[Funland] Lấy vợ vụng, không biết nấu ăn

NguyenAnhPhan

Xe container
tại cụ ý nói là con k dc bằng bạn bè, rồi gì gì ấy, thì e thấy nó k đúng. Chắc cụ ấy nói vậy là một ng mẹ đần độn, chứ k phải là một ng k biết nấu ăn. Nếu chỉ k biết nấu ăn thì hệ luỵ nó k nghiêm trọng đến vậy
Bớt nóng nà. Hì hì 😊

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

NguyenAnhPhan

Xe container
Em có người nhà, nấu ăn rất ngon, khéo tay, nhưng nhà thì đúng dao cùn, thớt hỏng, nồi niêu méo mó... Em tăng nồi niêu, bát đĩa, mua thớt, mua dao cho mãi, hixx.
Em thì làm gì thì làm, đồ cứ phải đẹp đẹp tý, hihi.
Đồ không nhất thiết hàng hiệu. Cơ mà phải sạch, gọn, dùng tốt. Đầu bếp giỏi cỡ nào, mà trong bếp chỉ có dao cùn thì chế biến cũng không như ý được ợ.

.Xukthal

Xe container

co.ntt

Racing Girl
Rau rút nấu canh cua nó lại theo cái tang khác cơ :))
Kê em hay nấu thế đấy cụ, chỉ lấy chút phần thân thôi, 1 ít cho thơm chứ ko lấy nhiều đâu ah.
Vào mùa rau rút thì mọi ng còn hay luộc kèm rau muống nữa cơ ah.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Toàn việc không tên. Mà mệt. Và chán. Nỗi khó chịu sẽ tăng lên vài phần, khi muốn chế biến đồ ăn mà dao cùn, thớt hỏng, nồi niêu méo mó...
Em hãi nhất là vụ dao cùn và thớt hỏng, nên tuần nào em cũng phải về nhà mài dao, hôm nọ bà cụ không để ý bảo mày mài sắc như dao lam, động vào cái mà đứt tay, chảy máu. Em bảo, ơ hay, hôm mài xong con đã cho bà xem con xén lá rồi còn gì. =))

Mướp Hương giờ phải về Ninh Bình :D
Mợ comiki nhở? :))
Lâu rồi em không được ăn mướp rồi, đận rồi gấu toàn mua bầu về thôi. Bầu nấu tôm cũng ngon ợ.
Giờ đơn giản hóa hơn rồi cụ ah, cầu kỳ quá ko hợp với thời đại nữa :)
Cua mà giã thì hết nửa ngày chắc luôn, lại bắn bẩn, em giờ cho vào cối xay, hihi.
Nhưng em thì vẫn phải mua cua tươi về tự rửa tự xé và chia các gói cho ngăn đá, chứ mà em mua cua làm sẵn em sợ :)
Em vẫn tham sống sợ chết :P
Nhưng thỉnh thoảng em vẫn yêu cầu để nhà có tí không khí, con em nó mỗi lần thấy em hô là lại xị mặt xuống bảo: "Ba làm được 1 bữa, rửa nồi xoong bát đĩa phát sợ." em lại trêu nó, bẩu, có đồ ăn ngon thì ai ăn cho. Đến cả thằng út 4 tuổi, em hô có đồ ăn ngon là mắt sáng quắc lên. =))

co.ntt

Racing Girl
Mắm tôm thì em chỉ dùng nấu. Nhiều năm nay không ăn sống nữa. Nghĩ đến ăn sống nó, thấy...😶
Chắc cụ lại nhớ đến những con nó bò trong hũ mắm chứ gì ah :D
Đầy đủ vị của nồi canh cua ở kê em là thêm tý mắm tôm khi nấu đấy ah, nhưng em thì ko thích thế nên em ko cho mắm tôm vào.

maivanrau

Xe tăng
Khi mà bản thân các cụ nấu ăn dở, mà lại lấy phải cô vợ cũng ko biết nấu ăn thì các cụ tính sao?
Đừng nói thuê giúp việc về nấu nhé vì tuỳ hoàn cảnh và điều kiện. Ăn quán mãi cũng ko ổn.
Em ngày mơi lấy vợ cũng vậy vợ luộc rau muống còn không đúng cách nên phải áp dụng cách mà nước Nga VÀ pUTIN đAng áp dụng

thngaylangthang

Xe ngựa
Con e gái e nhé, Nó k biết rau gì với rau gì, k biết cá nào với cá nào, k biết nấu gì ngoài cắm cơm, ấy thế mà lấy dc a chồng vừa giỏi kiếm tiền, vừa nấu ăn ngon, đã thế lại yêu chiều vợ hết mức, cơm nhà nó hoặc giúp vc hoặc chồng nấu. Con cái nó lại rất ngoan, yêu mẹ, dạy con học hành rất ổn. Nên k phải k biết nấu ăn là k biết chăm con, k phải vụng là chồng chán. Quy chụp thế hoàn toàn k đúng. Còn bản thân e thì cũng chỉ biết nấu món ăn hàng ngày, gọi là ăn được chứ k phải nấu ngon, chả biết nấu món khó hay là nấu cỗ thì e chịu, nhưng nói e k biết dạy con thì k đúng, e vẫn tự tin con e khá thông minh, tinh ranh và năng động và đến giờ vẫn đang ngoan ngoãn, mà e tin sau này con e sẽ tự hào về mẹ nó, một người mẹ hết lòng vì con, chăm chỉ làm ăn, lo cho con một cuộc sống bằng bạn bằng bè, k lăng nhăng bồ bịch. Đừng có quan niệm phụ nữ chỉ ở trong xó bếp, phụ nữ giờ cũng học giỏi, làm kinh tế tốt k thua kém gì đàn ông, nên ng ta k nấu ăn ngon k có nghĩa là ng ta là ng bỏ đi, k biết dậy con cái. Để có một ng vợ nấu ăn ngon e nghĩ k khó, học vài lớp nấu ăn chắc làm được, nhưng để có một ng vợ kiếm tiền giỏi là khó đấy, k phải ông nào cũng lấy dc vợ kiếm tiền giỏi đâu ạ, đừng nghĩ nấu ăn k ngon là gia đình k hạnh phúc, e thấy buồn cười :D
Đáng iu thế chứ nị :)

NguyenAnhPhan

Xe container
Chắc cụ lại nhớ đến những con nó bò trong hũ mắm chứ gì ah :D
Đầy đủ vị của nồi canh cua ở kê em là thêm tý mắm tôm khi nấu đấy ah, nhưng em thì ko thích thế nên em ko cho mắm tôm vào.
Nhà em cũng không cho. Mẹ em nấu thì rất ngon. Em chỉ thỉnh thoảng rang với lá lốt thôi ạ. Ăn giòn. Kèm mấy vại bia thì hết ý 😊

vjtcon

Xe điện
bàn tay có ngón dài ngón ngắn, phụ nữ có ng khéo có ng vụng. Phận đàn ô 12 bến nc. May vớ fai cô vợ khéo có hoa tay nhiều, đen vớ fai cô vụng....đành xắn tay vào làm thôi. Tuy nhiên vợ kbiet nấu ăn hoặc nấu k giỏi có thể bù các năng khiếu khác, cũng ok mà các cụ. Bếp trưởng các nhà hàng lớn nổi tiếng hầu như là Nam=> có khiếu hơn nữ^^

maivanrau

Xe tăng
Vợ ko làm đc thì....ta làm.
Trừ việc chửa đẻ đành chịu, các việc PN làm đc thì cánh đàn ông cũng chả thua kém.
Các đầu bếp trứ danh đa số đều là đàn ông. Thế sao phải xoắn ?
loc 5s 2.jpeg
9 tháng 10 ngày làm thái giám mà vợ nó đẻ 4 con như em đây thì đời tàn cmn rồi