[Funland] Lee Nguyễn - liệu có thành công tại Việt Nam

cadillacsixteen

Xe tăng
hôm qua xem TP HCM đá với SHB, nhìn thấy tương lai khá đau đầu của a Lee Nguyễn rồi =D> =D> =D>
TP hcm ĐANG thực sự cần 1 thủ lĩnh tuyến giữa để chia bóng...
Nên đây cũng là cơ hội cho Lee để thể hiện và chứng tỏ năng lực thực sự.
Hy vọng Lee thành công=D>=D>=D>=D>. Mong chờ ngày Lee XUẤT XƯỞNG =))=))

cadillacsixteen

Xe tăng
Ngày mai 24.1.2022
Lee nguyễn sẽ xuất hiện.

Cháu mong chờ lắm. Xem cu em nó đá đấm ra sao. Có câc cụ nào mong chờ giống cháu ko ạ.

Trận tp hcm vs hồng lĩnh hà tĩnh.

nguyenhuy2210

Xe điện
Cụ lee này đá bên mỹ cũng có tiếng tăm đấy nhưng vleague là giải đấu ko kém phần khắc nghiệt nên khả năng thành công của cụ ấy là ko lớn. HN và viettel vẫn là ứng viên lớn

chunganhvu

Xe máy
chẳng đi đâu xa, trên sân này Lee Nguyễn cũng khó mà sống nổi với còm của một số cụ.

UFA

Xe điện
Cậu Lee này này giờ về VL kiếm tiền dưỡng già thôi, e ko nói là ko đá đc nhưng giờ này mà ở Mẽo chắc thu nhập ko bằng VN nên cậu ý về thôi, tranh thủ xô chậu tí nữa vớ vẩn làm vài trẹo Biden lại ngon

Quanrauuuu

Xe máy
Về không có võ dễ bị đánh lắm

XSim

Xe container
đúng rồi cụ, khổ thế đấy, cái gì mà ko đc quan tâm thì đam mê mấy nhiều khi cũng nản
chứ thực tế Dội tuyển QG Mỹ em xem thấy đá hay của nó đấy
Em thấy đội tuyển Mỹ đá kiểu khó chịu thôi chứ cũng không phải là mạnh để làm ngáo ộp được. Thời đại gần đây có vẻ khoảng cách các đội không còn chênh lệch nhiều, nhất là cùng mấy ông gốc Âu với nhau, thế nên cụ nhìn mấy đội bé tí tẹo như kiểu Iceland hay Slovakia, Slovenia (chưa tính Croatia vốn ở đẳng cấp khác) cũng đủ sức làm các ông lớn toát mồ hôi rồi. Mỹ hay Úc em nghĩ cũng kiểu vậy, tuy không phải là môn phổ biến nhất nhưng chỉ cần một tỉ lệ nhỏ có chơi bóng, được tập luyện chuyên nghiệp và có điều kiện thì đội tuyển đều khá cả.

cadillacsixteen

Xe tăng
Em thấy đội tuyển Mỹ đá kiểu khó chịu thôi chứ cũng không phải là mạnh để làm ngáo ộp được. Thời đại gần đây có vẻ khoảng cách các đội không còn chênh lệch nhiều, nhất là cùng mấy ông gốc Âu với nhau, thế nên cụ nhìn mấy đội bé tí tẹo như kiểu Iceland hay Slovakia, Slovenia (chưa tính Croatia vốn ở đẳng cấp khác) cũng đủ sức làm các ông lớn toát mồ hôi rồi. Mỹ hay Úc em nghĩ cũng kiểu vậy, tuy không phải là môn phổ biến nhất nhưng chỉ cần một tỉ lệ nhỏ có chơi bóng, được tập luyện chuyên nghiệp và có điều kiện thì đội tuyển đều khá cả.
Thì cũng đúng cụ ạ, vì họ có được đầu tư và quan tâm nhiều đâu cụ.
Tuy nhiên, nếu cụ xem DT mỹ nhiều và với mức quan tâm chỉ như vậy thì họ đá là hay đấy cụ.
Vô địch khu vực của họ là cũng ngon rồi =)) :D :))

Tanvn1803

Xe hơi
E nghĩ về vn khó đá lắm, 1 là vn đá rắn, 2 là sân ở vn mình còn kém :))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cccm

Cuối cùng ngày 8.1.2021 Lee Nguyễn cũng đã có mặt tại VN. Và sẽ chịu cách ly 14 ngày

Cháu ko rõ các cụ như thế nào, chứ thực sự cháu rất thích lối chơi bóng của Lee. Chỉ tiếc giai đoạn đầu khi đá ở VLeague, cháu cảm nhận xung quanh ko có các nhân tố đủ level để chơi cùng Lee, và cũng có thể do vị thế ngôi sao và bị cô lập, dẫn tới chơi ko thành công.

Cháu trích dẫn mặt nổi trội của Lee các cụ nhé.

Lee Nguyễn - cầu thủ U.19 - đã nổi như cồn trong làng bóng đá trung học Mỹ khi được chọn là Cầu thủ trung học xuất sắc nhất Mỹ 2004 và danh hiệu Cầu thủ sinh viên hay nhất Mỹ khi nhập học tại ĐH Indiana.

Lee Nguyễn được người Mỹ ưa thích và năm 2005 anh được chọn vào tuyển U.20 Mỹ dự giải VĐ U.20 thế giới ở Hà Lan. Nhờ sự chói sáng ở giải đấu này, Lee Nguyễn đã có bản hợp đồng chuyên nghiệp đầu tiên với PSV Eindhoven.

Năm 2007, Lee Nguyễn được HLV Bob Bradley gọi vào tuyển Mỹ trong trận đấu với Trung Quốc. Chính việc được gọi vào tuyển U.20 và ĐTQG Mỹ đã cản trở Lee Nguyễn khoác áo ĐTVN sau này, dù anh rất muốn.

Trở về đất Mỹ, Lee Nguyễn khoác áo CLB New England Revolution.Như cá gặp nước, Lee Nguyễn đã có một mùa giải đặc biệt xuất sắc tới mức, trước thềm World Cup 2014, người Mỹ đã dấy lên phong trào yêu cầu Jurgen Klinsmann khẩn trương gọi Lee Nguyễn trở lại đội tuyển dự World Cup.

Nay, cu em nó đã 34 tuổi. Với bóng đá là lão tướng, hoặc bên sườn dốc sự nghiệp.

Liệu lần nữa Lee có làm người VN thất vọng???
Thời điểm đỉnh cao về, thì chỉ được coi là không thất bại
Giờ qua sườn dốc, Cụ chủ kỳ vọng gì ạ

Imei

Xe buýt
Giá mà tuyển bây h có ai tầm cỡ Lee Ng hồi đang sung sức, cộng thêm 1 tiền đạo như CV nữa.

cadillacsixteen

Xe tăng
Thời điểm đỉnh cao về, thì chỉ được coi là không thất bại
Giờ qua sườn dốc, Cụ chủ kỳ vọng gì ạ
Nếu kỳ vọng mà mất tiền thì cháu bỏ qua cụ ạ :D :)) :D . Nhưng ko ai lấy tiền của cháu, thôi thì cháu vẫn kỳ vọng. Vì đơn giản cháu thích bóng đá và được xem các cầu thủ có trình độ thể hiện.
Hy vọng lần 2 quay lại này, Lee phát huy đc

Quy Lão

Xe tăng
Nếu mục đích về để dưỡng già thì chắc là sẽ thành công.
Còn mục đích về để làm trùm giải thì em nghĩ là khó thành lắm.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Nếu kỳ vọng mà mất tiền thì cháu bỏ qua cụ ạ :D :)) :D . Nhưng ko ai lấy tiền của cháu, thôi thì cháu vẫn kỳ vọng. Vì đơn giản cháu thích bóng đá và được xem các cầu thủ có trình độ thể hiện.
Hy vọng lần 2 quay lại này, Lee phát huy đc
Lee cũng thuộc loại của hiếm
Tiếc không thành công được ở Việt Nam, trong khi đã khẳng định được ở Mỹ có nền bóng đá phát triển cao hơn.
Có nhiều phân tích, không thích nghi môi trường/ văn hóa, rồi cả bị cô lập ...
Thôi, hy vọng em thể hiện được lần này =D>

cadillacsixteen

Xe tăng
Lee cũng thuộc loại của hiếm
Tiếc không thành công được ở Việt Nam, trong khi đã khẳng định được ở Mỹ có nền bóng đá phát triển cao hơn.
Có nhiều phân tích, không thích nghi môi trường/ văn hóa, rồi cả bị cô lập ...
Thôi, hy vọng em thể hiện được lần này =D>
Chuẩn đấy cụ ạ.Nếu Lee mà về vn khi đỉnh cao và đá cho tuyển qg thì hay phải biết...

El Jefe 2

Xe tăng
Lee Nguyễn thời đỉnh cao đã đá ở VN mãi rồi, cũng vào hàng sao số, nhưng chưa đến tầm 1 mình gánh team. Thời LN đang nổi thì cầu thủ nổi nhất BĐVN hồi đó lại là King Leandro của Hải Phòng.

Khi LN về US đá cũng thể hiên được, nhưng chưa đến tầm được gọi vào đội tuyển US. Em có xem highlight các trận có LN đá thì thấy là cậu này có những đường chuyền khá tốt, nhưng là thỉnh thoảng thôi, và cũng cần có khoảng trống để vẽ, khả năng chịu pressing cũng kém.

So mặt bằng chung thì bóng đá VN giờ tiến bộ hơn thời đó nhiều, các cầu thủ đều có thể hình thể lực tốt hơn hẳn, cũng dày dạn kinh nghiệm đá tây đá tàu. Nên nói thẳng là giờ LN đã bên kia sườn dốc, quay lại đá chả ăn thua gì.

.

FeAuto

Xe tải
Lên youtube xem lại clip lee bị chặt chém ở Vleague mới đáng sợ. 😱