[Funland] Lee Nguyễn - liệu có thành công tại Việt Nam

lavie500

Xe tăng
nếu cụ chụ ý, Cu Lee bóng đến chân nhìn ngó 2-5s là bóng rời chân ngay.chuyền ban rất nhanh, ko mất thời gian. có quả chọc khe hiệp 1 thuộc diện Xavi, Iniesta :D:D:D
vấn đề thêm nữa, hôm qua có nhiều trường hợp bóng nhìn ngon và thoáng thì các đồng đội người việt ko nhả bóng cho Lee - cháu ngồi nhìn rõ mồn một... ức chế vãi... chả lẽ xỏ giày chạy vào đá cùng=)):)):((:((
Nhín mấy thằng Braxin đá chán quá, cứ như đá cho vui ấy

juve99

Xì hơi lốp
cái này cụ nói ko sai. Nhưng nếu trả ko cao thì ko lôi đc Lee về. ngược lại Geovani hay Jermie Lynch có muốn sang Mỹ đá cũng ko được, vì level ko thể.
tóm lại, hôm qua em xem thấy Lee có 2 vấn đề:
1. Thể hình của Lee có vẻ gầy đi khá nhiều, hơi mỏng cơm - nên ăn nhiều hơn chút để có sức va chạm chân tay với đội Vleague
2. Thái độ thi đấu của Lee chưa nhiệt tình lắm - có thể chưa quen lối chơi, chưa được xem là trung tâm nên nhận bóng chưa nhiều và cũng có thể vẫn đang chưa thích nghi thời tiết ơ VN nên chưa khỏe lắm :D:D **== =D>

hy vọng Lee sẽ thể thiện được tốt năng lực của Lee tại VN - ít nhất là cháu thấy đã con mắt - chứ ở đây cháu ko có tính chuyện PR hay dìm hàng này nọ;
Lee cao 1m70, nặng 70kg đó cụ, như này là thừa cân ấy chứ. Tầm tuổi và đẳng cấp của Lee để đá nhiệt như lớp trẻ cần khẳng định tên tuổi là k thể và e nghĩ bhl cũng ko yc cần thiết phải vậy. Tuổi này và lối đá của Lee Nguyễn là phải đá kiểu thong dong công tử ít va chạm tránh mất sức mới tồn tại và kéo dài sự nghiệp được. Siêu nhân như Cr7 2 năm nay cũng phải đá thong dong hạn chế dùng sức, giữ cho những pha quyết định. Còn chuyện lương cao ngoài chuyên môn thì hấp dẫn về truyền thông và ngoài sân cỏ Lee khác hẳn với các ngoại binh nên lương cao có gấp cả 10 lần cũng có thể hiểu được.

Chỉnh sửa cuối:

cadillacsixteen

Xe tăng
Nhín mấy thằng Braxin đá chán quá, cứ như đá cho vui ấy
mẹ, cháu văng tục cái. ko rõ mua mấy cái thằng đó làm gì, trong khi đó VN đang có thế hệ cầu thủ trẻ tài năng dàn trải từ u13 - u21
có cụ nào xem cái trận của Hà Tĩnh đá Quảng Ninh, có thằng Đen - ko rõ Brazil hay ko?? Đội HT được 2 quả Pen nó đá hết và đá hỏng hết ^:)^ ^:)^ ^:)^
đang dẫn 1 bàn, cuối cùng bị thua ngược 1-2 ( nếu thằng Đen đó ghi 2 bàn thì HT nó có 3 điểm rồi);

cadillacsixteen

Xe tăng
Lee cao 1m70, nặng 70kg đó cụ, như này là thừa cân ấy chứ. Tầm tuổi và đẳng cấp của Lee để đá nhiệt như lớp trẻ cần khẳng định tên tuổi là k thể và e nghĩ bhl cũng ko yc cần thiết phải vậy. Tuổi này và lối đá của Lee Nguyễn là phải đá kiểu thong dong công tử ít va chạm tránh mất sức mới tồn tại và kéo dài sự nghiệp được. Siêu nhân như Cr7 2 năm nay cũng phải đá thong dong hạn chế dùng sức, giữ cho những pha quyết định
cách đá của Lee cháu ko nói. ý cháu là nhìn rõ gầy hơn cụ ạ; có da thịt thì chắc sẽ đá hay hơn nữa =D>=D>;

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cách chạm bóng và chuyền bóng thì thấy đẳng cấp của Lee Nguyễn thế nào rồi. Chờ nhiệt huyết của a ta với đội bóng thế nào nữa thôi

juve99

Xì hơi lốp
cách đá của Lee cháu ko nói. ý cháu là nhìn rõ gầy hơn cụ ạ; có da thịt thì chắc sẽ đá hay hơn nữa =D>=D>;
E thấy thông số 1m7, 70kg là hơi thừa cân với người Á đông rồi. E vẫn thích Lee để râu tóc đeo bờm như khi đá bên Mỹ hơn. Nhìn nó chất và khác bọt và giống chiến binh hơn 😁 . Còn cc đừng thắc mắc lương, Lee về TP đá nó kéo thêm hàng ngàn khán giả và các hiệu ứng khác dù chuyên môn và đóng góp cho đội chưa chắc đã bằng mấy chú khác.

cadillacsixteen

Xe tăng
E thấy thông số 1m7, 70kg là hơi thừa cân với người Á đông rồi. E vẫn thích Lee để râu tóc đeo bờm như khi đá bên Mỹ hơn. Nhìn nó chất và khác bọt và giống chiến binh hơn 😁 . Còn cc đừng thắc mắc lương, Lee về TP đá nó kéo thêm hàng ngàn khán giả và các hiệu ứng khác dù chuyên môn và đóng góp cho đội chưa chắc đã bằng mấy chú khác.
trông như samurai cụ nhể: cháu cũng khoái hình ảnh đấy: hay anh Lee về đây muốn hình thức như dân việt thích kiểu đẹp đẹp trai hàn ( mày râu nhẵn nhụi, áo quần bảnh bao

về chỉ số: cao 170 cm và nặng 70 Kg - thì cháu nhớ có thông tin đây là chỉ số chuẩn mà Cụ: chiều cao bằng cân nặng

• Vodka
Reactions: UFA

juve99

Xì hơi lốp
trông như samurai cụ nhể: cháu cũng khoái hình ảnh đấy: hay anh Lee về đây muốn hình thức như dân việt thích kiểu đẹp đẹp trai hàn ( mày râu nhẵn nhụi, áo quần bảnh bao

về chỉ số: cao 170 cm và nặng 70 Kg - thì cháu nhớ có thông tin đây là chỉ số chuẩn mà Cụ: chiều cao bằng cân nặng
Lí tưởng hình như là -5 cụ ah. Dân tt thì e ko rõ chuẩn ntn nhưng theo dõi cầu thủ nội ngoại thì đa số cân nặng thấp hơn chiều cao ( bỏ số 1m ra ko nhiều cụ lại vặn vẹo :)) ). Trận hôm qua hay và mượt mà nhất trên sân phải là Quách Tân, mà xem tiền đạo Hà Tĩnh chân gỗ quá gỗ. TP đá chưa có bài gì, HT đủ người thì k có cửa mà ăn

nguyenhoang_gac

Xe buýt
ha ha ha... cụ lại nói em Đức với cụ Lee; kể cả cụ chê Đức nhưng so với Lee, thì em mà là Đức em vẫn phổng mũi =D> :D **==
cháu thấy Đức đúng là đá lối đá hiện đại, nhưng level thì rõ ràng ko bằng Lee, giống như giờ em bảo: Lee đá hay quá, nhưng vẫn thấp hơn Andres Iniesta =D>=))
Ý em là cách đá, như PVĐ cũng là dạng hiếm của bóng đá VN.

cadillacsixteen

Xe tăng
Lí tưởng hình như là -5 cụ ah. Dân tt thì e ko rõ chuẩn ntn nhưng theo dõi cầu thủ nội ngoại thì đa số cân nặng thấp hơn chiều cao ( bỏ số 1m ra ko nhiều cụ lại vặn vẹo :)) ). Trận hôm qua hay và mượt mà nhất trên sân phải là Quách Tân, mà xem tiền đạo Hà Tĩnh chân gỗ quá gỗ. TP đá chưa có bài gì, HT đủ người thì k có cửa mà ăn
công nhận GTQT đá hay nhất trận hôm qua, có quả xuống biên, giật gót kiểu CR7 và chuyền vào, ngon cụ ạ :D ~X(

colangxxi

Xe buýt
Lee Nguyễn trận qua đá tạm ổn rồi. Hi vọng 1 thời gian nữa sẽ toả sáng

cadillacsixteen

Xe tăng
"King Leandro" đã lên tiếng sau khi nghe tin Lee Nguyễn về thi đấu tại VN

Đọc bài này và nhìn Video cuối, thấy tội chú Lee, xin bóng chưa được cho - hy vọng các trận đấu tới sẽ nhận đc nhiều hơn

"Thời đó, tôi và Lee Nguyễn là những tiền vệ tấn công hay nhất V.League. Đến giờ Lee Nguyễn vẫn thể hiện được điều đó nhờ phẩm chất kỹ thuật tuyệt vời. Cậu ấy vẫn tự tạo ra nhiều không gian trên sân. Tuổi tác không phải vấn đề với Lee, cậu ấy có thể đá được thêm vài năm nữa".

"Nhìn Lee đá bóng, tôi lại thấy nhớ bóng đá Việt Nam, chỉ muốn quay lại thi đấu. Tôi vẫn có thể đá đỉnh cao dù đã 37 tuổi. Với những cầu thủ như chúng tôi, càng lớn tuổi đá càng hay. Dù V.League có thay đổi như thế nào, tôi sẵn sàng trở lại nếu nhận được đề nghị", Leandro cho biết.

Leandro: 'Nhìn Lee Nguyễn thi đấu, tôi lại nhớ bóng đá Việt Nam'

kid1234

Xe buýt
mẹ, cháu văng tục cái. ko rõ mua mấy cái thằng đó làm gì, trong khi đó VN đang có thế hệ cầu thủ trẻ tài năng dàn trải từ u13 - u21
có cụ nào xem cái trận của Hà Tĩnh đá Quảng Ninh, có thằng Đen - ko rõ Brazil hay ko?? Đội HT được 2 quả Pen nó đá hết và đá hỏng hết ^:)^ ^:)^ ^:)^
đang dẫn 1 bàn, cuối cùng bị thua ngược 1-2 ( nếu thằng Đen đó ghi 2 bàn thì HT nó có 3 điểm rồi);
thằng đó tên là Du ni o Cờ lau đê xia hôm qua đá với HCM cũng như hạch, đít thì to :))

cadillacsixteen

Xe tăng
mà em nghe nói Phương Vertu cũng là dân Hà Tĩnh đấy; có khi đưa ông em về đá HT mới ngon được :D =D> =))

xbadboyz

Xe điện
Hôm qua HT quá cùi chứ không vật chết HCM roài. Đá như Lee làm cảnh thôi chứ trình độ cũng chỉ ngang mấy ngoại binh khác ở VL.

f1_hn

Xe container
Hôm qua HT quá cùi chứ không vật chết HCM roài. Đá như Lee làm cảnh thôi chứ trình độ cũng chỉ ngang mấy ngoại binh khác ở VL.
Làm cảnh bên Mẽo cả chục năm nay cụ nhỉ :)

antidau

Tháo bánh
mà em nghe nói Phương Vertu cũng là dân Hà Tĩnh đấy; có khi đưa ông em về đá HT mới ngon được :D =D> =))
Phủi đá gì
Nhìn gương Phong bướm ở Viettel
Mùa 2020 14 trận ghi 2 bàn
Mùa 2019 17 trận 1 bàn

Khối lượng vận động của Phủi và Vleague quá khác biệt

Chỉnh sửa cuối: