[VHGT] Lê Văn Lương Hướng - Đường Láng Bắt Được Bác Này.

cutit9999

Xe tăng
Nếu tốt ra thì các cụ nếu đã ở làn nào thì cứ thẳng làn đó, kể cả không sai luật cũng không nên chuyển làn khi đã đến đèn đỏ. Đi kiểu này thì mãi vẫn nhộn nhạo thôi

billnantes

Xe container
theo ý cụ là phải bảo cụ ý khai trừ ra khỏi Otofun à ?em gặp đầy xe OF đi kiểu này rồi .

Entidi

Xe buýt
Cụ ấy đi xe biển trắng đang đi làm nhiệm vụ vô cùng cao cả: Đón gấu hoặc F1.:-"

vuanhanghi

Xe điện
chuyện thường ngày ở huyện, thớt hơi nhạt:D

Pham Thai Hoang

Xe tải
Em thấy cụ chủ thớt cũng ko sai, ý cụ chủ là đường đang đông, Altis cần gì phải bẻ lái lách lên như thế??? Em ko dám nói làn, vạch nhé

LeHoang3010

Xe hơi
Nếu mà cơ quan quản lý chịu bỏ công sức tâm huyết để sao cho có biển báo, vạch sơn phù hợp thực tế thì tốt nhất! Chứ trông chờ vào cả đống người phần nhiều luật không thuộc, chứ nói gì đến văn hóa. Nhiều lúc mới đi mình hay nhường đường, thì suốt ngày bị các ông lái lụa bon chen, chèn ép, đỗ giữ khoảng cách thì 2B len nào liên tục xước cả xe, dần dần mình cũng bị tư tưởng không nhường bố con thằng nào hết. Văn hóa nó phải dựa trên nền tảng luật pháp nghiêm minh, như thời nay tuân thủ đèn đỏ khá nghiêm chỉnh, khác hẳn cách đây chục năm, bao giờ mùa xuân đến thì may ra văn hóa mới tăng cao. Xã hội mình giờ chuyện nhường nhịn nhau chỉ là nói trên mồm ít người chịu hành động lắm.

anthonyvnz

Xe hơi
e đang đi hai bánh. ô tô altis này đang đỗ làn trong bỗng dưng giờ cao điểm làn ô tô đang thẳng hàng. đột nhiên bác này móc lái đi sang làn xe máy đang phải chen lấn lúc 17h20p....
thông cảm cho cụ í, đang vội, em dự thía

250cc

Xe tăng
Lạ cái cụ chủ chụp oto đi 2 hàng thì mấy cụ thanh mình vẫn đúng luật, em nói thật xe máy cũng đi đầy sang bên trái, cũng chả phạm luật thì bị chửi vô văn hóa như đúng rồi. Có người nọ người kia, chả phải đi ô tô là đúng hết và đi xe máy là sai hết, mặc dù sự thật là xe máy tỷ lệ sai hơn ô tô nhiều.

xedithue

Xe tăng
Em nhờ MOD khóa giúp em bài này.
Cụ cũng già...non hột nhỉ ? Sao phải khóa thớt ?
Chỗ này chưa phải chỗ ngã tư cần rẽ phải mà nhao ra như thế. Đường thì tắc, bố nào cũng đi thế này thì càng tắc.
Mà em nói thật, đi kiểu này cũng léo nhanh hơn được đâu.

bipboemlaxichlo

Xe điện
em không bình luận.
vì em cũng hay lách luật
nhận khuyết điểm nhưng ứ sửa được

tuangiga31mes2c

Xe container
e thì chạ đi như bác 30T ý bao h, trừ khi e muốn rẽ phải, ghét nhất ở thủ đô nhà mình là nếu để khoảng cách giữa hai xe oto hơi lớn một tý là có chú 2b vọt lên chen vào giữa

blackpaint

Xe container
nếu là một ý thức thì người sài gòn không đến lỗi như này. Không chen lấn - đỗ đèn làm gì đâu mà phải vội vài giây móc cua ra để ùn lại cả đoàn người đằng sau. chúng ta không nên né tránh mà chúng ta phải xây dựng ý thức. Như nay bao giờ mới hết tắc đường hết ùn ứ. Xin lỗi các bác đã đăng ảnh này lên
Ơ thế cả đoàn người này định vượt đèn đỏ hay sao mà bảo bác Altis kia chắn đường, bác ấy đến trước thì đi trước những người đi sau là đúng rồi còn gì, hay là cứ đi ô tô thì phải tránh cho xe máy đi trước!!! Đường của chung, ai đến trước đi trước. Nếu có phân làn riêng cho xe máy, xe đạp mà cụ í đi vào thì mới đáng trách. Ý thức là phải có thứ tự bác ạ, bác đi sau mà cứ đòi ng ta phải nhường đường thì không ổn. Em chắc là chỗ này không có làn dành cho xe rẽ phải đâu. Còn nếu có giao cắt, thì các phương tiện rẽ hướng nào thì xu hướng đi về bên ấy, chỗ nào trống thì đỗ vào chờ thôi.
ghét nhất ở thủ đô nhà mình là nếu để khoảng cách giữa hai xe oto hơi lớn một tý là có chú 2b vọt lên chen vào giữa
Em thấy bình thường cụ ợ, ng ta xe nhỏ thì len vào giữa (nếu đủ rộng) cũng chả ảnh hưởng gì.

Chỉnh sửa cuối:

2 tai 8 banh

Xe container
cụ chủ thớt nói đúng - quan điểm riêng e :
cứ có chỗ trống, hở chỗ nào là chen vào thì còn gọi gì là văn hóa GT ???
sai thì không sai nhưng ý thức tồi,
lấn phần đường 2b thì 2b đi vào đâu ??? đương nhiên 2b lại phải phi ra ngoài, sinh ra chen lấn nhau và tạo thành 1 mớ hỗ tạp giao thông.
gọi là "chung tay xây dựng văn hóa GT" mà có cụ còn bênh cụ 4b thì ... giao thông VN mãi cũng chỉ là chen lấn.

blackpaint

Xe container
cụ chủ thớt nói đúng - quan điểm riêng e :
cứ có chỗ trống, hở chỗ nào là chen vào thì còn gọi gì là văn hóa GT ???
sai thì không sai nhưng ý thức tồi,
lấn phần đường 2b thì 2b đi vào đâu ??? đương nhiên 2b lại phải phi ra ngoài, sinh ra chen lấn nhau và tạo thành 1 mớ hỗ tạp giao thông.
gọi là "chung tay xây dựng văn hóa GT" mà có cụ còn bênh cụ 4b thì ... giao thông VN mãi cũng chỉ là chen lấn.
Em không nghĩ làn đường dành riêng cho 2B, cụ hỏi 2B đi vào đâu em cũng thấy buồn cười, xếp hàng sau 4B rồi khi nào 4B đi thì mình cũng đi. Thế em hỏi cụ không đỗ vào chỗ trống thì cụ định xếp hàng 1 cho xe 2B, vậy hàng nó dài bao nhiêu km hả cụ? Em thì cũng không mấy khi đi như cụ Altis nhưng thấy chả có vấn đề gì.

phv

Xe tải
Cụ altis chả sai nhưng văn hóa giao thông thì hơi thiếu.

xecoidin

Xe hơi
"Sao mọi người ném đá chủ thớt ghê thế nhỉ ? đi như kiểu ông trong ảnh dù chả sai luật nhưng tại thời điểm đường chật như thế lại càng làm tắc thêm, 2B thì hết cả lối đi, ách tắc lại người hít khói bụi lại là 2B, các cụ rơi vào trường hợp đó có thấy " ngứa con mắt" không ?, cũng giống như 2B chen làn 4B gây tắc đường ấy. Người ta nêu trường hợp này muốn nhấn mạnh hành vi để rút kinh nghiệm và nâng ý thức văn hóa GT lên thì các cụ cũng nên nhìn nhận ở góc độ tích cực đi chứ."
Cũng có thể chủ xe kg để ý . Chủ thớt góp ý đúng rồi. Nhiều khi mải việc nên có khi chính mình cũng kg hay .

2 tai 8 banh

Xe container
Em không nghĩ làn đường dành riêng cho 2B, cụ hỏi 2B đi vào đâu em cũng thấy buồn cười, xếp hàng sau 4B rồi khi nào 4B đi thì mình cũng đi. Thế em hỏi cụ không đỗ vào chỗ trống thì cụ định xếp hàng 1 cho xe 2B, vậy hàng nó dài bao nhiêu km hả cụ? Em thì cũng không mấy khi đi như cụ Altis nhưng thấy chả có vấn đề gì.
bẩm cụ. đúng là chỗ đó không phân làn 2b, nhưng ai cũng như ông Altis thì giao thông thành loạn hử cụ ???
cụ nói xếp hàng 1 cho 2b là chưa đúng - vì 2b diện tích chiếm đường ít nên chuyện hàng 3, 4 là bình thường, còn 4b chiếm diện tích đường nhiều thì nên xếp hàng cho đúng,
em không bảo cụ đi Altis sai nhưng ý thức quá kém.
ai cũng như cụ lái Altis thì GT sẽ thế nào ??? ý thức của người tham gia GT làm lên sự hỗn loạn giao thông đấy cụ ợ.
"CỨ TỪ TỪ RỒI SẼ ĐẾN LƯỢT BẠN".
kính cụ.

Greenwood

Xe buýt
Em không gắn logo OF nhưng chạy tử tế hơn ối ông xe gắn logo, ra đường ngày nào chả thấy xe chạy vô văn hóa ở mọi nơi mọi lúc, nhưng thấy member OF chạy láo cũng thấy hơi chướng mắt.