Liberty 125 ie (VN) vs Liberty 125 (nhập) vs SH 125 fi

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhh

Xe hơi
Ngồi lib nhập còn thấy kô chắc chắn nữa là li vịt. cứ ngồi thử và lái Sh vn 125 và lib vịt 125 xem nếu được chọn thì chon xe nào nhé bạn (cảm nhận trung thực với lương tâm đi đừng mù quáng nhé)

haiduongcyty

Xe đạp
các bác cho e hỏi
độ yên li v ở Hà trung thời gian bao lâu thì xong?
rổ giá tn?
bác nào bít rõ cho e xin số dt của ông chủ chuyên độ yên nhé
thk trước

tungpr123

Xe buýt
Các bác hãy đọc lại comment ở page1 đi ạ, Em đã nói rõ là, mỗi 1 hãng xe, họ phân khúc thị trường khác nhau đó chính là chiến lược kinh doanh, Làm dâu trăm họ khó lắm người thì thíc thế này người thì thế khác...Do đó e chốt là 1 câu là các cụ đừng bao giờ chê 1 mẫu xe nào cả, cụ ko thíc nhưng người khác lại thích họ thấy đẹp ..

acaica

Xe máy
em thấy so sánh li ie với li nhập còn được, so sánh vs SH nó khập khiễng quá, piaggio đã bg nổi tiếng về máy khỏe, tốc độ cao đâu :-s

lhxndd

Xe buýt
Bạn sai lầm cơ bản, đừng dựa vào các con số lý thuyết đó, nó chỉ mang tính tham khảo thôi, thực tế phụ thuộc rất lớn vào sự bảo dưỡng xe, và vào cách chạy, tài xế nữa. Hơn nữa đó là trị số cực đại chứ đâu phải độ biến thiên, mình đang nói về độ biến thiên thì do có ie nên khả năng tăng tốc sẽ tốt hơn Li nhập.

Đây nè, bạn đọc bài sau sẽ rõ:

"Theo ghi nhận của Autonet khi thử cả Liberty 125 i.e lẫn Liberty 125, chiếc xe “Made in Vietnam” đã bớt đi âm thanh nổ giòn đặc trưng của Piaggio khi khởi động, nó cũng có khả năng tăng tốc tốt và êm hơn."

Nguồn: http://www.autonet.com.vn/xemay/thuxe/201102/Liberty125-ie-doi-moi-hien-dai-2034257/
Bạn sai lầm cơ bản, đừng dựa vào các con số lý thuyết đó, nó chỉ mang tính tham khảo thôi, thực tế phụ thuộc rất lớn vào sự bảo dưỡng xe, và vào cách chạy, tài xế nữa. Hơn nữa đó là trị số cực đại chứ đâu phải độ biến thiên, mình đang nói về độ biến thiên thì do có ie nên khả năng tăng tốc sẽ tốt hơn Li nhập.

Đây nè, bạn đọc bài sau sẽ rõ:

"Theo ghi nhận của Autonet khi thử cả Liberty 125 i.e lẫn Liberty 125, chiếc xe “Made in Vietnam” đã bớt đi âm thanh nổ giòn đặc trưng của Piaggio khi khởi động, nó cũng có khả năng tăng tốc tốt và êm hơn."

Tăng tốc tốt hơn lib nhập à?Chạy thử lib nhập đi rồi biết,đừng phán bừa nha bạn.Tiếng pô lib việt mất chất pi thì chính xác.Lib việt thay vành,thục,bầu hơi,quạt gió.....nhưng nghe hơi là biết liền.Kaka
Các bác yêu xe của mình quá rồi . E thấy so sánh thế này là khập khiễng quá . Lib việt = 54tr ( chưa giấy ) , Sh việt 125 =100tr ( chưa giấy + bị làm giá ) . Sh gấp đôi số tiền Li . Thế mà cũng đem ra so sánh đc . Khác gì đem con Bò so với con Voi . Đây là đôi lời nhận xét của e
Bác đọ vs e nè :D sh 125 đây .k cần bác chấp e đâu .cứ chạy ngang nhau thui .Ai thua thì .... (chắc bác hiểu luật) :D
Cái đó là Autonet đã test cả hai xe Lib nhập và Lib ie VN thì mới xác định được Lib ie VN tăng tốc tốt hơn hẳn Lib nhập nhé, không phải mình nói và cũng không phải mình test.

Còn bạn nào nói tiếng nổ đặc trưng của Pi, thì xin lỗi nhé, cái đó chỉ là cái mà người ta chê cười Lib nhập là gào rống, kêu to thôi, còn Lib ie đã trang bị công nghệ phun xăng điện tử nên xịn hơn Lib nhập một bậc nhé.

Về vấn đề speed, max speed và acceleration (tăng tốc), bạn nào nói SHi hơn hẳn Lib ie thì bạn có đem xe ra đua và thử chưa, hay chỉ chạy trên đường với những người yếu tay lái mà phán bừa, còn nếu bạn nào đã đem xe ra đua rồi, thì mình nghĩ chắc cũng đã bị công an bắt rồi hoặc lên bàn thờ ngồi rồi. Đừng ở đó mà phán bừa như thể như đúng rồi vậy.

Còn về vấn đề giá thành, đừng nói SHi mắc gấp đôi Lib ie thì có nghĩa là Shi hơn ie nhé, cái giá đó không nói lên cái gì đâu, hãy nhìn vào thực tế đi. Thực tiễn là cơ sở của chân lý!

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
thôi các cụ ạ, mỗi xe có 1 điểm mạnh điển yếu riêng, do cảm nhận của từng cụ, 10 cụ đi cùng 1 loại xe thì cả 10 cụ có chung cảm nhận đâu, em nghĩ các cụ không nên tranh cãi về vấn đề này nữa. gạch đá lại bay tứ tung mất hết hoà khí

ducanh91

Xe điện
Cái đó là Autonet đã test cả hai xe Lib nhập và Lib ie VN thì mới xác định được Lib ie VN tăng tốc tốt hơn hẳn Lib nhập nhé, không phải mình nói và cũng không phải mình test.

Còn bạn nào nói tiếng nổ đặc trưng của Pi, thì xin lỗi nhé, cái đó chỉ là cái mà người ta chê cười Lib nhập là gào rống, kêu to thôi, còn Lib ie đã trang bị công nghệ phun xăng điện tử nên xịn hơn Lib nhập một bậc nhé.

Về vấn đề speed, max speed và acceleration (tăng tốc), bạn nào nói SHi hơn hẳn Lib ie thì bạn có đem xe ra đua và thử chưa, hay chỉ chạy trên đường với những người yếu tay lái mà phán bừa, còn nếu bạn nào đã đem xe ra đua rồi, thì mình nghĩ chắc cũng đã bị công an bắt rồi hoặc lên bàn thờ ngồi rồi. Đừng ở đó mà phán bừa như thể như đúng rồi vậy.

Còn về vấn đề giá thành, đừng nói SHi mắc gấp đôi Lib ie thì có nghĩa là Shi hơn ie nhé, cái giá đó không nói lên cái gì đâu, hãy nhìn vào thực tế đi. Thực tiễn là cơ sở của chân lý!
K cần cãi nhau n bác ak ! e vs bác làm vụ " thực tiễn là cơ sở của chân lý " đi bác :D e sh 125i đây .chạy ngang cơ thui ,k cần bác chấp đâu .Thua thì ......(chắc bác đã hiểu luật)
Ps : Để e về zin bộ nồi (côn) ,điện k bác lại bảo e độ xe khỏe thì mệt lắm .Thôg báo trc để e còn về zin .

lhxndd

Xe buýt
K cần cãi nhau n bác ak ! e vs bác làm vụ " thực tiễn là cơ sở của chân lý " đi bác :D e sh 125i đây .chạy ngang cơ thui ,k cần bác chấp đâu .Thua thì ......(chắc bác đã hiểu luật)
Ps : Để e về zin bộ nồi (côn) ,điện k bác lại bảo e độ xe khỏe thì mệt lắm .Thôg báo trc để e còn về zin .
Học đòi đua xe, máu me có ngày bị tai nạn chết tại chỗ! Bác muốn thi test với người khác trên đường, chỉ 500m thôi. Nghe bạn nói SH 125i mà đòi đua ngang cơ thì đủ hiểu rồi.

lhxndd

Xe buýt
Ngồi lib nhập còn thấy kô chắc chắn nữa là li vịt. cứ ngồi thử và lái Sh vn 125 và lib vịt 125 xem nếu được chọn thì chon xe nào nhé bạn (cảm nhận trung thực với lương tâm đi đừng mù quáng nhé)
Không hiểu bạn nói ngồi không chắc chắn đó là gì, mà bạn đừng nên đem áp đặt cảm nhận trên Lib nhập so với Lib Việt nhé, nói thế đủ cho thấy bạn chưa bao giờ ngồi lên Lib Việt rồi!

tungpr123

Xe buýt
các cụ máu chiến quá, em cũng chịu rồi ^:)^

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Bác ở trên núi mới xuống à?

lhxndd

Xe buýt

ducanh91

Xe điện
Học đòi đua xe, máu me có ngày bị tai nạn chết tại chỗ! Bác muốn thi test với người khác trên đường, chỉ 500m thôi. Nghe bạn nói SH 125i mà đòi đua ngang cơ thì đủ hiểu rồi.
Bác run ak !e vs bác cùng 125 ,còn bác máy 150 thì e k nói .Riêg bác li ie 125 mún đọ thì cứ pm box e ,cãi wa cãi lại mod lại tước bằng e .Thk thử thì cứ pm vậy thui ,nói n chăg giả q' đc vde gì .Bac thk cứ pm box e hẹn ngày cụ thể ,bác muốn công bằng thì pm để e còn về zin bộ nồi và dàn điện .
K hiểu gì! đi đc mỗi cái li ie mà cứ nghĩ là xe mjk là nhất =))

vkd

Xe buýt
Bác run ak !e vs bác cùng 125 ,còn bác máy 150 thì e k nói .Riêg bác li ie 125 mún đọ thì cứ pm box e ,cãi wa cãi lại mod lại tước bằng e .Thk thử thì cứ pm vậy thui ,nói n chăg giả q' đc vde gì .Bac thk cứ pm box e hẹn ngày cụ thể ,bác muốn công bằng thì pm để e còn về zin bộ nồi và dàn điện .
K hiểu gì! đi đc mỗi cái li ie mà cứ nghĩ là xe mjk là nhất =))
Ấy bác ơi . Hok đc đâu . BÁc ấy đem Sh fi ra so sánh chứ con đem sh nhập ra so sánh đâu chứ hjhjhj ( dù bịk rằng máy móc là như nhau )

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Xét về mặt toàn diện, thớt này của Phan Đình Tùng - Yêu trong mù lòa các cụ ạ =))

tuanhh

Xe hơi
Không hiểu bạn nói ngồi không chắc chắn đó là gì, mà bạn đừng nên đem áp đặt cảm nhận trên Lib nhập so với Lib Việt nhé, nói thế đủ cho thấy bạn chưa bao giờ ngồi lên Lib Việt rồi!
kô bao h thèm ngôi luôn nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng