Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em là một tài xế chuyên nghiệp, đi công tác vùng Tây bắc cũng nhiều, mỗi chuyến đi là một kỷ niệm khác nhau, cũng cái kẹo, quyển sách cũ, những tấm áo manh quần của con em, tặng cho các cháu, sau đó lòng mình cảm thấy hạnh phúc như chính bản thân mình vừa được món quà gì vậy. Rời phố xá lên vùng cao nhìn đồng bào sinh sống luôn có cảm giác man mác, lần này xem nhật ký ảnh của cụ MC em cũng lại có cảm giác ấy.! Các cụ đi thành đoàn hoành tráng quá tiếc là em không tham dự được.

Chúc A/E sức khỏe, hạnh phúc..!
Thân.
Cảm ơn những chia sẻ của cụ!

=)) CỤ mai cồ ăn thì thôi rồi. Bữa sáng hôm đó em ngồi điểm tâm sáng cùng cụ ấy, thấy cụ ấy húp hết 1 bát phở vừa to vừa đầy. Mấy phút sau, cụ đứng dậy. E nghĩ cụ ấy đủ roài. Nào ngờ cụ đi đến bàn thức ăn, lấy 1 đĩa cơm rang, không quên gắp mấy miếng thịt, chả. Sau đó lại tráng miệng bằng 4 quả chuối. hức hức. Thế mà đi chưa đến Nậm Ban cụ ấy đã kêu tiếp bánh mỳ sữa với cả dua chuột trên xe rồi./..
Cụ dìm hàng em vừa thôi nhá, cụ nói thế chả cụ mợ nào dám mời em đi ăn nữa đâu... :))

Inli_4B

Xe tải
Ăn vậy mới có sức tường thuật ở thớt này mà cụ:P
=)) CỤ mai cồ ăn thì thôi rồi. Bữa sáng hôm đó em ngồi điểm tâm sáng cùng cụ ấy, thấy cụ ấy húp hết 1 bát phở vừa to vừa đầy. Mấy phút sau, cụ đứng dậy. E nghĩ cụ ấy đủ roài. Nào ngờ cụ đi đến bàn thức ăn, lấy 1 đĩa cơm rang, không quên gắp mấy miếng thịt, chả. Sau đó lại tráng miệng bằng 4 quả chuối. hức hức. Thế mà đi chưa đến Nậm Ban cụ ấy đã kêu tiếp bánh mỳ sữa với cả dua chuột trên xe rồi./..

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

Thành viên "ngầu" nhất đoàn, em không biết nick cụ này.
[/COLOR][/QUOTE]

Bác này bên hội Dmax bọn e, chưa có nick nhưng rất nhiệt tình. Trông ngầu vậy thôi chứ luôn chững chạc và điềm đạm:D

Còn nhớ cái ảnh rìm hàng của lão tối hôm múa lân ko??? Thích em treo lên hay là thương lượng =))
Mình thương lượng đi... :P.. mợ đừng dìm em nếu ko e còn mấy cái nữa đới.. :))

Trong lúc mọi người chuẩn bị thì các cụ bên Dmax vẫn miệt mài sắp xếp hàng hóa mà không một lời phàn nàn. Dù đôi khi mợ Lason cũng hay nóng một chút. Cảm ơn các cụ nhiều.

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn

Cậu em ruacon bên người tôi cưu mang. Anh rất quý em vì em sinh ra để làm việc thiện. Anh được nghe và chứng kiến nhiều câu chuyện cảm động về em. Cảm ơn em đã cho anh thêm một góc nhìn mới về con người.
Có lẽ anh sẽ dành thêm một chút thời gian để nói về em:
Em là một người nấu cháo tình nguyện cho người tôi cưu mang, em dậy thật sớm để chuẩn bị, em về thật muộn để dọn dẹp, có những nồi cháo khi bị cháy dày lên cả xen ti mét nhưng em vẫn ngồi đun lại rồi mới đem vào cọ rửa cho sạch sẽ xong mới về. Em đến nhà mợ Lason đóng gói đồ từ thiện thay cho những người bận bịu không đi được. Em một tay mang vác và vận chuyển bao nhiêu đồ từ trên núi xuống mà trong lúc mệt mỏi em vẫn có thể tươi cười múc cháo chia cho các bé ở Nậm Ban. Em ôm ấp và vui đùa lăn xả trên đất cát với các em nhỏ một cách hồn nhiên nhất. Em chỉ một dạ hai vâng, kính trọng lễ phép với người lớn tuổi... Xã hội này cần lắm những người như em...
Những lời e muốn nói cụ đã nói cả:D e thật sự khâm phục ruacon!

Tự nhiên giữa trời nắng có mợ này đứng cầm ô ra đây cười cười... hình như mợ ấy đang chụp hình thì phải nhưng sao em nhìn mãi chẳng thấy nháy đâu cả.. :D

Em nhìn ảnh này cứ hình dung cụ này đang bị gấu đe.. :))

Ánh mắt trong veo..

Bác sỹ của đoàn đấy. Mỗi tội lúc em cùng các cụ bên chi hội 28 ra xin tí bông băng để băng bó vết thương em bị ngã xe máy thì mợ ý lại không có.. :((

Các cụ mợ hãy xem kỹ hai bức hình này. Bức trên là các thày cô giáo trẻ và các tình nguyện viên của xã Nậm Ban đang đứng bàn bạc và phân chia thành từng đội để hỗ trợ cho các thành viên của OF đi đến các điểm trường.
Bức dưới là các thành viên đang ngóng trông BTC phân chia điểm trường cho mình.
Cả hai bên đều lo lắng và hồi hộp như nhau. Chưa biết ai sẽ được đi cùng ai nên hồi hộp là đúng rồi. Có điểm rất xa mà cũng có điểm rất gần nữa.
Em rất thích tâm trạng của hai tấm này.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net

Em không biết nick mợ áo hồng này, có cụ nào giúp em?
mợ ấy là my_pense cụ Jo ạ. chủ nhân của logo siêu limited trong vụ đấu giá vì Nậm Ban đấy. Mợ ấy cũng là người đi xin truyện cho các em nhỏ Nậm Ban :D

mợ ấy là my_pense cụ Jo ạ. chủ nhân của logo siêu limited trong vụ đấu giá vì Nậm Ban đấy. Mợ ấy cũng là người đi xin truyện cho các em nhỏ Nậm Ban :D
Cảm ơn cụ để em bổ sung vào chân dung cho mọi người dễ nhớ. :). Nhắc thế này làm sao ai quên được.

Trạng thái
Thớt đang đóng