Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trong khi cả hai đội đang vô cùng hồi hộp thì ban tổ chức cũng hồi hộp và bận rộn không kém. Mãi cũng chưa chia xong điểm trường cho mọi người. Có 15 điểm trường. Mỗi điểm cần 2 người đi để làm thủ tục bàn giao cơ sở hạ tầng đã xây dựng xong. Vấn đề là có điểm gần, có điểm xa, có điểm quan trọng nhiều, có điểm quan trọng ít. Mà có phải là giao vào tay ai cũng yên tâm đâu. Phải có máy ảnh, máy quay phim, rồi phải thạo việc nữa. Mà đa số mọi người đi lần này chưa thật là thành thạo. Mới chỉ có cái tâm và đầy nhiệt huyết thôi. Làm sao bây giờ?

Việc lớn các cụ cứ lo còn việc nhỏ thì bọn em vẫn làm. Việc chăm lo ăn uống cho cả đoàn là vô cùng nặng nề.

Mở cái này cũng vất vả nữa vì không có đồ nghề.

cesar

Xe tăng

Trong khi cả hai đội đang vô cùng hồi hộp thì ban tổ chức cũng hồi hộp và bận rộn không kém. Mãi cũng chưa chia xong điểm trường cho mọi người. Có 15 điểm trường. Mỗi điểm cần 2 người đi để làm thủ tục bàn giao cơ sở hạ tầng đã xây dựng xong. Vấn đề là có điểm gần, có điểm xa, có điểm quan trọng nhiều, có điểm quan trọng ít. Mà có phải là giao vào tay ai cũng yên tâm đâu. Phải có máy ảnh, máy quay phim, rồi phải thạo việc nữa. Mà đa số mọi người đi lần này chưa thật là thành thạo. Mới chỉ có cái tâm và đầy nhiệt huyết thôi. Làm sao bây giờ?
Việc này rút kinh nghiệm những lần sau cụ ạ , phân công ngay từ ở nhà , hôm đó nhiều cụ đăng ký đi điểm trường nhưng lại phải lái xe, mà đi vào điểm trường thì chủ yếu là xe máy và cuốc bộ , tính đi tính lại vẫn thiếu người

Em toàn chạy loanh quanh mà cụ Jo cho em lên nhiều ảnh thế! Em phải trả công gì cho cụ đây :))
Quan trọng là cụ chạy loanh quanh để mọi người nhìn thấy là yên tâm rồi. Cụ không phải trả công gì cả vì những việc cụ làm được bọn em trả cho cụ không bao giờ đủ đâu. Đặc biệt là Từ Thiện. Tặng thêm cụ cái nữa để thấy là chỗ nào cụ cũng hóng kinh người.. :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cuối cùng thì mì và giò chả, thịt hộp cũng đã xong xuôi. Mỗi thành viên làm một bát rồi ra nhận nhiệm vụ để lên đường.

Hệ thống xe cộ vận chuyển hàng hóa cũng đã chuẩn bị xong xuôi. Sẵn sàng đưa các OFers đi làm nhiệm vụ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

altistau

Xe tải

Cuối cùng thì mì và giò chả, thịt hộp cũng đã xong xuôi. Mỗi thành viên làm một bát rồi ra nhận nhiệm vụ để lên đường.

Hệ thống xe cộ vận chuyển hàng hóa cũng đã chuẩn bị xong xuôi. Sẵn sàng đưa các OFers đi làm nhiệm vụ.
Phùh cụ jo có mệt không? Em leo lên đến đây cùng cụ cũng thấy đuối rồi. Em ăn bát mỳ chuẩn bị vào Nậm Sảo đã...

Tùng91

Xe tải
Đọc 1 lèo đến trang 36
chuyến đi của các cụ ý nghĩa quá
Nhà cháu chỉ xin một chân hóng thôi :)

hasonlong_hn

Xe máy
Ảnh của Cụ rất đẹp, nhưng ý nghĩa của chuyến đi còn đẹp hơn. Hy vọng vào một dịp nào đó Em được tham gia làm chân bê vác phục vụ cho đoàn.

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Phùh cụ jo có mệt không? Em leo lên đến đây cùng cụ cũng thấy đuối rồi. Em ăn bát mỳ chuẩn bị vào Nậm Sảo đã...
Em nhìn ảnh của cả đoàn trong công việc được giao mà xấu hổ và nhìn 2 cụ măm mỳ thì thèm quá vì bọn em quần quật 9 tiếng trên xe ko dám dừng trừ những lúc tắc đường. Lần đầu tiên em đi cùng OF một chuyến đi lớn (em ko dám dùng từ đi từ thiện vì em có làm đc gì đâu) và cũng lần đầu tiên đến Tây Bắc mà ấn tượng quá.

Explorer

Xe buýt
Việc này rút kinh nghiệm những lần sau cụ ạ , phân công ngay từ ở nhà , hôm đó nhiều cụ đăng ký đi điểm trường nhưng lại phải lái xe, mà đi vào điểm trường thì chủ yếu là xe máy và cuốc bộ , tính đi tính lại vẫn thiếu người
Em vừa chở hàng vừa đi điểm trường. Xe thì vào điểm tập kết hàng vứt đấy rồi đi xe máy. Rất tiếc do sạt đường nên em ko vào được tới điểm trường Nậm Chẻ, một trong những điểm trường có điều kiện khó khăn nhất vì có ~ 3km dốc núi dựng ko thể đi xe máy được mà phải đi bộ hoàn toàn :(

Winstorm07

Xe container
Chúng em cũng vừa thực hiện chương trình Phong Thổ hôm 2/9 xong mà giờ nhìn ảnh của cụ đã thấy bồi hồi rồi :)

cesar

Xe tăng
Em vừa chở hàng vừa đi điểm trường. Xe thì vào điểm tập kết hàng vứt đấy rồi đi xe máy. Rất tiếc do sạt đường nên em ko vào được tới điểm trường Nậm Chẻ, một trong những điểm trường có điều kiện khó khăn nhất vì có ~ 3km dốc núi dựng ko thể đi xe máy được mà phải đi bộ hoàn toàn :(
Em cũng nghe chú biên phòng nói là Nậm chẻ là một trong những điểm trường khó khăn nhất, trời khô còn vào được , chứ nếu trời mưa mà cố đi thì hôm sau về, mà cụ còn gặp đặc săn Tây bắc là sạt đường thì đúng là chịu rồi

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng