Thảo luận Lexus IS250 tư vấn

couto_hung

Xe tăng
5,8 vạn miles, tâm 10 vạn km. Xe qua 2 đời chủ thì em nghĩ km sẽ không chuẩn. Qua em tham khảo bạn bè khả năng em lại chờ crv mới cụ ạ, em đang đi Ecosport 2016, tự nhiên đôi sang em lexus Is lại bỏ thêm tiền, mà rủi ro đánh cươc nên em thôi. Cảm ơn cụ tư vấn nhật tình.

đem con ecosport giẻ rách so với Lex thì hài quá

nhìn cái phanh tang trống là đã thấy ko ngửi dc rồi

hyundaii30

Xe tăng
đem con ecosport giẻ rách so với Lex thì hài quá

nhìn cái phanh tang trống là đã thấy ko ngửi dc rồi
So bì gì, cụ nói hơi quá! Đang nhờ cụ ấy tư vấn để đổi xe, ai chẳng biết lexus đẳng cấp, có điều 1 em gần 10 niên thì cũng phải đánh cược để đổi.

couto_hung

Xe tăng
So bì gì, cụ nói hơi quá! Đang nhờ cụ ấy tư vấn để đổi xe, ai chẳng biết lexus đẳng cấp, có điều 1 em gần 10 niên thì cũng phải đánh cược để đổi.

ecosport là xe hạng A, ngắn ngủn bé tí, cỡ như con Mỏning, còn nhỉ hơn cả Vios nữa

it ra đem con focus 4d 2013 titanium ra so còn đỡ khập khiễng

hyundaii30

Xe tăng
ecosport là xe hạng A, ngắn ngủn bé tí, cỡ như con Mỏning, còn nhỉ hơn cả Vios nữa

it ra đem con focus 4d 2013 titanium ra so còn đỡ
khập khiễng
Cụ giảng đạo nhiều quá! Em nói lại không phải đưa con Eco ra đê so sánh nhé. Cụ có kiến thức về con lexus is 250 thi tư vấn, chứ em không vào để so với sánh vớ vấn như cụ nói.

couto_hung

Xe tăng
Cụ giảng đạo nhiều quá! Em nói lại không phải đưa con Eco ra đê so sánh nhé. Cụ có kiến thức về con lexus is 250 thi tư vấn, chứ em không vào để so với sánh vớ vấn như cụ nói.
e chưa chạy nên ko phán, nhưng is là chiếc xe cầu sau nổi tiếng nên chạy cung giống như Mẹc C

còn innova, vios chạy taxi cả 6-70 vạn rồi thải ra chạy dịch vụ ầm ầm có sao đâu?

cụ chỉ cần đi ktra chếch choác kỹ là chạy vè vè ngay

hyundaii30

Xe tăng
e chưa chạy nên ko phán, nhưng is là chiếc xe cầu sau nổi tiếng nên chạy cung giống như Mẹc C

còn innova, vios chạy taxi cả 6-70 vạn rồi thải ra chạy dịch vụ ầm ầm có sao đâu?

cụ chỉ cần đi ktra chếch choác kỹ là chạy vè vè ngay
Vâng! Em nhìn con Is250 2007 chỗ cụ Tatrung đang bán cũng máu lắm, thu nhập thì đủ sức nuôi nó nhưng ngại xe cũ, với chưa có kinh nghiệm sử dụng dòng xe này nhỡ mua 1 thời gian nó đổ bệnh thì cũng mệt khéo tiền sửa bằng tiền mua cái xe, nên em phải hỏi han các cụ có kinh nghiệm tư vấn mới cân nhắc mua.

SpecX7426

Xe tăng
Vâng! Em nhìn con Is250 2007 chỗ cụ Tatrung đang bán cũng máu lắm, thu nhập thì đủ sức nuôi nó nhưng ngại xe cũ, với chưa có kinh nghiệm sử dụng dòng xe này nhỡ mua 1 thời gian nó đổ bệnh thì cũng mệt khéo tiền sửa bằng tiền mua cái xe, nên em phải hỏi han các cụ có kinh nghiệm tư vấn mới cân nhắc mua.
Nếu cụ máu thì E giúp cụ check và tư vấn sử dụng và kỹ thuật dòng này cho cụ. E cũng có mấy năm kinh nghiệm đi dòng này nên về cơ bản chẳng ngại gì. Với lại cụ cũng phải thích tìm hiểu, mó máy trải nghiệm tý mới hay. Chứ nếu chỉ đơn giản là mua xe để làm phương tiện thì E khuyên cụ mua xe mới cho lành!

duvanlai

Xe tải
đồng ý với bác.dù j nó cũng 10 năm rồi.cái gì cũng có giá của nó.không tự nhiên mà nó còn 7.800 . còn xã hội mà bác. nếu thích khâu oai thì thêm tí tiền chơi hẳn con s550 2006 thì ra đường oai ghê gớm luôn.cụ nhỉ )))

hyundaii30

Xe tăng
đồng ý với bác.dù j nó cũng 10 năm rồi.cái gì cũng có giá của nó.không tự nhiên mà nó còn 7.800 . còn xã hội mà bác. nếu thích khâu oai thì thêm tí tiền chơi hẳn con s550 2006 thì ra đường oai ghê gớm luôn.cụ nhỉ )))
Ở việt nam ngại nhất cái khoản phụ tùng đắt, không viêc chơi xe cũ dòng cao cấp đời sâu sâu như lex, hay mec, bim thì cũng không phải vấn đề. em nghĩ nhiều khi chơi xe cũng là đam mê, chứ để đi lại thì đã không nghĩ đến viêc đổi xe cũ cụ ạ. Đi mec S hay E hay lex lủng gì cũng là ước mơ của khối cụ nhà mình cụ nhỉ!, có điều nó chưa phù hơp với điều kiện thôi. Em thì thích lâu rôi, nhưng mua xe mới mất cơ hội đầu tư làm ăn, mua xe cũ thì sợ đổ bệnh, nên tìm con nào nó lành lành chút nuôi đỡ vất. Lex chắc sẽ lành hơn Mec, mec có thể lành hơn Bim và nuôi sẽ đỡ tốn kém hơn.

duvanlai

Xe tải
Ở việt nam ngại nhất cái khoản phụ tùng đắt, không viêc chơi xe cũ dòng cao cấp đời sâu sâu như lex, hay mec, bim thì cũng không phải vấn đề. em nghĩ nhiều khi chơi xe cũng là đam mê, chứ để đi lại thì đã không nghĩ đến viêc đổi xe cũ cụ ạ. Đi mec S hay E hay lex lủng gì cũng là ước mơ của khối cụ nhà mình cụ nhỉ!, có điều nó chưa phù hơp với điều kiện thôi. Em thì thích lâu rôi, nhưng mua xe mới mất cơ hội đầu tư làm ăn, mua xe cũ thì sợ đổ bệnh, nên tìm con nào nó lành lành chút nuôi đỡ vất. Lex chắc sẽ lành hơn Mec, mec có thể lành hơn Bim và nuôi sẽ đỡ tốn kém hơn.
vầng. chuẩn bác ạ.em ít tuỏi. mới 28. cũng đi xe cỏ.đang thèm 1 con mec E điên đảo.mục tiêu của em là sang năm kiếm 1 con độ 1.5 tỏi )))))

hyundaii30

Xe tăng
vầng. chuẩn bác ạ.em ít tuỏi. mới 28. cũng đi xe cỏ.đang thèm 1 con mec E điên đảo.mục tiêu của em là sang năm kiếm 1 con độ 1.5 tỏi )))))
Chơi Mec cũ gặp Trungjapan là ổn! Thấy có tiêu chí rõ ràng hỗ trợ anh em, cũng chưa thất phốt phát nào. Hi

dogogianguyen

Xe hơi
Website
noithatgianguyen.com
E ko biết xe nào bán, cụ lên Bonbanh.com tìm xem.
Bệnh kinh niên thì cũng tuỳ xe nhưng cơ bản là lành.
Cụ mua xe cũ nên chú ý các điểm sau ngoài tai nạn ảnh hưởng khung gầm, ngập nước, giấy tờ pháp lý,..:
1. Thước lái (nếu thay là 40 -120tr tuỳ nhập ngoài hay thay hãng), ktra xem chụp cao su thước lái bị rách ko? Cần phải mở cả tấm ốp nhựa ra xem vì nhiều thợ lười tháo ktra, kể cả ở hãng.
2. Kiểm tra độ chụm xem có bị sai lệch nhiều ko? E định kỳ cân chỉnh 6 tháng/lần
3. Kiểm tra vành xem có bị méo ko? Vì vành 18 lốp mỏng sập ổ gà là méo ngay.
4. Kiểm tra lốp xem có khớp thông số trên khung xe và trên đăng kiểm ko? Tiện check luôn xe có bị tua countermet ko khi xem date lốp (nếu lốp zin theo xe)
5. Kiểm tra đĩa phanh, má phanh, cupen còn tốt ko, đĩa phanh mòn đều ko.
6. Rotuyn thước lái đến kỳ phải thay (E mới thay xong mặc dù mới hơi rơ chút chút nhưng ảnh hưởng cảm giác lái tương đối)
7. Bóng đèn xenon đến kỳ phải thay, bật lên xem ánh sáng có đều màu ko, thấy ánh tím là chuẩn bị phải thay; check hệ thống liếc lái của đèn cos hoạt động tốt ko bằng cách để công tắc đèn ở ON, đề nổ, rọi vào bức tường trước mặt xem hệ thống đèn tự điều chỉnh lên xuống rồi mới đưa về vị trí cân bằng; lái xe ở tốc độ 30km/h rồi vào cua xem đèn có liếc theo góc lái ko.
8. Kiểm tra cao su giữ thanh cân bằng xem có bị bục lót bố ko? Nếu bục thì phải bục đều và cần thay thế.
9. Kiểm tra các tính năng khác như hộp số, lẫy số thể thao, các chức năng tăng tốc, đi đg trơn trượt, sưởi ghế, mát ghế, CD 6 đĩa xem có bị lỗi ko, ...
Nói chung là cũng tương đối nhiều thứ, nên E mới bảo là khi nào cụ định chốt E nào đấy thì rủ E qua check 1 lượt bên cạnh thợ ruột của cụ.
Còn khi cụ đã mua rồi thì cần bắt bệnh hoặc mua phụ tùng thay thế thì E cũng có thể hỗ trợ cụ được.
Em phải đăng nhập kính cụ 1 ly. E đoán cụ là người rất đam mê và yêu xe. Có tư vấn của cụ thì cụ chủ thớt khác gì Lưu Bị gặp được Khổng Minh

SpecX7426

Xe tăng
Em phải đăng nhập kính cụ 1 ly. E đoán cụ là người rất đam mê và yêu xe. Có tư vấn của cụ thì cụ chủ thớt khác gì Lưu Bị gặp được Khổng Minh
Hihi cảm ơn cụ! E đã dùng xe nào thì E sẽ tìm hiểu tương đối kỹ về xe đó (tính năng lẫn kỹ thuật). Mỗi lần bảo dưỡng sửa chữa là cơ hội để học hỏi thêm cụ ạ! Ngay cả khi vào hãng, nhiều thợ còn ko rành bằng mình vì ko phải lúc nào họ cũng cơ cơ hội va vấp với dòng xe mình đang đi. Nên nếu có thể giúp được hay tư vấn cho các cụ e luôn sẵn lòng :)

incvn

Xe tải
nói chung dòng is 250 này kiếm được em ngon mà đi kể cả đời 2008 2009 thì cụ cứ an tâm, phụ tùng thì biết chỗ mua cũng rẻ như altis thôi mà đồ chính hãng, nhìn chung đi thì sướng lành, bệnh tật ít hơn xe đức, bán giữ giá, cảm nhận của em là thế, có tiền tầm giá này cụ cứ chơi đi, đi dòng này chỉ có đúng nhược điểm là khó xuống dòng phổ thông

hyundaii30

Xe tăng
nói chung dòng is 250 này kiếm được em ngon mà đi kể cả đời 2008 2009 thì cụ cứ an tâm, phụ tùng thì biết chỗ mua cũng rẻ như altis thôi mà đồ chính hãng, nhìn chung đi thì sướng lành, bệnh tật ít hơn xe đức, bán giữ giá, cảm nhận của em là thế, có tiền tầm giá này cụ cứ chơi đi, đi dòng này chỉ có đúng nhược điểm là khó xuống dòng phổ thông
Đoc mấy thớt thấy bác cũng tìm Is250, vậy giơ bác đang vần em nó thấy phê không?

incvn

Xe tải
Đoc mấy thớt thấy bác cũng tìm Is250, vậy giơ bác đang vần em nó thấy phê không?
nói hcung là is250 tìm một em ngon cũng khoai phết đấy ạ, vì em nó bản thân đã hiếm, mà hiếm thì ít người bán, người đi rồi lại thích ít khi bán, haizz, mà bán thì người quen hốt, còn lại xe của thợ thì may hơn khôn thôi, nhìn chung em thấy is250 tương đối bền , xe nhật mà bác, đồ thay cũng tương dối rẻ, cứ tìm và múc bác ạ, đảm bảo không hối hận, hình như bên muaban xe của otofun đang có 1 em 700tr màu bạc 2007

hyundaii30

Xe tăng

incvn

Xe tải
nói chung giá thì còn tùy vào chất xe nữa cụ ạ, xe đẹp ngon, chính chủ, giấy tờ rõ ràng, lịch sử bảo dưỡng tại hãng, thì cứ mút thôi, cao hơn chút cũng phải chấp nhận, mua dùng không nên lăn tăn nhiều cụ ạ, nhưng giờ này tìm 1 em cũng khó, em nhớ con ở đồng nai rao 5 tháng chưa đi, k hiểu tại sao