Lĩnh lương qua ATM, lợi hay hại?

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Không biết các cụ có hay dao dịch bằng ATM và có thấy đc những tiện ích mà nó mang lại hay ko chứ e chỉ thấy phiền phức thôi! Từ ngày có chủ trương trả lương qua tài khoản ATM thì bọn e phải làm thẻ hàng loạtm, cái này free ko nói. Nhưng đến tháng lương thì thôi rồi! Cứ gọi là xếp hàng mới tiếp cận đc đến cái a tê mờ vì cả công ty có mối cái ở cổng, chen chúc xô đẩy, đánh cãi chửi nhau để đến được với công nghệ thì báo hết tiền:21:, mà không hết tiền thì ko dao dịch được, ở cơ quan e nhiều cụ lớ ngớ toàn bị nó xơi tái mất thẻ, kêu oai oái! Còn ở phòng e thì khi đến lương thì đưa hết thẻ cho 1 cậu đi lĩnh rồi về chia nhau. E có mấy cái nữa vì đi gửi tiền họ làm cho nhưng chả bao giờ dùng!
Bản thân e thấy nhà nước đưa ra cái này ko phải là vô lý mà họ muốn giảm lưu thông tiền mặt nhưng để làm đc như thế cần sự đầu tư về hạ tầng, công nghệ và đồng bộ cao. Còn ở mình thì đú sao đc, sẽ phản tác dụng. Ngoài những phiền phức kể trên thì để lĩnh đc lương thì chủ tài khoản phải lập bảng luơng đưa lên kho bạc, kho bạc duyệt thì mới chuyển qua ngân hàng, từ ngân hàng mới tới tài khoản!
Trước thủ công thì đến kho bạc là lĩnh ok, từ ngày bắt đầu làm thẻ, kho bạc chỗ e nó còn bắt làm thẻ ko thì ko chi tiền!
Các cụ thấy sao ạ?

NguoiGia

Xe tăng
Chán lắm cụ ợ, chả buồn sờ pam nữa í!

rgvmen

Xe container
Không biết các cụ có hay dao dịch bằng ATM và có thấy đc những tiện ích mà nó mang lại hay ko chứ e chỉ thấy phiền phức thôi! Từ ngày có chủ trương trả lương qua tài khoản ATM thì bọn e phải làm thẻ hàng loạtm, cái này free ko nói. Nhưng đến tháng lương thì thôi rồi! Cứ gọi là xếp hàng mới tiếp cận đc đến cái a tê mờ vì cả công ty có mối cái ở cổng, chen chúc xô đẩy, đánh cãi chửi nhau để đến được với công nghệ thì báo hết tiền:21:, mà không hết tiền thì ko dao dịch được, ở cơ quan e nhiều cụ lớ ngớ toàn bị nó xơi tái mất thẻ, kêu oai oái! Còn ở phòng e thì khi đến lương thì đưa hết thẻ cho 1 cậu đi lĩnh rồi về chia nhau. E có mấy cái nữa vì đi gửi tiền họ làm cho nhưng chả bao giờ dùng!
Bản thân e thấy nhà nước đưa ra cái này ko phải là vô lý mà họ muốn giảm lưu thông tiền mặt nhưng để làm đc như thế cần sự đầu tư về hạ tầng, công nghệ và đồng bộ cao. Còn ở mình thì đú sao đc, sẽ phản tác dụng. Ngoài những phiền phức kể trên thì để lĩnh đc lương thì chủ tài khoản phải lập bảng luơng đưa lên kho bạc, kho bạc duyệt thì mới chuyển qua ngân hàng, từ ngân hàng mới tới tài khoản!
Trước thủ công thì đến kho bạc là lĩnh ok, từ ngày bắt đầu làm thẻ, kho bạc chỗ e nó còn bắt làm thẻ ko thì ko chi tiền!
Các cụ thấy sao ạ?
Em tô đậm để các bác thắc mắc về vụ rút 20tr ATM bị cướp bổ sung database nhé, mặc dù báo đưa k chuẩn nhưng trường hợp này vẫn có thể xảy ra :21: Cơ quan bắt trả thì phải xài thôi bác, rồi "họ" sẽ cải tiến dần dần thôi (c)

mr_limo

Xe buýt
Phụ huynh em nhiều khi đi rút tiền thì báo hết tiền :77::77::77:

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Em tô đậm để các bác thắc mắc về vụ rút 20tr ATM bị cướp bổ sung database nhé, mặc dù báo đưa k chuẩn nhưng trường hợp này vẫn có thể xảy ra :21: Cơ quan bắt trả thì phải xài thôi bác, rồi "họ" sẽ cải tiến dần dần thôi (c)
Lương bọn e có bao nhiêu đâu, ít quá nên nếu ko nhờ đc cu ấy thì có khi mấy tháng e chẳng rút lương

yamaha-x8

Xe tăng
Cái quan trọng nhất là Gấu tịch thu mất thẻ, ngày phát 20k VND để đi làm, hết đường gian dối :P

diennuocxaydung

Xe buýt
tui không đồgn tình với các cụ về ATM.
Các cụ nghĩ xem, giờ các cụ có lương để lĩnh qua ATM có thể phiền phức thì có thể khắc phục được, nhưng theo tui thì cái ý nghĩa to lớn mà các cụ chưa biết. Nếu mỗi cơ quan giảm một biên chế để làm lương của các cụ thì tiền lương các cụ tăng lên......cái nỳ giảm chi phí quản lý. Mỗi cơ quan chính quyền ai cũng lĩnh lương qua ATM thì thu nhập cảu các cụ rõ ràng....cái này thu thuế nhà nước đúng. Thứ ba quan trọng nhất.......không rửa tiền được, thử hỏi xem khi nào xã hội ta phát triển, tiêu tiền mặt quá 3 triệu phải chuyển qua thể xem, nếu muốnmua nhà 1 tỷ thì người mua nhà phải xuất trình nguồn gốc tiền, cái này hết tham nhũng, nếu có cũng phát hiện ra ngay. vì vậy nhà nước ta .......đã dám làm đâu cụ. CHỉ cso doanh nghiệp thui cụ ợ. nếu xã hội giảm tham nhũng thì thưa cụ, chúgn ta sẽ có xe ô tô giá đúng của nhà sản xuất đó cụ ợ.
Em nói vậy cac cụ chém em vừa vừa thui nha.EM xin:77:

tuxedo_hmt24

Xe tăng
tui không đồgn tình với các cụ về ATM.
Các cụ nghĩ xem, giờ các cụ có lương để lĩnh qua ATM có thể phiền phức thì có thể khắc phục được, nhưng theo tui thì cái ý nghĩa to lớn mà các cụ chưa biết. Nếu mỗi cơ quan giảm một biên chế để làm lương của các cụ thì tiền lương các cụ tăng lên......cái nỳ giảm chi phí quản lý. Mỗi cơ quan chính quyền ai cũng lĩnh lương qua ATM thì thu nhập cảu các cụ rõ ràng....cái này thu thuế nhà nước đúng. Thứ ba quan trọng nhất.......không rửa tiền được, thử hỏi xem khi nào xã hội ta phát triển, tiêu tiền mặt quá 3 triệu phải chuyển qua thể xem, nếu muốnmua nhà 1 tỷ thì người mua nhà phải xuất trình nguồn gốc tiền, cái này hết tham nhũng, nếu có cũng phát hiện ra ngay. vì vậy nhà nước ta .......đã dám làm đâu cụ. CHỉ cso doanh nghiệp thui cụ ợ. nếu xã hội giảm tham nhũng thì thưa cụ, chúgn ta sẽ có xe ô tô giá đúng của nhà sản xuất đó cụ ợ.
Em nói vậy cac cụ chém em vừa vừa thui nha.EM xin:77:
hi, công nhận là mục tiêu mục đích đề ra là lớn lao ý nghĩa như vậy như chỉ ATM cũng ko thực hiện nổi đâu, những cái như tham nhũng rửa tiền thì nó ko sợ ATM. Mà e thấy nhân sự làm lương ở cơ quan e đâu có giảm, vần cô đó làm lương đưa lãnh đạo kí để lên kho bạc mà! Mà e cũng công nhận với cụ nó nhiều có ý nghĩa nhưng bây giờ có vẻ ko phát huy đc nhiều!

mimy

Xe tải
em chưa nhận lương qua ATM nhưng thấy cũng lích kích ghê gớm.chán chẳng buồn bàn.giảm chi tiêu tiền mặt cái con khỉ gì vẽ chuyện.bao giờ giảm đc khoản không ăn uống hàng ngày thì mới giảm đc tiền mặt chứ vẫn phải ăn vẫn phải uống không rút tiền ra thì trả bằng giấy bản hả ?
trả tiền qua ATM vẫn phải rút hết vì lương có đủ sống cả tháng đâu ?vậy là nảy sinh chi phí mua cái máy ATM,tiền điện tiền thẻ,tiền nhân viên canh máy.tiền diều hòa cho cái máy..tiền...tiền...tiền.bình thường tiền giả tiền rách còn đổi đc chứ gặp ATM có mà chửi cả ngày nó cũng k nói đc
tóm lại là ném tiền qua cửa sổ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

diennuocxaydung

Xe buýt
Em lad em khoái cái vụ ATM lay nắm cơ ah. Nếu các giám đốc sỡ của tỉnh hoặc cao hơn mà mua nhà qua tài khoản thì em .........hoan hô. nếu ai mua cũng phải chứng minh tiền đó lấy đâu ra , thuế nộp đủ chưa thì em là em hoan hô cả ngày. chẳng cần đi làm cũngcó lương .......thất nghiệp đi du lịch như tây ba lô ah.

aka2lua

Xe hơi
Hờ hờ, xài thẻ ây-tê-em ra đường gặp cái bang bảo nó há mỏ quẹt một cái là đủ để làm từ thiện rồi các cụ nhở

vihali

Xe container
Ối giời, em cứ đợi nửa năm mới ra cắm thẻ vào tường một lần. Trước khi rút, em đều gọi bọn nhà băng mang tiền đến nạp cho chắc ăn, gọi thêm cả taxi tải Thành Hưng đến chở.

Mà sao dạo này lắm bão thế các cụ nhỉ, gió đâu mà nhiều khiếp?

ChiePCW

Xe tăng
Các cụ thấy sao ạ?
Để giảm lưu thông tiền mặt thì phải có cái gì đi đầu chứ cụ, bắt dân dùng thẻ nhiều để dần dần phát triển hệ thống chấp nhận thẻ chứ cụ. Cái này em thấy hợp lý mặc dù em cũng ghét cay ghét đắng nó.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Để giảm lưu thông tiền mặt thì phải có cái gì đi đầu chứ cụ, bắt dân dùng thẻ nhiều để dần dần phát triển hệ thống chấp nhận thẻ chứ cụ. Cái này em thấy hợp lý mặc dù em cũng ghét cay ghét đắng nó.
e thì e cũng chỉ hóng đc thế chứ mục đích của nó thì vĩ mô lắm, có lẽ chống rửa tiền rử tiếc như bác điện nước đã nói:6:

rain0503

Xe tải
Lĩnh lương thì các bác cố gắng thanh toán qua thẻ cho tiện, bon chen rút cáh làm chi cho mệt

LĩnhNam

Xe tải
Lợi là khi đi công tác các tỉnh khác: nếu có chi nhánh NH tại đó thì rất tiện. Vay, trả (khẩn cấp) bắn qua ATM cũng rất nhanh và tiện lợi... (l)

Hại là khi cuối tháng có lương, muốn rút trong HN thì phải mất rất nhiều time :102: để xếp hàng, hoặc khi bị nuốt thẻ thì quy trình cũng phiền phức và mất thgian (thường là 02 tuần nếu đúng bank, 01 tháng nếu là liên NH). :77:

Mong sao các NH lớn có hệ thống Service cho liên NH thật tốt để người dân có thể giao dịch thuận tiện, cái này em thấy HCMC làm tốt hơn HN... (b)

Okane

Xe container
E chẳng thấy lăn tăn j, họ trả qua thẻ cũng 5 - 6 năm nay.

Nhớ ngày xưa, lĩnh lương đến mệt, đang ở ngoài công trình thì bị gọi về nhận lương, mồ hôi ròng ròng ngồi chờ họ đếm, rồi đếm lại, rồi k biết để vào đâu. Hồi đó nhận tiền mệnh giá lớn thì k sao, mệnh giá nhỏ thì khóc thét, cứ như là cầm mấy cục gạch.

ATM bây giờ nhiều hơn xưa rồi, thấy nghẽn chỗ này thì có cớ trốn vợ đi ra chỗ khác chứ :)

bluegirl

Xe hơi
dùng chưa quen là do thói quen thôi
khi đã quen rồi mới thấy nó tiện lợi
chả phải là cái lũ tư bản tân tiến nó đều dùng thế sa
vẫn sống bình thường mà
e giống ý kiến A Kingpin. Dùng nhiều quen thấy tiện lợi
Không rút chỗ này thỉ rút chỗ khác
gần công ty bác chủ thớt hình như có 1 máy rút thẻ hay sao mà thấy khó khăn thế? Mà sao lại phải rút cùng lúc cho khổ :)

thích_lái

Xe tải
atm nuốt thẻ khổ lắm các cụ à,gặp lúc cần tiền ngay,các bác "b" làm cho 2 tuần,lại phải chạy vạy đi vay.
Tiền mình mà nhà có việc không dùng được,do ATM nuốt thẻ.:mad:
Kinh nghiệm là để ít tiền trong ATM thôi vậy.