[Funland] Lễ duyệt binh tại quảng trường đỏ ngày 9/5/2015

Lính Khựa cũng sẽ diễu binh trên Quảng trường Đỏ trong lễ kỷ niệm năm nay

springsea

Xe container
Thế nào là nguy hiểm, độc đoán? Dựa vào tiêu chuẩn nào để nói như vậy? Chủ nghĩa dân tộc lên cao? Lòng tự hào của dân Nga lên cao thì đúng, nhưng về tính cực đoan hầu như khó thấy. Bành trướng ức hiếp? Với 1 nước lớn như vậy, khi mà láng giềng chịu ảnh hưởng của thế lực khác làm tổn hại/ có nguy cơ làm tổn hại đến lợi ích quốc gia dân tộc thì lẽ dĩ nhiên phải hành động, cái đó có thể hiểu đc. Không như 1 số nc nào đó, mang danh dân chủ, muốn đem dân chủ đến cho toàn nhân loại mà không từ thủ đoạn nào quấy phá, bày trò lật đổ, rải quân toàn thế giới để đạt mục đích. Còn dải băng thánh George: đó là truyền thống từ lâu của dân Nga mà google 1 cái là ra: http://danviet.vn/the-gioi/nga-phat-dong-toan-dan-dinh-dai-bang-george-115811.html . Ý nghĩa thế nào thì cần đọc cho rõ rồi hãy phát biểu.
1) Chắc tôi ko dựa vào tiêu chuẩn của Nga và của thiên đường, người ta có câu nhìn vào bạn bè của anh ta để đánh giá về con người đó. Bạn của Nga là nước nào?
2) Bạn đã giải thích rất chính xác ý nghĩa của từ bành trướng và ức hiếp các dân tộc nhỏ, ko cần bàn nữa.
3) Khôi phục một biểu tượng từ thời Xa hoàng để cổ vũ cho CN dân tộc Đại Nga (gần đây mới rầm rộ). Tiếc thay với các dân tộc khác đó ko phải là biểu tượng của chiến thắng của nhân loài, của hòa bình mà chỉ là sự phô trương, đe nạt các dân tộc khác

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
nếu cụ tính cái thằng trong thớt này thì em nghĩ mãi không hiểu nó rỗng chỗ nào?
thằng đấy nó cũng là dạng chí phèo, bọn mua vũ khí của nó đơn giản là dễ gửi giá và xử lý hoá đơn tốt thôi cụ ạ, thực tế giá cả cao nhưng tính hữu dụng khi chiến đấu thấp nhiều nước mua về chưa oánh nhau đã thấy lỗi rồi, nhiều nước lại bị thằng Mẽo thằng Âu nó cấm vận éo bán vũ khí cho dù biết giá rẻ hơn nên vẫn phải ngậm bồ hòn làm ngontj cụ nhể.

TONGIA

Xe lừa
Có bao nhiêu nguyên thủ đến Nga kỷ niệm ca này anh [@Lầm;84709] ?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Lậy các bố bài Nga, bài Mỹ mời các bố lập thớt khác mà cãi nhau. Để thớt này cho những người thích ngắm lễ duyệt binh theo dõi!

mayxanh_hp

Xe tăng
Em yêu nước Nga. Cám ơn cụ Lầm ạ.

tranvanlong

Xe điện
Lễ chính sẽ diễn ra ngày 9/5, nhưng từ bây giờ, ta đã có thể hình dung qua về quy mô của Đại lễ năm nay

Em thích xem diễu binh , duyệt binh lắm , nhất là của các nước trên thế giới , mùng 9 / 5 Lễ diễu binh mừng Chiến thắng Phát xít tại Nga VTV phát lại vào giờ nào cụ Lầm ơi , em đang hóng .

Em thích xem diễu binh , duyệt binh lắm , nhất là của các nước trên thế giới , mùng 9 / 5 Lễ diễu binh mừng Chiến thắng Phát xít tại Nga VTV phát lại vào giờ nào cụ Lầm ơi , em đang hóng .
Giờ đang tập luyện. Lễ chính diễn ra ngày 9/5 các lão ạ

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Anh Ngố năm nay làm hoành tráng ngoài lý do năm chẵn, còn lý do diễu võ dương oai với mấy anh đang định đưa quân vào Ucraina

hanoi beer

Xe điện
Công lao chiến thắng Phát Xít không chỉ kể đến Nga , Mĩ , Anh ...mà là chiến thắng của toàn nhân loại . Một lực lượng quân chính qui ngoại quốc không thể nào đánh úp được kẻ thù đang chiếm đóng mà không nhờ vào sự hổ trợ đắc lực của lực lượng quân đội địa phương chống phát xít của các nước bị xâm lược....
Nước Nga luôn tự hào là có công lớn nhất trong chiến thắng này . Napoleon và Hít-le đều nếm quả đắng khi tuyên chiến với nước Nga .
Nhưng nói thật là nếu Đức không bị chia lửa với quân đông minh ở Tây Âu trong W2 thì Liên Xô khó mà lật ngược được thế cờ ở trận chiến Leningrad.....
Còn một điều may mắn nhỏ góp phần vào chiến thắng của Liên Xô đó là mùa đông năm đó đến sớm hơn dự kiến và cái lạnh kỉ lục đã làm chậm bước tiến của quân Đức ....:P

ca_voi

Xe lăn
Có truyền hình trực tiếp không các cụ nhỉ?