Đánh giá Leo đèo cao EcoSport và Vios số sàn

longdelta

Xe tăng
Các cụ cứ nói thế nào chứ morning van nhập 2011 em đi 3 người (e lái và 2 cô bé mỗi cô gần 60kg) leo lên đền thường vườn quốc gia Ba vì vẫn ok ạ. Mấy đoạn cua tay áo và dốc thì phải về số D1 hết ạ :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Các cụ cứ nói thế nào chứ morning van nhập 2011 em đi 3 người (e lái và 2 cô bé mỗi cô gần 60kg) leo lên đền thường vườn quốc gia Ba vì vẫn ok ạ. Mấy đoạn cua tay áo và dốc thì
phải về số D1 hết ạ :D
Đi được nhưng nhọc thôi :D

Trung_hawee

Xe buýt
Em thì trả biết thế nào chứ con gentra của em đi Mai Châu-Mộc Châu và đi Lai Châu suốt máy có 1.5 số sàn mà em thấy nhàn tênh kể cả đề pa lên dốc cũng bt.
Đi số tự động thì sướng hơn thật nhưng cụ hỏi dân vùng cao trên đó thì sẽ thấy 10ng chọn số sàn 11ng ý họ ko chọn số tự động đâu..:))

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em thì trả biết thế nào chứ con gentra của em đi Mai Châu-Mộc Châu và đi Lai Châu suốt máy có 1.5 số sàn mà em thấy nhàn tênh kể cả đề pa lên dốc cũng bt.

Đi số tự động thì sướng hơn thật nhưng cụ hỏi dân vùng cao trên đó thì sẽ thấy 10ng chọn số sàn 11ng ý họ ko chọn số tự động đâu..:))
Quan trọng là cụ đi leo đèo giữa xe số sàn và tự động sẽ thấy cái nào hơn. Em đi số sàn thấy OK nhưng khi đi tự động Eco thì thấy sướng hơn nhiều.

Còn ở vùng cao, họ mua số tự động có tính năng khởi hành ngang dốc thì họ sẽ có lựa chọn ;))

Nếu tự động mà ko có khởi hành ngang dốc thì phải đi phanh tay cũng nhọc nên có thể vùng cao họ thích đi số sàn thôi.

Cá nhân em thì thấy Eco tự động leo đèo sướng hơn nhiều Vios số sàn. Đây là so sánh giữa 2 con xe này chứ ko phải với các xe khác :D

tmlan

Xe tải
Lấy một hãng xe có động cơ khoẻ, đầm, chắc, an toàn cao ra so sánh với Toy thần thánh, e chán chẳng muốn tham gia

vanvuong

Xe điện
Chắc tại em đi số sàn nhiều nên chân to.
Thường dừng ngang dốc em đỡ côn với tì ga cho xe không tụt dốc, lưu ý không bám sát mấy xe cùng chiều, cũng dễ mà :).
Trống đường là đè ga nhả côn, xe nào cũng chạy vù vù :)).

Trung_hawee

Xe buýt
Em thì đi phượt = 2 con này suốt
Nói chung cứ xe nhiều xiền và tự động thì nhàn hơn là chắc chắn rồi.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Lấy một hãng xe có động cơ khoẻ, đầm, chắc, an toàn cao ra so sánh với Toy thần thánh, e chán chẳng muốn tham gia
Đây là trải nghiệm thực tế thôi cụ. Cụ nói như là so sánh khập khiễng ý nhỉ :D nó cunhx ko lệch giá nhau nhiều, máy móc số chấm cũng thế. Khác nhau số sàn và số tự động.

Nếu bảo so sánh 1.5 ecoboost của Ford với Vios thần thánh thì mới là khập khiễng chứ cụ?

Theo cụ EcoSport so với ai trong dòng họ Toy thì cụ ko chán? :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Chắc tại em đi số sàn nhiều nên chân to.

Thường dừng ngang dốc em đỡ côn với tì ga cho xe không tụt dốc, lưu ý không bám sát mấy xe cùng chiều, cũng dễ mà :).
Trống đường là đè ga nhả côn, xe nào cũng chạy vù vù :)).
Vâng, ở miền Bắc em thấy có Đồng Văn và Điện Biên là ghê gớm nhất thì phải, em chưa có điều kiện leo Điện Biên nhưng leo Đồng Văn thì ngon dù rất nhiều người đi đến Hà Giang phải đổi xe hoặc thuê lái riêng. Đi Cao Bằng thì cũng mấy lần, chỉ cao chứ ko khó đi.

Em làm so sánh ý cũng chỉ là muốn nói số sàn đi đèo dốc tốt nhưng số tự động đời mới leo sướng hơn nhất là xe có tính năng khởi hành ngang dốc :D

tmlan

Xe tải
Đây là trải nghiệm thực tế thôi cụ. Cụ nói như là so sánh khập khiễng ý nhỉ :D nó cunhx ko lệch giá nhau nhiều, máy móc số chấm cũng thế. Khác nhau số sàn và số tự động.

Nếu bảo so sánh 1.5 ecoboost của Ford với Vios thần thánh thì mới là khập khiễng chứ cụ?

Theo cụ EcoSport so với ai trong dòng họ Toy thì cụ ko chán? :D
Hehe, cứ lấy xe Ford ra so với thánh lật của Toy là em vui cụ ạ. Lại vừa có vụ nữa liên quan đến thánh lật đấy.
http://autoxe.net/doi-song/toyota-fortuner-2017-tai-nan-nat-bet-lo-vo-mong-manh-tui-khi-ben-chat.html

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

tmlan

Xe tải
Hahaha em kia hơn 1 tỏi, Eco rẻ gần bằng 1 nửa thì so gì. Riêng cái lật là nó đã lật giỏi hơn rồi =)) sao mà so nổi :v
Em thích cụ rồi đấy, nhiều người cứ khen Toy mãi nhưng không biết Toy hơn Ford ở điểm gì, riêng cụ nhận ra ngay.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em thích cụ rồi đấy, nhiều người cứ khen Toy mãi nhưng không biết Toy hơn Ford ở điểm gì, riêng cụ nhận ra ngay.
Em đi Vios mấy năm rồi

Toy hơn ở cái về quê sang chảnh hơn Ford vì ai cũng biết Toy còn Ford thì ít biết

Toy hơn ở giá trị bán lại, dùng chán bán về quê mata giá ít

Còn các cái khác thì Toy chả có gì để so với Ford ở cùng phân khúc giá

LangThangBG

Xe hơi
E chưa leo đẹo lội suối nhiều nhưng e thấy cái điều hiển nhiên là ở đâu xe AT cũng sướng hơn MT!
Đây là cảm nhận của riêng e ạ!

Tung.ViosECVT

Xe hơi
Cụ chủ ví Eco số At vs vios số sàn thì e chịu rồi

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cụ chủ ví Eco số At vs vios số sàn thì e chịu rồi
Sao chịu? Cụ nói lý do chịu xem nào?

Phần lớn mọi người quan niệm số sàn đi khỏe hơn nhất là trèo đèo lội suối. AT đi phố thích hơn

Tung.ViosECVT

Xe hơi
Sao chịu? Cụ nói lý do chịu xem nào?

Phần lớn mọi người quan niệm số sàn đi khỏe hơn nhất là trèo đèo lội suối. AT đi phố thích hơn
Đây, thứ nhất vios số sàn rẻ hơn hẳn eco số tự động
Thứ 2, xe eco dù gì cũng thiên về chạy địa hình hơn, điển hình như gầm cao, cân bằng điện tử đầy đủ, hơn nữa hộp số 6 cấp bánh răng chứ ko phải CVT, tận 6 cấp lận, con vios dù số sàn cũng chỉ 5 cấp thôi.
Thứ 3: e đang sở hữu vios cvt, dù có giả lập tận 7 cấp nhưng dù mang đi leo đèo ắt hẳn cũng ko ăn được con eco, mặc định toy nó hướng đến tiết kiệm nhiên liệu nên xe chạy dù tự động hay sàn cũng ko được bốc như xe ford đây
Cụ có thể xem cụ Hùng Lâm bên Xehay test con eco:
Còn con vios thì đây:
E bảo đảm cụ xem xong cả 2 sẽ có câu trả lời

Xe cỏ cũ

Xe điện
Đi số sàn leo đèo dốc cũng có cái hay, nhưng phải đi quen MT rồi. Ví dụ về tắt số (4 về 2, rồi lên lần lượt) thích nhất là về tât số để vượt nhanh ở 1 đoạn ngắn, xuống dốc dài MT hãm máy thích hơn AT. Eco thì cũng lắc lư và yếu lém, đèo dốc phải xe to mới thích :)

willboy

Xe buýt
Cụ nói buồn cười, điều kiện em có thế mà cần leo thì em phải cố thôi chứ. Cụ ở trển cần cụ ý vẫn bem cả Morning đó thôi. Em đi đèo Đồng Văn vẫn nhiều người đi xe nhỏ, em cày Vios vẫn còn lịch sự chán

Khi nào có điều kiện em làm con Lexus 570 leo cho máu, giờ cùi đi xe cùi nên đánh giá cảm nhận tí :)) cảm giác quay tay ở Đồng Văn bằng Vios cũng rất chi là thú vị
Có gì đi nấy, matiz, morning, đi được tuốt, xe nhỏ thì để ý chút thôi...... nhưng đi xe máy cung Hà Giang là thích nhất!