Live - Hạ Long Challenge

Z-yakuza-Z

Xe buýt
E biết đúng là OR là như cụ nói nhưng đây là thi cơ mà...có phải đi tự do như vụ các cụ đi Mộc Châu vừa roài đâu.
E mà đi thi thì e thì e bới đất 3 lần khoảng 10' thì hố V ở bài 6 thành hết hàm ếch các cụ khác tời yếu thì khóc tiếng mán. Hic. Hèn gì một số cụ xe xxxxx chỉ "thắp hương" roài về ...ăn điểm DNF ngon như thịt gà=)).
E biết là các cụ công tâm lắm chứ e mệt 1 thì các cụ mệt 10. Nhưng hiểu hiết về chuyên môn và công tâm là 2 phạm trù khác hẳn nhau. E xin lỗi nếu cụ tự ái.
Bài trả lời mang tính cá nhân nên em xóa hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tovit

Xe tăng
Cụ xúi e lắp lốp 42 là phạm qui bị đuổi ra khỏi bãi thi là cụ phải đền cho em đồ độ trên xe đấy nhá

Z-yakuza-Z

Xe buýt

Chỉnh sửa cuối:

tovit

Xe tăng
E nghĩ các cụ làm luật lệ thi phải chi tiết hơn nữa và tránh tối đa việc các điều cộng trừ theo cảm tính rồi xử như thế nào cũng được, VD như DNF hay "dừng xe lại, hãy dùng tời ngay, không rú ga để bánh xe quay quá nhanh - trừ 10 điểm" những điều này e đọc và luận mãi...

V.T.A

Xe điện
E biết đúng là OR là như cụ nói nhưng đây là thi cơ mà...có phải đi tự do như vụ các cụ đi Mộc Châu vừa roài đâu.
E mà đi thi thì e thì e bới đất 3 lần khoảng 10' thì hố V ở bài 6 thành hết hàm ếch các cụ khác tời yếu thì khóc tiếng mán. Hic. Hèn gì một số cụ xe xxxxx chỉ "thắp hương" roài về ...ăn điểm DNF ngon như thịt gà=)).
E biết là các cụ công tâm lắm chứ e mệt 1 thì các cụ mệt 10. Nhưng hiểu hiết về chuyên môn và công tâm là 2 phạm trù khác hẳn nhau. E xin lỗi nếu cụ tự ái.

Anh Vinh ạ . Anh có biết rằng anh Trung Mec G & ntson + tổ trọng tài phải làm việc tình nguyện vất vả như thế nào để có kết quả ấy không ạ . Anh nên bỏ vài ngày tại gara cho thợ làm rồi đi xem offroad thực tế ngoài chiến trường anh sẽ thấy bản kết quả thực tế với sự công nhận / xác nhận của VĐV / còn offroad internet & nội suy như này theo cá nhân em nghĩ BTC không có nhiệm vụ phải trả lời .

Nhiều thành viên đưa xe đến được thi đấu đã hãnh diện lắm rồi thỏa mãn niềm khát khao cả năm trời độ đẹo chạy hết mình đâu phải vì năm ba cái việc lẻ tẻ thấp cao . Kính .

tovit

Xe tăng
Hjhj tại em và đồng bọn định lắp lốp 42 trước khi điều lệ ra =)). Nhưng mà lốp 37 thì không kịp mua, nên đành dùng lốp 35 cho bằng bạn bằng bè :P. Nhưng em tin là năm sau sẽ không giới hạn kích cỡ lốp đâu ah. Vì độ điên càng ngày càng tăng nặng mà cụ.
Thế e mua máy Cày về độ có ok k? Nếu như vậy các xe khủng chết với e hết. E thề

Z-yakuza-Z

Xe buýt
E nghĩ các cụ làm luật lệ thi phải chi tiết hơn nữa và tránh tối đa việc các điều cộng trừ theo cảm tính rồi xử như thế nào cũng được, VD như DNF hay "dừng xe lại, hãy dùng tời ngay, không rú ga để bánh xe quay quá nhanh - trừ 10 điểm" những điều này e đọc và luận mãi...

Chỉnh sửa cuối:

tovit

Xe tăng
Anh Vinh ạ . Anh có biết rằng anh Trung Mec G & ntson + tổ trọng tài phải làm việc tình nguyện vất vả như thế nào để có kết quả ấy không ạ . Anh nên bỏ vài ngày tại gara cho thợ làm rồi đi xem offroad thực tế ngoài chiến trường anh sẽ thấy bản kết quả thực tế với sự công nhận / xác nhận của VĐV / còn offroad internet & nội suy như này theo cá nhân em nghĩ BTC không có nhiệm vụ phải trả lời .

Nhiều thành viên đưa xe đến được thi đấu đã hãnh diện lắm rồi thỏa mãn niềm khát khao cả năm trời độ đẹo chạy hết mình đâu phải vì năm ba cái việc lẻ tẻ thấp cao . Kính .
E thưa cụ e luôn kính trọng các a e trong OR club nhưng đây là e đang góp ý để cho tốt hơn. Cụ biết đấy đâu phải độ 1 con vài ngày với vài 3 ông thợ mà xong.
Dân OR là muốn thể hiện mình qua con xe, đam mê và ganh đua...

tovit

Xe tăng
Dạ thưa cụ, nếu cụ muốn hiểu cặn kẽ mời cụ tham gia làm thành viên của bọn em. Bởi em cũng không thể giải thích cho cụ hết về chuyên môn được, cũng giống như em hay xem bóng bầu dục của bọn Mẽo, em xem đến 3 năm nay rồi mà mãi vẫn chẳng hiểu luật của chúng nó như thế nào, cách tính điểm của chúng nó ra sao. Cụ thông cảm là bọn em chỉ có thể giải thích cặn kẽ cho các VDV chứ không thể giải thích cho tất cả những người hâm mộ được. Nếu cụ hâm mộ môn thể thao này thì cụ cứ tìm hiểu dần dần rồi cụ sẽ hiểu ah.
E hiểu nhưng luật là để mọi người cngf đọc và đánh giá. Cụ nói với em là tham gia giải quốc tế cơ mà.
Chưa j đã tự ái roài.

Z-yakuza-Z

Xe buýt
E hiểu nhưng luật là để mọi người cngf đọc và đánh giá. Cụ nói với em là tham gia giải quốc tế cơ mà.
Chưa j đã tự ái roài.

Chỉnh sửa cuối:

tovit

Xe tăng
Máy cày cũng phải độ. Hic
Cụ đừng đùa e đã chạy thử roài ruộng Hà Nam e chạy tít phết, chấp hố bom luôn.

tovit

Xe tăng
E rất hiểu k cái gì hoàn thiện cả. Nhưng nếu so sánh thì có cái nọ hoàn thiện hơn cái kia vì người làm hay chế tạo luôn cải tiến.....
E đánh giá đây là lần thi hay so với 2 lần thi tại Làng VHDTVN. Cách tổ chức và PR cũng Pro.

Z-yakuza-Z

Xe buýt

Chỉnh sửa cuối:

captivaltz

Xe điện
DS đầy đủ các cầu thủ thi đấu cho các bác tiện theo dõi:

101 Đức Galloper
102 Thắng Mèo Đen
103 David
105 Vinh Gaz69
106 Minh Nikita
107 Hùng Chuột
109 Nguyễn Đỗ Trung (Mucachai-SOC)
110 Bùi Quang Dũng (bác Dũng Sông Hồng)
111 Vũ Đỗ Hiếu
112 Phạm Hùng
115 Khánh Cá Mè
118 Thành Móm
120 Mậu Tề Lỗ
122 Nguyễn Quốc Hùng
123 Nam Béo
125 Hiền Ty
126 Đại
129 Anh Diên -SOC
131 Hùng Offroad
132 Dũng Yz
136 Trần Anh Tú -SOC
Kết quả nhất chung cuộc thuộc về chủ nhân của cái xe chuyên dùng cafe chả liên quan gì đến offroad há há

Ông bạn mình lần này vẫn đoạt giải như lần trước òi :D :)) :D :)) :D :)) :D :)) :D :))

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Máy cày cũng phải độ. Hic
Cụ đừng đùa e đã chạy thử roài ruộng Hà Nam e chạy tít phết, chấp hố bom luôn.
Em xem báo tây, thấy chúng nó cũng có giải đua máy cày. Tuy nhiên trong điều lệ, đến lốp nông nghiệp còn không được dùng huống chi là cái máy cày nhỉ cụ nhỉ. Còn cái máy cày có thi được các bài leo đá, leo dốc 70 độ hay không thì cái này em chịu. Phải mời các chủ tịch khác vào mới có thể trả lời được ah

tovit

Xe tăng
DNF là từ chuyên môn, lúc nãy em giải thích chắc cụ đã hiểu được.
Dừng xe lại, hãy dùng tời ngay : Đây là quyết định của trọng tài, vì thế trọng tài phải là các offroader thì mới hiểu được tình huống nào yêu cầu xe phải dừng lại và sử dụng tời. Những quyết định này rất mang tính nhạy cảm, tuy nhiên VDV khi nhận được quyết định này của trọng tài thì phải thực hiện. Việc yêu cầu VDV dừng xe là khi trọng tài tại bài thi nhận thấy sự nguy hiểm, xe đang ở khu vực nguy hiểm, có thể rơi xuống vực hoặc rơi xuống hố nước rất sâu ... các tình huống này nhiều lắm. Một con dốc có thể làm lật xe cái này chắc cụ theo dõi offroad cụ nhìn thấy việc lật xe nó như cơm bữa ý ah.
Không rú ga: Cái này em không biết cụ đã thử trên xe của mình chưa, nếu chưa thử cụ có thế ngồi vào xe của mình, cho vòng tua máy lên khoảng 6000 vòng/phút thích lắm. Hihi nhưng mà chỉ cần để khoảng 20s như vậy em đảm bảo máy cụ không bị thổi gioăng thì cũng bị lột biên. Hoặc hỏng vô số thứ.

Làm gì mà căng thẳng thế anh. Xem bảng điểm chưa, có khiếu nại gì không =)). Không cẩn thận bị trừ cho lắm vào.
Hic, e chém thôi....vì e đọc thấy bùn cười ... K rú ga để bánh quay nhanh - trừ 10 điểm
Cụ cứ xúi dại e ....tuy nhiên xe e thấy ghi trên đồng hồ 8000 đới. 6000 muỗi!

V.T.A

Xe điện
Làm gì mà căng thẳng thế anh. Xem bảng điểm chưa, có khiếu nại gì không =)). Không cẩn thận bị trừ cho lắm vào.
Cắp tráp theo hầu CT 2 năm nhưng thấy rằng năm nay thầy bận lo BTC chiếm nhiều thời gian quá không chăm sóc đươcj kỹ con ngựa bạch nên bài nào nó cũng dỗi , toàn lỗi vặt . Tính nhẩm cũng ra :95/90/85/95/20/20 thì phải ? 2 phát cuối thầy chịu thua ngựa bó tay toàn tập .

Z-yakuza-Z

Xe buýt
@Tovit : Hihi em cũng chém thui ý muh. Thui muộn rùi, em đi ngủ đây ah. Chúc cụ ngủ ngon.

Z-yakuza-Z

Xe buýt

Chỉnh sửa cuối:

V.T.A

Xe điện
Lấy đâu ra thế. Bài 1, anh chỉ được có 90 thôi, kém David và VDH. Còn em nghe trên bộ đàm anh bị trừ một đống lỗi. Sáng mai sang bên offroadclub mà xem bảng điểm chi tiết. Bây giờ hết Bờ ran wich rồi không xem được cái gì đâu.
Thì áng chừng chưa cần xem bản KQ thế . Chết rồi ..lộ *** nó chuyện loppbi trọng tài rồi, thảo nào kiện káo ầm ầm ...mình lại không thấy lỗi nào trừ điểm ngoài việc 5/10/15 đ theo thứ tự về 1/2/3 ..mới chết ...thôi xong ..mai cafe chém tiếp đê...tiện trả nốt cái ruột phong bì nhé ...