Đánh giá Lỗi các vàng trên Mada 3 1.5 AT

Shresk197

Xe đạp
Lỗi này TH nó cam kết bảo hành trọn đời, thấy bọn sale bảo là ko đáng lo ngại lắm. haizz. dù sao thì em cũng đặt cọc rồi, giờ chỉ phụ thuộc vào may rủi thôi :P

minhhoang2016

Xe máy
Lỗi này TH nó cam kết bảo hành trọn đời, thấy bọn sale bảo là ko đáng lo ngại lắm. haizz. dù sao thì em cũng đặt cọc rồi, giờ chỉ phụ thuộc vào may rủi thôi :P
Cụ ơi có những lỗi mình chấp nhận được, chứ riêng lỗi động cơ thì em không dám mạo hiểu đâu, kể cả có cam kết. Động cơ là trái tim của xe, mà có tật thì vận hành sẽ không được trơn chu và gây nguy hiểm nữa. Theo kiến thức nông cạn của em thì lỗi cá vàng này liên quan đến đường ống phun xăng trực tiếp vào động cơ, chạy lâu ngày mùn than dính vào ông phun, có thể gây tắc đường ống dẫn -> làm cho hiệu suất hoạt động của động cơ kém đi. Nếu nhìn một các cực đoan, có thể đến lúc nào đấy Động cơ của cụ không thể nào nổ được hoặc bị chết máy giữa đường (^_^).

thanglacceti

Xe buýt
The e lỗi này chả sao đâu, con morning slx xe nhập bị lỗi này suốt.

VietTau

[Tịch thu bằng lái]
Hình như xong rối

Hưng1990

Xe hơi
Cụ ơi có những lỗi mình chấp nhận được, chứ riêng lỗi động cơ thì em không dám mạo hiểu đâu, kể cả có cam kết. Động cơ là trái tim của xe, mà có tật thì vận hành sẽ không được trơn chu và gây nguy hiểm nữa. Theo kiến thức nông cạn của em thì lỗi cá vàng này liên quan đến đường ống phun xăng trực tiếp vào động cơ, chạy lâu ngày mùn than dính vào ông phun, có thể gây tắc đường ống dẫn -> làm cho hiệu suất hoạt động của động cơ kém đi. Nếu nhìn một các cực đoan, có thể đến lúc nào đấy Động cơ của cụ không thể nào nổ được hoặc bị chết máy giữa đường (^_^).
Đã k yên tâm thì bác làm quả elantra hoặc cẻrato mới kính cong k phải suy nghĩ cho yên tâm. E thấy M3 cũng mỏng manh, ồn lắm, đc cái tiết kiệm xăng hơn thôi. k may dính cá thì lại ngồi buồn. :(

fat4fanfyface

Xe tải
Quan điểm của cụ giống tôi quá :))
Đi gặp các sâu toàn phán là "xe nào mà chả bị lỗi". Xong tôi mới bảo là lỗi xe nó như bệnh của con người, ai mà chả có bệnh, có bệnh chỉ sứt sát gãy chân gãy tay, nhưng cái bệnh tim gan ruột phổi phèo ung thư là cái bệnh nan y. Có bệnh thì chữa đc, có bệnh thì mãn tính suốt đời phải sống chung. Mãn tính sẽ có lúc biến chứng thành bệnh khác, dần rồi chết :))

Thì xe cũng vậy, các hãng khác cũng đầy lỗi, toy cũng phải triệu hồi. Nhưng lỗi vặt đồ chơi trên xe, hỏng nọ hỏng kia cũng nhưng mấy cái bệnh vặt ốm yếu gãy chân gãy tay của con người vậy
Còn lỗi động cơ thì như là bệnh tim vậy, hơn nữa đẻ ra đã bị rồi, lại ko chữa đc thì có phải là bệnh vừa nan y vừa mãn tính ko??

Hàn huyên 1 hồi cụ sâu mới khuyên tôi chân thành: "Thế thì bác ko nên lấy mazda nữa" :))

fat4fanfyface

Xe tải
À quên đẻ ra đã bị rồi thì đc coi như bệnh bẩm sinh.
Kết luận thì đây là bệnh di truyền bẩm sinh, bệnh nan y, bệnh mãn tính :))

RAV468

Xe tải
Cụ không nên mua M3, xe đi ồn hơn cả bán tải của em nhiều. Mua xe cũ nhập Đài 2010 còn ngon hơn m3 all new anh Hải lắp nhiều, còn nếu không bác làm con cerato hay elantra cho em

GiangVuHPP

Xe đạp
Quan điểm của cụ giống tôi quá :))
Đi gặp các sâu toàn phán là "xe nào mà chả bị lỗi". Xong tôi mới bảo là lỗi xe nó như bệnh của con người, ai mà chả có bệnh, có bệnh chỉ sứt sát gãy chân gãy tay, nhưng cái bệnh tim gan ruột phổi phèo ung thư là cái bệnh nan y. Có bệnh thì chữa đc, có bệnh thì mãn tính suốt đời phải sống chung. Mãn tính sẽ có lúc biến chứng thành bệnh khác, dần rồi chết :))

Thì xe cũng vậy, các hãng khác cũng đầy lỗi, toy cũng phải triệu hồi. Nhưng lỗi vặt đồ chơi trên xe, hỏng nọ hỏng kia cũng nhưng mấy cái bệnh vặt ốm yếu gãy chân gãy tay của con người vậy
Còn lỗi động cơ thì như là bệnh tim vậy, hơn nữa đẻ ra đã bị rồi, lại ko chữa đc thì có phải là bệnh vừa nan y vừa mãn tính ko??

Hàn huyên 1 hồi cụ sâu mới khuyên tôi chân thành: "Thế thì bác ko nên lấy mazda nữa" :))
Cụ có vẻ không ưng cái anh m3 này quá nhỉ

GiangVuHPP

Xe đạp
Tôi có một khát khao, một mong muốn tột bậc là được cưới vợ m3 2.0 :))
Em mà đủ tiền mua m3 2.0 thà em vay thêm mấy chục nữa là có m6 rồi. M6 đẳng cấp hơn hẳn m3. Ra đường h nhìn m3 nhiều như nấm phát nhàm

traingheotetua

Xe tải
Sao lại là lâu ngày hả cụ. chỉ 2 3 tháng là cá nổi tùm lum rùi.

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]

traingheotetua

Xe tải
Cụ đang sở hữu xe nào vậy ạ :)):)):)):))
Cụ nhìn nick em rùi phát biểu nhá
Xe em nhập khẩu nguyên chiếc, zin từng con ốc. chưa bao giờ có cá, chưa bao giờ báo lỗi bất cứ chi tiết nào cả. sự xuất hiện của xe em làm honda việt nam shock nặng mà giảm giá một nửa các loại xe đấy ah.
Made in china, name là wave tàu ah.

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn nick em rùi phát biểu nhá
Xe em nhập khẩu nguyên chiếc, zin từng con ốc. chưa bao giờ có cá, chưa bao giờ báo lỗi bất cứ chi tiết nào cả. sự xuất hiện của xe em làm honda việt nam shock nặng mà giảm giá một nửa các loại xe đấy ah.
Made in china, name là wave tàu ah.
Thay mặt đảng và nhà nước cảm ơn cụ :)):)):))

pimbim

Xe tăng
Trên face có đại lý bán 645tr, rẻ gần bằng vios, nên nhiều cụ thích là phải, đổi lại chất lượng thảm hại vô lường, nhiều cụ stress cá nổi vài lần, bán thì sót của. Chỉ được cái mã, đồ đạc toàn tầu ô mác nội địa hoá

Hieu_kol

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi ngu 1 tí...con m3 of e mua chạy hơn 1 năm & đc 2v rùi mà chưa thấy cá xanh cá vàng j...liệu có bjo lũ cá xuất hiện vs vợ 2 of e ko?
Nghe các bác bình luận mà e thấy chùn quá...hixhixx

hoangphuc_hn

Xe hơi
Lâu rồi em không thấy báo trí nói đến lỗi này, và cũng không thấy Trường Hải công bố lỗi các vàng trên M3 đã được khắc phục triệt để. Đang kết em nó mà cứ sợ, nên chưa đủ quyết tâm. Các cụ nào vừa sở hữu M3 chia sẽ giúp em với. Cảm ơn các cụ, và kính các cụ 1 ly (^_^)
Thấy gần đây không thấy cụ mợ nào kêu vụ cá vàng này!
Có lẽ anh Hải anh ấy giựt mệ nó cái cảm biến ấy đi rồi cũng nên!!!
Mà "Báo chí" chứ ko phải "Báo trí" như cụ chủ đâu nhóe keke