Loa treble xe em bị rè !

schumi

Xe tải
Thưa các bác, mấy hôm trước em gắn thêm 2 cái loa treble vào cánh cửa em Getz của em, chỗ tấm ốp gương chiếu hậu. Ra khỏi quầy được một đoạn, nghe kỹ thì thấy treble bên trái ok, nhưng bên phải thì bị rè nhỏ, nhất là những bài tông treble cao và trong. Em quay xe lại bắt thay cái khác vào. Ban đầu nghe thì ko thấy rè, cũng có thể em check ko kỹ. Nhưng đi về đến nhà, nghe kỹ lại thấy cái treble mới thay lại bị rè, trong khi cái treble bên trái vẫn trong veo ngon lành. Em cú quá chiều lại đánh xe ra bắt nó xem lại, nó lại thay cái khác cho em, nguyên hộp. Về hôm sau nghe lại rè. Em định mai ra hỏi lại, nhưng cũng hơi ngán. Em có nghe láng máng nó bảo có thể em đấu sai dây hay sao đó. Em nằm mà tức không ngủ được, loa treble em mua infiniti loại 300 một cặp,của tàu thôi nhưng nếu mà đểu quá thì cái bên trái nó cũng rè chứ đằng này nghe cũng được. Em mạo muội lọ mọ dậy lên nhờ các bác tư vấn giúp em, mong các bác giúp em.

poto

Xe tải
Website
www.ngocthuyjsc.com
Để mai tính Bác tính Bác ạh.Bác thích nghe ngon thì thay hẳn đôi loa phân tần đi kèm với ampli nữa là ok.chứ chắp chắp vá vá hok đồng bộ là e hok thích rùi.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Cụ thử bảo của hàng thay con tụ lọc 4.7uF NP bằng con cụ 3.2uF xem sao. Kiếm con tép chính hãng mà thay cụ ạ (Pioneer hoặc Alpine) cũng được cụ ạ

schumi

Xe tải
Em sẽ bỏ ống thay cặp loa 2way, nhưng em thấy có cặp treble trên chân gương làm cái xe nó đẹp hơn, với em thấy như con Camry nó cũng có loa 2way rồi mà vẫn có thêm 2treble dưới chân kính trước đấy thôi ạ. Nên em tính sẽ thay cặp loa trước và thay đôi treble mới lắp bằng đôi xịn xịn một tí. Bác nào tư vấn hộ em nên lắp loại nào với ạ, xịn thì ai cũng thích, nhưng đừng xịn quá các bác nhá, vì sao thì chắc các bác hiểu, em đi Getz là đã nói lên tất cả rồi, hihi.. Em cám ơn các bác rất nhiều.

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Thưa các bác, mấy hôm trước em gắn thêm 2 cái loa treble vào cánh cửa em Getz của em, chỗ tấm ốp gương chiếu hậu. Ra khỏi quầy được một đoạn, nghe kỹ thì thấy treble bên trái ok, nhưng bên phải thì bị rè nhỏ, nhất là những bài tông treble cao và trong. Em quay xe lại bắt thay cái khác vào. Ban đầu nghe thì ko thấy rè, cũng có thể em check ko kỹ. Nhưng đi về đến nhà, nghe kỹ lại thấy cái treble mới thay lại bị rè, trong khi cái treble bên trái vẫn trong veo ngon lành. Em cú quá chiều lại đánh xe ra bắt nó xem lại, nó lại thay cái khác cho em, nguyên hộp. Về hôm sau nghe lại rè. Em định mai ra hỏi lại, nhưng cũng hơi ngán. Em có nghe láng máng nó bảo có thể em đấu sai dây hay sao đó. Em nằm mà tức không ngủ được, loa treble em mua infiniti loại 300 một cặp,của tàu thôi nhưng nếu mà đểu quá thì cái bên trái nó cũng rè chứ đằng này nghe cũng được. Em mạo muội lọ mọ dậy lên nhờ các bác tư vấn giúp em, mong các bác giúp em.
Cụ ơi, tốt nhất cụ nên thay hẳn bộ loa mới đi, chắp vá thế này nghe rất khó chịu, âm thanh lại chắng ra gì. Tốt nhất cụ nên đầu tư cho "vợ 2" 1 quả loa phân tần, thêm 1 quả sub gầm ghế MBQ hay quả Bass JBL cụ ạ. Em đảm bảo âm thanh cụ nghe thì thôi rồi.
Thanks cụ!

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội
Em thấy loa treble Alpine SPS-1005 cũng được mà giá cả lại hợp lý bác thử nghiên cứu xem.

Đường dài

Xe tải
theo em cụ nên đổi chỗ cho 2 cái loa đã rồi phán tiếp cụ ạ.

duyquanoto89

Xe máy
cụ ra chỗ văn cao bảo nó xem cho chỗ đấy nó chuyên loa đấy e có số của nó nè ! 0974995466

Kiabuoisang

Xe container
Cụ làm đôi tép nông dân này mà gắn vào. Nghe mạnh mà tình tính tang hơn nhiều loại tép hịn đấy.
Giá 1 đôi hình như là tầm 40k thôi. Đắt chưa hẳn đã làm lên chuyện cụ ná :bz. Địa chỉ bán : Chợ giời .

Củ Su Hào

Xe hơi
Cụ làm đôi tép nông dân này mà gắn vào. Nghe mạnh mà tình tính tang hơn nhiều loại tép hịn đấy.
Giá 1 đôi hình như là tầm 40k thôi. Đắt chưa hẳn đã làm lên chuyện cụ ná :bz. Địa chỉ bán : Chợ giời .

Con này trên chợ đối có nhà chuyên bán các loại này mà sao cái xe của e lắp vào toàn chị hỏng cái loa bên trái! Có đấu qua tụ này cái bên phải thì ngon nhưng cái bên trái cứ đc mấy hôm là cháy e chán a kệ!

Cụ thay cả bộ loa thì hơn .. treble lắp ngoài đa số là loại không ngon .. mà loại ngon thì giá cũng ngang ngửa cả bộ ... :-??

hoangtunamtan

Xe buýt
Cụ làm đôi này 200k cũng trên chợ luôn, xe em đang lắp em này

benl

Xe hơi

hôm e ra phạm hùng lắp mất 300k/b này. ôi bị chém nặng tay quá

kemsu

Xe buýt
hôm e ra phạm hùng lắp mất 300k/b này. ôi bị chém nặng tay quá
Cụ trên mua 40 kìn/đôi e trước mua có 2 chục nhưng dùng hơi đau tai! Cụ ra đầu Đỗ Ngọc DU nhà Trí Đức cũng có nó có sẵn các đôi tép nhìn rất đẹp dao động từ 200 đến 300 kìn cụ ợ!