Thảo luận Lỗi báo trên màn hình lái xe CRV-2019

Soap

Xe máy
bàn thêm chút là chân phanh của con CRV rất cao và rất cứng. em k hỉu tại sao nó lại sx như vậy nữa. nếu đi trong phố mà thủ ở chân phanh nhiều hôm nào về em cũng bị tê hết cổ chân dù quen xe. nên e không thích đi crv cũng một phần từ cái không hài lòng này của xe.

trong khi đó e tưởng tượng cccm chạy crv trên cao tốc cả nửa tiếng đồng hồ cccm thủ chân trên phanh này mà không làm ngắt cc thì quả thật là bậc kỳ tài về độ kiên nhẫn.
Chân phanh của CRV mới em cảm nhận ko thật lắm, ít nhất là so với con Civic cũ. Nhiều lúc nhấn phanh mà cảm giác xe gìm lại ko thực tế với hành trình đạp phanh, nên nhiều lúc em bị đạp phanh gấp, đi phố khá khó chịu.

formen

Xe lăn
Chân phanh của CRV mới em cảm nhận ko thật lắm, ít nhất là so với con Civic cũ. Nhiều lúc nhấn phanh mà cảm giác xe gìm lại ko thực tế với hành trình đạp phanh, nên nhiều lúc em bị đạp phanh gấp, đi phố khá khó chịu.
hihi, anh hòn đá kỳ này được soi kỹ cái chân phanh rồi nhé.

cusao

Xe lăn
Em không có CRV 2018, em không phải chuyên gia hay kỹ thuật, nhưng em dám tự tin khẳng định rằng: Trên thế gian này, không có bất cứ hãng sx xe hơi nào lại thiết kế xe sao cho chân phanh bị cứng chết khi xe đang vận hành....Mọi lý giải cho hiện tượng này không ngoài mục đích bao biện cho 1 khiếm khuyết nào đó trong hệ thống điều khiển mà đầu tiên là luôn có xu hướng đổ lỗi cho người sử dụng.

Về hệ thống phanh luôn phải đảm bảo hoạt động trơn tru dễ dàng và chủ động trong mọi tình huống khi cần để giảm tốc độ. Đó mới là tiêu chuẩn của một hệ thống phanh an toàn. Bất cứ xuất hiện 1 cản trở nào cho hoạt động này đều bị coi là lỗi hoặc khiếm khuyết và kém an toàn

quocviet185

Đi bộ
Xe e tương tự, còn bị cả kêu cót két khi đánh lái nữa các cụ ạ

Xe mình cũng bị y chang xe bạn luôn. nó báo lỗi 6 đèn như vậy và phanh bị nghẹt. Đại lý sau khi thay công tắc chân phanh thì lại bị lỗi báo Cruicontrol cái đó nó báo lỗi nhanh quá khoảng 10 đến 15 giây giống như trên. Giờ sống chung với lũ. Chờ hãng trả lời và xử lý chứ nguy hiểm quá. Hình như lỗi này bị hệ thống

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Xe mình cũng bị y chang xe bạn luôn. nó báo lỗi 6 đèn như vậy và phanh bị nghẹt. Đại lý sau khi thay công tắc chân phanh thì lại bị lỗi báo Cruicontrol cái đó nó báo lỗi nhanh quá khoảng 10 đến 15 giây giống như trên. Giờ sống chung với lũ. Chờ hãng trả lời và xử lý chứ nguy hiểm quá. Hình như lỗi này bị hệ thống

cụ không dùng nick chính mà cồng cho quang minh chính đại.

hai xe trở lên gặp cùng một lỗi ở cùng 1 tình huống thì là lỗi hệ thống rồi.

đại lý cho thay công tắc phanh c tỏ muốn sửa cho khách hàng hài lòng nhưng vẫn báo lỗi chứng tỏ họ cũng không kiểm soát được lỗi. và sửa kiểu thử và sai thôi.

e đề nghị cc tập hợp thông tin và có quay phim chụp ảnh đầy đủ từ đầu đến cuối để c bị làm chứng cứ, nhỡ có kiện cáo thì mình còn có chuôi mà nắm.

libra2781

Xe đạp
Thật là acc quá mà - Đang tính sang tháng muc e nó mà giờ lỗi tùm lum ko xử lý đc.

SƠN CƯỚC

Xe điện
1/Đã cài cc thì đừng động vào chân phanh nữa .
2/ các xe có độ điện thì cẩn thận , việc thêm tải có thể gáy sụt nguồn , ảnh hưởng đến điều khiển , hoặc xe nó cảnh báo lỗi

kamelo

Xe buýt
Khi để chân lên phanh mà cảm biến chân phanh nhạy quá thì xe hiểu là đang rà phanh, sau thời gian 60s thì nó hiểu phải tự bảo vệ hệ thống phanh tránh bị mòn, sôi dầu phanh nên nó mới khoá cứng phanh thôi. Tóm lại đừng để ở chân phanh khi cruise control là xong mà. Cứ cố tình chọc vào đó làm gì khi biết là đang phá xe của mình.
Ối, trường hợp nếu ai rà phanh khi đi đèo thì xe sẽ khóa phanh để bảo vệ thắng. Còn người ngồi trên xe không quan trọng?

nguyenquoctu

Xe hơi
Ối, trường hợp nếu ai rà phanh khi đi đèo thì xe sẽ khóa phanh để bảo vệ thắng. Còn người ngồi trên xe không quan trọng?
E cũng k dám tưởng tượng cảnh đổ đèo dốc mà rà phanh khiến phanh chân cứng sẽ như thế nào nữa, phanh tay điện tử mà kéo lúc đó liệu có an toàn, hạ số thấp sẽ có tác dụng nhưng với đèo ngắn và thoải còn đèo dài mà dốc thì dễ banh lắm

nguyenquoctu

Xe hơi

E còn mời hẳn kỹ thuật viên của Honda lên xe để em lái cho bác ấy nhìn tận mắt lỗi mà cũng chưa có câu trả lời và biện pháp xử lý triệt để bác ạ. Tạm thời đi cao tốc không dùng CC nữa vậy

Nongdantb

Xe buýt
Xe các cụ thuộc diện phải triệu hồi hết. Nhưng ở cái xứ ta người tiêu dùng chỉ là con muỗi.

cusao

Xe lăn
Ý của bạn hâm mộ Honda là sau 60s mà xe chưa dừng lại(do vẫn phải rà phanh) thì hệ thống phanh sẽ kích hoạt chế độ bảo vệ phanh(khóa không cho phanh hoạt động) còn các thứ khác thì tự tìm cách bảo vệ kể cả người lái và hành khách.......
Như vậy, người sử dụng có lỗi là chưa tìm ra cách nào dừng xe khi hệ thống phanh của xe bị khóa....rõ ràng là người sử dụng kém cỏi và thiếu trách nhiệm còn gì nữa?

formen

Xe lăn
https://xe.baogiaothong.vn/honda-viet-nam-thong-tin-ve-hien-tuong-cung-chan-phanh-tren-xe-cr-v-2019-d425037.html

honda tl rồi nhé. lỗi k bít dùng phanh của ng dùng.

E còn mời hẳn kỹ thuật viên của Honda lên xe để em lái cho bác ấy nhìn tận mắt lỗi mà cũng chưa có câu trả lời và biện pháp xử lý triệt để bác ạ. Tạm thời đi cao tốc không dùng CC nữa vậy
thế cụ có nằm trong số 6 ng hài lòng của honda k.? nnếu có cũng lạ. không càng lạ. cụ giải thích giupps.

nguyenquoctu

Xe hơi
https://xe.baogiaothong.vn/honda-viet-nam-thong-tin-ve-hien-tuong-cung-chan-phanh-tren-xe-cr-v-2019-d425037.html

honda tl rồi nhé. lỗi k bít dùng phanh của ng dùng.

thế cụ có nằm trong số 6 ng hài lòng của honda k.? nnếu có cũng lạ. không càng lạ. cụ giải thích giupps.
Chắc là chưa hài lòng đc bác ạ, xe em còn đang đợi linh kiện từ công ty HD về đại lý để thay cụm thước lái diện BH, phần mềm e chưa cập nhật, cố vấn dịch vụ hẹn cuối tháng có linh kiện thì e đưa xe qua kiểm tra luôn.
Dù sao e cũng biết bệnh từ ngày đầu rồi nên k sốt ruột nữa, quen rồi

minhmalboro

Xe hơi
Cụ nào bị lỗi CC thật thì cứ vác ra hãng kiểm tra cho chắc nhé. E thấy trên gr CRV fb đâu có cụ nào kêu gì nữa đâu.

lei00zhi

Xe máy
Bạn e mang xe ra hãng thẩm ngta cập nhật phần mềm là hết cụ à

nguyenquoctu

Xe hơi
Bạn e mang xe ra hãng thẩm ngta cập nhật phần mềm là hết cụ à
E cũng đã từng đăng nhận xét là hiện tượng bó cứng phanh chân khi sử dụng CC do xung đột giữa CC và hệ thống trợ lực phanh khẩn cấp, chứ k phải là rà phanh gì đó làm hỏng hệ thống phanh. Cái ngưỡng mình chạm lên chân phanh nó rất nhẹ, nằm trong độ dơ của chân phanh nên chắc chắn chưa thể có tác dụng gì đến phanh để hủy CC.
Thôi thì phần mềm hay cứng thì mình cũng cần để cho hãng HD khắc phục chứ biết sao giờ, xe thì mua 1 năm chạy được gần 4 vạn, mọi thứ đều ổn trong tầm giá trừ mấy lỗi lặt vặt kiểu này :)

thanh_ha

Xe hơi
E k khuyến khích các cụ tự test xe mình nếu k thực sự cảm thấy đủ an toàn:
Tìm đường đủ dài và thoáng để cài ga

Em nghĩ giữa hệ thống ga tự động(cruise control) và hệ thống trợ lực phanh khẩn cấp của xe em có vấn đề không tương thích với nhau nên khi cùng kích hoạt mới báo lỗi như vậy

Em đi như mọi xe vẫn chạy cruise thôi: đạt tốc độ, setup, thả chân ga ra là xe bon bon thôi, lên xuống tốc độ dùng + -, chân để hờ lên bàn phanh đề phòng tình huống cần xử lý
Dùng CC thì để hờ chân phanh thế nhỡ chạm vào thì sao