[Funland] Loạt ảnh Việt Nam 199x của Tây lông

doctor76

Xe ba gác
Mũi Né 1996, 1 thanh niên đeo máy nhắn tin Motorolla 2 hàng chữ, tiếng Việt có dấu, hãng Phonlink.
Em có bạn gái ở Mũi Né, năm 1992 cô ấy theo gia đình vào đây, hồi ấy cô xinh nhất lớp, nhìn mê quá đi.
Mãi năm 2017, em đi SG qua, lái xe đến Nha Trang cô ấy điện bảo vào đây cô ấy chờ ăn tối.
Cô ấy đón em mà thú thật em không nhận ra nữa , cố ghìm tiếng thở dài, hehehe, cứ giữ lại chơi mai hẵng đi, em bảo thôi tớ lái luôn và SG.
Đi 1 lát thì thấy tin nhắn:
" cậu thất vọng vì thấy tớ già và xấu đúng không? Hơn 40 tuổi rồi mà"

Vulcan V70

Xe trâu
Em có bạn gái ở Mũi Né, năm 1992 cô ấy theo gia đình vào đây, hồi ấy cô xinh nhất lớp, nhìn mê quá đi.
Mãi năm 2017, em đi SG qua, lái xe đến Nha Trang cô ấy điện bảo vào đây cô ấy chờ ăn tối.
Cô ấy đón em mà thú thật em không nhận ra nữa , cố ghìm tiếng thở dài, hehehe, cứ giữ lại chơi mai hẵng đi, em bảo thôi tớ lái luôn và SG.
Đi 1 lát thì thấy tin nhắn:
" cậu thất vọng vì thấy tớ già và xấu đúng không? Hơn 40 tuổi rồi mà"
Chẹp! Cụ bỏ qua cơ hội hiếm và quý! Người miền biển rất mặn mòi và nồng nhiệt. Ngày nào cũng ra tắm biển nên còn săn chắc lắm đấy

doctor76

Xe ba gác
Chẹp! Cụ bỏ qua cơ hội hiếm và quý! Người miền biển rất mặn mòi và nồng nhiệt. Ngày nào cũng ra tắm biển nên còn săn chắc lắm đấy
Em thì không bao giờ dính dáng vào các cô gái có chồng cụ ạ, các em chưa chồng thiếu gì chứ, hehehe.

doctor76

Xe ba gác
À, có chồng rồi thì thôi chứ! Eim tưởng là cô ấy single mom nên a lô hẹn Thày.
:))
Không, chồng làm to to phết nhá cụ, nhưng lịch sự, bắt tay em ,nói chuyện rồi lịch sự xin phép ra về để cho: " lâu ngày bạn bè gặp nhau ngồi tâm sự "

Bastion.P

Xe container
Đúng cụ, gạch ba banh, cho dù nó có đúng 1 cái lỗ.

E còn sang bên nhà cậu bạn xem bố nó đóng gạch bán loại gạch xám xì này :)

Ngoài này

Ngoài này gọi là gạch ba banh. XỈ than lò gạch đập nhỏ, trộn vôi rồi đổ khuôn đóng, phơi khô. THời đó đâu có nhiều xi măng.

Vulcan V70

Xe trâu
Không, chồng làm to to phết nhá cụ, nhưng lịch sự, bắt tay em ,nói chuyện rồi lịch sự xin phép ra về để cho: " lâu ngày bạn bè gặp nhau ngồi tâm sự "
Cụ ấy tâm lý đấy! Phan Thiết hồi nhưng năm 90 có món dông bằm xúc bánh đa ngon lắm.
Phan Thiết rất ít người vùng ngoài vào làm công chức.

Noname_2015

Xe tăng
Đúng rồi gạch xỉ màu xám, gạch đá ong màu vàng cam, có cụ còn nhìn ra gạch 4 lỗ đùn máy đúng Nam mới có, ngòai Bắc hồi đó gạch máy hai lỗ hay gạch đặc thủ công đều không có cái chỉ chạy dọc viên gạch.
Gạch đá ong mới đánh lên thì nó màu vàng cam. Để 1 tgian thì nó xỉn màu lại (Do thành phần có oxít sắt tiếp xúc với không khí)

Bastion.P

Xe container
Phan Thiết có đường bay thẳng chắc sẽ phát triển mạnh, chứ giờ đi Mũi Né vẫn ngại lắm.

Đi oto từ SG hay NT đều hết tầm 5 tiếng, oải phết.

Cụ ấy tâm lý đấy! Phan Thiết hồi nhưng năm 90 có món dông bằm xúc bánh đa ngon lắm.

doctor76

Xe ba gác
L
Làm công chức ngành đường sắt đó cụ. Hồi đó em có chuyện buồn, vợ bảo anh lấy xe đi xa cho khuây khỏa, em lái xe xuyên Việt luôn, vào lang thang SG với bạn, cả mấy bạn làm linh mục nữa, còn theo các bạn ấy đi tận Cà Mau.
Có bạn thì chuyển sang Tin Lành, em cũng đi dự lễ với họ, gặp mục sư nói chuyện vui vẻ, mời đi ăn.

doctor76

Xe ba gác
Phan Thiết có đường bay thẳng chắc sẽ phát triển mạnh, chứ giờ đi Mũi Né vẫn ngại lắm.

Nhưng biển đẹp cụ ạ, Nha Trang thì đông quá, toàn Nga với Trung Quốc.

Vulcan V70

Xe trâu

Hồi năm 99-2000 em thường phi xe máy SG- PT. Có hôm phi ra tận Cà Ná 320 km rồi quay về Mũi Né ngủ.
Các Cụ ngày xưa vó nghe vụ Đường Sơn Quán nổi tiếng ở khu Linh Trung Thủ Đức Thuận An không? Ông Đường Sơn Quán sau này ra tít Cà Ná mở quán cơm ven biển ngay sát quóc lộ I.

Vulcan V70

Xe trâu
L
Làm công chức ngành đường sắt đó cụ. Hồi đó em có chuyện buồn, vợ bảo anh lấy xe đi xa cho khuây khỏa, em lái xe xuyên Việt luôn, vào lang thang SG với bạn, cả mấy bạn làm linh mục nữa, còn theo các bạn ấy đi tận Cà Mau.
Có bạn thì chuyển sang Tin Lành, em cũng đi dự lễ với họ, gặp mục sư nói chuyện vui vẻ, mời đi ăn.
Thày đi Cà Mau có vào Nhà thờ Tắc Sậy không?

Bachsima

Xe lăn
Hồi năm 99-2000 em thường phi xe máy SG- PT. Có hôm phi ra tận Cà Ná 320 km rồi quay về Mũi Né ngủ.
Các Cụ ngày xưa vó nghe vụ Đường Sơn Quán nổi tiếng ở khu Linh Trung Thủ Đức Thuận An không? Ông Đường Sơn Quán sau này ra tít Cà Ná mở quán cơm ven biển ngay sát quóc lộ I.
Em đọc báo nhớ có câu “nhậu San Miguel” ý nói ... hí hí.
Nhưng việc này có dẫn đến 1 vụ tự tử thì phải.

Bastion.P

Xe container
E ko biết ợ, Cụ kể e hóng với.

Hồi e đi từ NT thì lúc đi lúc về đều ghé Cà Ná ăn trưa, nó có bãi đá nhảy hay trứng gì đó thì phải. E đi hồi 2004, ko có gì ấn tượng lắm nên không nhớ nhiều về Cà Ná. Mũi Né thì nhớ tối đến buồn thối ruột, resort thì cũng vắng, lác đác vài nhóm khách Nga.

Vulcan V70

Xe trâu
E ko biết ợ, Cụ kể e hóng với.

Hồi e đi từ NT thì lúc đi lúc về đều ghé Cà Ná ăn trưa, nó có bãi đá nhảy hay trứng gì đó thì phải. E đi hồi 2004, ko có gì ấn tượng lắm nên không nhớ nhiều về Cà Ná. Mũi Né thì nhớ tối đến buồn thối ruột, resort thì cũng vắng, lác đác vài nhóm khách Nga.
Hồi 2004 mà Cụ ăn trưa ở Xà Ná thì có thể ngay quán của ông ĐSQ.
Khoảng năm 89-90 ( em nhớ không chính xác) SG vỡ vụ Đường Sơn Quán là khu tổ hợp ăn chơi khét tiếng lúc bấy giờ. Khu này nằm sâu , khuất trong khu rừng cao su và đầy đủ các món ăn nhậu từ A đến Z, khách hàng lúc đó chủ yếu là các qyan chức và cán bộ DNNN. Lúc đó eim chưa đủ tuổi để vào khu đó :P

Vulcan V70

Xe trâu
Có chứ cụ, nhà thờ Tắc Sậy quá nổi tiếng mà.
Vâng. Những câu chuyện về Cha Bửu Diệp nghe như truyền thuyết. Em nghĩ đây là chuyện rất hiếm và khó tin đối với người Công giáo, nhưng mọi người đều tin.
Rất nhiều người theo các tôn giáo khác cũng hành hương về nhà thờ Tắc Sây.

doctor76

Xe ba gác
Vâng. Những câu chuyện về Cha Bửu Diệp nghe như truyền thuyết. Em nghĩ đây là chuyện rất hiếm và khó tin đối với người Công giáo, nhưng mọi người đều tin.
Rất nhiều người theo các tôn giáo khác cũng hành hương về nhà thờ Tắc Sây.
Đấy là người ta thêu dệt thêm nhiều, nhưng sự thật thì có lẽ sau này một lúc nào đó sẽ sáng tỏ cụ ạ.
Lúc đó, Linh mục N. ( học cùng em đó nhá) rất mong được vào nhà thờ Tắc Sậy làm Thầy Sáu Phó Tế, nhưng giáo hội không muốn.

Vulcan V70

Xe trâu
Eim vừa tìm lại được tấm ảnh chụp năm 97, suất cơm trưa văn phòng. Trên bàn là cái điện thoại cục gạch Motorolla 7200