[Funland] Lò vi sóng Sharp vs Electrolux

nsh

Xe tăng
Sha hay Elec đều là OEM của hãng từ mấy anh bạn Hàng Xóm hết, cháu đánh giá chất lượng như nhau ạ.
Quan điểm của cháu là lò VS chỉ cần lồng lò bằng inox, đk điện tử, còn hãng nào cũng đc.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cái Sharp cụ đưa link là made in China, cụ lấy cái Sharp này, made in Thailand, đơn giản và nồi đồng cối đá, em mua 5-6 chiếc dùng ở mấy nhà và mấy văn phòng, tốt mà chẳng thấy hỏng gì cả (4-5 năm rồi):

https://tiki.vn/lo-vi-song-co-sharp-r-21a1-s-vn-22l-hang-chinh-hang-p404186.html?src=search&2hi=1&keyword=vi+sóng+sharp
Báo cáo cụ là em vừa đi mua em Sharp Thái này ở HC Thái Thịnh rồi, 1.6 củ

Chưa dùng nên chưa có gì để review cả

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Các cụ đặc biệt lưu ý khi đi mua lò vi sóng cơ nhé, thử tại chỗ xem chức năng hẹn giờ có hoạt động không, em mua em Sharp Thái R-21A1 vừa phải mang đổi trả vì lỗi hẹn giờ đó

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
mấy con lò vs đĩa quay này cũng từa tựa như nhau ý mà, tuy nhiên cụ chọn con nào công suất lớn hơn thì nhặt. ví dụ 2 link cụ gửi thì con Elex có 700w, hơi bị yếu thì quay nó đầu lâu hơn
hic

con lò vi sóng nhà a ko quay dc đĩa mới đau sờ cau chứ

NNS

Xe ngựa
hic

Thế thì vứt mẹ nó đi chứ đau éo gì mà đau
Chú cứ mạnh dạn đá mẹ nó con lò vi sóng 4d, chả có quay với đĩa éo gì, êm ru chứ éo ù ù như lò quay đđĩ

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Chú cứ mạnh dạn đá mẹ nó con lò vi sóng 4d, chả có quay với đĩa éo gì, êm ru chứ éo ù ù như lò quay đđĩ

a cũng ko rõ nữa

ko có đĩa vi sóng nhưng có thấy mấy cái vỉ nướng

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
hic

Theo em nếu dùng thường xuyên, cần chức năng hẹn giờ hoạt động chính xác thì các cụ nên mua lò điện tử, nếu mua lò cơ thì nên đặc biệt lưu ý thử tại chỗ xem hẹn giờ cơ có hoạt động không? Em vừa mua lò cơ Sharp Thái và vừa phải đem đi đổi trả vì núm hẹn giờ đứng yên không hồi. Em thử xoáy nút mấy con cơ trưng bày mấy loại khác nhau cũng thấy hẹn giờ không hồi tương tự. Ngoài ra, cũng xác định là hẹn giờ cơ là chấp nhận không chính xác

Các cụ lưu ý nhé, để đỡ mất thời gian chạy đi chạy lại đổi trả

ToyotaAltis9063

Xe điện
Giờ em không rõ chất lượng các hãng như nào nhưng lò vi sóng Sharp điện tử nhà em dùng 5- năm nay vẫn ngon.

all2hero

Xe buýt
Cụ đen nhỉ! Em toàn mua online Tiki, Lazada, Adayroi hàng nguyên seal, tháo ra dùng ngon luôn (không thích mua ở Siêu thị).

Các cụ đặc biệt lưu ý khi đi mua lò vi sóng cơ nhé, thử tại chỗ xem chức năng hẹn giờ có hoạt động không, em mua em Sharp Thái R-21A1 vừa phải mang đổi trả vì lỗi hẹn giờ đó

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cụ đen nhỉ! Em toàn mua online Tiki, Lazada, Adayroi hàng nguyên seal, tháo ra dùng ngon luôn (không thích mua ở Siêu thị).
Em mua ở siêu thị mặc dù đắt hơn nhưng do không muốn phải chờ giao hàng lâu. Tuy nhiên, do lỗi nên thành ra cuối cùng lại lâu hơn mua online. Đen thật

Máy cơ loại nào dùng chả được hả cụ? Nó cũng rẻ mà.

dealer-ck

Xe tăng
Cái lò của Sharp bền phết đấy cụ, nhà e 1 con 9 năm nay rồi ko chịu hỏng.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Ngoài lề tí, em chưa từng mua cái ồn gì đen như cái lò vi sóng này:
- Thứ 6: Mua lò sharp Thái cơ ở HC Thái Thịnh, về lỗi hẹn giờ
- Thứ 7: Mang đổi trả nhưng không cho lấy về luôn vì "kế toán em nghỉ", hẹn mai giao
- Chủ nhật: Kế toán em vẫn nghỉ, hẹn sáng thứ 2 giao sớm
- Thứ 2: Sáng không giao cũng không gọi, gọi thì bảo chiều anh đến lấy vì bên em không có đơn ghép không giao được. Chiều hết giờ chạy qua tự lấy, đi được nửa đường về mưa như trút, ướt sạch, giờ vẫn đang trú mưa, không biết khi nào tạnh

Từ nay, em xin cạch mặt HC Thái Thịnh. Về sau mua gì đặt qua Tiki vừa rẻ vừa lành. Mẹ kiếp

fanmu1234

Tháo bánh
Hên xui cụ ạ. Lần đầu e mua Elec, sau 1 năm thì cháy đèn, hãng thay free, 1 năm sau hết bh lại cháy tiếp. E vứt mịa đi mua con Sharp lúc đang khuyến mại rẻ rề, dùng được gần chục năm vẫn ngon choét.
Sharp bây giờ là thương hiệu của Tàu rồi cụ ơi

Dân Tổ

Xe container
Ngoài lề tí, em chưa từng mua cái ồn gì đen như cái lò vi sóng này:
- Thứ 6: Mua lò sharp Thái cơ ở HC Thái Thịnh, về lỗi hẹn giờ
- Thứ 7: Mang đổi trả nhưng không cho lấy về luôn vì "kế toán em nghỉ", hẹn mai giao
- Chủ nhật: Kế toán em vẫn nghỉ, hẹn sáng thứ 2 giao sớm
- Thứ 2: Sáng không giao cũng không gọi, gọi thì bảo chiều anh đến lấy vì bên em không có đơn ghép không giao được. Chiều hết giờ chạy qua tự lấy, đi được nửa đường về mưa như trút, ướt sạch, giờ vẫn đang trú mưa, không biết khi nào tạnh

Từ nay, em xin cạch mặt HC Thái Thịnh. Về sau mua gì đặt qua Tiki vừa rẻ vừa lành. Mẹ kiếp
Chia buồn với cụ, cụ tẩy chay HC đi là vừa. Giờ còn mỗi thằng Pico, Điện máy xanh là dịch vụ ok nhất cụ ạ. HC vs MediaMart nói không luôn cụ ơi :D

Láu

Xe điện
Nhà e toàn dùng Sharp cơ bền vl

chuotdong

Xe điện
Sha hay Elec đều là OEM của hãng từ mấy anh bạn Hàng Xóm hết, cháu đánh giá chất lượng như nhau ạ.
Quan điểm của cháu là lò VS chỉ cần lồng lò bằng inox, đk điện tử, còn hãng nào cũng đc.
Loại lồng inox có đắt hơn nhiều không cụ?

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Chia buồn với cụ, cụ tẩy chay HC đi là vừa. Giờ còn mỗi thằng Pico, Điện máy xanh là dịch vụ ok nhất cụ ạ. HC vs MediaMart nói không luôn cụ ơi :D
Thực ra em nhìn cảnh mấy siêu thị điện máy bây giờ cũng vừa thấy buồn vừa thấy thương họ, khách thì lèo tèo, lác đác, mà cửa hàng thuê thì to, làm sao cạnh tranh nổi với với các website thương mại điện tử bây giờ?

Em mua ở HC thực ra là đắt hơn 150k so với Tiki với mong muốn là mua lấy về ngay không phải chờ đợi giao hàng, nhưng cuối cùng lại thành ra quá chậm

ghd

Xe buýt
Thực ra em nhìn cảnh mấy siêu thị điện máy bây giờ cũng vừa thấy buồn vừa thấy thương họ, khách thì lèo tèo, lác đác, mà cửa hàng thuê thì to, làm sao cạnh tranh nổi với với các website thương mại điện tử bây giờ?

Em mua ở HC thực ra là đắt hơn 150k so với Tiki với mong muốn là mua lấy về ngay không phải chờ đợi giao hàng, nhưng cuối cùng lại thành ra quá chậm
Tiki cuh chọn loại giao hàng 2h ý, giao luôn và ngay mà