[Funland] Lên lớp 1 nên cho học trường nào đây các cụ : Trường Làng, Đ Thị Điểm, Lê Quý Đôn...

sthd

Xe lăn
Đừng thần thánh hóa. Vẫn đầy suất ngoại giao đấy. Được mỗi cái cô giáo không đe dọa làm hs sợ thôi

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Trước mỗi mùa tuyển sinh lớp 1 hang năm, nhà trường DTD thường tổ chức lớp học làm quen/ nhập môn lớp một (lời cô hiệu trưởng) chứ không phải luyện thi. Thực tế các con được học và rèn các kỹ năng với các đề bài tương tự đề thi đầu vào.

Lớp nhập môn này gọi là CLB Tuổi Thơ, thong thường tuyển sinh tháng 1-2 và mở lớp vào tháng 3, học tuần 1 buổi trong 3 tháng vào các ngày thứ 7 hang tuần, học phí + xe + ăn tong cộng gần 4 triệu.

Các cụ có điều kiện cho con học thì khi thi sẽ không bỡ ngỡ. Cu con nhà em năm ngoái không kịp đăng ký nên tự ôn, vẫn thi được vào. Em thấy chương trình học của con hay (không quá khó hay dễ, hay lên lớp trên sẽ nặng hơn thì em chưa biết) mà con có thể tự học mỗi tối khoảng 30' là xong.
Hiện trạng f1 nhà cụ học hành ra sao ạ

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Cả nhà em( con cháu) tổng cộng 4 đứa học Doàn TD, và bạn em con học ở Doàn Thị điểm sau đó chuyển về kim đồng em có ý kiến sau:
Học trường tư: ngoài học về văn hóa và kiến thức, thì kỹ năng sống là 1 phần rất quan trọng trong chương trình giáo dục, tỷ lệ này cao hơn hẳn so với trường tư, thấy con đi học về tự tin hơn, các kỹ năng khác tốt hơn, tiếng anh tốt hơn, và cái quan trọng nhất mà em thích đó là lễ tết,nhà giáo không cần phải phong bao phong bì gì hết, chả phải quà cáp và sợ con mình bị ghét, hoặc nhiều hơn hoặc ít hơn phụ huynh khác...,
Trường tư: thằng bạn em bảo sau khi học đoàn thị điểm về Kim đồng thì chán, học chữ học toán, văn thì nặng hơn, các giao lưu ngoại khóa ít hơn, còn kết quả học tập em không dám so sánh vì nó là cả quá trình, tết lễ phải biếu tiền, quà cho cô chủ nhệm đều như vắt chanh........
Trường công trường tư thì em không quan tâm nhiều, quan tâm lớn nhất đó là môi trường giáo dục nó phải đúng giáo dục, đó là giáo dục thành người đầu tiên đã rồi mới nói chuyện kiến thức, và phải công bằng cho tất cả các con cũng như các phụ huynh ít tiền hoặc nhiều tiền.........
Sao đang học lại chuyển cụ

Nhật Hân

Xe buýt
Số nhà 28 ngõ 104 phố Đức Giang-Long Biên-Hà Nội
Website
www.facebook.com

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Thôi, nghe các cụ phân tích em lại càng thêm hoang mang sờ tai.... Phát này em phải cố thật rồi, em đi nộp tiền cho con ở DTD đây, có cụ nào can em nữa không...8-> T7 này có cụ nào đưa con đi học ko ạ? Thôi em cứ cho Tham gia CLB tuổi thơ xem nhận thức của con đến đâu, có hào hứng đi học ko?
Cháu nhà cụ học hành sao roai

stone_lamp

Xe điện
Nhà em hộ khẩu giảng võ mà sang năm con em mới vào lớp 1. Đang lo không biết cho con học trường công hay dân lập hay nước ngoài đây.
Con gấu nhà em thì nó tìm ra có cả rừng trường đốt tiền cái gì sing ở vincom với well gì gì đấy 400 củ/ năm. Em thì em đang phản đối.
Học cái kiểu trường đó là theo nó suốt đời luôn.
Các cụ tư vấn cho em nên cho con vào kim đồng đúng hộ khẩu hay cho ôn thi NS, ĐTD ạ

Phập

Xe điện
Trước mắt em hỏi nhà cụ ở đâu, có gần NTC kg, tại sao thích học ở đó, thích vào lớp pháp làm giề? Sau đó tư véo tiếp nha
Nhà cháu cũng gần NTC cụ ạ nhưng lại trái tuyến. Nhà cháu muốn cho F1 học ở đó vì nhiều lý do, đưa đón cũng thuận tiện, trường sở cũng ổn, quan trọng nhất nó là trường công chứ cũng không yêu trường tư lắm. Lớp Pháp thì muốn vào vì gia đình có định hướng riêng cho cháu sau này nên thiết tha vào đó.

Cụ véo cháu tiếp đi.

ORIJEANS

Xe container
- Cô hiệu trưởng nói em thấy quen quen.
- Phải chuẩn bị kiến thức F1 nhà mình khá tốt, thì mới thi đươc hay luyện kiểu để thi. Em thấy mục nhìn tranh kể chuyện thì lớp 2 f1 nhà em mới học. Đầu vào kinh thật.
Cái kể chuyện này e cũng đã phân tích rồi.

Con e hôm phỏng vấn nó cũng nói luôn là cô cho bức tranh là nó lắc đầu k biết luôn. Sau đó nó bảo cô nói là con tưởng tượng được gì thì cứ nói thì nó nhìn 1 lúc rồi chém gió. CHUYỆN CHÚNG NÓ KỂ K CẦN HAY, K CẦN HẤP DẪN, NHƯNG TƯỞNG TƯỢNG TỐT, PHONG PHÚ, LOGIC LÀ OK. Kể hay thì e cũng chịu chứ đừng nói là chúng nó. :D

Dr.Teng

Xe buýt
Trường nào cũng đc cụ nhưng:
- Môi trường tốt chút (thầy cô, phụ huynh),
- K đề cao quan hệ thầy cô/ học thêm => cái này là mệt.
Hai đưa nhà em học Marie Curie cũng ổn nhưng chất lượng năm nay đi xuống quá.

quangp5

Xe điện
Em hóng! Cũng đang lăn tăn sang năm F1 đi học. Hộ khẩu nhà em thì ở phường Kim mã, BĐ. Nơi ở hiện nay thì Nhân Chính, TX. Không biết có nên chuyển khẩu về TX không để cho F1 đi học trường Nhân Chính hay là cứ để hộ khẩu BĐ rồi cho thi vào dân lập.

edc

Xe lăn
Cái kể chuyện này e cũng đã phân tích rồi.

Con e hôm phỏng vấn nó cũng nói luôn là cô cho bức tranh là nó lắc đầu k biết luôn. Sau đó nó bảo cô nói là con tưởng tượng được gì thì cứ nói thì nó nhìn 1 lúc rồi chém gió. CHUYỆN CHÚNG NÓ KỂ K CẦN HAY, K CẦN HẤP DẪN, NHƯNG TƯỞNG TƯỢNG TỐT, PHONG PHÚ, LOGIC LÀ OK. Kể hay thì e cũng chịu chứ đừng nói là chúng nó. :D
kể chuyện nó cần ngôn ngữ tốt, chứ tư duy lôgic là 1 yếu tố thôi. Bé có thể nhận biết đó là cái gì, vật gì, muốn nói lắm. nhưng chưa thể nói bật được cái điều muốn nói. Đặc biệt những bé chậm nói, cho dù tư duy logic tốt.

An Tôn

Xe tải
Nhà e cũng hóng các cụ, nhưng F1 nhà e chuẩn bị lên cấp 2, em lập topic mới vậy ạ

edc

Xe lăn
Vâng ngôn ngữ nó là vỏ bọc của tư duy, nói như cụ cũng đúng, một người hài hước chắc chắn là một người thông minh nhưng một người thông minh chưa chắc đã hài hước phỏng cụ.

Em thấy cụ Jeans nói cũng đúng, nhà trường test đầu vào với số lượng khá đông, về cơ bản cũng chỉ cần các cháu tư duy vậy là đủ để đảm bảo các cháu theo được.
Nếu như cụ nói thì nhà vật lý Stephan Hawking sẽ không có giá trị sử dụng và chả bao giờ có cơ hội đóng góp được gì cho nhân loại. Bản thân ông bị tật.
Nếu bài test đấy chuẩn thì lớp học toàn con gái. vì mấy cháu gái khả năng về ngôn ngữ, tư duy, nhanh nhạy.....tốt hơn nhiều mấy bé zai lúc còn nhỏ.

HenHero

Xe hơi
Nhà cháu cũng gần NTC cụ ạ nhưng lại trái tuyến. Nhà cháu muốn cho F1 học ở đó vì nhiều lý do, đưa đón cũng thuận tiện, trường sở cũng ổn, quan trọng nhất nó là trường công chứ cũng không yêu trường tư lắm. Lớp Pháp thì muốn vào vì gia đình có định hướng riêng cho cháu sau này nên thiết tha vào đó.

Cụ véo cháu tiếp đi.
Nếu gần thì học là ok, có cái lớp đông lắm 60-70/lớp, lớp pháp thì ít, nhưng cụ phải cân nhắc kỹ đấy kẻo lại dở. Hồi trước cũng xin hộ nhiều con vào đó nhưng sau đa phần ai cũng thấy dở, tất nhiên còn do định hướng từng gđ. Em quan điểm chọn lớp chứ không chon trường, chọn cô giáo giỏi, có tâm thì hay nhất

khoicimas

Xe hơi
Trên này cũng nhiều hổ các cụ nhỉ, em cũng hóng vì năm nay hổ nhà em cũng vào lớp 1

cháu lên 3

Xe container
Học đón đầu. k theo số đông
Học ngoại ngữ đón đầu là 1 sai lầm cực nghiêm trọng, em làm ngành giáo dục em chứng kiến nhiều rồi. Nói chung là học tiếng anh là chuẩn nhất, đi đâu cũng dùng được

cháu lên 3

Xe container
Xét về mặt bằng chung đi pháp vẫn ngon, chưa bàn đến về hay ở.
Vâng cơ bản đi Pháp vẫn ngon, nếu xác định con cái định cư thì học sớm là chuẩn, ngoài ra có thể chọn lựa nhiều nước khác đang rất rộng cửa đón chào du học sinh VN. Nếu nói về học thì Pháp còn thua xa Mỹ, Úc, Canada, New,...