Thảo luận Liberty hay Lead? Nhờ các cụ tư vấn!

beoieu94

Xe hơi
5 người 10 ý , quan trọng theo em là nên cân nhắc theo ý kiến của các cụ đã từng trải nghiệm ,giữa li và lead mỗi người 1 vẻ , mười phân vẹn mười ,nếu khoảng cách di chuyển ngắn , thích sự hiện đại, ra ngoài không đụng hàng nhiều thì nên chọn li thì vẫn hơn :D

vien phuong

Xe buýt
2 con 2 đẳng cấp .
1 con cả đăng kí 30tr hơn , 1 con cả đăng kí gần 70tr .
1 con dành cho ninja u40 , 1 con dành cho thanh niên nữ sang choảnh .
1 con dạng bình dân , 1 con tiệm cận cao cấp .

Chưa kể liberty lại còn abs , nói chung so lead với liberty ko khác j đi hỏi gái 18 với bà già u40 đứa nào xinh hơn .
Vợ thích thì mua liberty cho nó đi , đi lead làm quái j .
Lạy hồn, cái thằng Honda bị cạnh tranh chèn ép đao giá từ 46-48 chiệu xuống 3 chục hử cụ? Cụ có lầm giá không? 3 chục chửa mua được con tay ga giá rẻ Vai-xi-ông đó cụ.

Lead khỏi nghĩ ạ, e là cứ ăn chắc mặc bền, cốp to lại tiết kiệm, bán giữ giá lại lành
Cụ là nam giới thì không sao, chứ nữ giới đụng cái xe xác nặng là ngại rồi. Xe Lead 2 vợ chồng chạy qua lại thì chấp nhận, chứ mỗi người 1 xe thì mua cái xe nhẹ nhàng cho vợ nó đi.

springsea

Xe container
Gấu e đang đi Sh mode nhưng hối hận rồi. Cốp nhỏ, máy yếu, đầu nhẹ.
Trước đi LX nặng hao xăng, chuyển sang Sh mode thì kêu chạy yếu ko đầm. Định đòi quay lại LX mới, hôm trước thử Meadley thấy máy Piaggio giờ khác biệt thật.

Báo cáo các cụ là gấu nhà cháu lại rung rinh sang em SH mode rồi ạ. :))

Kế sách vẹn toàn bây giờ với cháu là hoãn binh đợi gấu chốt hạ ạ. Cháu nghe các cụ, lần này vác gấu ra cửa hàng, cho xem chán đi rồi quyết. Cấm hối hận ;)

springsea

Xe container
e thấy con yahama grande cũng ok đấy bác, máy êm, dáng cũng sang, cốp rộng, không bền như lead nhưng cũng gọi là ok rồi đấy bác ạ
Chị em ngoài đường giờ đi Grande nhiều phết. Bảo Gấu đổi sang dòng này nhưng nó thích Sh 125 hay LX iget. Mệ mua được 2 cái chạy ko sướng hơn 1 cái sao :))

dz0r0

Xe điện
Gấu e đang đi Sh mode nhưng hối hận rồi. Cốp nhỏ, máy yếu, đầu nhẹ.
Trước đi LX nặng hao xăng, chuyển sang Sh mode thì kêu chạy yếu ko đầm. Định đòi quay lại LX mới, hôm trước thử Meadley thấy máy Piaggio giờ khác biệt thật.
Nói chung nhìn là đã không thấy cảm tình với SH Mode rồi. Chiều lũ gấu chứ cháu vẫn thích xe số cho nó bền mà thoáng máy.

Annanguyen90

Xe đạp
em thấy đi lead thích mà, cốp xe rộng bỏ được bao nhiêu đồ, tiện cho các mợ.

springsea

Xe container
Nói chung nhìn là đã không thấy cảm tình với SH Mode rồi. Chiều lũ gấu chứ cháu vẫn thích xe số cho nó bền mà thoáng máy.
Bẩu đi cái Grande cho nhẹ nhưng nó cứ thích thử Sh. Mà e thấy con gái đi Sh nhìn ko đẹp. Yên trước thấp ngồi tụt xuống nên đi phía sau chỉ nhìn thấy phần thắt lưng trở lên như tượng bán thân :(. E nào nhỏ người như mợ chủ thớt leo lên Sh thì không đỡ nổi.
Con gái đi xe yên bằng như LX tạo dáng đẹp, ngực tấn công, mông phòng thủ :).

Chỉnh sửa cuối:

Hoanmiu

Xe hơi
e thì e chưa đi li bao giờ , nhưng lead mới đi khá ngon, mỗi tội người e nhỏ đi xe đo hơi to ạ :(

nam11b100285

Xe đạp
Tình hình là Gấu nhà cháu chán con Wave mua từ hồi cưới nhau đến giờ rồi. Gấu nhà cháu muốn lên đời xe ga cho bằng chị bằng em. Phải cái nhà cháu cũng không phải quá xông xênh, nên cháu thì thích Lead vì nghe nói máy móc bền. Nhưng gấu thì lại thích liberty vì nhìn nó đẹp hơn. Gấu nhà cháu đi làm cũng xa, hơn 10 km. Các cụ tư vấn cho cháu với. Cháu thì cũng muốn chiều gấu, có điều nghe nói máy của liberty chóng tã lắm nên cháu thấy không ổn.
Em có đữa em gái đang chạy Libety, mua mới phá tờ rinh chạy được gần năm thì có hiện tượng tay phanh sau rất cứng không thể bóp nổi, lên BH chán mệt nghỉ vẫn không thể giải quyết triệt để vấn đề trên, Nên đành sống chung với lũ. Đôi lời góp ý cùng cụ chủ

Hoanmiu

Xe hơi
họ hàng e nhiều người đi lead, e thì nhỏ con quá nên ngại đi nó thôi ạ
nếu gấu nhà bác đi đc e nó thì triển thôi

manhn72

Xe tải
Em cũng sắp đổi xe cho bà xã. Nghiên cứu mãi chốt mode. Sh to đang rẻ, hơn cũng không nhiều nhưng quả thật đi hơi nguy hiểm. To cao và nặng quá. 1.65 mà chống chân mớm tý mũi chân. Có sự cố gì chắc cũng ghê răng. Nặng 148kg dắt cũng vãi mứt. Lead thì nhiều quá. Trông như con vịt bầu. Cốp to cũng tốt nhưng bé tý cũng ok hết. Dòng Ly thì không có ý tưởng vì nghe đồn hỏng vặt. Mặc dù chỉ là nghe đồn nhưng nhà em cũng chả có time kiểm chứng.

dz0r0

Xe điện
Em cũng sắp đổi xe cho bà xã. Nghiên cứu mãi chốt mode. Sh to đang rẻ, hơn cũng không nhiều nhưng quả thật đi hơi nguy hiểm. To cao và nặng quá. 1.65 mà chống chân mớm tý mũi chân. Có sự cố gì chắc cũng ghê răng. Nặng 148kg dắt cũng vãi mứt. Lead thì nhiều quá. Trông như con vịt bầu. Cốp to cũng tốt nhưng bé tý cũng ok hết. Dòng Ly thì không có ý tưởng vì nghe đồn hỏng vặt. Mặc dù chỉ là nghe đồn nhưng nhà em cũng chả có time kiểm chứng.
Gấu nhà cháu giờ đang mê SH125 rồi ạ. Đang từ Lead nó lên Liberty rồi SH Mode rồi giờ là SH 125. Để lâu khéo nó lên SH300 thì bỏ mợ cháu :))

Cụ phân tích vụ to và nặng cháu thấy quan trọng đấy ạ. Gấu nhà cháu có 1,63 thôi mà mong manh lắm, chả biết có dắt nổi cái xe không nữa. Đi lại thì hậu đậu, một năm phải ngã đôi phát :))

manhn72

Xe tải
Gấu nhà cháu giờ đang mê SH125 rồi ạ. Đang từ Lead nó lên Liberty rồi SH Mode rồi giờ là SH 125. Để lâu khéo nó lên SH300 thì bỏ mợ cháu :))

Cụ phân tích vụ to và nặng cháu thấy quan trọng đấy ạ. Gấu nhà cháu có 1,63 thôi mà mong manh lắm, chả biết có dắt nổi cái xe không nữa. Đi lại thì hậu đậu, một năm phải ngã đôi phát :))
Gấu cháu 65 này cụ. Hôm qua dắt sang head ngay gần nhà. Mặc đồ ở nhà, không đôn lốp, ngồi lên mớm tý chân. Em thấy chả an toàn. Mà nặng thế, chống đã chưa vững, lỡ đố cái mệt cụ ạ. An toàn là bạn.
Ps: Con 125 là 134kg cụ nhé. Trên kia em viết 148kg là có tý nhầm. Nhưng vẫn rất nặng khi dắt ví nó to. Dù gấu cháu không phải bé, nhưng khá yếu nên cháu sợ vất vả.

Chỉnh sửa cuối:

Superpig

Xe hơi
Li thôi mợ ơi, e cũng đang nghiên cứu để xúc 1 e. Li mới giờ thấy phản hồi tốt lắm

Apr9th

Xe đạp

Đề xuất xe đạp điện bác ạ :D không thể để leo thang như này được