[VHGT & ATGT] Lỗi gì đây??? Khai sáng hộ em

ChangRaSao

Đi bộ
em xin phép nhờ các cụ khai sáng tý ah.
trường hợp của em là như thế này: em tham gia giao thông theo hướng đường ngọc hồi xuống ngã ba văn điển, làn trong cùng bên phải là rẽ vào đường 70 ( Phan Trọng Tuệ ) , làn bên trái là rẽ vào khu ủy ban Thanh Trì hoặc quay đầu theo hướng ngược lại. mũi tên màu xanh lá cấy là chỗ chuyển làn. chỗ màu xanh tô đậm là vị trí xe máy e, dấu cộng đỏ là cái bốt cá vàng. vạch màu đỏ là hàng rào sắt ngăn cách hai làn. chỗ này ko có đèn tín hiệu giao thông, không có biển phân làn. Hình vẽ hơi xấu e vẽ tạm để dễ hình dung ạ.
vị trí e đánh dấu xanh là lúc e dừng xe lại vì phía trước có nhiều ô tô tải từ phía đường 70 đi ra nên e dừng xe lại nhường đường. sau đó e tiếp túc tham gia giao thông hưởng thẳng tiến đi đến gần cái bốt piacachu lao ra chặn xe em ko thèm chào gì nói là em đi sài làn bảo lỗi này 600k làm em hoa hết cả mắt, xong đòi kiểm tra giấy tờ. sau 1 hồi đôi co picachu xuống giọng bảo e đỗ sai làn và nhắc nhở e lần sau chú ý rồi cho e đi. nhưng e thắc mắc 1 điều
là em đỗ sai làn chỗ nào, cái làn đi thẳng đó em thích đỗ chỗ nào chẳng dc, còn picachu bảo e xe máy muốn đi thẳng phải đi vào chỗ bên trái của làn, còn chỗ bên phải vị trí xe em là dành cho rẽ vào đường 70 ( mặc dù chỗ rẽ sang làn để đi vào đường 70 là ở chỗ cái mũi tên màu xanh lá cây , chỗ vạch cạnh xe e là vạch liền, picachu này cấp bậc tá hẳn hoi)
Mọi người cho em xin ý kiến ạ

super_cup79_80

Xe tải
CỤ chủ thuộc bài làu làu, các chu picachu pó tay rồi! Chúc mừng cụ nhé!

HUNGSMUN

Xe container
Nếu không có vạch phân làn thì cụ không sai.
Những đồng chí xxx như những thợ săn chuyên nghiệp, giương súng lên là bắn và tất nhiên... không cần ngắm=))

ChangRaSao

Đi bộ
ý em muốn hỏi là bây giờ có cái luật nào quy định vị trí trong cái làn của mình đi không ạ như cái làn đi thẳng ấy e phải đi phía trái làn, giữa làn hay phải làn ạ. tại picachu cứ khăng khăng nhắc nhở e lỗi đó, nên em muốn mọi người thông não hộ em

super_cup79_80

Xe tải
Với vị trí cụ chủ đứng đó là đúng rồi cụ, bên phải làn đó, bến trái làn đi thẳng nhường cho các cụ 4 bánh chen nhau cụ nhé! :)

ChangRaSao

Đi bộ
thế thì picachu nói láo rồi, xui em phải ở cái vị trí phía trái của làn. chết thật. xui e đứng vào đấy để mấy bác 4 bánh chửi cho te tua. biết thế lúc đấy e ghi âm hay quay phim lại để cho các cụ thấy picachu bố láo thế nào.

anhtho

Xe ngựa
Chỗ này vạch hơi mờ, có lẽ hôm đó chú xxx mắt bị nhập nhèm nên cứ tưởng cụ đỗ vào làn rẽ phải :)).
Mà đã bắt rồi thì cũng phải chống chế này nọ chứ không lại bảo: à, tôi nhầm !

Thuy_CK

Xe điện
Nếu không có vạch phân làn thì cụ không sai.
Những đồng chí xxx như những thợ săn chuyên nghiệp, giương súng lên là bắn và tất nhiên... không cần ngắm=))
Cụ nhầm rồi ;))
Các xxx là chuyên giương súng lên ngắm mà không cần bắn :))
Con mồi không tự chết hay bị thương thì lại hạ súng xuống =)) =))

ubisapro

Xe trâu
Chỗ này vạch hơi mờ, có lẽ hôm đó chú xxx mắt bị nhập nhèm nên cứ tưởng cụ đỗ vào làn rẽ phải :)).
Mà đã bắt rồi thì cũng phải chống chế này nọ chứ không lại bảo: à, tôi nhầm !
Cái câu xin lỗi tôi nhầm khó nói lắm cụ :)) Hồi e nai tơ, bị bắt lỗi vượt đèn đỏ khi đèn xanh còn gần 10s. Nói với xxx như thế thì xxx ngó đèn tí rùi: uh nhỉ, thôi đi đi :)) Gặp e bây h chắc e bắt xin lỗi :))

cusao

Xe lăn
Nó lừa đấy, nó biến báo đấy. Bác chủ mà làm như nó tư vấn là sẽ mắc phải lỗi " không đi về phía bên phải của mình..."

Tóm lại mắt hoa, tưởng chén đc, hóa không phải, nói lung tung cho qua chuyện. Bản chất lưu manh luôn có sẵn bên trong mà lị

nguyen nghiep

Xe container
Nó lừa đấy, nó biến báo đấy. Bác chủ mà làm như nó tư vấn là sẽ mắc phải lỗi " không đi về phía bên phải của mình..."

Tóm lại mắt hoa, tưởng chén đc, hóa không phải, nói lung tung cho qua chuyện. Bản chất lưu manh luôn có sẵn bên trong mà lị
Em thích từ "lưu manh" cụ dùng. Em rót kính cụ! ~o)

Xechuonglon

Xe máy
em xin phép nhờ các cụ khai sáng tý ah.
trường hợp của em là như thế này: em tham gia giao thông theo hướng đường ngọc hồi xuống ngã ba văn điển, làn trong cùng bên phải là rẽ vào đường 70 ( Phan Trọng Tuệ ) , làn bên trái là rẽ vào khu ủy ban Thanh Trì hoặc quay đầu theo hướng ngược lại. mũi tên màu xanh lá cấy là chỗ chuyển làn. chỗ màu xanh tô đậm là vị trí xe máy e, dấu cộng đỏ là cái bốt cá vàng. vạch màu đỏ là hàng rào sắt ngăn cách hai làn. chỗ này ko có đèn tín hiệu giao thông, không có biển phân làn. Hình vẽ hơi xấu e vẽ tạm để dễ hình dung ạ.
vị trí e đánh dấu xanh là lúc e dừng xe lại vì phía trước có nhiều ô tô tải từ phía đường 70 đi ra nên e dừng xe lại nhường đường. sau đó e tiếp túc tham gia giao thông hưởng thẳng tiến đi đến gần cái bốt piacachu lao ra chặn xe em ko thèm chào gì nói là em đi sài làn bảo lỗi này 600k làm em hoa hết cả mắt, xong đòi kiểm tra giấy tờ. sau 1 hồi đôi co picachu xuống giọng bảo e đỗ sai làn và nhắc nhở e lần sau chú ý rồi cho e đi. nhưng e thắc mắc 1 điều
là em đỗ sai làn chỗ nào, cái làn đi thẳng đó em thích đỗ chỗ nào chẳng dc, còn picachu bảo e xe máy muốn đi thẳng phải đi vào chỗ bên trái của làn, còn chỗ bên phải vị trí xe em là dành cho rẽ vào đường 70 ( mặc dù chỗ rẽ sang làn để đi vào đường 70 là ở chỗ cái mũi tên màu xanh lá cây , chỗ vạch cạnh xe e là vạch liền, picachu này cấp bậc tá hẳn hoi)
Mọi người cho em xin ý kiến ạ

Cũng chỗ này em đi từ làn rẽ phải vào phan trọng tuệ nó bắt vì lỗi đỗ sai làn ( đỗ sang làn xe cơ giới ) :(

ngungo thien ly

Xe container
Cụ đi thế là đúng rồi, chả sai gì. Chỉ sai vì bị bọn ăn bửn dừng xe

Playdan Muỗj

Xe đạp
Sao Cụ ko đạp vào môm nó, bắt nó lập BB xem ntn nào

x1.1

Xe hơi
Xe máy sai làn 600k, xxx hét giá kinh quá! :v

Dưa Hấu

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi trong luật gtđb có lỗi "Đỗ sai làn " không? nếu có thì mức phạt bao nhiêu? E chỉ nghe thấy lỗi đi sai làn mà chưa thấy lỗi đỗ sai làn!