Lính đánh thuê

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thời đó không thấy lính VN đi đánh các xứ thuộc địa khác, chỉ thấy lính các xứ khác đến VN chiến cụ nhỉ?
Có lính đánh thuê người Việt đánh trên chính đất việt nhá.
Bố 1 tay bạn của em đăng lính lê dương Pháp, đóng tại Việt trì :D

km18 yenson

Xe buýt
Việt nam có số lượng lính đánh thuê lớn nhất thế

giới bác ah, số lượng cỡ tầm trung đoàn trở lên. Họ đang ở chảo lửa Trung Đông Ả rập
Cụ có nguồn chính xác ko đấy,cái này em nghĩ ko đùa dc đâu cụ

BM-27 Uragan

Xe buýt
Có lính đánh thuê người Việt đánh trên chính đất việt nhá.
Bố 1 tay bạn của em đăng lính lê dương Pháp, đóng tại Việt trì :D
Các cụ phải hiểu rằng lính đánh thuê cho phú đĩ nó khác lính đi lính cho phú đĩ ạ :)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ phải hiểu rằng lính đánh thuê cho phú đĩ nó khác lính đi lính cho phú đĩ ạ :)
Lê dương là sắc lính đánh thuê cụ ơi.
Đã đăng vào lế dương (legion etrangere) là thành thằng lính đánh thuê cho nhà nước Đại phú đĩ lun :D

cocsku

Xe cút kít
Như vậy có xu hướng thị trường hóa lĩnh vực quân sự (nhưng vẫn giữ định hướng XHCN) các cụ nhỉ. Sau này mình làm mấy hợp đồng kiểu như BOT hay BT cho lĩnh vực quân sự. Chẳng hạn làm hợp đồng phòng thủ biên giới với một công ty lính đánh thuê. Đỡ phải gọi lính nghĩa vụ, đỡ phải nuôi nhiều tướng, tốn ngân sách.

BM-27 Uragan

Xe buýt
Lê dương là sắc lính đánh thuê cụ ơi.
Đã đăng vào lế dương (legion etrangere) là thành thằng lính đánh thuê cho nhà nước Đại phú đĩ lun :D
Em thì lại nghĩ hơi khác chút:
- Đánh thuê là ông nhận 1 cục tiền, giải quyết khoản kia cho tôi, xong ai về nhà nấy không nợ nần gì nhau, mọi chi phí các ông chịu.
- Đám lê dương lại khác, ông đi lính cho tôi, tôi trả lương, nuôi ăn, sau này còn được ăn lương hưu và hưỡng các chính sách hậu chiến.

hacvuphong

Xe tăng
Như vậy có xu hướng thị trường hóa lĩnh vực quân sự (nhưng vẫn giữ định hướng XHCN) các cụ nhỉ. Sau này mình làm mấy hợp đồng kiểu như BOT hay BT cho lĩnh vực quân sự. Chẳng hạn làm hợp đồng phòng thủ biên giới với một công ty lính đánh thuê. Đỡ phải gọi lính nghĩa vụ, đỡ phải nuôi nhiều tướng, tốn ngân sách.
Cụ tỉa đểu phết. Trên thế giới này chả có quốc gia nào làm thế cả. Cụ hằn học xã hội quá rồi

4banhxequay

Xe điện
Mình làm tiền đồn phe XHCN với lại oánh Mỹ cho LX, TQ thì có gọi là oánh thuê ko các cụ

zuanh88

Xe buýt
Em thì lại nghĩ hơi khác chút:
- Đánh thuê là ông nhận 1 cục tiền, giải quyết khoản kia cho tôi, xong ai về nhà nấy không nợ nần gì nhau, mọi chi phí các ông chịu.
- Đám lê dương lại khác, ông đi lính cho tôi, tôi trả lương, nuôi ăn, sau này còn được ăn lương hưu và hưỡng các chính sách hậu chiến.
Cụ nói chuẩn về bản chất của lính lê dương. Chủ yếu lính lê dương là lính thuộc địa tham gia quân đội cho mẫu quốc. Linh lê dương từ thời la mã đã có. Còn lính đánh thuê chẳng khác các loại lao động khác, làm khoán theo hợp đồng. Xong việc là xong.

TuDo2808

Xe điện
Mình làm tiền đồn phe XHCN với lại oánh Mỹ cho LX, TQ thì có gọi là oánh thuê ko các cụ
Làm tiền đồn là từ mồm mấy ông đu càng mà ra, thua mà éo dám nhận, đổ cho đánh thuê cho Nga-Tàu. Đất nước bị ngoại bang chia làm hai, người dân ai cũng muốn nối liền một dải, cái đám nhận tiền để xẻ 2 mới là lính đánh thuê, đánh thuê nên nghĩ ai cũng giống mình. Hài vl!

cocsku

Xe cút kít
Cụ tỉa đểu phết. Trên thế giới này chả có quốc gia nào làm thế cả. Cụ hằn học xã hội quá rồi
Cụ nghĩ sâu xa quá, em chỉ cho rằng ta cũng có thể sử dụng lính đánh thuê mà thôi. Chả có liên quan gì đến hằn học xã hội cả. Thế giới chưa làm thì sao mình không dám nghĩ. Tại sao mình chỉ dám nghĩ những cái thế giới đã làm?

Bonds

Đi bộ
Cho em phát. Tình hình năm nay em định thi vào 1 trường sĩ quan. E đoán tầm 23-24 thì em nên vào lục quân 1 hay vào đặc công?

trauxanh

Xe lăn
Cụ nghĩ sâu xa quá, em chỉ cho rằng ta cũng có thể sử dụng lính đánh thuê mà thôi. Chả có liên quan gì đến hằn học xã hội cả. Thế giới chưa làm thì sao mình không dám nghĩ. Tại sao mình chỉ dám nghĩ những cái thế giới đã làm?
Lính dạng đó chỉ phục vụ cho mục tiêu cụ thể trên chiến trường, điều động sai phái vẫn phải có cấp chỉ huy cao hơn ngoài đơn vị giao nhiệm vụ cụ thể.

Chứ lính đánh thuê không ràng buộc nghĩa vụ chính trị, cứ tiền là chơi. Giao cho bv biên giới (mục tiêu xung yếu) thì không được, bên kia nó trả gấp đôi thì...

cocsku

Xe cút kít
Lính dạng đó chỉ phục vụ cho mục tiêu cụ thể trên chiến trường, điều động sai phái vẫn phải có cấp chỉ huy cao hơn ngoài đơn vị giao nhiệm vụ cụ thể.

Chứ lính đánh thuê không ràng buộc nghĩa vụ chính trị, cứ tiền là chơi. Giao cho bv biên giới (mục tiêu xung yếu) thì không được, bên kia nó trả gấp đôi thì...
Cụ nói cũng có lý, như vậy lính đánh thuê phù hợp với các nhiệm vụ tấn công hơn là phòng thủ lâu dài?

trauxanh

Xe lăn
Cụ nói cũng có lý, như vậy lính đánh thuê phù hợp với các nhiệm vụ tấn công hơn là phòng thủ lâu dài?
Chắc thế cụ ạ, vì tấn công nguy hiểm hơn phòng thủ, bỏ tiền thuê thì cũng phải cho cống hiến chứ?
Còn phòng thủ thì cũng có thể tùy tình hình chiến trường, em nghĩ thế. :D

Dai69

Xe tải
Lính đánh thuê chủ yếu được sử dụng ở hải ngoại thôi, nơi chính quyền các nước muốn chối bỏ trách nhiệm.

drchimnon

Xe tăng
Ô chú em đi công tác 2 bận, mỗi bận 4 năm.

Việt Đây

Xe đạp
Lính này thường nó tyển chọn rất kỹ để làm những nhiệm vụ mà quân đội không trực tiếp làm hoặc quá nguy hiểm quân đội nó không muốn tăng số tử sỹ
Lính này thường được trả lương cao (đúng thôi, h thả sang đi tuần ở syria thì có trả em 10 củ 1 ngày và bắt đi trên 1 năm thì em cũng đếch dám đi)
Các công ty VN vẫn tuyển bộ đội xuất ngũ sang Trung Đông làm nhưng nó nặng yếu tố là làm bảo vệ hơn là làm lính đánh thuê vì các nước này (UAE, Ai Cập...) thường khá yên bình và nhiệm vụ chỉ là gác thôi chứ không phải đánh đấm ai cả. Còn tin BQP tuyển đi là tào lao, xuất khẩu lao động thuần túy thôi ạ, cùng lắm BQP kết hợp huấn luyện
Còn lính đánh thuê thực thụ nó ăn tiền khá nặng, tuy nhiên vì làm kiểu khoán việc nên ko may chết thì cũng nhận mớ nho nhỏ như công nhân chết thôi, không có chế độ chính sách gì, đen nữa là bị thương nặng thì xác định về nước lê lết.

cocsku

Xe cút kít
Cho em phát. Tình hình năm nay em định thi vào 1 trường sĩ quan. E đoán tầm 23-24 thì em nên vào lục quân 1 hay vào đặc công?
Cụ có muốn trở thành một Lính đánh thuê chuyên nghiệp không?