[Funland] Lễ xin lỗi tập thể - Thật lòng hay toan tính

Mapu

Xe tăng
Đợi mãi không có ai làm report về buổi lễ này đầy trang trọng này, chắc vẫn đang còn bận "xin nỗi" tiếp, nên em đành mạo muội lập thớt report về xin lỗi tập thể này.
"Cuối tuần lên Bà Vì chụp mẫu nhà đi các cụ" - Bigcom ném một hòn sỏi bé tí vào cái hầm đang lạnh ngắt, đìu hiu. Từ lâu rồi, cái hầm này cả ngày chỉ có vài nhân lảng vảng, thi thoảng có người đi qua thò đầu vào, dở hơi thì cầm đá viết lên tường vài cái, chứ bình thường chỉ ngó vào cái rồi lại cắp *** đi luôn.
Cái "hòn sỏi" của Bigcom cũng vậy, chẳng mấy người để ý, lèo tèo vài ba comment cáo bận. Cũng dễ hiểu, nghe thấy không phải mẫu ngoài đường hoặc ít ra là mẫu nhà hàng xóm là đã....muốn cắp *** quay ra.
Hết ngày thứ nhất, thấy danh sách được nhõn 4 nhà đăng ký mà chưa nói thì cũng đã biết là nhà nào:
1. Nhà mốc Nờ
2. Nhà mốc Ích
3. Nhà Bean.
4. Nhà Bigcom
Cái nhà số 1,2,3 ai cũng đoán ra được, nổi tiếng về "nể" vợ nhất nhì Ô Phở, đã thế mấy gấu của các nhà này cũng thông thạo hầm cống, không đăng ký chắc.....(không dám nghĩ nữa).
Mấy lão ngó đầu vào nhìn danh sách đã cười thầm trong bụng, nghĩ đợt này lên 3 Vì, mấy gấu đấy không kiềm chế được, nhận lời xin lỗi quá tay, các mốc.....chết *** hết trên 3 Vì, anh em ở nhà lại có cơ lên làm mốc. Thành ra danh sách cả ngày không dài thêm được tẹo nào.
Ngoại lệ nhất trong danh sách là nhà Bigcom, gấu nhà Bigcom tuy ở Hà Đông, nhưng gã lại là...võ tòng, thành ra anh em nhiều khi ngưỡng mộ lắm lắm. Vậy mà lần này cơ sự gì mà lại đầu têu đi tôn vinh mẫu hậu. Hóa ra, nguyên nhân là cái này:
bigcom nói:
Gấu vừa cho em tiền làm con 5D mark 3 các cụ ạ
Đến đây nhiều cụ sẽ thắc mắc, 5D mark 3 sao mà khủng thế, đủ khiến một người được ví như võ tòng thế kia chịu chạy lên tận đỉnh ba vì, chổng mông quì gối cúi đầu tạ lỗi với gấu. Thôi thì đợt này đang có phong trào làm Infographic, em làm cái cho các cụ dễ hiểu:

Chỉnh sửa cuối:

Mis@ki

Xe tăng
He, he em hóng. Đừng có táo bón nhé :))

N68

Xe điện
Táo quá bác ơi - ảnh ọt đâu?

Bigcom

Xe tăng
Khả năng lạc đề là rất lớn .....

fusionvie

Xe điện
Đầu đuôi câu chuyện ra sao, cụ nào kể đoạn giữa em nghe cái.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
41 tấn lúa cơ à?
1 tấn giá 6 triệu dư zậy thành tiền là 246 triệu cơ à.....?

vh_savatage

Xe điện
Ối zờii, hót hòn họt :)) nếu không mua 5DmIII thì F1 sẽ đc xài bỉm đến tận năm 1 đại học cơ àhh =))

Mis@ki

Xe tăng
Lâu thế lão mả pú ơi...........

beanhue

Xe điện
chắc các cụ nhà mình lỗi lầm nhieều quá, cưa mẫu mẽo, sờ chân nắn mẫu thì xin lỗi cũng phải đạo...:D...khổ thân các cụ, đi chụp chẳng xin phép gì cả...kêu ca gì...=))

Bigcom

Xe tăng
Thời buổi này ai đem một sp trí tuệ ra so với " cơm no, áo ấm" bây giờ phải so với lao động chất xám, đất đai ... Vãi pú ...

Mapu

Xe tăng
Sự việc đột ngột thay đổi khi hai mốc bắt đầu "tâm sự": "Nói thật, mình đi chụp ái cũng chỉ vì nể mọi người chứ thật ra mình cũng không ham". Ô, thế hóa ra lâu nay chỉ có bọn mình ham chụp ái, chứ các mốc thì chỉ về "nể nang" bọn mình nên tham gia thôi. Thế mà các mốc đã thấy tội lỗi chồng chất thế rồi, vậy mà mình thì vẫn cứ nhởn nhơ, coi như không lỗi, chẳng tội. Nghĩ lại, càng nghĩ các thấy mình có tội, càng nghĩ càng thấy gấu nhà mình chịu nhiều thiệt thòi, thấy bất công cho gấu nhà quá các cụ ạ? Thế là quyết định "Em xin một chân". Dường như không chỉ mình em thấy có "nỗi", các cụ khác có vẻ cũng đã "giác ngộ", hơi hơi hiểu được vấn đề. Bằng chứng là trong một thời gian ngắn, số lược các cụ đăng ký tăng lên nhanh chóng, nhà Phèo, nhà Aries, nhà Sâu đo, nhà D&G đều dũng mãnh xông vào đăng ký. Sức nóng mạnh đến nỗi, lão Hai Lọ và lão Sướng cũng thò đầu vào xin đăng ký chân dập dòm.
Cái hầm lúc này đã hầm hập nóng, đông đúc và ồn ào, dao kiếm khua loạn xạ trong hầm bất kể thời tiết. Giờ là lúc các mẫu hậu trổ tài. Một bảng phân công công việc được lập lên cho từng nhà một thật chi tiết, rõ ràng (vụ này phục sát đất mợ Nờ), nhà thì mua than, nhà chuẩn bị bếp, nhà mua hoa quả, nhà mua bim bim, nhà mua thì lợn nhà sắm thịt bò, không khi phân công nhận việc vô cùng nhộn nhịp.
Càng đến gần giờ G, không khí càng nóng lên. Nóng tới mức, thành viên chưa bao giờ biết sợ vợ - thần tượng của Ô phở là Phi Công sau một hồi úp mở cũng quyết định tham gia.
Công việc chuẩn bị được update real time, từng giờ, từng phút. (Các ảnh trong bài viết này có sử dụng tư liệu của đồng nghiệp):

Nhà mốc N hoàn tất nhiệm vụ đi Metro

Nhà mốc Ích đi chợ quê

Mợ Chan cơm tay to bóc "bưởi"

Gấu nhà cụ Bigcom chế biến thịt đà điểu - Bức ảnh này thay hóa đơn thanh toán luôn

Ô sin nhà mụ NNPK đang kỳ cọ đồ nướng bằng vòi xịt của toa lét.

Ô sin nhà em đang làm bò cuốn cải và chuẩn bị cháo gà cho các F1

Trước không khí chuẩn bị hừng hực, nhà cụ Hai lọ sau khi xin rút lại xin đăng ký tham gia. Nhà cụ Sướng chắc thấy tủi thân quá nên lại rơi vào tình trạng "ngoài vùng phủ sóng". Sức nóng của vụ xin lỗi tập thể này còn lan sang tới cả các thành viên Ô phở nhưng đã bị thải hồi (vì tội bán máy ảnh lấy tiền mua xế độp) là nhà cụ Chậm Học và cụ Cá chọi cũng xin tham gia cùng.
Đáng tiếc nhất là nhà Phèo, hăng hái từ phút đầu đến phút gần cuối thì F1 lại bị sốt, thành ra cả nhà phải ngồi nhà đeo yếm dãi (vì thèm) để hóng từ xa.
Chốt lại danh sách cuối cùng trước giờ xuất phát: 19 người lớn và 21 trẻ con.
Mốc Nờ thông báo: Sáng mai, 7h30 có mặt tại lanscape cafe, cấm mang bao cao su.

Chỉnh sửa cuối:

NNPK

Xe buýt
Dễ nửa năm rồi mình mới log vào cái nick này đấy Pú ạ.

Hoan hô Pú, kê dép ngồi hóng nào.

Trà-xanh

Xe hơi
Các Cụ nhà Ô phở ăn chơi wa, e lót gạch hóng ạ.:)