[Funland] Lấy vợ vụng, không biết nấu ăn

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ là những người nhóm máu B vị giác ko nhạy nên ăn uống cũng dễ tính hả?
Um chứ bác lấy vợ nhóm A nó vị giác nhạy nấu ngon nhưng nó lại dễ chết đột tử

nhóm B nấu kém nổi tiếng rồi, nó hợp cv ngoại giao ngoài chứ hợp gì trong nhà

KAXIHAN

Xe tải
Cụ vào bếp nấu cùng vợ thôi, cùng khắc phục khó khăn mới hạnh phúc chứ, nhà em thích nhất là 2 vợ chồng cùng vào bếp

Bang lang

Xe điện
Um chứ bác lấy vợ nhóm A nó vị giác nhạy nấu ngon nhưng nó lại dễ chết đột tử

nhóm B nấu kém nổi tiếng rồi, nó hợp cv ngoại giao ngoài chứ hợp gì trong nhà
Cụ lấy vợ nhóm gì mà có hiểu biết và kinh nghiệm thế?

Vo_thuong

Xe điện
Cụ vào bếp nấu cùng vợ thôi, cùng khắc phục khó khăn mới hạnh phúc chứ, nhà em thích nhất là 2 vợ chồng cùng vào bếp
Chuấn, thậm chí có thể "phế truất" luôn vai trò đầu bếp chính của vợ để mình đảm nhận luôn :). Đùa chứ nếu chịu khó nấu ăn em thấy cũng thú vị mà. Nấu được món ngon cho vợ, cho con và cả nhà ăn cũng là niềm vui cho các ông chồng và để vợ học tập :)

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy vợ nhóm gì mà có hiểu biết và kinh nghiệm thế?
Em lấy vợ nhóm A mẹ vợ nhóm B

thôi thông cảm cho bà, đừng bao giờ cho bà nấu cái gì vì có nếm đc đâu. Bù lại quan hệ xã hội rộng, ngoại giao môi giới giỏi chỗ nào cũng quen, tửu lượng khá nữa.

chứ nấu ăn ngon tinh tế thì lại thường không biết uống rượu

holland

Xe tăng
Đùa chứ các cụ bây giờ dễ tính thật đó. Phụ nữ biết nấu ăn (cơm gia đình thôi) và tề gia nội trợ có gì cao siêu đâu. Chỉ sợ lười không chịu học thôi chứ giờ youtube,google là ra. Việc nhà tất nhiên chồng vợ cùng san sẻ còn nấu ăn phụ nữ mình để tâm chút là ngon lành thôi. Nấu cho chồng, con miếng ngon đó cũng là niềm hạnh phúc của chị em mà. Vậy nên,cụ nào có vợ, con gái vụng nên động viên họ học hỏi, dăm ba tháng là okie. Bảo các mợ ấy vào nhóm facebook nấu ăn ...nhìn chị em khác trình bày bữa cơm là tự khắc mình thấy quyết tâm,ng ta làm đc sao mình không làm đc?
Như mình già đời rồi mà cá thu thường truyền thống sốt cà chua, hôm nọ ăn nhà bạn kho tiêu thấy ngon về quyết tâm tập làm. Thành phẩm đc 3 bố con ăn sạch,khen ngợi tự nhiên mình cũng thấy vui.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Đùa chứ các cụ bây giờ dễ tính thật đó. Phụ nữ biết nấu ăn (cơm gia đình thôi) và tề gia nội trợ có gì cao siêu đâu. Chỉ sợ lười không chịu học thôi chứ giờ youtube,google là ra. Việc nhà tất nhiên chồng vợ cùng san sẻ còn nấu ăn phụ nữ mình để tâm chút là ngon lành thôi. Nấu cho chồng, con miếng ngon đó cũng là niềm hạnh phúc của chị em mà. Vậy nên,cụ nào có vợ, con gái vụng nên động viên họ học hỏi, dăm ba tháng là okie. Bảo các mợ ấy vào nhóm facebook nấu ăn ...nhìn chị em khác trình bày bữa cơm là tự khắc mình thấy quyết tâm,ng ta làm đc sao mình không làm đc?
Như mình già đời rồi mà cá thu thường truyền thống sốt cà chua, hôm nọ ăn nhà bạn kho tiêu thấy ngon về quyết tâm tập làm. Thành phẩm đc 3 bố con ăn sạch,khen ngợi tự nhiên mình cũng thấy vui.
Nấu k phải là vấn đề gì quan trọng

không thì mình nấu cũng được.

quan trọng ở đây là mỗi ng có thế mạnh riêng không cầu toàn được.

em quen con bé ở bộ công thương chỉ biết ăn chả biết làm gì suốt ngày đi ăn nhậu, làm thư ký có khác
Lại lăng nhăng vớ vẩn thế mà thằng chồng vẫn yêu. Đơn giản, nó có tiền. Chồng ở quê ra ở nhà nó. Giờ tiền có thể mua được cả ma quỷ nữa là nấu cơm.

holland

Xe tăng
Nấu ăn cho nhà hàng cao cấp mới khó, chứ nấu ăn gia đình thì chỉ cần chịu khó học là được. Chẳng qua bà nhà cụ lười thôi.
Chuẩn đấy. Lười cứ đổ cho vụng. Nấu ăn khéo léo, các món hợp lý, trình bày sạch sẽ...được chồng con ăn sạch, khen ngợi dù không cao siêu gì đem lại cảm giác vui sướng cho phụ nữ. Mình thuộc loại vụng trong số các chị em ruột, họ (không nấu nhiều mâm cỗ được) nhưng cơm gia đình luôn đảm bảo ngon lành, phở bún miến cháo các loại biết làm. Đến nỗi sói còn nói với bọn trẻ: sau này các con đi xa chắc chắn sẽ nhớ bữa cơm mẹ nấu.
Nói thêm là mình cũng đi làm như bao ng, hồi trẻ thuộc dòng xinh xắn 😄. Vậy nên, không phải vợ xinh, giỏi là auto có quyền không cần nấu ăn nhé.
Mà thôi, với vợ các cụ không cải tạo thì nên giáo dục các cháu gái chịu khó học nấu ăn, các cụ sẽ vô cùng happy khi chẳng được ăn bữa cơm vợ nấu nhưng lại được ăn ngon lành món ăn của công chúa cưng. Cảm giác sẽ rất yomost😄

beomap2

Xe container
Thôi thì nghĩ đến cái mặt được của nó mà tự an ủi mình rồi cho qua thôi. Nói chung lấy vợ nấu nướng vụng thì đời mấy khi biết đến miếng ngon. Âu cũng là cái số.
Đúng rồi ngừi dduojc mặt nọ hỏng mặt kia, thường những đứa không biết nấu ăn là do người nhà đó làm cho hết, chỉ cho đứa đó học . Có khi nó lại học giỏ rồi kiếm nhiều tiền, tôi biết có trường hợp đó rồi.

Tony_Le

Xe container
Thôi thì nghĩ đến cái mặt được của nó mà tự an ủi mình rồi cho qua thôi. Nói chung lấy vợ nấu nướng vụng thì đời mấy khi biết đến miếng ngon. Âu cũng là cái số.
Sai sai là, vợ nấu nướng vụng thì luôn được ăn món ngon ngoài quán chứ nhỉ.

Tony_Le

Xe container
Thịt rang và trứng rán! Hết chuyện
Tệ nữa thì trứng luộc và đậu rán bằng chảo chống dính.
Bác sĩ bảo ăn ít dầu mỡ thôi nên cứ luộc hết cho nó lành mạnh: gạo luộc, rau luộc, trứng luộc, thịt luộc....

huyen141292

Xe điện
Khi mà bản thân các cụ nấu ăn dở, mà lại lấy phải cô vợ cũng ko biết nấu ăn thì các cụ tính sao?
Đừng nói thuê giúp việc về nấu nhé vì tuỳ hoàn cảnh và điều kiện. Ăn quán mãi cũng ko ổn.
Nhà em thì thuê người nấu rồi. Nhà bác như thế thì phân chia công việc ra: vợ chăm con, chồng nấu nướng.

Chúc bác chọn được khóa học nấu ăn tốt.

Hien do

Xe tăng
Khi mà bản thân các cụ nấu ăn dở, mà lại lấy phải cô vợ cũng ko biết nấu ăn thì các cụ tính sao?
Đừng nói thuê giúp việc về nấu nhé vì tuỳ hoàn cảnh và điều kiện. Ăn quán mãi cũng ko ổn.
Học nấu ăn

huyen141292

Xe điện
Chuẩn cụ, là lười thôi.
Các cụ bẩu rồi: "dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về" cơ mà, cụ mà lười ko dạy thì lập thớt nhờ các cụ trên đây đến phụ đạo 🤣
nghe có lí nhể. Ko tự nấu thì có OFer đến phụ đạo =))=))=))