Liệu có phạt sang tên muộn như thông báo ko nhỉ các cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
http://m.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/tu-1-1-2015-phat-nang-mua-ban-xe-nhung-khong-sang-ten-chinh-chu-c46a673135.html

Phòng CSGT, CATP Hà Nội (PC67) cho biết, từ 1/1/2015, thông qua công tác đăng ký phương tiện; điều tra, giải quyết tai nạn giao thông nếu phát hiện chủ phương tiện khi mua bán xe không thực hiện sang tên đổi chủ sẽ bị phạt mức cao nhất là 4 triệu đồng.

Từ 1/1/2015, phạt nặng mua bán xe nhưng không sang tên - 1

Chủ phương tiện khi mua bán xe không thực hiện sang tên đổi chủ sẽ bị phạt nặng (Ảnh minh họa)

Cụ thể, trường hợp chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự xe ô tô không thực hiện việc chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định sẽ bị phạt từ 1 triệu đến 2 triệu đồng đối với cá nhân; từ 2 triệu đồng đến 4 triệu đồng đối với tổ chức là chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự không làm thủ tục đăng ký sang tên xe khi mua bán, cho - tặng…

Theo quy định, ngay khi có quyết định điều chuyển, bán, cho, tặng xe, chủ xe phải thông báo bằng văn bản cho cơ quan đó cấp giấy chứng nhận đăng ký xe đó để theo dõi. Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày làm chứng từ chuyển quyền sở hữu xe, tổ chức, cá nhân mua, được điều chuyển, cho, tặng phải đến cơ quan đăng ký xe làm thủ tục đăng ký sang tên, di chuyển xe.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Mợ có làm dịch vụ sang tên ko?
Xe e tên công ty xuất hóa đơn làm hợp đồng mua bán với ông A ( chỉ đóng dấu công ty không công chứng ). Giờ ông A bán cho e. Và ông A chỉ làm giấy mua bán viết tay. Giờ e muốn sang tên về Hưng yên nhờ mợ tư vấn giúp e. Hồ sơ xe e đang cầm gồm. Đăng ký, đăng kiểm, hóa đơn, quyết định bán xe ( đứng tên ông A) đăng ký vẫn tên công ty. Nhờ mợ tư vấn. Iem cám ơn

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Mợ có làm dịch vụ sang tên ko?
Xe e tên công ty xuất hóa đơn làm hợp đồng mua bán với ông A ( chỉ đóng dấu công ty không công chứng ). Giờ ông A bán cho e. Và ông A chỉ làm giấy mua bán viết tay. Giờ e muốn sang tên về Hưng yên nhờ mợ tư vấn giúp e. Hồ sơ xe e đang cầm gồm. Đăng ký, đăng kiểm, hóa đơn, quyết định bán xe ( đứng tên ông A) đăng ký vẫn tên công ty. Nhờ mợ tư vấn. Iem cám ơn
Cụ làm công chứng mua bán qua hóa đơn từ ông a về tên của cụ là sin rút hồ sơ về hưng yên được. Giấy tờ cần có

1 hóa đơn GTGT cty xuất cho ông A
2 Hợp đồng mua bán công chứng từ ông a sang cụ chủ
3. Đăng ký ô tô
4 2 bộ cà số máy số khung
5 Xin thêm cái đăng ký mẫu dấu của công ty trên đăng ký nữa là ok
Hợp đồng mua bán công chứng thì đơn giản lấy cmnd sổ hộ khẩu của 2 vc ng đứng tên trong hóa đơn pho to hóa đơn đỏ cmnd sổ hộ khẩu của cụ chủ, đăng ký đăng kiểm xe pho to , cho ng dung ten trong hoa đơn ký vào hd mua bán là đc. cụ gửi mail sang e gửi mẫu cho cụ

Chỉnh sửa cuối:

huyluong

Xe container
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ làm công chứng mua bán qua hóa đơn từ ông a về tên của cụ là sin rút hồ sơ về hưng yên được. Giấy tờ cần có
1 hóa đơn GTGT cty xuất cho ông A
2 Hợp đồng mua bán công chứng từ ông a sang cụ chủ
3. Đăng ký ô tô
4 2 bộ cà số máy số khung
Hợp đồng mua bán công chứng thì đơn giản lấy cmnd sổ hộ khẩu của 2 vc ng đứng tên trong hóa đơn pho to hóa đơn đỏ cmnd sổ hộ khẩu của cụ chủ, đăng ký đăng kiểm xe pho to , cho ng dung ten trong hoa đơn ký vào hd mua bán là đc. cụ gửi mail sang e gửi mẫu cho cụ
Cám ơn mợ rất nhiều

duongvantu

Xe hơi
E đang định sang tên đổi chủ cho lac ex nhà e. Đời 10. Biển hn.e đang ở hư g yên.cu nào giúp xen giá tiền chọn gói là bao nhiu nt cho e0978953355.

kaid

Xe tăng
Em có con xe cỏ, ĐK vẫn để tên 1 xí nghiệp ngày xưa, bây giờ chắc giải thể từ lâu rồi. Bây giờ em muốn đổi sang tên mình thì phải làm sao Mợ. Hồ sơ xe thì em cũng chỉ có đăng ký, đăng kiểm...thế thôi ah!

Hoathanhtao

Xe điện
Xe em vừa khám LH và mua phí anh # xong,bi giờ chuyển về tên mình có phải làm lại hai thứ đó không Mợ?
Em có giấy CCUQ,về tên mình hoặc người thân có cần gặp chủ cũ nữa không?

Cut Kit@

Xe tải
Phạt sao cụ nhỉ, ra đường e bảo xe đi mượn thì seo. Chẳng lẽ nhà e 10 người có e xích lô điện mà đăng ký chính chủ cả 10 người a.

Trung BQ

Xe tải
Phạt sao cụ nhỉ, ra đường e bảo xe đi mượn thì seo. Chẳng lẽ nhà e 10 người có e xích lô điện mà đăng ký chính chủ cả 10 người a.
em cũng có thắc mắc giống cụ. Căn cứ vào đâu để phân biệt xe mượn, xe thuê, và xe đã bán nhưng chưa sang tên

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
cái hợp đồng mua bán công chứng của em từ tháng 9, giờ chắc qua 30 ngày rồi. Giờ đến sang tên có bị phạt ko nhỉ ?

TranThiBich

Xe tăng
Xe em vừa khám LH và mua phí anh # xong,bi giờ chuyển về tên mình có phải làm lại hai thứ đó không Mợ?
Em có giấy CCUQ,về tên mình hoặc người thân có cần gặp chủ cũ nữa không?
Cụ đã khám lưu hành rồi thì không phải khám lại đâu ạ chạy khi nào hết đăng kiểm thì đi đăng kiểm thôi, UQCC vào tên cụ rồi thì không cần chủ cũ đâu cụ nhé bằng cách làm hợp đồng mua bán nối là sang tên bình thường ạ

TranThiBich

Xe tăng
cái hợp đồng mua bán công chứng của em từ tháng 9, giờ chắc qua 30 ngày rồi. Giờ đến sang tên có bị phạt ko nhỉ ?
Hiện tại thì chưa phạt đâu cụ nhé còn 1/1/2015 thì chưa biết ạ em cũng vừa sang tên quá 30 ngày nhưng chưa phạt ạ

Phucyenxanh

Xe điện
V2 Lac nhà cháu qua mấy chồng rùi nhưng chưa chuyển tên lần nào
Giờ cháu cũng chẳng muốn sang tên nữa
theo các Cụ ta cứ chờ bị phạt hay là sang tên ạ

xe4banh668

Xe tải
cụ này giống e, mà e còn chẳng biết hồ sơ gốc đang ở đâu nữa

Phucyenxanh

Xe điện
Nhà cháu có đủ hết các loại giấy tờ, công chứng các thể loại rùi ạ.
Chỉ 1 nốt nhạc là sang tên xong.
Dưng chẳng muốn mất mấy chệu.
Thế mới căng ạ...

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ đã khám lưu hành rồi thì không phải khám lại đâu ạ chạy khi nào hết đăng kiểm thì đi đăng kiểm thôi, UQCC vào tên cụ rồi thì không cần chủ cũ đâu cụ nhé bằng cách làm hợp đồng mua bán nối là sang tên bình thường ạ
Phí dịch vụ thế nào,Mợ cho vào chỗ kín giúp em được không?

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn

Thanh Tinh

Xe tải
Vậy còn trường hợp tôi mua xe mà thầy coi tui không được đứng tên vì tuổi bị sao la hầu chiếu nên phải nhờ người thân trong nhà đứng tên thì sao ? chuyện mỏi mệt

Trạng thái
Thớt đang đóng