[Funland] Liền kề khu đô thị Kim chung Di trạch

Cụ mạnh vãi, thời đấy cụ ôm 2 khu này cụ là siêu đại gia rồi, e mà là cụ e nghỉ cmnl, an hưởng
Ngày xưa là theo sóng cụ ạ, với lại ngày trước cũng chủ yếu tiền của anh em bạn bè của em tham gia cùng, bọn em chơi Văn Phú Hà đông thắng nên đc đà thẳng tiến về QL32 thì chết. Nói chung 1 thời oai hùng xe chở bao tải tiền 11h đêm đi đặt cọc còn không có hàng cụ ạ. Nghĩ lại thấy xót, nhưng giờ cũng xuôi rồi, anh em bạn bè thì ông nào cũng méo hết cả mặt, chỉ hi vọng 2 khu này nó nổi lại để bọn em thu hồi vốn. Cứ xem như là gửi tiền với lãi suất 0% trong 10 năm cụ ạ

hoami

Xe tăng
Ngày xưa là theo sóng cụ ạ, với lại ngày trước cũng chủ yếu tiền của anh em bạn bè của em tham gia cùng, bọn em chơi Văn Phú Hà đông thắng nên đc đà thẳng tiến về QL32 thì chết. Nói chung 1 thời oai hùng xe chở bao tải tiền 11h đêm đi đặt cọc còn không có hàng cụ ạ. Nghĩ lại thấy xót, nhưng giờ cũng xuôi rồi, anh em bạn bè thì ông nào cũng méo hết cả mặt, chỉ hi vọng 2 khu này nó nổi lại để bọn em thu hồi vốn. Cứ xem như là gửi tiền với lãi suất 0% trong 10 năm cụ ạ
Năm kia ông anh bảo vào tiền KCDT đi, nó sắp trở lại, em đã xuống tìm mua thêm hẳn lô góc rồi cơ mà nhìn vẫn ngổn ngang nên lo lo, lại nhảy xuông mua Yên Nghĩa, giờ thấy hơi ngu, nhưng thế mới là cuộc sống, chẳng biết đâu mà lần. Có cái ảnh cuối 2017 post cho các cụ ngắm lại 1 thời..... (nhỡ nay mai đẹp rồi lại tiếc hehe :)) )

hoami

Xe tăng
LK12 giờ là LK3, cụ ở mặt đường lớn hay nhỏ ạ
tks cụ, em ko nhớ lắm vì giấy tờ cất bên nhà bố mẹ, giờ phải về lấy xem lại cụ ạ, em chỉ nhớ đối diện là trường học, đường 11 hoặc 13m gì đó.

Năm kia ông anh bảo vào tiền KCDT đi, nó sắp trở lại, em đã xuống tìm mua thêm hẳn lô góc rồi cơ mà nhìn vẫn ngổn ngang nên lo lo, lại nhảy xuông mua Yên Nghĩa, giờ thấy hơi ngu, nhưng thế mới là cuộc sống, chẳng biết đâu mà lần. Có cái ảnh cuối 2017 post cho các cụ ngắm lại 1 thời..... (nhỡ nay mai đẹp rồi lại tiếc hehe :)) )

Bất động sản như thế mới là hay cụ ạ, chứ ông nào cũng đòi ăn chắc thì cả nước này chẳng ông nào sập vì BDS. Nhiều cụ ở đây cứ ngồi phán như thánh như là 1 nhà đầu tư tài ba đánh đâu thắng đó. Em ngu dại nên mới chết :)))))). Cụ mua Yên Nghĩa thì cũng đc nhưng sẽ đợi hơi lâu đó cụ. Em giờ cũng hy vọng tuyến 32 nó vực lại để không phí hoài năm tháng chết yểu kỳ vọng dưới này. Các cụ đi sau thì các cụ sẽ rút được kinh nghiệm thôi. Em giờ cũng không máu me nhiều nữa, giờ cố gắng gỡ gạc lại và chuyển kênh cụ ạ.

hoami

Xe tăng
Bất động sản như thế mới là hay cụ ạ, chứ ông nào cũng đòi ăn chắc thì cả nước này chẳng ông nào sập vì BDS. Nhiều cụ ở đây cứ ngồi phán như thánh như là 1 nhà đầu tư tài ba đánh đâu thắng đó. Em ngu dại nên mới chết :)))))). Cụ mua Yên Nghĩa thì cũng đc nhưng sẽ đợi hơi lâu đó cụ. Em giờ cũng hy vọng tuyến 32 nó vực lại để không phí hoài năm tháng chết yểu kỳ vọng dưới này. Các cụ đi sau thì các cụ sẽ rút được kinh nghiệm thôi. Em giờ cũng không máu me nhiều nữa, giờ cố gắng gỡ gạc lại và chuyển kênh cụ ạ.
chuẩn rồi, em cũng chuyển kênh đi tỉnh chứ đtu HN khoai lắm rồi. Tháng 5 vừa rồi 2vc em đi lùng xong kết cái shophouse the Manor quá, chủ nhà đòi cứng 18 củ, về bàn bán hết dồn cả vào mua để ở, nghĩ lại cũng may ko mua vì yếu lực mà lại ko muốn vay bank, giờ lại nhiều hàng đẹp hơn nữa, nói chung đúng là mua bán phải có ngâm cứu nhưng may hơn khôn đôi khi chiếm phần đa.

hoami

Xe tăng
Nhà cháu nói thực tế đang diễn ra ở khu này thôi cũng không phải bôi xấu chủ đầu tư, có như nào nói như thế. Cũng rất mong cđt làm ăn tử tế để những người chót trung thành hơn mười năm qua có ngày được về ở. Chứ làm ăn kiểu bỏ mặc dự án, kệ quyền lợi của người mua nhà, cũng chỉ thiếu mỗi băng rôn khẩu hiệu đòi nhà như những nạn nhân của cdt Sông Đà Thăng Long thôi mợ.
vâng, em là nam cụ ơi hihi. Cũng hy vọng cdt nó làm thật, chứ hồi sóng thần 2010 lên 50 em chả bán, ôm 10 năm rồi nghĩ sau để cho con, giờ mà ngon thì ai cũng mừng mà.

chuẩn rồi, em cũng chuyển kênh đi tỉnh chứ đtu HN khoai lắm rồi. Tháng 5 vừa rồi 2vc em đi lùng xong kết cái shophouse the Manor quá, chủ nhà đòi cứng 18 củ, về bàn bán hết dồn cả vào mua để ở, nghĩ lại cũng may ko mua vì yếu lực mà lại ko muốn vay bank, giờ lại nhiều hàng đẹp hơn nữa, nói chung đúng là mua bán phải có ngâm cứu nhưng may hơn khôn đôi khi chiếm phần đa.
Em giờ đang chuyển xuống Hải Phòng dạo chơi rồi, đất dưới này rẻ, em mua vứt đấy mấy năm cũng được cụ ạ. Hay cụ xuống thử dưới này xem sao. Thủy Nguyên vs Dương Kinh dưới này đang có tiềm năng cụ ạ, Thủy Nguyên thì em thấy nó tăng nhanh quá rồi, em thấy Dương Kinh có tiềm năng đc cụ ạ. Chứ Hà Nội thì giờ giá cả leo thang, thị trường saler có tâm thì ít, saler cố lừa khách mua để lấy doanh số thì nhiều. Em thi thoảng ra chỗ gần nhà em nghe mấy bố saler bên Hải Phát tư vấn mà buồn cười. Lideco mà mấy cụ saler tư vấn là tiềm năng đầu tư X2 giá khi lên quận thì em đến ạ các cụ saler.

fine_thanks

Xe điện
vâng, em là nam cụ ơi hihi. Cũng hy vọng cdt nó làm thật, chứ hồi sóng thần 2010 lên 50 em chả bán, ôm 10 năm rồi nghĩ sau để cho con, giờ mà ngon thì ai cũng mừng mà.
Em cũng mong nó làm thật, người mua nhà đóng tiền và nhìn đô thì ngày càng khang trang cũng vui vẻ đóng. Hiện nay, Giá thì nói thật là chót vót so với các khu đô thị khác. Nhu cầu ở thật không có, toàn đầu cơ vào buôn đi bán lại thì sao đô thị có sự sống được. Hết sóng thì thôi lại đắp chiếu thêm 10 năm. Người mua thật buồn và thất vọng lắm. Tiền đóng rồi, nhà mình vẫn mênh mông cánh đồng.

TG12

Xe tăng
Hôm trước em thấy bác nhận định chỗ này có thể lên đến 120-150 triệu/m2, nếu thế giờ có hơn 50 bác mua vẫn thắng đậm kể cả vay thêm ngân hàng. Em có mỗi tý tiền bao năm ky cóp lại mù về món này nên nghe các bác nói hoang mang quá

bepbighome.com

Xe hơi
Vừa ghé qua đó thấy nói đang triển khai liền kề ah

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mới có mấy hôm mà cụ quay ngoắt. Mấy bữa trước cụ nổ như đung rồi, khuyên mọi người mua ngay thắng lớn, rồi giá trên mây trên biển. Vãi chưởng!

fine_thanks

Xe điện
Cụ ấy chém hơi mát tý thôi, em kỳ vọng khu này lên như khu C, D Gleximco khi hoàn thiện hạ tầng là ngon rồi. 1 năm nay C,D cũng lên cả chục triệu/m2. Giá đất 3X diện tích nhỏ sát vành đai 3,5 giờ làm gì có mấy khu có.
KCDT diện tích cũng toàn 100m mà cụ, cũng đâu có bé đâu. Geleximco giờ vẫn có giá 3x. Trong KCDT chẳng có mặt nào so sánh được với Geleximco.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Vậy là cụ mới biết sơ sơ, biết một phần. Hãy thử mua một lô đi để thấy chân trời nó sẽ hiện ra trước mắt cụ eey :))
Dt 90-100 cũng vừa miếng mà Cụ, Giá 31-32, còn Gle giờ 3X chỉ có khu B,D mà còn nằm canh các Cụ :)) Em thấy về tổng thể thì Kim Chung ngon hơn chứ Cụ, Gle có gì ngoài nhà đâu :)
tiên xây thô gấp đôi nhau cụ nhé, đừng nhìn giá đất, cái nhà thô nát xây hơn chục năm gần 2 toi xây thô

thuoc_lao2015

Xe buýt
Khu của a Tiền còi dưới Lê Trọng Tấn đoạn gần thiên đường Bảo Sơn các cụ nào biết cho nhà cháu xin đôi lời ý kiến để nhà cháu về mách vợ ạ. Đội ơn các cụ!

fine_thanks

Xe điện
Dt 90-100 cũng vừa miếng mà Cụ, Giá 31-32, còn Gle giờ 3X chỉ có khu B,D mà còn nằm canh các Cụ :)) Em thấy về tổng thể thì Kim Chung ngon hơn chứ Cụ, Gle có gì ngoài nhà đâu :)
Đấy là cách nhìn của cụ thôi, chứ KCDT chục năm nữa cũng chẳng được như Geleximco hiện tại.

Binbi

Xe điện
Trước đây KC-DT đã nằm trong danh sách bị thu hồi thế mà CDT nó chạy được là cũng kinh đấy. Xong nó lại vướng mấy vụ quy hoạch nên bị chậm cũng là điều có thể hiểu được. Tiền sử dụng đất nó nộp rồi, mặt bằng nó cũng đã bỏ tiền ra giải phóng xong, hàng để bán nó vẫn còn nhiều thì tội gì mà nó không làm hạ tầng cho xong để đẩy nốt hàng trong bối cảnh mà BĐS đang tăng giá thế này!?
Cá nhân em nghĩ là nó sẽ hoàn thiện từng khu vực một để được chấp thuận ra HĐMB vào cuối quý 1 năm sau.
Có cụ bảo KC-DT không có cửa so với Geleximco thì đấy là một cách nhìn. Nhưng em lại cũng có một góc nhìn khác, đó là KC-DT có diện tích khá lớn, hạ tầng và tiện ích chắc chắn hơn Geleximco. Hơn nữa KC-DT lại nằm ở trung tâm đô thị của Hoài Đức, sau này còn thêm mấy tòa chung cư nên tiềm năng kinh doanh sẽ cao hơn Geleximco.

Chỉnh sửa cuối:

Sask Zuri

Xe đạp
Trước đây KC-DT đã nằm trong danh sách bị thu hồi thế mà CDT nó chạy được là cũng kinh đấy. Xong nó lại vướng mấy vụ quy hoạch nên bị chậm cũng là điều có thể hiểu được. Tiền sử dụng đất nó nộp rồi, mặt bằng nó cũng đã bỏ tiền ra giải phóng xong, hàng để bán nó vẫn còn nhiều thì tội gì mà nó không làm hạ tầng cho xong để đẩy nốt hàng trong bối cảnh mà BĐS đang tăng giá thế này!?
Cá nhân em nghĩ là nó sẽ hoàn thiện từng khu vực một để được chấp thuận ra HĐMB vào cuối quý 1 năm sau.
Có cụ bảo KC-DT không có cửa so với Geleximco thì đấy là một cách nhìn. Nhưng em lại cũng có một góc nhìn khác, đó là KC-DT có diện tích khá lớn, hạ tầng và tiện ích chắc chắn hơn Geleximco. Hơn nữa KC-DT lại nằm ở trung tâm đô thị của Hoài Đức, sau này còn thêm mấy tòa chung cư nên tiềm năng kinh doanh sẽ cao hơn Geleximco.
Có vẻ như thế đấy.
Khu LIDECO thì diện tich bé hơn nhiều, GELEXIMCO cũng vẫn bé hơn và không có đường sắt đô thị, Kim Chung Di Trạch to hơn cả và có vẻ có nhiều tiện ích hơn.
Tuy nhiên càng to thì thuờng sẽ xây dựng nhạn tầng lâu hơn và hoàn thiện muộn hơn.

fine_thanks

Xe điện
Mỗi người một cách nhìn, nhưng cháu lại nhìn thấy quy hoạch thì Geleximco nằm trong quy hoạch trung tâm, thuộc chuỗi đô thị lớn liên tiếp nhau, với mật độ dân cư ao, còn KCDT mật độ dân cư thấp hơn nên sẽ tiềm năng kinh doanh tốt hơn KCDT nhiều. Hạ tầng khu phía nam Hoài Đức hiện nay đã hoàn thiện hơn rất nhiều khu bắc Hoài Đức nên cần rất nhiều thời gian để hạ tầng khu vực KCDT có thể đuổi kịp Geleximco. Cụ thể như đường 3.5, đường kết nối hai khu mà hết một nhiệm kỳ còn chưa đâu vào đâu thì các cụ có thể nhẩm tính ra cần bao nhiêu năm KCDT mới đuổi kịp được. Còn kế hoạch ra HĐMB cụ chỉ dự đoán không trên cơ sở gì nên cháu không bàn tới.

Binbi

Xe điện
... Còn kế hoạch ra HĐMB cụ chỉ dự đoán không trên cơ sở gì nên cháu không bàn tới.
Em dự đoán có cơ sở đấy cụ ạ, nhưng nói ra thì các cụ cũng sẽ không tin. Vậy nên em và cụ sẽ cùng chờ xem sao nhé.

fine_thanks

Xe điện
Em dự đoán có cơ sở đấy cụ ạ, nhưng nói ra thì các cụ cũng sẽ không tin. Vậy nên em và cụ sẽ cùng chờ xem sao nhé.
Em thấy CĐT thông tin cam kết giao nền từ 2020->2025. 5 năm nữa cũng là cả vấn đề. Cái gì không có cơ sở thì em và cụ cùng chờ xem vậy.