăn
Phụ nữ hay đàn ông, không biết nấu ăn do ở nhà không ai cho làm thì ok. Còn khi đã có gia đình vài năm mà k biết nấu thì là do thái độ sống không tốt với bạn đời của mình thôi. Trường hợp nếu cả 2 không thích nấu và chỉ đi ăn ngoài thì em không nói.
Cụ/mợ nói rất có lý. Như em thì lớn lên ở quê - ăn uống rất đơn giản do gđ không có điều kiện. 18 tuổi lên HN học đh, ở ktx 1 năm còn đâu trọ ngoài. Rồi đi làm cũng chỉ loanh quanh biết mấy món đơn giản như kho cá, thịt, nấu canh, chả trứng vvv. Khi lập gđ rồi thì em phải mày mò học thêm món nọ món kia cho thực đơn nó đỡ nhàm. Từ ngày có Fb dễ học hơn vì có nhiều gr chia sẻ bữa cơm hàng ngày và cách nấu. Em thấy học qua các bố mẹ chia sẻ nấu dễ hơn là vào các web. Theo các web thì lắm nguyên liệu, lắm gia vị quá. Em cứ gr Yêu bếp với Khỏi vắt óc mà chiến là cũng học hỏi thêm được ối món, chè cháo, caramen, sữa chua cho F1 tự làm được.

pisces_hn

Xe container
Cụ/mợ nói rất có lý. Như em thì lớn lên ở quê - ăn uống rất đơn giản do gđ không có điều kiện. 18 tuổi lên HN học đh, ở ktx 1 năm còn đâu trọ ngoài. Rồi đi làm cũng chỉ loanh quanh biết mấy món đơn giản như kho cá, thịt, nấu canh, chả trứng vvv. Khi lập gđ rồi thì em phải mày mò học thêm món nọ món kia cho thực đơn nó đỡ nhàm. Từ ngày có Fb dễ học hơn vì có nhiều gr chia sẻ bữa cơm hàng ngày và cách nấu. Em thấy học qua các bố mẹ chia sẻ nấu dễ hơn là vào các web. Theo các web thì lắm nguyên liệu, lắm gia vị quá. Em cứ gr Yêu bếp với Khỏi vắt óc mà chiến là cũng học hỏi thêm được ối món, chè cháo, caramen, sữa chua cho F1 tự làm được.
Mợ chịu khó đi ăn nhiều cho nâng khẩu vị lên là nấu ngon ngay. Cơ bản mợ k ngại làm.

Dacia90

Xe tăng
Khi mà bản thân các cụ nấu ăn dở, mà lại lấy phải cô vợ cũng ko biết nấu ăn thì các cụ tính sao?
Đừng nói thuê giúp việc về nấu nhé vì tuỳ hoàn cảnh và điều kiện. Ăn quán mãi cũng ko ổn.
Mua lấy cái nồi cơm điện đa năng, hàng ngày 2vc chỉ việc nấu các món khác nhau từ cái nồi đó. Ai chán trước thì sẽ nấu nhiều món đa dạng hơn từ các nồi xoong chảo khác.

lequynh91

Xe tải
Cái quan trọng nhất ko phải nấu ăn mà là kỹ năng

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhà nào nếp ấy thôi, ở với bố mẹ lúc bé ko được cho ăn ngon thì sau biết thế nào là ngon mà nấu. Gặp cả vợ chồng đều ko biết thì thôi cứ ăn hàng hay ship đồ thôi. Nói chung ăn thế tưởng sướng nhưng lại là khổ, vì hàng nấu cơ bản là chán, nếu lấy chuẩn mực của 1 gia đình có nề nếp biết nấu ăn.
Em may là sinh trưởng trong gia đình có tí điều kiện nên ăn uống nấu nướng có nề nếp. Vợ thì hơi
vụng nhưng vào nhà em sau 3 năm là chuẩn luôn. Giờ có cho đi ăn hàng cũng chả đi.
Giờ đc cái thời đại internet nên cái gì cũng học được, tuy nhiên nên có chọn lọc, nhiều thằng trên Youtube dạy nấu ăn ko ngửi được đâu, chả hiểu kiểu gì mà cũng lập kênh youtube đc.
Em bổ sung là trước hết 1 trong 2 hoặc cả 2 vc đều phải chăm chăm 1 tí, lười chảy thây ra thì học gì được :D

Dacia90

Xe tăng
Nấu ăn cần thời gian, hơi thích nấu ( vì có lúc phải làm, vì cho con cái ăn), bếp không quá chật, gọn gàng, sạch thì mới thấy thoải mái thi công. Phụ nữ chưa quen việc nấu nướng nhưng nếu nghĩ đến dinh dưỡng cho con cái thì sẽ lên tay nghề, cho dù tính từ khi lập gia đình chưa quen nấu nướng.

ichi

Xe máy
Mình ghét nấu ăn nên trước khi lấy chồng đã hỏi người yêu là a biết nấu ăn ko ;)) bây jo thi chồng mình nấu ăn, mình rửa bát dọn dẹp nhà cửa