[Funland] Linh Đàm hết còn là bán đảo

buicongchuc

Xe ba gác
vài hình ảnh từ trên cao của bản đảo lim đàm.
góc này nhìn đẹp quá tiếc cho cư dân cũ
Bán đảo đẹp thơ mộng mà không có quy hoạch. Thật đáng tiếc!

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
vài hình ảnh từ trên cao của bản đảo lim đàm.
góc này nhìn đẹp quá tiếc cho cư dân cũ
Bán đảo này bắt đầu bị nát từ thời gã đầu bạc còn làm bí thở HN. HN sẽ tiếp tục bị băm nát tiếp vì các nhóm lợi ích, lão bạc chỉ lấy củi ở phe kia về nhóm lò thôi, còn phe mình thì cứ thế.

money_talk

Xe tăng
Những cái đầu rắn chắc chịu chấp nhận cởi mở quy hoạch đường chạy 1 chiều thì HN đỡ tắc hơn nhiều.
ví dụ rất khả thi và hiệu quả là đường Vũ Tông Phan- Kim Giang chạy dọc sông. Nếu làm đường 1 chiều mỗi bên sẽ thoát tắc cực rẻ.
QUOTE="sudichat2002, post: 55777278, member: 48729"]
Tắc lòi cả tỹ chỗ Giải Phóng, bẩn bụi nhếch nhác chứ yên bình gì đâu (em hỏi ngu là cái lối vào bán đảo chỗ Giải Phóng sao không mở rộng ra được nhỉ)
[/QUOTE]

HuyArt

Xe lăn
Gớm cái time city thì nó khác chó gì anh điếu cày là mấy đâu cụ =))
Tùy phân đoạn khách hàng, mình có cu em bán cả biệt thự bên LB để sang Time ở(do chiều vợ)
Vin nó sẵn sàng đào đất ruộng thành hồ đã là đẳng cấp khác dồi

minh0075

Xe điện
Vâng, may mà cái nhà máy sử lý nước Hồ tây mới chạy đôi năm nay nên giờ chắc hết mùi.
Linh đàm thực sự thiếu chỗ để xe ngầm nên nhìn nhộn nhạo hơn các khu khác. Thay vì cứ đổ lỗi quy án hình sự cho A Thản thì bắt anh ý làm cái bãi đỗ xe cho khu HH nó sẽ giảm ùn tắc nhiều
Chả hiểu cụ nói cái gì luôn, em đạp xe quanh hồ vài năm nay nó đều thế.
Thi thoảng cá chết thì nó có ty mùi cá... chết, nhưng vớt đi thì thôi, nó cũng chỉ bị 1 góc xíu phía Vệ Hồ, Trích Sài.,
Nước hồ Tây chiều thu vẫn xanh ngắt 1 màu chả cái hồ nào ở HN có được.
Mạn Linh đàm thì có cái hồ công viên Yên sở giờ cũng tàm tạm.

tôi yêu ô tô

Xe container
Cụ đã hiểu nhầm ý tôi lại còn còm rất lệch lạc và buồn cười.
Ai nghĩ mình là quý tộc khi ở cc của Vin ? Ai nghĩ thế hay cụ tự nhét chữ vào mồm người ta ?
Cái tôi muốn nói là cái khu HH của anh điếu cày không thể so sánh với Times City dù bất kỳ tiêu chí nào.
Thế à? Cụ biết mật độ khu Park nhà cụ nó là bao nhiêu ko?

tôi yêu ô tô

Xe container
Tùy phân đoạn khách hàng, mình có cu em bán cả biệt thự bên LB để sang Time ở(do chiều vợ)
Vin nó sẵn sàng đào đất ruộng thành hồ đã là đẳng cấp khác dồi
Vin nó là nhiều cái tốt như khu Reverside nhưng riêng về mật độ thì e thật nó cũng chả kém a thản tẹo nào. Có điều nó biết cách PR để làm nên cái sự "Đẳng cấp" với giá cao thôi :D

coquay

Xe container
thi công khá nhanh chăc năm nay là có cầu.

ko hiểu tính toàn như nào mà lại có tòa nhà to đùng án ngữ như này, ko biết sau này đường đi có bị thắt lại ở đấy ko

AVANZA

Xe tăng
Giống mấy bố ước HN quanh năm như mùng 1 Tết thôi, mẹ vừa đc thử ăn Tết mấy tháng xong chả há hết mồm rồi ấy ;))
Chuẩn cụ, một số % lớn ăn theo làm dịch vụ cho dân các Tỉnh đổ về đặc biệt là xung quanh các trường Đại Học, Bệnh viện, Công sở...để một mình dân Hà Nội là lại buồn ngay.

thanhnam_xda

Xe buýt
Chả phải mỗi linh đàm mà cả cái hnoi đều bị phá nát rồi ah!

MaLong

Xe tải
LĐ giờ cảm giác nó như khu ổ chuột của dân ngoại tỉnh.

Nhắc đến là thấy sợ :(
Cụ nói quá lời,nó còn hơn ối khu khác đấy cụ ạ. Bị khu HH thằng thản phá thôi. Còn ở bán đảo thì ko chê được đâu nhé

MaLong

Xe tải
Có gì mà phải từ từ, nhà tôi có khối người ở time cụ ạ, cái khu đấy tôi nhẵn đít từ khi nó mới làm toà đầu tiên cơ, à phải nói là từ khi Delta bắt đầu làm móng =))
Nhiều người nghĩ mình thành quýt tộc khi ở mấy khu cc của Vin hay sao ấy nhỉ =))
Cụ nói cũng đúng, times city được cái dân có tiền hơn,dân trí cao hơn,nhà cửa đẹp hơn HH linh đàm,nhưng mà mật độ dân cư thì phát hãi,hơn đêk gì khu HH. Còn về dân ở liền kề,biệt thự khu bán đảo thì mấy ông ở nhà Vin chắc đếch gì hơn đc

MaLong

Xe tải
Có cụ nào biết rõ có lòng vẽ giúp e mấy cái cầu mới nó sẽ hình thành như nào và ăn nhập thế nào vào khu linh đàm và vành đai 3 ko ạ

Rockport Avior

Xe tăng
Năm 2015 em mua cái BT xây thô ở Tây Nam LĐ giá 8,5 tỷ. Nay vẫn để thô cho quán bia hơi thuê chỗ gần gara Vinh Quang đó!... chả biết lỗ hay lãi nữa. Giờ bán chắc được đôi chục!...

banmotnucuoi

Xe lăn
Có cụ nào biết rõ có lòng vẽ giúp e mấy cái cầu mới nó sẽ hình thành như nào và ăn nhập thế nào vào khu linh đàm và vành đai 3 ko ạ
Nó có lối lên và xuống đường trên cao giữa hồ ạ. Nói chung nó giảm ách tắc cho nút khuất duy tiến khi mọi người muốn xuống cành đai 3 rẽ về khu xa la hoặc đại kim.
Nếu cái dự án nối linh đàm và đường phan trọng tuệ hoàn thành thì thêm 1 lối đi đường 70 giảm ách tắc cho nút giao pháp vân hiện đang quá tải rất nặng.
Về cơ bản giao thông trong khu linh đàm sẽ vắng vẻ hơn. Do không có xe máy từ pháp vân đi xuyên qua linh đàm lên mạn mỹ đình nữa. Nếu giải quyết triệt để được điểm đỗ xe cho khu HH nữa thì Linh đàm lại là nơi đáng sống

xichlo3banh

Xe tăng
Cụ nào ở LĐ bảo đáng sống thì chắc gì đã có cơ hội trải nghiệm chỗ khác. Đành lòng vậy, dằn lòng vậy thôi.
Cháu ở LĐ từ 2011. Hồi đó làm xa nên đi đường còn rào làm vđ3 nên xa và tắc, chuyển về CG.
Nói chung ở trong bđ thì đc cái cây xanh khá tốt.
Nhưng nói về tắc đường thì ở cái HN này ko chổ nào tránh đc cả.

xichlo3banh

Xe tăng
Nó có lối lên và xuống đường trên cao giữa hồ ạ. Nói chung nó giảm ách tắc cho nút khuất duy tiến khi mọi người muốn xuống cành đai 3 rẽ về khu xa la hoặc đại kim.
Nếu cái dự án nối linh đàm và đường phan trọng tuệ hoàn thành thì thêm 1 lối đi đường 70 giảm ách tắc cho nút giao pháp vân hiện đang quá tải rất nặng.
Về cơ bản giao thông trong khu linh đàm sẽ vắng vẻ hơn. Do không có xe máy từ pháp vân đi xuyên qua linh đàm lên mạn mỹ đình nữa. Nếu giải quyết triệt để được điểm đỗ xe cho khu HH nữa thì Linh đàm lại là nơi đáng sống
Cháu chả hiểu thiết kế vđ3 đg trên cao kiểu gì mà ko mở lối lên xuống đoạn từ Nguyễn Trãi đến tận Giải Phóng ? Bảo sao tắc lòi tói ở 2 đầu nút. Đến khu LĐ, HH phải toàn qua giao cắt NTrai hoặc phi ra tận Pháp Vân.