[Funland] Liệu đã cần thay đổi lớn ở đội tuyển bóng đá nam chưa.

Hrp

Xe buýt
Không phải vì thắng thua, mà vì thua theo lối mòn, và ko có gì mới để xem thì đi đá làm đếch gì.
Để nói thua theo lối mòn cũng khó chính xác. Lực yếu nhất thì thua chứ có gì mà mòn hay ko mòn? ĐNÁ cả chục năm qua còn chưa có đc 1 trận thắng ở vòng 3 này, toàn thua tét đít, thi thoảng mới đc trận hòa... Vậy cả ĐNÁ cũng "thua theo lối mòn" sao!
Cái quan điểm thay đổi là mạnh lên cung là ngụy biện vì khi một thứ đã tối ưu thì thay đổi nữa sẽ yếu đi. Thứ đó đã tối ưu hay chưa lại do các nhà chuyên môn và người trong cuộc chứ ko phải do các hlv online cả năm chưa chắc xem hết 1 trận đấu bóng trong nước.

tratida

Xe container
Để nói thua theo lối mòn cũng khó chính xác. Lực yếu nhất thì thua chứ có gì mà mòn hay ko mòn? ĐNÁ cả chục năm qua còn chưa có đc 1 trận thắng ở vòng 3 này, toàn thua tét đít, thi thoảng mới đc trận hòa... Vậy cả ĐNÁ cũng "thua theo lối mòn" sao!
Cái quan điểm thay đổi là mạnh lên cung là ngụy biện vì khi một thứ đã tối ưu thì thay đổi nữa sẽ yếu đi. Thứ đó đã tối ưu hay chưa lại do các nhà chuyên môn và người trong cuộc chứ ko phải do các hlv online cả năm chưa chắc xem hết 1 trận đấu bóng trong nước.
dẹp, cùn.

nhuataiche

Xe container
Cách nhìn nhận của cụ về sự phối hợp đến bàn thắng hay thật. Khác hẳn em.
Với em bàn đầu tiên mới là sự phối hợp nghiêm chỉnh, từ tiền đạo phối hợp trả bóng, chạy chỗ góc gần hút hậu vệ để Tấn Tài lẻn xuống đánh đầu.
Bàn thứ 3 với em là nỗ lực cá nhân của Văn Đức với 1 chút may mắn.
Vì phía cánh trái vẫn còn khoảng trống và cánh mình chạy lên rồi, vẫn còn sự lựa chọn tốt hơn cho Văn Đức nhưng chú ấy lại thành công với cú sút nên giờ nói sao cũng đúng :))
Nếu rảnh bác có thể xem lại bàn của Văn Đức, bóng từ chỗ cậu ấy gần vòng cấm địa China được trả về cho tới tận chỗ Nguyên Mạnh, rồi tiếp tục được ban bật bên cánh phải trước khi Hoàng Đức chuyền tới Văn Đức. Tổng cộng là 13 đường chuyền như đá ma, đội hình China bị kéo dãn và bị đánh lạc hướng hoàn toàn.

Cú sút của Văn Đức có thể là ăn may, nhưng cần xét tới yếu tố là cậu ấy khi nhận bóng có quá dư thời gian và không gian xử lý. Đó là nhờ công sức của cả đội đã làm rối loạn đội hình của đối thủ, cũng như là rất nhiều công sức tập luyện của Văn Đức bỏ ra trước đó.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Nếu rảnh bác có thể xem lại bàn của Văn Đức, bóng từ chỗ cậu ấy gần vòng cấm địa China được trả về cho tới tận chỗ Nguyên Mạnh, rồi tiếp tục được ban bật bên cánh phải trước khi Hoàng Đức chuyền tới Văn Đức. Tổng cộng là 13 đường chuyền như đá ma, đội hình China bị kéo dãn và bị đánh lạc hướng hoàn toàn.

Cú sút của Văn Đức có thể là ăn may, nhưng cần xét tới yếu tố là cậu ấy khi nhận bóng có quá dư thời gian và không gian xử lý. Đó là nhờ công sức của cả đội đã làm rối loạn đội hình của đối thủ, cũng như là rất nhiều công sức tập luyện của Văn Đức bỏ ra trước đó.
Bàn t3 đúng là cả 1 sự kết hợp kéo giãn, làm rối hàng thủ đội bạn...cụ ấy đánh giá thế thì buồn nhề :)

Chauthanh11

Xe điện
Thứ hạng mãi 100, thành tích như vậy là logic. Cầu thủ phải đào tạo, bồi đắp qua nhiều thế hệ mất đôi chục năm mới tiệm cận trình độ cao được. Nền bóng đá như Nhật mãi đến 1998 mới dự worldcup lần đầu, từ đó đến nay thi thoảng mới vào được vòng 1/16- nói chung vẫn bị coi là đội TB yếu. Việt Nam đuổi kịp Nhật vẫn còn tướt bơ!
Nhật nó ngang ngửa các đội TB châu Âu rồi cụ . Những đội như Nga , Ba Lan , Séc , Thổ vv cũng chỉ cỡ Nhật thôi .
Muốn đuổi kịp nền bóng đá hàng đầu châu lục thì còn nhiều yếu tố , nỗ lực của cả nền bóng đá , chứ không thể dựa vào 1 vài lứa cầu thủ .
Cá nhân em thấy mình nhiều tiềm năng , dân số ngót 100 triệu nhưng hlv , các học viện , clb đào tạo cầu thủ quá ít , chưa xứng với vị thế nước mình .

chim-ưng

Xe tăng
Nhật nó ngang ngửa các đội TB châu Âu rồi cụ . Những đội như Nga , Ba Lan , Séc , Thổ vv cũng chỉ cỡ Nhật thôi .
Muốn đuổi kịp nền bóng đá hàng đầu châu lục thì còn nhiều yếu tố , nỗ lực của cả nền bóng đá , chứ không thể dựa vào 1 vài lứa cầu thủ .
Cá nhân em thấy mình nhiều tiềm năng , dân số ngót 100 triệu nhưng hlv , các học viện , clb đào tạo cầu thủ quá ít , chưa xứng với vị thế nước mình .
e thấy thể hệ sau mà không nâng cao thể lực thể hình hơn lứa này thì coi như thất bại , nếu thất bại thì phải mất 5 - 7 năm mới làm lại được . Lứa này rất tiến bộ nhưng thể lực vẫn chưa bằng được top đầu châu Á , nếu thể lực lứa này mà ngang Trung Quốc thì trận hôm m1 VN đã đá đôi công và ép sân rồi .

tratida

Xe container
Cụ hungalpha cấm em comment à? Cụ giải thích lý do giúp em. Nếu cụ không giải thích dung túng những thằng lươn lẹo, truyền thông bẩn và cấm comment em thì để em biết mà quit khỏi cái diễn đàn này cho các cụ tự vuốt ve nhau.

believeyou

Xe máy
Cụ hungalpha cấm em comment à? Cụ giải thích lý do giúp em. Nếu cụ không giải thích dung túng những thằng lươn lẹo, truyền thông bẩn và cấm comment em thì để em biết mà quit khỏi cái diễn đàn này cho các cụ tự vuốt ve nhau.
Chán chã, tôi có comment trái chiều, nhưng chả chửi bậy xúc phạm thành viên nào cũng bị hạn chế. Cái bọn cuồng ko tranh luận được chỉ trích cá nhân thì lại nhơn nhơ.

tratida

Xe container
Chán chã, tôi có comment trái chiều, nhưng chả chửi bậy xúc phạm thành viên nào cũng bị hạn chế. Cái bọn cuồng ko tranh luận được chỉ trích cá nhân thì lại nhơn nhơ.
Bầu Hiển trước cũng nhắc nhẹ cái là ông Park cần đổi mới mà cũng bị bọn cuồng nó chửi.

Cụ có rất nhiều còm bóng gió rồi trực diện chỉ trích các cầu thủ HAGL, lái những thớt đó sang chủ đề khác - vi phạm nội quy Diễn đàn.
Để xử lý vi phạm em mới dừng quyền viết bài của cụ trong thớt đó chứ với lỗi đó cụ đáng bị dừng viết bài trên phạm vi toàn diễn đàn.

Ngay tại còm này, cũng có 2 vi phạm:
- Thắc mắc sai box
- Dùng ngôn ngữ không phù hợp

Vậy em thông báo rõ để cụ biết và hành xử cho đúng mực!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
e thấy thể hệ sau mà không nâng cao thể lực thể hình hơn lứa này thì coi như thất bại , nếu thất bại thì phải mất 5 - 7 năm mới làm lại được . Lứa này rất tiến bộ nhưng thể lực vẫn chưa bằng được top đầu châu Á , nếu thể lực lứa này mà ngang Trung Quốc thì trận hôm m1 VN đã đá đôi công và ép sân rồi .
Cầu thủ Việt Nam cực khỏe đấy cụ. Đó là do cụ Park đánh giá nhé. Điểm yếu là ở phần thân trên mỏng nên húc ủi hay bị thua thiệt thôi. Khi anh Sắc về HAGL, việc đầu tiên anh ấy làm là sửa lại hai phòng tập Gym. Cụ để ý mà xem, các tuyển thủ giờ ngày càng vâm. Đó là do bài tập về nhà của cụ Park giao đó. Tuấn Anh đợt rồi bị loại là do thân trên vẫn chưa đạt yêu cầu nên những pha xoay người của em nó bị đối thủ tì cho phát là bay. Quang Hải giờ nhìn người to khiếp luôn. Trong trận thấy tranh bóng ác. Trận vừa rồi và trận gặp Úc, rõ ràng Hải chân ngắn hơn mà cầu thủ đội bạn phải ngáng chân mới chặn được đó.

Cụ chán em à :)
Nhưng đọc còm của của cụ em còn chán hơn đấy, vì ngày Tết đã nương tay cho cụ mà cụ không biết cho cơ
Lỗi ngôn ngữ không phù hợp của cụ nếu xử lý đúng thì cụ bị xì lốp 7 ngày

Fan lò nổ kể giúp tôi xem trên thế giới từ cổ chí kim bóng đá có tiền đạo nào 4 năm ko ghi nổi bàn nào mà vẫn đớp cơm tuyển đều đều với. Ko nâng đỡ thì có cái nịt được gọi nhé, fan thì lại lôi thần chú năng nổ, tốc độ ra lấp liếm.

tratida

Xe container
Cụ có rất nhiều còm bóng gió rồi trực diện chỉ trích các cầu thủ HAGL, lái những thớt đó sang chủ đề khác - vi phạm nội quy Diễn đàn.
Để xử lý vi phạm em mới dừng quyền viết bài của cụ trong thớt đó chứ với lỗi đó cụ đáng bị dừng viết bài trên phạm vi toàn diễn đàn.

Ngay tại còm này, cũng có 2 vi phạm:
- Thắc mắc sai box
- Dùng ngôn ngữ không phù hợp

Vậy em thông báo rõ để cụ biết và hành xử cho đúng mực!
tại sao những cụ lươn khác lôi Tấn Trường, Thành Chung ra chỉ trích, thậm chí bịa đặt chuyện Contras gây hấn với VGS (trong khi 2 team này hộ tác với nhau) mà không bị xử lý?
Em không đồng ý các ý kiến này của cụ. Tất nhiên nếu cụ không thay đổi, em tôn trọng xã hội như vậy thôi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
tại sao những cụ lươn khác lôi Tấn Trường, Thành Chung ra chỉ trích, thậm chí bịa đặt chuyện Contras gây hấn với VGS (trong khi 2 team này hộ tác với nhau) mà không bị xử lý?
Em không đồng ý các ý kiến này của cụ. Tất nhiên nếu cụ không thay đổi, em tôn trọng xã hội như vậy thôi
Đây có phải thành viên contras không cụ?

tratida

Xe container
nếu quy định diễn đàn là không được nói thật về bầu Đức và khuyến khích nói láo thì em chấp nhận. Ok

Chauthanh11

Xe điện
Nói chung thể hình thể lực vẫn là điểm yếu của châu Á và ĐNA nói riêng .
Ngay những đội như Nhật , Hàn hàng đầu châu Á nhưng ra WC mới thấy bất lợi lớn về thể hình thể lực mặc dù họ vẫn có nhiều cầu thủ cao to . Cái này thì phải 1 vài thế hệ cầu thủ mới cải thiện được !

Khi xử lý người khác, em phải báo cáo với cụ à?

Đây là còm cuối em trả lời trong thớt này với các thắc mắc của cụ, nếu cụ muốn tiếp tục, mời cụ sang Box Góp ý em sẽ trả lời và xử lý thoả đáng.

tratida

Xe container
Đây có phải thành viên contras không cụ?
VGS và tất nhiên contras cũng trong VGS, còn VGS nó đang chửi VFS miền bắc kìa, liên quan gì đến contras cản trở VGS trưng đại kỳ?

tratida

Xe container
còn tôi chả thấy thằng nào mang danh nghĩa contras ra đây hết. Nó mặc áo hay trưng cờ quạt gì của contras ra đây à?

Nhiều cụ căng thẳng, hăng máu quá